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Na Mary Kadoke

STAA Aslay Isi-
haka amese-
ma amefikia 
maamuzi ya 
k u a n g a l i a 
ramani ya soko 
la muziki kab-

la hajaamua kuachia ngoma 
juu ya ngoma kama alivyo-
fanya hapo awali.

Akifanya mazungumzo 
na Alasiri Online amesema 
kwa jinsi muziki ulivyo sasa 
hauhitaji presha ya kufanya 
hivyo. Kwa kufanya hivyo, 
inafanya mtu aandae kazi 
nzuri itakayofanya vizuri.

“Muziki unakuwa hala-

fu unabadilika na kuna 
watu wengi wakongwe 
na wabichi kwenye game 
wanafanya vizuri kwenye 
muziki,” amesema.

Akiongeza kuwa, “Hivyo 
hata kama muda kwa muda 
nilikuwa natoa ngoma 
mbili, tatu nne, imefika 
muda sasa wa kukaa na 
kutoa kitu cha maana kue-
ndelea kufanya vizuri zaidi.”

Miongoni mwa ngoma al-
izofululiza kuachia mwaka 
jana na kufanya vizuri kati-
ka mtandao wa YouTube ni 
Natamba yenye watazamaji 
Milioni 7, Ananikomoa Mil-
ioni 2, Kwatu Milioni 2 na 
Subalkheri Milioni 7.

Kayumba:
Kiki ya nini

Na Mary Kadoke

MUIMBAJI na mshindi wa Bongo Star 
Search 2015 Kayumba Asosie amejiweka 
kwenye rekodi ya wasanii wasiohitaji 
kiki ili kuwika kimziki akiamini kuwa 
ubora wa kazi zake ni silaha tosha.
      Akifafanua juu ya msimamo wake huo 
amesema ngoma zake kufanya vizuri ni 
kielelezo tosha cha juhudi anazofanya 
kuendelea kufanya poa kwenye game.
     Aidha ameongeza kuwa suala la baa-
dhi ya wasanii kuegemea kwenye kiki si 
baya kwani kila mtu ana njia zake anazo-
ona zinamfaa katika kuingiza pesa.
“     Sijawahi kufikiria kufanya kiki kwe-
nye muziki wangu maana naamini kwe-
nye kazi zangu sana na hata ukiangalia 
ngoma zangu huwa zinafanya vizuri na 
hazitegemei kiki,” amesema.

     “Kila mtu ana njia zake katika 
kufikisha muziki wake, kuna baadhi ya 
wasanii wamejijengea hivyo kwamba 
bila kiki hawawezi kutoa ngoma zao,” 
ameongeza.
     Kati ya ngoma alizowahi kutoa na 
zikawika kwa mashabiki na mitandao 
ya kijamii kama YouTube ni Bonge la 
Toto yenye watazamaji 153,000, Mazoea 
209,000 na Maumivu 224,000.
     Baadhi ya wasanii waliowahi kutumia 
kiki kama njia ya kukuza kazi zao ni 
Young Dee ambaye awali zilizuka habari 
za kuvuta jiko na watu kuamini kuwa ni 
kweli ameoa.
     Hata hivyo ilikuja kugundulika kuwa 
ni ngoma yake mpya iliyokwenda kwa 
jina la ‘Naoa’ ambayo kweli ilimpa 
‘promo’ na mpaka sasa ina watazamaji 
330,000 katika mtandao wa YouTube.
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Prince 
apakua 
kitu kipya

Na Anaeli Mbise

MWANAMUZIKI wa Bongo fleva Yayah 
Prince ameachia video ya wimbo 
mpya inayoitwa Vibaya.

Akizungumza na Alasiri Online, 
mwanamuziki huyo amesema ujumbe 
ambao unapatikana katika ngoma 
hiyo unazungumzia mwanamke mzuri 
mwenye tabasamu safi, na maneno 
ya kutia moyo katika mapenzi, hivyo 
wakija kuachana atajisikia vibaya.

“Ni ngoma mpya namzungumzia 
mrembo ambaye niko naye katika 
mahusiano akija kuniacha nitakuwa 
na ukiwa kitu ambacho kitanichang-
anya,” amesema Yayah.

Msanii huyo pia amesema kuwa video 
ya ngoma hiyo imerekodiwa chini 
ya director Mariot Alvero wa World 
Music Promoters.

Aidha mwanamuziki huyo chipukizi 
katika game ya Bongo ya fleva ames-
isitiza kuwa atapambana katika tas-
nia ili afike katika level za kimataifa.

Esha: 
Mtasubiri sana

Na Mary Kadoke

NDOA ya muigizaji Esha Buheti na 
mume wake bado ipo gado, mwe-
nyewe amethibitisha hilo na kush-
angazwa na wanaoeneza uzushi kuwa 
wameachana.

Akifanya mazungumzo na Alasiri 
Online Esha amewashauri wazushi 

hao kutafuta kibarua kingine kwani 
kukesha wakisambaza habari za ku-
vunjika kwa ndoa yake ni kuonesha 
jinsi gani hawana kazi ya kufanya.

“Hakuna kitu kama hicho, hatu-
jaachana bado tupo pamoja na hatuna 
dalili yoyote ya kuachana,” amesema.

“Hizi habari wanazitoa wapi? Nad-
hani anayesambaza ana sababu zake 

na la kumshauri tu aachanane na sisi 
atafute ya kufanya,” ameongeza.

Hivi karibuni kupitia mitandao 
ya kijamii hasa Instagram kwa watu 
kama umbea_chatroom na udaku 
zilizuka habari za muigizaji huyu 
kuachana na mume wake wa ndoa ali-
yebahatika kupata naye watoto wawili 
wa kike.
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Shishi 
na mavazi, mmh!

Na Mary Kadoke

MUIMBAJI na mjasiliamali Shilole maarufu 
kama Shishi amesema si muda wote atalazi-
mika kutinga mavazi ya stejini, kwani kwa sasa 
tayari ni mke wa mtu.

Amesema hayo baada ya kutupiwa lawama 
kuwa hajui kuvaa angali msanii.

Akifafanua zaidi kuhusu msimamo wake huo 

amesema si muda wote atafanya muziki, hivyo 
analazimika kuwekeza kwenye familia yake na 
biashara nyingine kikamilifu.

“Mambo ya kuvaa sijui nini, mimi kwanza 
ni mke wa mtu lazima nijiheshimu na niwe na 
stara si kila muda nitavaa kama niko stejini,” 
amesema. “Muziki upo tu na kuna stage itafi-
ka hautaweza tena, hivyo inabidi ujiwekeze,” 
ameongeza. Shishi na mume wake Uchebe 

walifunga ndoa Disemba mwaka jana
Moja ya mahojiano aliyowahi kufanya msa-

nii Lucky Bebe alisema Shishi ni miongoni mwa 
wasanii wasiojua kujiweka kisanii hususani 
upande wa mavazi.

Tofauti na muziki kumtambulisha zaidi Shi-
shi, anafanya pia biashara ya kuuza chakula cha 
asili kupitia mgahawa wake wa ‘Shishi Food’ ji-
jini Dar es Salaam.
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Mahaba hayana umri- Kinyaiya
Na Mary Kadoke

MUIMBAJI Ben 
Kinyaiya amezi-
di kutema 
cheche kwa wa-
n a o s h a n g a a 
maamuzi yake ya 
kuoa mwanamke 

anayedhaniwa kuwa mkubwa kiumri 
kwake.

Akifanya mazungumzo na Alasiri Online 
amesema kama ni suala la umri, haoni haja 
ya kuwa na mwanamke mdogo asiyejua 
thamani ya mume.

Hivyo kwa upande wake aliona ipo haja 
ya kuwa na mwanamke huyo ambaye 
kwake anatimiza kikamilifu majukumu 
yake kama mke.

“Utakapoona kuna sehemu moyo wako 
umeshiba hutajali wengine wanasema 
nini,” amesema.

“Kuna haja gani ya kuwa na mwanamke 
mdogo ambaye hakujali wala hakuthami-
ni, mimi la kuwaambia tu kwamba hayawa-
husu,” amesema.

Hivi karibuni Kinyaiya alivuma baada 
ya picha za ndoa na mwanamke anayed-
haniwa kuwa mkubwa kwake kuzagaa 
mitandaoni.

Hata hivyo pamoja na Kinyaiya, kuho-
jiwa na vyombo mbalimbali vya habari 
kuhusu habari za mwanamke huyo yaani 
uraia, kazi yake, hakutaka kuweka wazi 
kwani ni mtu asiyefahamika sana.

“Mmm mwanamke mbona mkubwa 
huyu,” aliandika baby_ake kupitia ukurasa 
wake wa Instagram.

“Ben kafuata pesa tu hapo hamna jipya,” 
aliandika mbeawainsta.

Na Anaeli Mbise

RAPA Wakazi amefunguka kufurahi-
hishwa kwa kuchaguliwa na bodi ya Pan 
Africanism katika utunzi wa album ya Pan 
Africa.

Akizungumza na Alasiri Online, Wakazi 
amesema kuwa lengo la album hiyo ni kwa 
ajili ya kusherehekea siku ya Afrika Mei 25, 
2019 ambayo itafanyika nchini Afrika Kusi-
ni.

“Nashukuru bodi wameona kipaji changu 
na kunichagua katika kuandaa album hiyo 
na tayari sasa ni ngoma moja nimerodi in-
ayoitwa My Heritage,” amesema Wakazi.

Mwanamuziki huyo amesema kuwa kwa 
kushiriki katika utunzi wa album hiyo ita-
saidia jina kukua zaidi katika anga za ki-
mataifa na hata kufanya kolabo na wasanii 
wa nje.

Album ya Pan Africa imeshirikisha wasa-
nii mbali mbali kutoka bara la Afrika kama 
vile Self Keita wa Mali, kundi la Mafikizolo 
la Afrika Kusini pamoja na Sauti Sol kutoka 
Kenya.

Wakazi roho kwatu


