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UCHAGUZI

Kampeni za Lissu zazuiwa wiki moja

Mary Geofrey na Romana
Mallya

TUME ya Taifa ya Uchaguzi
(NEC) kupitia Kamati ya Maadili
ya Kitaifa, imemsimamisha mgom-
bea wa urais (CHADEMA), Tundu
Lissu, kufanya kampeni kwa siku
saba kuanzia leo hadi Oktoba 9
mwaka huu.

Lissu amepewa adhabu hiyo,
baada ya kutuhumiwa kukiuka
maadili ya uchaguzi kwa kutoa
lugha ya kichochezi na tuhuma zi-
lizothibitika kinyume cha kanuni
ya 2.1(), (b), (d) na (n) za Kanuni
za Maadili ya Uchaguzi wa Urais,
Wabunge na Madiwani za Mwaka

2020.

Katika taarifa iliyotolewa jana
na Katibu wa Kamati ya Maadili ya
NEC, Emmanuel Kavishe, ilibain-
ishwa kuwa, uamuzi huo ume-
tolewa baada ya majadiliano ya
kina na uchambuzi wa maadili ya
uchaguzi, ambayo wawakilishi wa
CHADEMA walishiriki kikamilifu.

“Hivyo, mgombea huyo
haruhusiwi kufanya kampeni za
uchaguzi mpaka atakapomaliza
adhabu yake. Ana haki ya kukata
rufani kwenye Kamati ya Rufani,”
alisema Kavishe.

Akifafanua kuhusu kosa la
mgombea huyo, Kavishe alisema
kuwa jana walipitia malalamiko

yaliyowasilishwa kwao dhidi ya
Lissu na Chama cha NRA na Cha-
ma Cha Mapinduzi (CCM), kwam-
ba Lissu alitoa lugha ya uchochezi
usiothibitika.

Alisema kuwa Lissu akiwa
mkoani Mara, alisema Rais John
Magufuli, ameitisha kikao cha
Wasimamizi wa Uchaguzi nchi
nzima ili kuhujumu uchaguzi.

“Pia, imeelezwa kuwa alitoa
maneno ya kichochezi ya kudhal-
ilisha kinyume cha Maaadili ya
Uchaguzi akiwa mkoani Geita,”
alisema Kavishe.

Alisema licha ya Katibu wa
CHADEMA kutoa majibu hayo,
NEC iliridhika kuwa taarifa imem-

fikia Lissu kwa mujibu wa taratibu
kwa kuzingatia masharti ya Ibara
ya 39 ya Katiba ya nchi ya mwa-
ka 1977 ambayo imemdhamini
mgombea huyo kuwania nafasi
hiyo.

KAULI YA LISSU

Akizungumza na waandishi
Dar es Salaam jana, Lissu alidai
uamuzi ya NEC una lengo la kum-
dhibiti, akisisitiza kuwa siyo haki,
hivyo anakusudia kuendelea na
kampeni zake kesho.

Hata hivyo, Lissu alibainisha
kuwa leo Kamati Kuu ya CHADE-

MA itakaa kujadili suala hilo na
endapo ikisema asiendelee na
kampeni, atakubaliana nao.

Alisema kuwa hadi adhabu
hiyo inatoka dhidi yake, alikuwa
hajapokea malalamiko yoyote
kutoka kwa mtu wala taasisi ya
kwamba amekiuka maadili ya uch-
aguzi.

Vilevile, alisema hajapewa fursa
ya kuwasilisha utetezi wa maandi-
shi dhidi ya tuhuma zinazomkabili
na kwamba hata uamuzi wa adha-
bu dhidi yake, ameupokea kupitia
mitandao ya kijamii kama watu
wengine, akisisitiza kuwa jambo
hilo ni kinyume cha maadili ya
uchaguzi.

Maalim Seif, Dk. Mwinyi

wabadili mbinu kampeni

Na Rahma Suleiman, ZANZIBAR

WAGOMBEA urais Zanzibar kwa tiketi ya Chama Cha
Mapinduzi (CCM), Dk. Hussein Ali Mwinyi na mwenzake
wa ACT-Wazalendo, Maalim Seif Sharif Hamad, wame-
badili staili ya kampeni ikiwa ni njia ya kuwashawishi
wapiga kura ili wawachague katika uchaguzi mkuu wa
mwaka huu.

Baada ya kufanya mikutano ya hadhara visiwani Pem-
ba na Unguja, wagombea hao wamekuwa wakikutana
na makundi mbalimbali yakiwamo ya wakulima, waja-
siriamali na wafanyabiashara.

Juzi, mathalan, Dk. Mwinyi alikutana na Jumuiya ya
Wafanyabiashara, Wenye Viwanda na Kilimo Zanzibar
katika hoteli ya Golden Tulip, Unguja na kuahidi kuwa
iwapo atachaguliwa Zanzibar, ataendeleza sekta binafsi
ili kuchangia pato la taifa.

Alisema mchango wa sekta binafsi ni mkubwa katika
kujenga nchi ambapo nchi zote duniani zimepata ma-
fanikio makubwa kutokana na mchango wa wafanyabi-
ashara.

“Ndugu wafanyabiashara, nikichaguliwa kuwa Rais
wa Zanzibar nakusudia kufanya kazi na kushirikiana na
jumuiya ya wafanyabiashara na wakulima kwa ajili ya
kuleta maendeleo. Hakuna maendeleo bila mchango wa
sekta binafsi,” alisema.

Mapema wiki hii, mgombea huyo alikutana na wakuli-
ma na wajasiriamali wadogo na kuahidi kuwa endapo
atapata nafasi hiyo ataboresha mazingira ya biashara
pamoja na mikopo ya masharti nafuu huku akiahidi
serikali kutoa kipaumbele kwa makundi maalum.

Pia akiwa kisiwani Pemba, Dk. Mwinyi aliwaahidi
wakulima wa mwani na karafuu kuwa serikali ijayo ya
CCM Zanzibar itahakikisha inawanufaisha wananchi
hao ili kunufaika na matunda ya kazi zao.

MAALIM NA KARAFUU

Naye Maalim Seif alisema akiwa Rais wa Zanzibar, ata-
shirikiana na wakulima wa karafuu ili kuliletea heshima
zao hilo na kurudi kuwa tegemeo la uchumi visiwani
Zanzibar.

Maalim Seif aliyasema hayo wakati akizungumza
na kikundi cha wakulima wa karafuu cha Subra Hu-
vuta Kheir ambacho kinajishughulisha na kuotesha
Pemba, wakati wa mkutano wake wa kampeni.

Alisema anataka zao hilo lipewe umuhimu wa kip-
ekee katika visiwa vya Zanzibar kwa sababu ni zao la
asili na kusema kama serikali itashirikiana na wananchi
karafuu itakuwa na nafasi na kuwa tegemeo la uchumi
Zanzibar. Kikundi hicho kina jumla ya wanachama 14
ambao wanajihusisha na kilimo cha mboga na upati-
kanaji wa miche ya mikarafuu kwa lengo la kuiuza ili
kujikwamua kimaisha.
bacho ndicho chenye wakulima wengi wa karafuu kisi-
wani Pemba. “Kiukweli Maalim Seif sisi tunalima tu zao
hili lakini halina tija kwani bei ni ndogo sana na haina

cho, Khalifa Hamdani Maalim.

v

Mgombea Urais wa CCM, Dk. John Magufuli, akiangalia jeraha alilopata Hamisi Nyange Makame maarufu kama Profesa
Gogo, aliyekatwa mapanga na wenzie wawili wakati wa Swala ya Alfajiri katika msikiti wa eneo la Kangagani, Wilaya ya
Wete, Mkoa wa Kaskazini, aliyelazwa katika hospitali ya Mnazi Mmoja mjini Zanzibar jana. PICHA: IKULU

Polisi yafuta barua yake kwa Lissu

Na Romana Mallya

JESHI la Polisi Kanda
Maalum ya Dar es Salaam,
limefuta barua yake ya
wito waliyomwandikia
mgombea urais kwa tiketi
ya Chama cha Demokrasia
na Maendeleo (CHADEMA),
Tundu Lissu.

Akizungumza na waandi-
shi wa habari jana, Ka-
manda wa Polisi wa Kanda
hiyo, Lazaro Mambosasa,
alisema Jeshi la Polisi kupi-
tia Mkuu wa Upelelezi wa
Makosa ya Jinai Kanda ya
Dar es Salaam lilitoa barua
hiyo juzi.

“Barua  hiyo ilikuwa
ya wito wa polisi kwa
Mheshimiwa Lissu, wito
huu ni kutokana na matam-
shi mbalimbali ambayo
Lissu amekuwa akiyatoa
maeneo mbalimbali am-
bayo yanaambana na lugha
zisizo na staha.

“Amekuwa akitoa
matamshi ambayo yanaleta
taharuki na kuelekea kuten-

geneza uchochezi, mara
kadhaa amekuwa akiwaele-
kezea mashambulizi ya ma-
neno kwa askari polisi am-
bao kimsingi wamekuwa

wakiendelea  kumlinda,”
alisema.
Kamanda  Mambosasa

alisema kuwa baada ya
Mkuu wa Jeshi la Polisi
nchini (IGP), Simon Sirro,
kutoa  maelekezo  ari-
poti polisi Moshi mkoani
Kilimanjaro, taarifa wal-
izozipata ni kwamba kila
aliposimamishwa  hakusi-
mama wakati anatoka
mkoani huko.

“Taarifa tulizozipata ni
kwamba kila aliposimam-
ishwa hakusimama na alifi-
ka Dar es Salaam jana (juzi),
tumewasiliana na wenzetu
ahojiwe ili maelezo tutakay-
oyapata tuyapeleke Moshi,”
alisema,

Mambosasa alisema kwa-
sababu Lissu anaendelea
na kampeni wameona ni
busara jambo hilo lisitishwe
ili kutomfanya ashindwe

kuendelea na
zake.

“Ataitwa na atahojiwa
kwa wakati ambao utaku-
wa ni mwafaka ambao
hautaathiri ratiba yake,
ni busara tu tumeona tu-
achane na hili kwa sasa ili
kupisha mheshimiwa aend-
elee na kampeni zake.

“Tumefanya hivyo pia
kwa sababu hili haliku-
fanyika Dar es Salaam, lili-
fanyikia mikoa mingine.
Kwa kuwa afande ame-
shatoa maelekezo aripoti
Moshi kwa ajili ya kuho-
jiwa, Kanda Maalum inafuta
tamko lile la wito ambalo li-
likuwa limetolewa na Mkuu
wa Upelelezi na Makosa ya
Jinai Kanda,” alisema.

Kamanda Mambosasa ali-
waomba wananchi mkoani
mwake kujiepusha na vi-
tendo vyote vinavyoweza
kufanya mchakato wa kue-
lekea kwenye uchaguzi
ukaingia dosari.

Alisema  wameshuhu-
dia baadhi ya watu wak-

shughuli

itoa lugha za matusi dhidi
ya viongozi wa kitaifa na
nyingine za udhalilishaji,
alizoziita za kutokuwa na
heshima.

“Watu waishi kwa ku-
fuata sheria za nchi, wawe
na subira na kutokuwa na
mihemko, tangaza sera
halafu subiri uamuzi wa
wananchi Oktoba 28, am-
bapo kila mmoja atakwen-
da kutekeleza uamuzi wake
binafsi.

“Suala la kutukana hali-
wezi kumvutia yeyote, keje-
li haiwezi kumvutia yeyote,
tutunze amani, thamani ya
amani huwezi kuijua mpa-
ka utakapoikosa, tuungane
Watanzania kuwa watulivu
tujiepushe na vitendo am-
bavyo vinaweza kusababi-
sha jinai.

“Lengo ni wananchi wa-
pate fursa ya kusikiliza wag-
ombea wanaonadi sera zao
na kufanya uamuzi sahihi
kutokana na hicho wana-
chokisikiliza kutoka kwa
kiongozi,” alisema.
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Vyama vyalaumiwa
kukaa kimya
kuhusu rushwa
kwenye kampeni

Na Thobias Mwanakatwe

ALIYEKUWA Katibu Tawala Mkoa
wa Songwe, David Kafulila, amese-
ma baadhi ya vyama vya siasa vime-
poteza agenda muhimu ya vita dhidi
ya rushwa na ufisadi.

Kafulila amesema vyama hivyo
vimeshindwa kuzungumzia suala hilo
katika sera zao wakati wa kampeni
za uchaguzi ukuu wa Rais, wabunge
na madiwani uliopangwa kufanyika
Oktoba 28, mwaka huu.

Mwanasiasa huyo alisema hayo
mapema wiki hii wakati akihojiwa
katika kipindi cha Dakika 45 kina-
chorushwa na kituo cha runinga cha
ITV.

“Upinzani umepoteza agenda
muhimu ya vita dhidi ya rushwa
na ufisadi ambayo kimsingi ndicho
chanzo cha umaskini kwa nchi nyingi
za Afrika ambazo hazijaendelea,”
alisema.

Kafulila alisema agenda ya rushwa
na ufisadi huko nyuma ilionekana
kuwa kubwa katika vyama vya
upinzani dhidi ya chama tawala
na serikali lakini hali imebadilika
sana inazungumzwa na Chama Cha
Mapinduzi (CCM) ambayo inawahidi
wananchi kuendelea kupambana na
vita hiyo.

“Kuna sauti ndogo au hakuna
kabisa kutoka kambi ya upinzani
kuhusiana na vita dhidi ya rushwa
na ufisadi kipindi hiki cha kampeni
Za uchaguzi mkuu,” alisema.

Kafulila alisema mafanikio ya vita
ya rushwa na ufisadi yaliyopiganwa
na serikali ya awamu ya tano chini
ya Rais John Magufuli yamefanya
ajenge serikali moja yenye uwezo wa
kuhudumia wananchi wake.

“ Makusanyo ya mapato ya-
meongezeka kutoka Sh. bilioni 850
hadi kufikia Sh. bilioni 1.35 kwa
mwezi, hivyo serikali imekuwa
na uwezo wa kumudu kuhudumia
wananchi na kulipa mishahara ya
watumishi bila kukopa,” alisema.

Kafulila alipoulizwa kama umas-
kini Tanzania umekwisha baada ya
serikali kufanikiwa kupambana na
rushwa, alisema kumaliza umaskini
ni mchakato na kwamba hata hiyo
umaskini wa huduma umepungua
ukilinganisha na huko nyuma tuliko-
toka.

Alisema umaskini wa huduma
maana yake ni pamoja na kupeleka
Kiwango cha asilimia 85 kutoka
asilimia 35.

Kuhusu madai ya watu kudai
kwamba serikali inazungumza vitu
kuliko watu, Kafulila alisema kim-
singi huwezi kuzungumza maendeleo
ya watu bila kujenga miundombinu
ya maendeleo.

“Ukiniambia ujenzi wa vituo
vya afya siyo maendeleo ya watu
haisaidii huyu mtu haiingii akilini
kwasababu huko tulikotoka tulikuwa
tunatumia gharama kubwa ku-
pata huduma, mfano kuunganishiwa
umeme ilikuwa Sh. 177,000 lakini
sasa ni Sh.27,000 tu,” alisema.

Mgombea ubunge wa jimbo la Tandahimba kwa tiketi ya chama cha ACT Wazalendo, Alphonce Hitu, akiomba kura kwenye mkutano wa
kampeni uliofanyika Tandahimba mjini juzi. Kushoto ni Kiongozi Mkuu wa chama hicho, Zitto Kabwe. PICHA: SAID POWA

Magufuli azitembelea familia
waathirika matukKio ya kisiasa

Na Mwandishi Maalum

RAIS John Magufuli ameku-
tana na familia ya kijana Briton
Mollel (26), aliyeuawa kikatili
Agosti 25, mwaka huu baada ya
kushambuliwa katika vurugu
zilizotokea wakati wa ureje-
shaji wa fomu za kugombea
udiwani kwa msimamizi wa
uchaguzi wa Kata ya Kaloleni,
Jimbo la Tunduma mkoani
Songwe.

Kwa mujibu wa taarifa ili-
yotolewa na Kurugenzi ya Ma-
wasiliano Ofisi ya Rais, Ikulu
jana, Rais Magufuli amekutana

na mama wa kijana huyo, Roda
Mwaisongole na mjane wake,
Salome Mayao mjini Tun-
duma, akiwapa pole na kutoa
ubani wa Sh. milioni sita.

Mollel, aliyekuwa mwana-
chama wa Chama Cha Map-
induzi (CCM), alimsindikiza
mgombea udiwani (CCM) Kata
ya Kaloleni wakati wa ureje-
shaji wa fomu siku ya tukio.
Taarifa hiyo ilibainisha kuwa
Rais Magufuli amelaani mauaji
hayo na ameagiza hatua za
kisheria kuchukuliwa dhidi ya
wote waliohusika.

“Rais Magufuli na wanafa-

milia hao wamefanya sala
fupi ya kumwombea mare-
hemu apumzike kwa amani.
Marehemu Briton Wilfred
Mollel ameacha mke na wa-
toto  watatu wenye umri wa
katiya mwaka  mmojana
miaka sita,” ilibainisha taarifa

hiyo.
Katika hatua nyingine, Rais
Magufuli ambaye aliwasili

mjini Unguja (Zanzibar) jana,
amemtembelea na kumjulia
hali Hamis ~ Nyange Makame
(63), aliyelazwa katika Hos-
pitali ya Mnazimmoja, akiti-
biwa majeraha baada ya kush-

ambuliwa kwa kukatwa na
kitu chenye ncha kali shingoni
wakati akiswali msikitini huko
Kangagani, Wilaya ya Wete,
Pemba.

Taarifa ya Ikulu ilibainisha
kuwa, Makame, maarufu Pro-
fesa Gogo, ambaye ni mwana-
chama wa CCM, alishambuliwa
Septemba 22, mwaka huu.

“Rais Magufuli ameelezea
kusikitishwa na shambulio hilo
la kikatili na ameviagiza vyom-
bo vya dola kuchukua hatua
zinazostahili kwa wote walio-
husika,” ilibainisha taarifa hiyo
ya Ikulu.

Ajinyonga na kufa bafuni kisa mabishano ya Kisiasa

Na Neema Hussein,
KATAVI

KIJANA Twaibu Omary (22),
amefariki dunia baada ya
kukutwa bafuni akiwa ame-
jinyonga kwa kutumia waya
mweusi.

Kamanda wa Polisi Mkoa
wa Katavi, Kamishna Msaidizi
(ACP), Abdi Isango, alisema
tukio hilo lilitokea juzi katika
kata ya Nsemulwa, Manispaa
ya Mpanda.

Alisema  siku moja kabla
ya kifo chake, Omary alito-
fautiana kauli na mama yake
mzazi kuhusu mabishano ya

kisiasa. Omari alikuwa mfuasi
wa Chama cha Demokrasia
na Maendeleo (CHADEMA) na
mama yake ni chama cha map-
induzi (CCM).

Isango alisema kutokana
na mabishano hayo mama
yake alikasirika na kuamua
kumpiga makofi mtoto wake
hivyo alikataa kula chakula
alichopika mama yake na
kuamua kuondoka na kurudi
usiku nyumbani. Alisema siku
ya tukio, mama aliondoka
asubuhi kwenda kazini ndipo
kijana huyo alipochukua ua-
muzi ya kuchukua waya na ku-
ingia bafuni kujinyonga huku

akiwa ameacha ujumbe am-
bao aliubandika katika ukuta
wa bafu hilo uliosomeka: “In
the life there is two options, to
live or to leave and I choose to
leave.” Mama mzazi wa mare-
hemu alisema mtoto wake ali-
kuwa anapenda kusoma lakini
alishindwa kumtimizia ndoto
zake kutokana na kipato chake
kuwa kidogo

“ Twaibu alipenda sana ku-
soma ila nimeshindwa kum-
somesha pesa niliyokuwa na-
tegemea nilipwe na kampuni
ya Riga Mining ambayo ni Sh.
9,460,000 ili yeye asome nime-
fuatilia kesi hiyo ya madai bila

mafanikio yoyote hadi sasa,”
alisema mama huyo.

Alisema baada ya mwa-
nawe kuona anafuatilia kesi
bila mafanikio, alimwambia
hawezi kuendelea kumwona
anateseka bila mafanikio ndi-
po alipomwuliza kuwa CCM
imemsaidia nini na kuanza
mabishano ya vyama akimtaka
kuhama chama hicho.

Baadhi ya majirani wal-
isema Omary alikuwa mtu
muhimu katika jamii kwa kuwa
alipenda kusoma japo alifan-
ya kazi ya bodaboda kutokana
na kukosa msaada wa yeye ku-
pata elimu.
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Wazalishaji na
wauza mafuta

wapewa mafunzo

Na Joseph Mwendapole

SHIRIKA la Viwango Tanzania (TBS), lim-
etekeleza mpango wa mafunzo kwa zaidi
ya wazalishaji, wasambazaji na wauzaji wa
mafuta ya kula 1,700 kwa kuwaelimisha
kuhusu uzalishaji bora na uhifadhi sahihi.

Mafunzo hayo yalitolewa na shirika hilo
kwa wadau hao wa Kanda ya Kati kuanzia
Septemba 21, mwaka huu hadi Oktoba 1 ka-
tika maeneo ya Mkalama, Kiomboi, Sikonge,
Urambo, Shelui, Manispaa ya Tabora na
Nzega.

Mkurugenzi wa Udhibiti Ubora TBS,
Lazaro Msasalaga, alitaja maeneo mengine
kuwa ni lgunga, Manispaa ya Singida, Kon-
doa Irangi, Kongwa, Mpwapwa, Kibaigwa,
Chamwino, Itigi, Manyoni, Dodoma Jiji na
Bahi.

Alisema TBS imetoa mafunzo hayo kwa
kushirikiana na Wizara ya Viwanda na
Biashara, Shirika la Viwanda Vigogo (SIDO),
maofisa biashara, afya na maendeleo ya
jamii wa wilaya.

Mafunzo hayo, alisema yamelenga kuwa-
julisha wadau wa mafuta va kula fursa
zilizoko ndani ya serikali ili kuwawezesha
kuboresha bidhaa zao ili ziweze kukidhi
matakwa ya viwango na hatimaye ku-
pananua wigo wa soko la ndani na nje ya
nchi na kuwafanya kuongeza uzalishaji
utakaopelekea kuinua uchumi wao.

Msasalaga aliwashauri wadau hao kuzin-
gatia kanuni za uzalishaji na uhifadhi bora
na salama ili kuepuka kupoteza masoko na
kero ya kukutwa na bidhaa hafifu ambayo
itawalazimu kuteketeza gharama zao.

“Nawashauri kuwasiliana na ofisi ya TBS
mara kwa mara pale mnapohitaji msaada
wa kitaalamu katika mnyororo mzima wa
uzalishaji, uhifadhi na ufungashaji sahihi,”
alisema Msasalaga.

Meneja wa Utafiti na Mafunzo wa TBS,
Hamis Mwanasala, alisema mafunzo hayo
kwa wadau wa sekta ya mafuta ya kula
yataendeshwa katika mikoa yote nchini na
kwa kuanzia yameendeshwa katika Kanda
va Kati ikijumuisha mikoa ya Dodoma,
Singida na Tabora.

“Huu ni mwanzo kwani shirika litahakiki-
sha mafunzo kama haya yanamfikia kila
mdau na katika ngazi ya chini kabisa, leo
tupo kanda ya kati, lakini tumeshapita
kanda ya Kusini, Nyanda za Juu Kusini na
kwingineko kwa wadau wa bidhaa nyingin-
ezo,” alisema.

Alisema mafunzo hayo ni bure na Serikali
inagharamia kupitia TBS na ina mpango
wa kufikia wadau wa mafuta ya kula nchi
nzima.

Kaimu Mkuu wa Kanda ya Kati wa TBS,
Salome Emmanuel, aliwasisitiza wajasiri-
amali ambao bado bidhaa zao za mafuta
hazijapatiwa nembo ya bora kuchangamkia
fursa ya bure.

Aliwataka kutuma maombi ya kutumia
alama ya ubora kupitia SIDO ili serikali
iwatambue kama wajasiriamali wadogo
na kati na waweze kuhudumiwa bure kwa
kuwa bidhaa ya mafuta inaangukia katika
kiwango cha lazima, hivyo kulazimika
kukidhi matakwa ya viwango kwa mujibu
wa sheria.

Alisema mafunzo hayo vyalihusisha wadau
walioweza kushiriki katika kumbi mbal-
imbali zilizoandaliwa lakini utembelewaji
wa moja kwa moja wa wadau hao katika
maeneo yao ya uuzaji au uzalishaji.

Amchoma moto mdogo wake
‘madai ya kumwibia mumewe

Na Shaban Njia,

KAHAMA
JESHI la Polisi Mkoani
Shinyanga, linamshikilia

Meckrida Masesa (25) mkazi
wa Kata ya Chela, Msalala
wilayani Kahama, kwa tuhu-
ma za kumjeruhi mdogo
wake ambaye ni mwanafunzi
(jina linahifadhiwa) kwa

wivu wa kimapenzi.

Kamanda wa Polisi Mkoa
wa Shinyanga, Kamishna
Msaidizi (ACP) Debora Ma-
giligimba, alisema jana kuwa
mtuhumiwa alimjeruhi mdo-
go wake huyo kwa kumuun-
guza sehemu za mashavuni
na mapajani kwa kutumia
kisu cha moto.

Alisema tukio hilo lilitokea
septemba 28, mwaka huu,
majira ya saa 11 jioni katika

wa nyumbani kwa dada yake
huyo.

Magiligimba alisema chan-
zo cha tukio hilo ni wivu wa
mapenzi baada ya dada yake
kumtuhumu mdogo wake
kuwa na uhusiano wa kimap-
enzi na shemeji yake, mume
wa mtuhumiwa, Joseph
Masolwa, Mwalimu wa Shule
ya Msingi Chela.

Alisema mtuhumiwa
alikiweka kisu kwenye jiko
la moto na kilipopata moto,
alianza kumjeruhi mdogo
wake kwa kumchoma se-
hemu za usoni, mapajani na
mashavuni.

Kamanda Magiligimba
alisema majeruhi anapatiwa
matibabu katika Kituo cha
Afya cha Lunguya na hali
yake inaendelea vyema.

Mkurugenzi Mtendaji wa Chama cha Waandishi wa Habari Wanawake Tanzania (TAMWA), Rose Reuben (katikati), akizun-
gumza na waandishi wa habari, jijini Dar es Salaam jana, wakati akiutambulisha mradi wa rushwa ya ngono miongoni mwa wa-
nahabari wanawake katika vyombo vya habari, uliofadhiliwa na Mfuko wa Wanawake Tanzania (WFT). Kulia ni Ofisa Habari na
Utafiti Taasisi ya Vyombo vya Habari Kusini mwa Afrika (MISA) Tanzania, Neema Kasabuliro na Ofisa Mwandamizi wa Ufadhili
na Uwekezaji wa mfuko huo, Brian Mshana. PICHA: MIRAJI MSALA

‘Wanahabari vunjeni ukimya rushwa ngono’

Na Beatrice Moses,
TUDARCO

MKURUGENZI  Mtendaji
wa Chama cha Waandishi
wa Habari Wanawake (TAM-
WA), amewataka waandishi
wa habari kuvunja ukimya
kuhusu rushwa ya ngono
ndani ya vyumba vya habari,
ili kukomesha vitendo hivyo
katika jamii.

Rose Reuben alitoa kauli
hiyo jana, akisisitiza kuwa
wamekusudia kuwajen-
gea uwezo wanahabari
wakiwamo wahariri na wa-
nawake wanahabari walio
katika vyombo vya habari
katika kufanikisha hilo waki-
anzia jijini Dar es Salaam.

Alisema TAMWA inaamini
kuwa kwa kufanya tathmini
ya rushwa ya ngono katika
vyombo vya habari na kuwa-
jengea uwezo wanahabari,
itawawezesha kufichua na
kuandika vyema habari zi-

nazohusu rushwa.

“Tunataka ~ wanahabari
wapaze sauti zao, tuvunje
ukimya, wayazungumze ya-
nayowasibu, kuondoa kabi-
sa ukatili wa kijinsia na aina
hii,” alisema.

Alisema TAMWA im-
echukua hatua hiyo baada
ya kubaini kuwa ombwe ni
kubwa na linawaathiri hata
wanahabari wachanga wal-
io vyuoni, ambao huenda
wakakataa tamaa kuingia
katika tasnia hiyo.

Alisema kuwa vitendo
hivyo vimetajwa kuwa vina-
haribu taswira ya tasnia na
hata kukosa wanahabari
wanawake katika nafasi za
juu za uongozi na wenye ma-
fanikio katika tasnia.

Pia, alisema wamebaini
vyombo vingi vya habari
nchini havina sera mad-
hubuti zilizowekwa kuwaon-
goza wanahabari katika
kukabiliana na vikwazo vina-

vyowakumba ikiwamo mas-
uala ya rushwa ya ngono.

Alisema Tamwa itawa-
jengea uwezo wa kufanya
uchechemuzi, kufanya
mazungumzo na wamiliki
wa vyombo vya habari ili
kuwashirikisha matokeo
ya tathmini na kuelimisha
jamii kuhusu rushwa ya
ngono kupitia ya vyumba
vya habari na kwa kutumia
mitandao ya kijamii.

Ofisa Mwandamizi wa
Idara ya Ufadhili na Uwez-
eshaji Mfuko wa Wanawake
Tanzania (WFT-Trust), Brian
Mshana, alisema mradi huo
ni wa kimkakati na umelen-
ga kuangalia mazingira ya
ufanyaji kazi katika vyombo
vya habari.

Alisema vitendo vya
rushwa ya ngono vimekuwa
vikijitokeza kwenye maeneo
ya kazi, hivyo kupitia mradi
huo ni jukumu la kila mmoja
kuvunja ukimya ili kupata

suluhisho la kuitokomeza.
“Tumejikita katika mradi
huu kwa kuanza na kundi
la wanahabari wapaze sauti
zao katika vyombo vya
habari, kwani rushwa ya
ngono haikubaliki na
inadhalilisha, hivyo ni
jukumu letu kupaza sauti

kuvunja ukimya,” alisema
Mshana.
Katika mradi huo TAMWA

itashirikisha wadau mbalim-
bali wa habari wakiwamo
Jukwaa la Wahariri (TEF),
Baraza la Habari Tanzania
(MCT), Mamlaka ya Ma-
wasiliano (TCRA), Wakala
wa Usalama na Afya Mahala
pa Kazi (OSHA) na Taasisi ya
Habari Kusini mwa Jangwa la
Sahara (MISA).

Marekebisho ya sheria
yaliyofanyika nchini mwaka
2016, yalilifanya kosa la
rushwa ya ngono kuangukia
katika jinai ya uhujumu
uchumi.
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EWURA vaja na mikakati kudhibiti majanga moto

Romana Mallya na Frank-
Maxmillian (TUDARCO)

MAMLAKA ya Udhibiti wa Hu-
duma za Nishati na Maji (EWU-
RA) kwa kushirikiana na wadau
wengine, wametia saini mka-
taba wa maridhiano unaolenga
kudhibiti majanga yakiwamo ya
moto kwenye miundombinu ya
mikuza.

Wadau wengine ambao ni wa-
miliki na watumiaji wa mikuza
ni pamoja na Kampuni ya Simu
Tanzania (TTCL), Shirika Ila
Umeme Tanzania (Tanesco) na
Kampuni ya Pan-African Energy
Tanzania (PAET).

Wengine ni Mamlaka ya Ma-
wasiliano (TCRA), Shirika la
Maendeleo ya Petroli Tanzania
(TPDC), Kampuni Tanzu ya Gesi
Tanzania (GASCO), Kampuni ya
SONGAS, Mamlaka ya Majisafi
es Salaam (DAWASA), Kampuni
ya Maurel et Prom (M&P LTD)
na Kampuni ya Mafuta Tanzania
(NATOIL).

Akizungumza wakati wadau
hao wakitia saini mkataba huo
Mkuu wa Wizara ya Nishati,
Zena Said, alisema mkataba huo
umeandaliwa na serikali kwa
kushirikiana na EWURA.

Alisema mkataba huo unalen-
ga kuwezesha usimamizi wa
pamoja wa miundombinu iliyo
chini ya ardhi kwenye mikuza
inayotumiwa na kampuni zina-
zotoa huduma mbalimbali.

Alisema lengo ni kuhakikisha
shughuli za ujenzi wa miundom-
binu kwenye mikuza inayotumi-
wa na kampuni hizo inafanywa
kwa kuzingatia usalama wa wa-
nanchi na kuilinda.

“Mkataba huu utaongeza usi-
mamizi makini wa pamoja wa
miundombinu iliyopo chini ya
ardhi kwenye mikuza na hivyo
kuzuia uharibifu wa miundom-
binu iliyo chini ya ardhi kwenye
miji yote Tanzania,” alisema.

Zena alisema anaamini kama-
ti ya ufundi itakayoundwa kupi-
tia mkataba huo, itasaidia kuja

na mbinu bora za kulinda us-
alama wa wananchi walio jirani
na mikuza.

Aliwataka waunde kamati
ya pamoja ya ufundi ambayo
itaweka utaratibu wa kushiriki-
ana na kuratibu shughuli za
ujenzi wa miundombinu kwe-
nye mikuza ili kuepuka majanga
au uharibifu wa mali.

“Kama tulivyoshuhudia ku-
litokea uharibifu pale Bugu-
runi Mnyamani na kwa pamoja
tutimize jukumu la kulinda
usalama wa watu na mali,”
alisema. Zena alisema anaamini
mkataba huo utahakikisha us-
alama wa wananchi na mali zao
wakati wa shughuli zote zitaka-
zofanyika kwenye mikuza iliyo-
pitiwa na miundombinu tofauti
ikiwamo ya gesi asilia.

Alisema hadi kufikia mwezi
Aprili mwaka huu, takriban futi
za Ujazo trilioni 57.54 za gesi
asilia zimegunduliwa.

Alisema kati ya kiasi hicho
gesi iliyogunduliwa nchi kavu ni
futi za ujazo trilioni 10.41 na kwa

upande wa kina kirefu cha ba-
hari ni futi za ujazo trilioni 47.13.
Alisema Tanzania imeongeza
uwezo wa kuchakata gesi asilia
kutoka futi za ujazo milioni 110
kwa siku kwa mwaka 2014/15
hadi futi za ujazo milioni 460
kwa siku mwaka 2019/20, sawa
na ongezeko la asilimia 318.
Alisema kwa sasa futi za ujazo
milioni 185 za gesi asilia kwa
siku inatumika katika uzalishaji
umeme, matumizi ya viwan-
dani, majumbani kwenye mikoa
ya Mtwara na Dar es Salaam na
kwenye uendeshaji wa magari
Alisema  uwekezeji  huo
umeongeza mchango wa gesi
asilia katika kuzalisha umeme
kwa takriban asilimia 60 ya
umeme unaozalishwa Tanzania.
Kaimu Mkurugenzi wa Gesi
Asilia kutoka EWURA, Thobias
Rwelamila, alisema kamati iki-
anza kazi watapata suluhisho
la wananchi kufanya kazi juu ya
miundombinu ya mikuza am-
bayo ni hatari kwa usalama wao.

Mkuu wa
Mkoa wa
Mwanza, .John
Mongella,
akizungumza
na waandishi
wa habari jijini
Mwanza, wakati
wa uzinduzi wa
matawi mawili
va Benki ya
NCBA Tanzania
Ltd, katika Bara-
bara ya Nyerere
na Kenyatta,
Kushoto ni
Ofisa Mtendaji
MKkuu wa benki
hiyo, Margaret
Karume. PICHA:
MPIGAPICHA
WETU

Waonywa kutoa kadi za kupigia kura

Na Augusta Njoji, DODOMA

WANAWAKE wametakiwa
kutokubali kutoa vitambulisho
vyao vya kupigia kura kwa watu
wanaopita kwenye maeneo yao
wakiahidi kuwapatia mikopo.

Katibu wa Umoja wa Wa-
nawake Tanzania (UWT) Wilaya
ya Dodoma, Diana Madukwa,
alitoa rai hiyo jana alipokuwa
akiwaombea kura mgombea
urais wa Chama Cha Mapinduzi
(CCM), John Magufuli, mgombea
wa ubunge wa Dodoma Mjini,
Anthony Mavunde, na wagom-
bea udiwani wa chama hicho
wa kata za Makole, Chamwino
na Kizota.

Alisema kuna watu wamean-
za kupita na kuchukua vitambu-
lisho hivyo wakiahidi kuwapatia
mikopo jambo ambalo si kweli

kwa kuwa wamekuwa waki-
chukua na kwenda kutengeneza
nakala inayofanana na kitambu-
lisho hicho. “Hawa wanachukua
na kwenda kutoa ‘copy’ ambayo
inakuwa ngumu kama kitam-
bulisho, siku ya kwenda kupiga
kura unakuta tayari ulishapiga
kura kumbe hujapiga. Ndugu
zangu msikubali kuwapa watu
hao wanaokusanya vitambul-
isho kwani kitambulisho ni haki
yako wewe kwa hiyo nawakum-
busha mkatunze vitambulisho
vyenu,” alisema.

“Ifikapo Oktoba 28, chukua
kitambulisho vizuri ulipokitun-
za na ukapige kura kuchagua
wagombea wa CCM ambao ndio
watawaletea maendeleo ya kwe-
li,” aliongeza. Aidha, aliwaomba
kumchagua Rais Magufuli kwa
kishindo kwa kuwa ameipai-

sha Dodoma kwa kuhamishia
makao makuu ya nchi. “Mch-
ague Mavunde kwa maendeleo
ya jimbo la Dodoma Mjini, lakini
hakuna asiyemjua Rais Magufuli
ameipenda Dodoma na ulim-
wengu mzima unafahamu, uki-
taja Dodoma unataja moyo wa
Magufuli,” alisema.

Katibu huyo alisema Dodoma
hakukuwa na soko la kisasa lak-
ini kwa sasa lipo na ni soko bora
Afrika Mashariki pia imejengwa
stendi mpya ya mabasi na ndani
ya miaka miwili imekamilika.

“Kituo cha Afya Makole kili-
kuwa kidogo lakini umefanyika
upanuzi ambapo sasa kuna jen-
go la kinamama la kujifungulia.
Makole hakukuwa na barabara
za lami sasa kwenye mitaa kuna
barabara na taa zimeanza ku-
wekwa. Huyu si mwingine ni

Magufuli,” alisema.

Katibu huyo alisema mwaka
1973, Baba wa Taifa, Mwalimu
Julius Nyerere, alisema makao
makuu yawe Dodoma lakini
hayakuletwa kwa miaka 47, la-
kini baada ya kuingia madara-
kani Rais Magufuli, yamehamia
ndani ya mwaka mmoja.

Hivi karibuni, Mwenyekiti wa
Tume ya Taifaya Uchaguzi(NEC),
Jaji Mstaafu Semistocles Kaijage,
aliwataka wapigakura kutunza
kadi zao na wasiruhusu mtu
yeyote kuchukua kwa lengo
lolote na kwa namna yeyote ile.

Jaji Kaijage alisema kwa mu-
jibu wa kifungu cha 90(2) cha
Sheria ya Taifa ya Uchaguzi
Sura 343, ni kosa la jinai kwa
mtu yeyote kuchukua ya kadi ya
mpigakura iliyotolewa kwa mtu
mwingine.

MKkurugenzi
apongezwa
uwekezaji
katika elimu

Na Mwandishi Wetu

SERIKALI imempongeza Mku-
rugenzi wa Shule za St. Anne
Marie, Dk. Jasson Rweikiza, kwa
uzalendo wake wa kuwekeza
kwa kiwango kikubwa kwenye
elimu hivyo kutoa mchango
mkubwa kwenye sekta hiyo.

Pongezi hizo zilitolewa na Ofi-
sa Elimu Mkoa wa Pwani, Abdul
Maulid, wakati wa mahafali ya
16 ya kidato cha nne vya shule
hiyo yaliyofanyika Mbezi kwa
Msuguri, jijini Dar es Salaam.

Maulid alisema kwa uwekezaji
huo, Dk. Rweikiza ameisaidia
serikali kwa kiasi kikubwa
kuwezesha Watanzania kupata
elimu iliyo bora na kutoa ajira
kwa Watanzania wengi ambapo
walimu pekee wako zaidi ya
200.

Maulid aliupongeza pia uon-
gozi wa shule hiyo kwa matokeo
mazuri ya kitaifa mwaka hadi
mwaka na kwamba matokeo
hayo yanadhihirisha kwamba
walimu na wafanyakazi wengine
wanafanya kazi kubwa.

Alisema shule hiyo imekuwa
ikitamba kitaifa kwa muda
mrefu, hivyo viongozi wa shule
wasibweteke na badala yake
waendeleze jitihada hizo ili wa-
toto wa Kitanzania waendelee
kupata elimu iliyo bora.

Ofisa huyo aliuvomba pia
uongozi kuweka ada ambayo
wazazi wataimudu ili Watanza-
nia wengi wapate fursa ya ku-
soma kwenye shule hiyo yenye
uhakika na matokeo mazuri
kwenye mitihani.

Maulid alisema kwasababu
shule hiyo imezungukwa na
jamii iwasaidie kutoa huduma
kama ujenzi wa barabara, maji,
ulinzi, usafiri ili kudumisha
uhusiano mwema baina ya shule
na jamii.

“Nimeshuhudia miundom-
binu mizuri na imara ya shule,
viwanja vya michezo, barabara
nzuri za ndani, taa za baraba-
rani na ninawashukuru wazazi
kwa imani ya kuwaleta watoto
wao hapa,” alisema.

Mkuu wa shule hiyo, Gradius
Ndyetabula, alipongeza ujasiri
wa Dk. Rweikiza kuwekeza kwe-
nye miundombinu bora ya elimu
kama maktaba na maabara za
kisasa na kuwawekea mazingira
mazuri walimu na wafanyakazi
wake.

Alisema mwaka 2019 matokeo
va kidato cha sita wanafunzi
19 wa shule hiyo walipata
daraja la kwanza, wanafunzi
47 daraja la pili, wanafunzi 19
daraja la tatu na hakukuwa na
daraja la nne wala O.

Alisema kwenye matokeo ya
kidato cha nne mwaka 2019
wanafunzi 43 walipata daraja
la kwanza, wanafunzi 63 daraja
la pili na wanafunzi 19 walipata
daraja la tatu.
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Yanga zingatieni ushauri
Kikwete sakata Morrison

WAKATI mashabiki wa Yanga na wadau wa soka kwa ujumla wak-
isubiri uamuzi wa Mahakama ya Usuluhishi wa Masuala ya Mich-
ezo (CAS), kuhusu rufani ya klabu hiyo ya uhalali wake wa kuwa na
mkataba na kiungo Mghana Bernard Morrison, hatimaye sakata hilo
limeibuliwa upya.

Ikumbukwe Agosti 12, mwaka huu Kamati ya Sheria na Hadhi za
Wachezaji ya Shirikisho la Soka nchini (TFF), baada ya kusikiliza kesi
ya msingi ya uhalali wa mkataba kati ya Morrison na Yanga iliyoanza
Agosti 10, ilitoa uamuzi kwa kumpa ushindi mchezaji huyo kuwa
yupo huru. Katika kesi hiyo, mlalamikaji ambaye ni Morrison, aliku-
wa akilalamika kuwa hajaongeza mkataba wa miaka miwili na klabu
hiyo baada ya ule wa miezi sita aliokuwa nao kumalizika, na kwamba
Yanga ilikuwa imeghushi saini yake katika mkataba huo mpya.

Hivyo, Mwenyekiti wa kamati hiyo, Elias Mwanjala alimtangaza
Morrison mshindi kwa kile alichoeleza kuwa kamati yake baada ya
kusikiliza shauri hilo kwa siku tatu mfululizo kwa kusikiliza ushahidi
wa pande zote mbili, walibaini upungufu ambao ni kutokuona uha-
lali wa mkataba, ambao Yanga wanadai waliingia na Morrison.

Hata hivyo, wakati kesi hiyo ikiendelea tayari Morrison alishasaini
mkataba mpya na Klabu ya Simba, na baada ya hukumu hiyo moja
kwa moja alianza kuitumikia timu yake hiyo mpya, lakini Yanga il-
ieleza kutoridhishwa na uamuzi huo, hivyo kutangaza dhamira yake
ya kulifikisha suala hilo CAS.

Mashabiki wa soka walichokuwa wakisubiri kusikia na uamuzi wa
CAS baada ya kupitia rufani hiyo ya Yanga, lakini juzi Makamu Mwe-
nyekiti wa klabu hiyo, Frederick Mwakalebela, aliibuka akiwa na na-
kala ya mkataba kati ya Simba na Morrison, na kuwaeleza waandishi
wa habari kuwa wamebaini una upungufu kama ulivyokuwa ule
wao na mchezaji huyo.

Mwakalebela ameenda mbali zaidi akiitaka TFF, kuchukua hatua
stahili kwa kutumia vigezo vile vile vilivyotumika kutokutambua
mkataba wao na mchezaji huyo huku pia akieleza itazame hatua ya
kuchukua kwa Simba, ambayo tayari ilishamtumia katika michezo
yake minne ya Ligi Kuu Bara, iliyovuna alama 10 hadi sasa.

Na katika sakata hilo, tunakumbuka Agosti 30, mwaka huu Rais
Mstaafu wa Serikali ya Awamu ya Nne, Jakaya Mrisho Kikwete, am-
baye pia ni shabiki kindakindaki wa Klabu ya Yanga, alitoa rai kwa
klabu za soka nchini kuwekeza kwa vijana huku akiitaka Yanga
kuachana na Morrison aliyejiunga na watani zao, Simba.

Salaam wakati Klabu ya Yanga ikiadhimisha kilele cha Siku ya Wa-
nanchi, ambapo pamoja na mambo mengine walihitimisha kwa ku-
watambulisha wachezaji wao, benchi la ufundi na viongozi.

Rais huyo mstaafu aliitaka Yanga, kuhakikisha inajikita zaidi ka-
tika kuweka malengo yao ya kutwaa ubingwa uliowaponyoka kwa
kipindi cha miaka mitatu ukitwaliwa na Simba, huku akifafanua
kuwa klabu hizo mbili kuibiana ama kuchukuliana wachezaji ni kitu
cha kawaida, na safari hii nao wameibiwa na hilo lipo enzi na enzi.

Tumelazimika kuikumbusha Yanga kuhusu rai hiyo ya Kikwete,
hasa kwa kuzingatia kwamba, kuna mambo mengi ya msingi am-
bayo klabu hiyo inapaswa kuyamulika kwa sasa kuliko suala la Mor-
rison kwa kuwa mmoja wa viongozi wa klabu hiyo alishanukuliwa
akieleza hata kama wakifanikiwa kushinda na kumrejesha Morrison
hawatamchezesha.

Lakini pia, Yanga inakabiliwa na mambo mengi ya msingi, ikiwa ni
pamoja na kuingia katika mfumo mpya wa uendeshaji wa klabu, na
mashabiki wanaamini katika usajili uliofanywa, hivyo wanachokita-
ka ni kuona juhudi zikifanyika kuwaunganisha ili kucheza kwa kue-
lewana na hatimaye kuwaletea mafanikio.

Tunaamini uongozi wa Yanga ukitekeleza rai hiyo ya Kikwete, na
kuelekeza juhudi na fedha wanazotumia katika suala la Morrison, in-
aweza kufikia malengo yao kwa kuwa usajili iliyoufanya msimu huu
ni mzuri kuwahi kutokea kwenye klabu hiyo, na inaweza kufanya
makubwa pasipo hata nyota huyo aliyejiunga na Simba.
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@MSAMBA

B Muungwana Lazima Nilonge

Kwa hili la viwanja, lisilo budi hutendwa

JAMBO lisiloepukika kufany-
wa lazima lifanywe. Methali hii
yatunasihi kwamba tunapoka-
biliwa na mambo yanayobidi
kufanywa, lazima tuyafanye
kwa kuwa tusipoyafanya
huenda yakaharibika.

‘Uwanja’ ni pahali palipo
wazi, ambapo hutumika kwa
shughuli mbalimbali; eneo
la wazi aghalabu/aghlabu la
kufanyia michezo. Mambo ni-
nayoyajadili leo, mojawapo ni
viwanja vya mpira yaani kan-
danda, kabumbu, soka, gozi
n.k. Hapana shaka ni mchezo
unaopendwa zaidi kuliko min-
gine yote duniani.

Kwa wenzetu huko ughai-
buni viwanja vya kandanda
hutunzwa na vina kila kitu.
Maeneo mazuri ya kuchezea,
vyumba vya wachezaji
kubadilishia nguo, vyoo, za-
hanati kwa wachezaji wa-
naoumia wakiwa michezoni
na vyoo vya watazamaji.
Aidha, kuna hoteli zinazo-
tumiwa na watazamaji wa-
naowahi uwanjani na vyumba
maalumu kwa viongozi wa-
naoangalia michezo kwa njia
ya runinga. Kwa jumla viwanja
vyao hutunzwa wakati wote
na vinavutia hata kuviangalia
kwa macho. Kila timu huwa
na kiwanja cha mashindano,
mbali ya viwanja vya mazoezi
na mambo mengine muhimu.
Kwa hakika twapaswa kujifun-
za kutoka kwao.

Viwanja vyetu vingi vya
kandanda havifai kuwa vya
mashindano kwa jinsi vilivyo.
Sababu kubwa ni kutokuwa na
uangalizi wa mara kwa mara
na utunzwaji. Kila mwisho wa
msimu, viwanja husahauliwa
mpaka msimu mwingine ndi-
po hufanyiwa ukarabati wa
haraka haraka usioridhisha
na kuwapa wachezaji shida
kumiliki mpira. Matokeo yake
hucheza kwa kubutua butua

na hivyo kuharibu starehe ya
mchezo upendwao na wengi.
Nashindwa kupata jibu sta-
hiki kuhusu viwanja vya kan-
danda nchini kutwaliwa na
CCM. Kwa misingi gani? Kina-
chofanywa ni kupaka rangi
zake za kijani, nyeusi na njano,
lakini hakuna la maana linalo-
fanywa kuviendeleza! Utunzaji
wa viwanja vya michezo si ku-
paka rangi tu, bali ni kuvien-
deleza kwa namna itakiwavyo.
Baadhi ya viwanja vilijengwa
kwa michango ya wananchi
bila kujali misimamo yao ya
kisiasa, lakini baadaye vikat-
waliwa kimyakimya na CCM!
Ushauri wangu ni CCM ku-
vikabidhi viwanja hivyo kwa
Halmashauri za miji na majiji
haraka iwezekanavyo na zisi-
ingiliwe na CCM katika utend-
aji kwani vilipoanzishwa cha-
ma hicho hakikuhusika kwa
lolote. Kwa mfano, uwanja
wa Majimaji mjini Songea uli-
jengwa kwa fedha za wafan-
yabiashara na wanunuzi wote
walionunua bidhaa sokoni
na madukani kwa juhudi za
aliyekuwa mkuu wa mkoa wa
Ruvuma, Gama ambaye sasa ni
marehemu. Kwa nini uwanja
huo uwe mali ya CCM?
Kadhalika, uwanja wa mpira
Amri Abeid haukujengwa na
mkuu huyo wa mkoa bali uli-
jengwa na Mzungu aliyeitwa
Kanali Middleton. Badala ya
uwanja ule kuitwa kwa jina
la Mzungu yule ukapewa jina
la aliyekuwa mkuu wa mkoa
huo ila barabara iliyo mbele ya
uwanja huo ndio ikapewa jina
la Kanali Middleton Street.
Mpaka unaposoma makala
haya, viwanja vyenye hadhi
nchini vinaongozwa na kla-
bu ya Azam vyenye mambo
mengi yasiyokuwapo kwenye
viwanja vingine, vikiwemo
vya serikali kama Uwanja wa
Uhuru unaopakana na Uwanja

wa Benjamin Mkapa ambavyo
haviwezi kulinganishwa na
vile vya Azam FC vilivyopo
Chamazi jijini Dar es Salaam.
Huko kuna viwanja vya ma-
zoezi, zahanati, sehemu ya
chakula, bwana la kuogelea
na ukumbi wa michezo ya ma-
zoezi ya viungo (gymnasium/
gym). Kiwanja kingine cha
kandanda  kinachopendeza
kuangalia ni kile cha Kiwanda
cha Sukari (Kagera Sugar) kili-
chopo mkoani Kagera.

Viwanja  vilivyobaki  ni
majina tu kwani havilingani
hata kidogo na nilivyovitaja,
yaani Uhuru, Benjamin Mka-
pa, Azam na Kagera Sugar.
Twajua viwanja vya Uhuru na
Benjamin Mkapa vilivyopo ji-
jini Bandari ya Salama vinami-
likiwa na Serikali, lakini navyo
haviwezi kulinganishwa na vile
vya Azam kwa jinsi vilivyoan-
daliwa kimichezo. Yashangaza
serikali kushindwa na mtu
mmoja tu aliyeanza na kazi
ndogo ndogo na mpaka ku-
nunua kiwanda cha vyakula
kilichoitwa National Milling na
kukiendeleza maradufu ya kil-
ivyomilikiwa na kuendeshwa
na serikali!

Ushauri wangu ni CCM ku-
kabidhi viwanja vya kandanda
kwa mamlaka za miji kwani
chama hicho kimeshindwa
kabisa kuvitunza na kuviende-
leza itakiwavyo ingawa hupata
hela kwa kila mchezo ufanyi-
kao kwenye viwanja hivyo!

Twaambiwa na wahenga
kuwa “Jambo usilolijua ni
(kama) usiku wa kiza.” Maana
yake jambo ambalo hulijui ni
kama usiku wa kiza. Methali
hii inatufunza kuwa haifai ku-
jitia ujuaji wa mambo ambayo
hatuyajui na ambayo hatuwezi
kuyaelewa vizuri. Ni heri ku-
nyamaza kama hulijui jambo
fulani badala ya kujitia ujuaji.
marobarnabas@yahoo.com
0784 334 096
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Dar es Salaam, 01 Oktoba, 2020.
Tume ya Taifa ya Uchaguzi imekamilisha zoezi la kupokea, kuchambua na kuamua rufaa za Udiwani zilizowasiliwa kutoka kwa Wasimamizi wa Uchaguzi. Hadi kufikia tarehe ya taarifa
hii, jumla ya rufaa za udiwani 458 zimeamuliwa na majibu kutumwa kwa wahusika kupitia kwa Wasimamizi wa Uchaguzi. Muhtasari wa uamuzi wa rufaa hizo ni kama ifuatavyo-
UG GG MRUFANIWANA CHAMA o HALMASHAURI NA Ferdinandi Lukansola Magangal, - ) Rufoa imekataliva uamuzi wa
CHAKE JIMBO 44 y Msimamizi wa Uchaguzi Ngoma Ukerewe, Ukerewe Mwanza Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) N .
Kibiki Mohamed Kibiki, Chama cha Demokrasia na S . . " . . Rufaa imekubaliwa mrufani mrufani unabaki kama ulivyo
1 Msimamizi wa Uchaguzi Babati Mii Babati, Babati Mjini | Manyara . " " - "
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa Hemed Said Bakari, . . " " . Rufaa imekubaliwa mrufani
45 Ch ha Demokrasi Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Central Jiji Tanga,Tanga Mjini | Tanga
2 Deogratius Noel Mtunzi, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Bugene Mji Karagwe, Karagwe Kagera Rufaa imekubaliwa mrufani ama cha Demokrasia na Maendeleo ( ) amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) 9 9 Mjini 9 amerejeshwa Anastela Kokwijuka Kibate, o ) ) Rufaa imekubaliwa mrufani
46 Ch ha Wi hi (CUP) Msimamizi wa Uchaguzi Kihanga Karagwe Karagwe Kagera
David Magobe Nyandwi , Josephat Elias Manyenye, Rufaa imekubalia mrufani ama cha Wananchi (CUF) amerejeshwa
3 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | Chama cha Mapinduzi Bwera Chato , Chato Geita Rufaa imekataliwa uamuzi wa
amerejeshwa Twaha Issa Chamani, Chama cha Demokrasia na . . " . . "
()] 47 (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Kihanga Karagwe Karagwe Kagera Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Kong'olo Nemecy Salecy, Chama cha Demokrasiana |, . . Manispaa Morogoro, Rufaa imekubaliwa mrufani mrufani unabaki kama ulivyo
4 Msimamizi wa Uchaguzi Kilakala . Morogoro . - " n
Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mijini amerejeshwa . . Rufaa imekataliwa uamuzi wa
48 Kibwina Julius Nyabugoro, Msimamizi wa Uchaguzi Kisegese Mkuranga, Mkuranga | Pwani Msimamizi wa Uchaguzi kumuengu
5 Zehele Seleman Salehe, Msimamizi wa Uchaguzi Kingolwira Manispaa Morogoro, Morogoro Rufaa imekubaliwa mrufani Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) 9 ] uranga, Mkurang; simal a ‘c gu; « uengua
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mjini amerejeshwa mrufani unabaki kama ulivyo
ilaii i f i : Haule Donatus Thobias, Rufaa imekataliwa uamuzi wa
Silaji Seleman Kachweka, . . . Miji Karagwe, Karagwe Rufaa imekubaliwa mrufani g
6 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Igurwa MJ“\m' 9 B Kagera amerejeshwa 49 | Chama cha Alliance for Change and Transparency Vakub ijm Othman, Chama Mnyanjani | Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
! ! (ACT-Wazalendo) cha Mapinduzi (CCM) mrufani unabaki kama ulivyo
7 Salum Shaban Millindi, Msimamizi wa Uchaguzi Kiwanja cha | Manispaa Morogoro, Morogoro Rufaa imekubaliwa mrufani
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) ouzi Ndege Morogoro Mijini rog amerejeshwa Venant Rugemallla Rufaa imekataliwa uamuzi wa
50 Dioniz Rugakingra Banyenza, Sarapion, Chama cha Kahororo Bukoba, Bukoba Mjini | Kager: Msimamizi wa Uchaguzi kumuengu
Charles Simon Bernad, " Manispaa Morogoro, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msirma- Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | Mapinduzi (CCM) ’ u agera sima @ Lichaguzi kumuengua
8 . Msimamizi wa Uchaguzi Mazimbu = 2" |Morogoro | mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani mrufani unabaki kama ulivyo
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mijini . "
unabaki kama ulivyo Padio M
aulo Masongmaqariye,
9 Dikson Print Phili, Msimanizi haguzi M " Manispaa ya Morogoro, M Rufaa imekubaliwa mrufani Ezekieli Gwaydimi Tlanka, Chama cha National Chama cha Mgap\:duzyi Rufaa imekataliwa uamuzi wa
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | = a4 Wa Uchaguzi buyuni Morogoro Mijini 0109010 | s merejeshwa 51 | Convenction for Construction and Reform (ccm) Ari Babati, Babati Vijijini | Manyara Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
- - - - (NCCR -Mageuzi) mrufani unabaki kama ulivyo
Eleneo Rugambwa Mpinzire, . L . Rufaa imekubaliwa mrufani
10 . Msimamizi wa Uchaguzi Ndama Karagwe, Karagwe Kagera .
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa i - | Robert Rutashubanyuma Rufaa imekataliwa uamuzi wa
- - - - - Gerald Oswald Rwehumbiza, Chama cha Demokrasia . . . L
1 Juma Abdul Tembo, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Tungi Manispaa Morogoro, Morogoro Rufaa imekubaliwa mrufani 52 na Maendeleo (CHADEMA) Kahwa, Chama cha Ishozi Nkenge, Misenyi Kagera Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Maendeleo (CHADEMA) 9 9 Morogoro Mijini 9 amerejeshwa Mapinduzi (CCM) mrufani unabaki kama ulivyo
. . Alli Hamadi Lyana, : " Rufaa imekataliwa uamuzi wa
12 ‘Scaérm ruminant Chimagi, Chama cha Mapindzi Chama cha Demokrasiana | Kichangani | Ulanga, Ulanga Morogoro RUfanmIEka;al'wa;VHQOMbea wote 53 :ﬂeaalerv?;:(zye{lg:‘/l%lﬂlg\ﬁ Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kahama llemela, llemela Mwanza Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Maendeleo (CHADEMA) waendelee kugombea mrufani unabaki kama ulivyo
. Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Jumaa Mshenga Hamza, ; . " P . . Rufaa imekubaliwa mrufani
54 . M: Uch: Ch I Jiji T T M,
13 |Ebenezel Benjamin Shalua, Msimamizi wa Uchaguzi Kandawe Magu, Magu Mwanza mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Chama cha Wananchi (CUF) SIMAMIZI Wa Uchaguzi ongoleani  Jiji Tanga, Tanga Mini - Tanga amerejeshwa
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) .
unabaki kama ulivyo Jumaa Selemani Ramadhani, Chama cha Wananchi N . X . . Rufaa imekubaliwa mrufani
- " " - 55 Msimamizi wa Uchaguzi Kirare Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga
Diwani Athuman Rashid, . . N Kondoa Mji, Kondoa Rufaa imekubaliwa mrufani (CUF) amerejeshwa
14 Msimamizi wa Uchaguzi Chemchem Dodoma
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mijini amerejeshwa P " n
Rufaa imekataliwa uamuzi wa
Ngati Said Abdallah, 56 Khassan Abbas Khare, Chama chia Demokrasia nia Msimamizi wa Uchaguzi Kirare Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga Msimamizi wa Uchaguzi kum
15 | Martin Sutan Anney, C?:n:zucr:a :llla md:: " IKerege B 8 Pwani Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) 9 lji fanga, Tanga Mj 9 bk kargna " Ouengua
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) P 9 agamoyo, Bagamoyo | Fwani amerejeshwa b
(ccw Athumani Mussa Kaoneka, Rufaa imekataliwa  uamuzi wa
" Flora Samwel Wejja, Chama cha Demokrasia na Msimarmizi wa Uchaguzi Uwanjawa |Manispaa Morogoro, Morodoro Rufaa imekubaliwa mrufani 57 Chama cha Alliance for Change and Transparency Msimamizi wa Uchaguzi Mabawa Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Maendeleo (CHADEMA) 9 Taifa Morogoro Mjini 4 amerejeshwa (ACT-Wazalendo) mrufani unabaki kama ulivyo
Miwale Banichuma Rufaa imekataliwa uamuzi wa Elizeus Mussa Nyanda, : . " Rufaa imekubaliwa mrufani
58 Msimamizi wa Uchagu: M Magu, M .
17 |Mnyagani Christopher Peter Mahamudu, Chama cha Ipwani Mbarali, Mbarali Mbeya Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | """ o wamenga | Magn, Hage Hanza amereeshwa
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mani M " .
lapinduzi (CCM) mrufani unabaki kama ulivyo Samson Dotto Ndokeji, Rufaa imekataliwa uamuzi wa
18 Islam Rajab Ally, Msi izi wa Uchaguzi Kilimani Mii Kondoa, Kondoa Dod Rufaa imekubaliwa mrufani 59 | Chama cha Alliance for Change and Transparency Msimamizi wa Uchaguzi llemela llemela, llemela Mwanza Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | = a4 Wa tehaguzi fimant Mijini odoma amerejeshwa (ACT-Wazalendo) mrufani unabaki kama ulivyo
. : Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- A " Rufaa imekataliwa uamuzi wa
James Gabriel Mapande, Chama cha Demokrasia na . - . . s ) : N A Elizabeth Katambi Milinde, Chama cha Demokrasia . - . Maswa, Maswa . . . .
19 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Msindo Same, Same Magharibi | Kilimanjaro | izi wa l{chaguz\ kumuengua mrufani 60 na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Kadoto Magharibi Simiyu Msimamizi wa Uchaguzi k.umuengua
unabaki kama ulivyo mrufani unabaki kama ulivyo
2 Hamidu Mohamed Omari, lcd:kadamhu aamaj\ Abasi, M Muheza, Muh T IRAU'“ |meka\a|a/v: uamkuzl wa 61 Charles Kuzenza Adolf, g:;g::‘i/\ge\’:ﬁzi Ng'haya Magu, Magu Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | i@ 1@ Mapinduzi ajengo uheza, Muheza anga simamizi wa Uchaguzi kumuengua Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) P g hay 9u, Mag amerejeshwa
(ccm) mrufani unabaki kama ulivyo (ccm)
Bakari Juma Bakari, Rufaa imekataliwa uamuzi wa . Nyangweli Niima Bombo, Rufaa imekataliwa - uamuzi wa
E | Christopha Thomas, Chama cha Demokra- PN " " Py RN 1
21 |Chama cha Alliance for Change and Transparency | Msimamizi wa Uchaguzi Kiomoni Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga wa Uchaguzi 62 | ana Maender:Za rCHADEMAi 91" Chama cha Mapinduzi Riroda Babati, Babati Vijijini | Manyara Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
(ACT- Wazalendo) mrufani unabaki kama ulivyo (ccm) mrufani unabaki kama ulivyo
Adivela Venant Kagarula, . . . . - - Rufaa imekubaliwa mrufani Benson Muhana Kasala, Chama cha United Demo- . . " . Rufaa imekubaliwa mrufani
22 Chama cha Tanzania Labour Part (TLP) Msimamizi wa Uchaguzi Magaoni Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga amerejeshwa 63 cratic Party (UDP) Msimamizi wa Uchaguzi Kirumba llemela, llemela Mwanza amerejestwa
Ali Salehe Athuman, Chama cha Rufaa imekubaliwa mrufani Mohamed Issa Ibrahimu, : - " " " - Rufaa imekubaliwa mrufani
2| Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi | Mzingani | Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga amerejeshwa 6% | Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEM@) | MeImamizi wa Uchaguzi | Bonga Mji Babati, Babati Mjini | Manyara | 1o ereshwa
Abdallahman Mnyamis Omary, Chama cha Demokra- Rufaa imekataliwa uamuzi wa Sospeter Eustace Igazia, Chama cha Demokrasia na . L . Rufaa imekubaliwa mrufani
M: h Ki K: Ki K
24 |sia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Mzizima Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga wa Uchaguzi 6 (CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi amagambo | Karagwe, Karagwe agera amerejeshwa
mrufani unabaki kama ulivyo Elizabeth Venance Shayo, Chama cha National : Rufaa imekataliwa ~ uamuzi wa
- - - . . John Bonaphace Kessy Cha- | Kirua Vunjo " S . "
Rufaa imekataliwa uamuzi wa 66 | Convention for Recontraction Alliance and Reform . N " Moshi, Vunjo Kil j wa Uchaguzi
Charles Fernandes Magambo, Chama cha Demokra- . . . - ma cha Mapinduzi (CCM) | Magharibi N
25 3 Msimamizi wa Uchaguzi Magaoni Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga wa Uchaguzi (NCCR Mageuzi) mrufani unabaki kama ulivyo
sia na Maendeleo (CHADEMA) N .
mrufani unabaki kama ullvyo Rufaa imekataliwa ~ uamuzi wa
Mvambo Omari Rajabu, Chama cha Demokrasia na . . " " Manispaa Morogoro, . "
Rufaa imekataliwa uamuzi wa 67 Msimamizi wa Uchaguzi Mji Mpya Morogoro Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Hamza Omar Kitapwa, N . . X . . . Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mijini i i
26 Chama cha Wananchi (CUF) Msimamizi wa Uchaguzi Mzizima Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani unabaki kama ulivyo
mrufani unabaki kama ulivyo Daudi Willium Lembris, Masiyo Amosy Kibiti, Chama § Rufaa imekubaliwa mrufani
- - 68 y . . Namelock Kiteto, Kiteto Manyara
- " . | Hussein Ramadhan Feruzi, . Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
Kilenzi Willibard Butaremwa, Chama cha Mapinduzi . Rufaa wote
27 Chama cha Demokrasia na | llemela llemela, llemela Mwanza G K Munyaki, Ch.
(ccm) C waendelee kugombea aspar £ Munyakd, Lhama Rufaa imekataliwa uamuzi wa
Maendeleo (CHADEMA) go | David Victor Mkumba, cha Alliance for Change and | lisla, Ukonga Dar es M ¢ wa Uchaguzi ki
Jg | Abely Maruta Mwessa, " v 5 Jemela lemel " Rufaa imekubaliwa mrufani Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | Transparency ugu . tkong Salaam mf\‘]’;::"“‘]‘fﬂ‘;’:}"’aw‘k:rgn“az'mi””‘oue”gua
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | = a4 Wa chaguzi uzuniga emela, flemeta wanza amerejeshwa (ACT - Wazalendo) vy
Justus Emily Ndyanabo, Chama cha Demokrasia na | Wessa Juma Nabahani, Cha- | . Rufaa imekubaliwa mrufani ; Rufaa imekataliwa uamuzi wa
29 : Kirumba llemela, llemela Mwanza . Luciano Japhet Ndenga, P " - - ;
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa 70 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Msimamizi wa Uchaguzi Tembela Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya Msw:amm v{)a Sc:agun rumuengua
30 John Mwita Nyamhanga, Msimamizi wa Uchaguzi Kitangiri llemela, llemela Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani iufan unabak! kama divyo
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) 9 i ’ wanz amerejeshwa A Dittu John Bonephace, "
7 Njugulile John Dage, Ch ha Demokras! M Bariad, Bariadi Simi Rufaa imekataliwa wagombea wote
el Essau Mathias Ng’anguli, Msimarmizi wa Uchaguzi Mindu Manispaa Morogoro, Morogoro Rufaa imekubaliwa mrufani Chama cha Mapinduzi (CCM) M am;c‘ a ce:l%;;r na asewa ariad, Bariadi imiyy waendelee kugombea
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) 9 Morogoro Mjini "9 amerejeshwa aendeleo )
Philberth Balebe Bazingo, Fidel Belebe Mugabo, Cha- Rufaa imekubaliwa mrufani
" Ruf: katal
Rashidi Abdallah , . utaa 'm.e. atalwa uamuz wa 7 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | ma cha Mapinduzi (CCM) Bweranyange | Karagwe, Karagwe Kagera amerejeshwa
32 Chama cha Wananchi (CUF) Msimamizi wa Uchaguzi Usagara Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga wa Uchaguzi
mrufani unabaki kama ulivyo Josephat Ernest Rwosire, Chama cha Demokrasia na I . . Rufaa imekubaliwa mrufani
3 Msimamizi wa Uchaguzi Kituntu Karagwe, Karagwe Kagera
- Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
Goodluck Mkama Magati, N . Rufaa imekafaliwa uamuzi wa Zainabu Mohamedi Kisegel Rufaa imekubal P
33 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Nakatunguru | Ukerewe, Ukerewe Mwanza Mswmamm wa Uchaguzi k.umuengua 7 ainabu Mohamedi Kisegele, Msimamizi wa Uchaguzi Msowero Kilosa, Kilosa Morogoro ufaa imekubaliwa mrufani
mrufani unabaki kama ulivyo Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
Pasichali Wegolo Joseph, Ruf wbal fani 75 Dihomba Juma Omari, Siri Zuberi Gongo, Chama Vikumburu Kisarawe, Kisarawe Pwani Rufaa imekataliwa wagombea wote
34 | Chama cha Alliance for Change and Transparency | Msimamizi wa Uchaguzi Bukindo Ukerewe, Ukerewe Mwanza a;:fe}?:hwuaa I\ mrutan! Chama cha Wananchi (CUF) cha Mapinduzi (CCM) ! waendelee kugombea
(ACT-Wazalendo) 7 Julius Kalwinzi, Chama cha Demokrasia | Lucas Mchele Zabron, Cha- Lubugu Magu, Magu Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani
) ) Rufaa imekataliwa _uamuzi wa na Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) 9 9u. Mag amerejeshwa
35 Majuto Mugogo Ibrahim, Msi . h . Buk " K M . "
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | "= Wa Uchaguzi ukongo Ukerewe, Ukerewe wanza mizi wa Uchaguzt 7 |P Mabula Nkinda, Chama cha Demokrasia | Joseph Say Nyanda, Chama | . Meatu, Meats Simiv Rufaa imekubaliwa mrufani
mrufani unabaki kama ulivyo na Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) 9 g W amerejeshwa
Rufaa imekataliwa uamuzi wa i i iani Uli i
Yelonimo Method Magunga, 3 . . ) et Maginga Remig Frank, James Kasiani Uliza, Chama " . Rufaa imekubaliwa mrufani
36 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Bwiro Ukerewe, Ukerewe Mwanza Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua 78 Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | cha Mapinduzi (CCM) lfakara Mji lfakara, Kilombero | Morogoro amerejeshwa
mrufani unabaki kama ulivyo - - -
79 John Msalika, Iddi Juma Malole, Chama Kiloli Sikonge, Sikonge Tabora Rufaa imekubaliwa mrufani
37 |Justine Charles Maduhu, Msimamizi wa Uchaguzi Kakukuru Ukerewe, Ukerewe Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | cha Mapinduzi (CCM) g€, g amerejeshwa
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) ' amerejeshwa
- - - Emanuel Malambo Kahabi, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
3g |JosephTambala Machunde, Msimamizi wa Uchaguzi Namagondo | Ukerewe, Ukerewe Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani 80 | Chama cha Alliance for Change and Transparency | Msimamizi wa Uchaguzi Mecco llemela, llemela Mwanza mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Chama cha Wananchi (CUF) amerejeshwa (ACT-Wazalendo) unabaki kama ulivyo
Rufaa imekataliwa uamuzi wa itori i i
Amos Peter Kahwa, ) . . " Kitori Godwin Lazaro, . . N Rufaa imekubaliwa mrufani
39 | Chama cha Demokrasia na Mendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Kayanga Karagwe, Karagwe Kagera Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua 81| chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Mkoma Rorya, Rorya Mara amerejeshwa
mrufani unabaki kama ulivyo N TV
- - " lyanguli Mtesingwa i
40 |faruo lbrahim Kabonde, Msimamizl . Rufaa imekataliwa uamuzi wa 82 g;:r:‘:lig: Ts;%’gfiﬁ:;wa Maendeleo (CHADEMA) Philemon, Chama cha Kibara Mwibara, Bunda Mara S:ﬂf:raejl?:hkwu:ahwa mrufani
Chama cha Demokrasia na Mendeleo (CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi llangara Ukerewe, Ukerewe Mwanza Mswmam\zw wa Uchaguzi k.umuengua Mapinduzi (CCM)
mrufani unabaki kama ulivyo
. - - - Omari Ramadhani Kibugila, Nyamhon- Rufaa imekubal -
4 | MasudiKameya Meso, Msimamizi wa Uchaguzi Muriti Ukerewe, Ukerewe Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani 83 | Chama cha Alliance for Change and Transparency | Msimamizi wa Uchaguzi v llemela, llemela Mwanza utaa mekubaiwa mrufant
Chama cha Demokrasia na Mendeleo (CHADEMA) ’ amerejeshwa (ACT-Wazalendo) golo amerejeshwa
Rufaa imekataliwa uamuzi wa i i
Japhet Mtesigwa Justine, 3 - . . ) i Theo Mat: h h . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
42| chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Namilembe | Ukerewe, Ukerewe Mwanza wa Uchaguzi 84 || bour Part ('?LOP} atata, Chiama cha Tanzania Msimamizi wa Uchaguzi Kiloleli Sikonge, Sikonge Tabora mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
mrufani unabaki kama ulivyo y unabaki kama ulivyo
Rufaa imekataliwa uamuzi wa i i i
Charles Mgunda Papaa, Chama cha Alliance for o " 3 " Hijja Mohamed Chambala, Peter Mihayo Nalalila, Cha- | .. Rufaa imekubaliwa mrufani
43 Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Msimamizi wa Uchaguzi Ngoma Ukerewe, Ukerewe Mwanza Msw:arwz\ v:)a :(Jc:aguzl rumuengua 85 | chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | ma cha Mapinduzi (CCM) Sikonge Sikonge, Sikonge Tabora amerejeshwa
mrufani unabaki kama ulivyo




8 Nipashe ... ...

TANGAZO

%6 Mguhi Michael Mhina, Shafii Mussa Chewaja, Cha- Tanganyika | Muheza, Muheza Tanga Rufaa imekubaliwa mrufani Reuben Buma Jilala, Chama cha Demokrasia na Sangam- Maswa, Maswa Rufaa imekataliwa uamuzi wa msima-
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) | ma cha Mapinduzi (CCM) gany ’ 9 amerejeshwa 135 1CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi wa\Sgesha Mashar’ik'\ Simuyu mizi wa uchaguzi kumuengua mrufani
Halfan Rashid Kawambwa, Daudi Malid Miengwa, Wanging’ombe Rufaa imekubaliwa mrufani uabak o uivyo
87 o Chama cha Mapinduzi Uhenga g» g, i Njombe N Makala Joseph Dilunga, Chama cha Alliance for . . . . Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Wanging’ombe amerejeshwa 136 Msimamizi wa Uchaguzi Sinza Ubungo, Ubungo
(ccm) Change and Transparency (ACT- Wazalendo) Salaam amerejeshwa
Mgalla Briano Richmans, Chama cha Alliance for Sanga Lazaro Petro, Chama Mafinga Mji, Mafinga . Rufaa mekatahwa uamuzi wa Sudi Kinyemi Msangi, Chama cha Alliance for Change . . . Ruf‘aa |mekatalw\fa uamuzi wa ms'ma'.
88 n Changarawe . Iringa Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua 137 Msimamizi wa Uchaguzi Pongwe Jiji Tanga, Tanga Mjini | Tanga mizi wa uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) cha Mapinduzi (CCM) Mijini " . and Transparency (ACT- Wazalendo) . .
mrufani unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
Hanna Adam Ndidi, Fokile Shitambala, ) ’ - Rufaa imekataliwa wagombea wote 138 Samwel Joshua Laizer, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kisongo Arusha,vA.rumem Arusha Rufaa imekubaliwa mrufani
89 . " Chama cha Demokrasia na | lgawilo Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya Maendeleo (CHADEMA) Magharibi amerejeshwa
Chama cha Mapinduzi (CCM) waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) Halphan Hamisi Kabwe,
- Salam Khery Mambo, Chama cha Demokrasia na . o Jiji Dodoma, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
Benedict Samson Mwazembe, Chama cha Alliance . - . " Rufaa imekubaliwa mrufani 139 Chama cha Mapinduzi  ( Uhuru s Dodoma
90 Msimamizi wa Uchaguzi Vwawa Vwawa, Mbozi Songwe . Maendeleo (CHADEMA) Mjini amerejeshwa
for Change and Transparency (ACT-Wazalendo) amerejeshwa ccm)
Maulidi Said Sagula, Chama cha Alliance for Change . - . Rufaa imekubaliwa mrufani Rama Sembe Mohamed, Chama cha Union for . o " . . " Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani
91 and Transparency (ACT-Wazalendo) Msimamizi wa Uchaguzi Lukanga Mkuranga, Mkuranga | Pwani amercjeshwa 140 Multiparty Democracy (UDM) Msimamizi wa Uchaguzi Bunju Kinondoni, Kawe Salaam amerejeshwa
92 | Msuko Yusufu Msuko, Chama cha Mapinduzi (CCM) Mpendu Hassan Mchgmed, Msonga Mkuranga, Mkuranga | Pwani Rufaa imekataliwa wagombea wote Mansouri Juma Shaibu, Chama cha Wananchi Mbata Hamidi M‘uhamed, . . S . Rufaa imekubaliwa mrufani
Chama cha Wananchi (CUF) waendelee kugombea 1“4 cun Chama cha Mapinduzi Kwa Kilosa Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa amerejeshwa
Boniface Blass Tarimo, Rufaa imekataliwa  uamuzi wa (cow
93 Chama cha Demokra;ia na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Uru Kaskazini | Moshi, Moshi Vijijini Kilimanjaro | Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua 142 Polycarp Paul Massawe, Chama cha Demokrasia na | Nyasi Stoki Mushi, Chama Kirima Moshi. Moshi Viiiini Kilimaniaro Rufaa imekataliwa wagombea wote
mrufani unabaki kama ulivyo Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) i W W10 waendelee kugombea
Saningo Abel Sailep, Chama cha Demokrasia na . - . " y " Rufaa imekubaliwa mrufani Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
% Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Langal Simanjiro, Simanjiro Manyara amerejeshwa 143 ralhayo Emr:aanuel Ndumb(aé:;;)h&;‘n; cha Msimamizi wa Uchaguzi mgzndang- Peramiho, Peramiho Ruvuma izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
. " " Michael Emest Kapama, . unabaki kama ulivyo
95 (S(?g;‘l; Liyakati Choughule, - Chama cha Mapinduzi Chama cha Demol’:rasia na | Kivukoni liala, llala Ez:’a:rsn :,\;fea:d\;n‘::a::hzv:‘:;aagombea wote 4 Ramadhani Khalifani Makero, Chama cha Wananchi Msimanizi wa Uchaguzi Msambuweni | Jiji Tanga, Tanga Miini | Tanga Rufaa imekubaliwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) 9 (CUR) 9 Ui Tanga, fanga Mj 9 amerejeshwa
Mponjoli Alphonce Mwakalonge, Chama cha Alliance Newm'.j Mwasabmite Mbeya Jiji, Mbeya R\f'aa mekatalivia uamuzi wa Msima- Erinest Samson Mayengo, Chama cha Wananchi Fednand Ignas Mnycta, MbeyaVijijini, Mbeya Rufaa imekubaliwa mrufani
96 for Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Mwatujube, Chama cha Maanga Miini Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 145 (cup Chama cha Mapinduzi Nsalala Vijiini Mbeya amereieshwa
9 P y Mapinduzi ( CCM) i unabaki kama ulivyo (CCM) 0 )
~ Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Moses Mbegegalo Mathias, National Convetion for | Aloyce Marcel Luhega, Cha- . Dodoma Mjini,Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
97 Lameck Daud Yalla, Chiama cha Demokrasia nia Ngogo Nels?n Daudi, Cha Nsalaga Mbeya jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 146 Constraction and Reform (NCCR-Mageuzi) ma cha Mapinduzi (CCM) Nauguni Jiji Dodoma amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) baki ki I
unabaki kama ulivyo . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
- - " Yusuph Daud Kamanga, Chama cha Wananchi . . " . . |Dares N .
. e . Digosi Zakaria Minjuma, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 147 Msimamizi wa Uchaguzi Mjimwema | Kigamboni, Kigamboni izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Kheri Maulid Said, Chama cha Alliance for Change . . " Dares . (CUF) Salaam .
98 Chama cha Mapinduzi Jangwani llala, llala mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani unabaki kama ulivyo
and Transparency (ACT-Wazalendo) oM salaam baki k I
(ccw unabaki kama ulivyo g | S2id Luga Kitegile, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Madukani | i Dodoma, Dodoma | Rufaa imekubaliwa mrufani
Ng'wanabuta Enos Ng’elem- . " Maendeleo (CHADEMA ) 9 Mjini amerejeshwa
99 Samson Yandosha Lugesha, Chama cha Demokrasia bi. Ch ha Mapinduzi Lutal M M M Rufaa imekubaliwa mrufani
na Maendeleo (CHADEMA) Cl’CM ama cha Mapinduzi— | Lutale agu, Magu Wanza | amerejeshwa Allen Gracewell Kilewela, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
(ccw 149  |Likotiko Kenyata John, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasiana |Gangilonga |Iringa Mii, Iringa Mjini | Iringa izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Gabriel Edward Moshi, Chama cha Demokrasia na Juma Ally Wambe, Chama . Dares Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo(CHADEMA) unabaki kama ulivyo
100 Majohe llala, llala
Maendeleo (CHADEMA) cha Wananchi (CUF) salaam amerejeshwa Ngatipura Said Abdallah
" - " Martini Sultan Anney, Chama cha Demekrasia na . ’ Rufaa imekubaliwa mrufani
101 Delux Rashid Mohyono, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Namabengo Namtumbo , Ruvuma Rufaa imekubaliwa mrufani 150 Maendeleo (CHADEMA) Chama cha Mapinduzi Kerege Bagamoyo, Bagamoyo | Pwani amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) 9 9 Namtumbo amerejeshwa (CCM) )
Erick Philipo Kulita, Chama cha Demokrasia na Julius Lawrence»Nsha»ﬂga, A . Rufaa imekubaliwa mrufani Likumi Azizi Issa, Chama cha Demokrasia na Goodluck Geralq Msowoya, . . Rufaa imekubaliwa mrufani
102 Chama cha Mapinduzi Viwanja sitini | Ifakara Mji,Kilombero | Morogoro 151 Chama cha Mapinduzi Kibaoni Ifakara, Kilombero Morogoro .
Maendeleo (CHADEMA) (ccm) amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) (ccm) amerejeshwa
. Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- . y Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
103 Mualubala Bryceson Mwanjogolo, Chama cha Msimamizi wa Uchaguzi Kawajense | Mpanda Mjini, Mpanda | Katavi mizi wa Uchaguzi kutomteua mrufani 152 Eflcana Martin Mtwall, Chanta chia Demokrasla nia Justus Gerson Mkala, Cha- Kinampanda Iramba, Iramba Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) 9 ) P i, Mp: quzi Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) s Magharibi 9 chaguzi X 9
unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
. Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Mustafa Yusufu Mikina,Chama cha Demokrasia na . o " Mji Kondoa, Kondoa Rufaa imekubaliwa mrufani
Jumaa Mbega Makungu, Chama cha Demokrasia na . . " o ) 153 Msimamizi wa Uchaguzi Kolo " Dodoma
104 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Mabokweni | Tanga Mjini, Tanga Jiji | Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Maendeleo (CHADEMA) Mijini amerejeshwa
unabaki kama ulivyo " : Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
- " Hassani Kassimu Njohole, Chama cha Alliance for Nakapala Faya Kassim, Cha- | " . . .
Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 154 : . Lipangalala | Miji Ifakara, Kilombero | Morogoro izi wa Uchaguzi kumteua mrufaniwa
Ayubu Kiyanga Muyela, Chama cha Demokrasia na | Abel Mulala Kabona Chama . . . N Change and Transparency (ACT- Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) .
105 Mwayaya Buhigwe, Buhigwe Kigoma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani ubaki kama ulivyo
Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) baki k I
unabaki kama ulivyo Msajiwa Ndamo Machiya,Chama cha Demokrasia na Omary Shabani Mntumba, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
106 Anosisye Godwin Mwangabo, Chama cha Demokra- Msimamizi wa Uchaguzi Lusungo Kyela, Kyela Mbeya Rufaa imekubaliwa mrufani 155 Ma;nde\eo 1CHADEMAV} ’ Chama cha Mapinduzi Mbelekese  |lramba, Iramba Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
sia na Maendeleo (CHADEMA) 9 9 yela, Ky 4 amerejeshwa (CCM) unabaki kama ulivyo
" . . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- Adamu Masudi Simbakaliala, Chama cha Wananchi | Ngao Frank Moses, Chama " Rufaa imekubaliwa mrufani
Shija Rabison Haongaa, Chama cha Demokrasia na 156 Lumemo Ifakara Miji, Kilombero | Morogoro
107 Msimamizi wa Uchaguzi Chapwa Tunduma, Tunduma Songwe izi wa Uchaguzi kutomteua mrufani (CUF) cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) )
unabaki kama ulivyo Rashidi Iddi Rajabu
" " - . y . Rufaa imekataliwa wagombea wote
108 Madadi Wilfred Msengi, Chama cha Demokrasia na | Mathias Daniel Mrita, Cha- Same Same Magharibi, Same | Kilimaniaro Rufaa imekubaliwa Mrufani 157 | Maulid Khamis Issa, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Majengo Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) g ’ Y amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) 9
Mungwe Ramadhan Mohamed, Chama cha National Benedictor Jullius Mponzi, Chama cha Demokrasia Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
109 | Convention for Recontraction Alliance and Reform Msimamizi wa Uchaguzi Maisaka Babati Mjini, Babati Mji | Manyara Rufaa imekubali Mrufani amerejeshwa 158 na Maendeleo (CHAI’))EMAvj Msimamizi wa Uchaguzi Maendeleo | Mbeya, Mbeya Vijijini | Mbeya izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
(NCCR Mageuzi) unabaki kama ulivyo
Magoma Ladislaus Angelo Chama cha Mapinduzi Tiada Mathias Mwaljul.u. o Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- 159 Gabriel Laurence Remmy, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Melela Mvomero, Mvomero Morogoro Rufaa imekubaliwa mrufani
10 Chama cha Demokrasia na | llemi Mbeya jiji, Mbeya Mjini | Mbeya . . . N Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
(CC™) Maendeleo (CHADEMA izi wa Uchaguzi unabaki kama ulivyo
aendeleo ) Mohamedi Yasini Mleani, Nalasi Tunduru, Tunduru Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
Valerian Johnson Longwe Chama cha Alliance . - . Dares Rufaa imekubaliwa Mrufani 160 | Ibadi Ibrahimu Msusa, Chama cha Wananchi (CUF) | Chama cha Mapinduzi . o Ruvuma izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
m Msimamizi wa Uchaguzi Makuburi Ubungo, Ubungo Mashariki Kusini .
for Change and Transparency (ACT-Wazalendo) salaam amerejeshwa (CCM) unabaki kama ulivyo
Peter Mayengo Manoti, Chama cha Demokrasia | Samuel Bhilu Masanja, Cha- . Rufaa imekataliwa wagombea wote " " y . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
"2 | 12 Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) | KI"9® gunga, Manonga Tabora waendelee kugombea 161 | Moo Ma"'?z;:;z';;"Afhama cha Demolasia na ;!"i&m:x:ﬁg&cﬁ;‘f Nyakabindi | Bariadi, Bariadi Simiyu izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Hadija Ramadhani Gogo, unabaki kama ulivyo
13 Said Hasani Kahele Chama cha Demokrasia | Chama cha Alliance for Kibada Kigamboni, Kigamboni Dares Rufaa imekubaliwa Mrufani Mwambeje Andrew John, Chama cha Demokrasia na Mwashilindi David Polela, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
na Maendeleo (CHADEMA) Change and Transparency 9 K9 salaam amerejeshwa 162 Maende\éo (CHADEMA) ’ Chama cha Mapinduzi Nzovwe Mbeya Jiji, Mbeya Mijini | Mbeya izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
(ACT-Wazalendo) (CCM) unabaki kama ulivyo
Nyange Rashidi Ibrahimu, ~ Chama cha Demokrasia | Issa Juma Rashidi, Chama . S Rufaa imekubaliwa Mrufani . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
" na Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Maore Same Mjini, Same Kiimanjaro amerejeshwa 163 nzam:g:xlrﬁcaﬁf&mu" Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Ndulungu \r\r"aarg::;i::iamba Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
15 Mahato Magere Bora, Chama cha Wananchi | Ester Andrea Mafita, Chama Changaa Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa Mrufani unabaki kama ulivyo
(CUF) cha Mapinduzi (CCM) 9 i amerejeshwa " " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
164 Shabani Mohamedi Msiwa, Chama cha Wananchi Msimamizi wa Uchaguzi Kwedivamba | Handeni, Handeni Mi | T Ueh K fani
Kidevu Amir Alphonce Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- (cUR) Isimamizi wa Uchaguzi wediyamba | Handeni, Handeni Mji ~ | Tanga izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Pessa Mohamedi Pessa, Chama cha Demokrasia na . Bwakira Morogoro Kusini, . . . unabaki kama ulivyo
16 Maendeleo (CHADEMA) Mihungo, Chama cha Chini Morogoro Morogoro mizi wa Uchaguzi kutomteua unabaki
Mapinduzi (CCM ) 9 kama ulivyo . Innocent Said Msengi, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
165 Vivian Abeli Marco, Chama cha Chama cha Chama cha Mapinduzi Kyengege framba, Iramba Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Mohamed Seif Salumu, Chama cha Demokrasia na S Maswa Mashariki, . R\.Jfaa \mekatah.wa uamuziwa Ms\m.am- Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) (CcCm) Magharibi unabaki kama ulivyo
m Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Lalago Maswa Simiyu iziwa Uchaguzi kumuengua mrufani
unabaki kama ulivyo o . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
166 John Msengi Kajana, Chama cha Demokrasia na Msii iz wa Uch " Kisiriri Iramba, Iramba Singid . Uch K f
- - Bakari Jumanne Maskuzi, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Maendeleo (CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi sirr Magharibi ingida ziwa Uchaguzi ‘umuengua mrufani
Khalidi Rashidi Hamza, Chama cha Alliance for N unabaki kama ulivyo
18 Chama cha Demokrasia na | Duga Tanga jiji, Tanga Mjini | Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama ulivyo Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
Zephania Eliston Nsanga, Chama cha Demokrasia na . . . Iramba, Iramba - . .
llaah 167 Msimamizi wa Uchaguzi Maluga " Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Hassan Abdallaal Rufaa imekubaliwa Mrufani Maendeleo (CHADEMA) Magharibi baki k i
119 | Chanju Kassim Alli, Chama cha Wananchi (CUF) Makwendo, Chama cha Kichonda Liwale, Lindi Lindi amercleshwa unabaki kama ulivyo
Mapinduzi (CCM) ies " . ) Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
" 168 Siphaely Justice Lyanga, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Ndago framba, Iramba Singida izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Mchomvu Joel Daniel, Chama cha Demokrasia na Wilfred John Ramadhém, . . "~ Rufaa imekubaliwa Mrufani Maendeleo (CHADEMA) Magharibi unabaki kama ulivyo
120 Maendeleo (CHADEMA) Chama cha Mapinduzi Kisima Same Magharibi, Same | Kilimanjaro amereieshwa
(ccm) g Goerge Zakayo Saria Maka, Chama cha Demokrasia . o " Kiwanja cha | Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
169 Maendeleo (CHADEMA Msimamizi wa Uchaguzi Nd Miini Dodoma h
" Amini Mzuri Sambo, Chama | . . . . | Dares Rufaa imekubaliwa Mrufani na Maendeleo ) ege uini amerejeshwa
121 | Shukuru Robert Chalo, Chama cha Wananchi (CUF) cha Mapinduzi (CCM) Kibada Kigamboni, Kigamboni salaam amerejeshwa Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimanm-
P ) 0 Irida Zawadi Aroni, Chama cha Demokrasia na Msimarmizi wa Uchaguzi Nyaishozi K K K B Uch K '
Sajuni Alifayo Mollel, Chama cha Demokrasia na . . " Arusha, Arumeru Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi yaishozi aragwe, Karagwe agera lziwa »c aguzi ‘umuengua mrufani
122 Msimamizi wa Uchaguzi Miangarini Arusha ( ) unabaki kama ulivyo
Maendeleo (CHADEMA) Magharibi amerejeshwa ¥
" - n - " " Shabani Bwago Ubwabawa, Chama cha Demokrasia . o " _ | Jijila Tanga, Tanga Rufaa imekubaliwa mrufani
Gilbert Tlendisa, Chama cha Demokrasia na . . . Arusha, Arumeru Rufaa imekubaliwa mrufani m Msimamizi wa Uchaguzi Chongoleani - Tanga
13| \aendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi | Molvo Magharibi Arusha amercjeshwa na Maendeleo (CHADEMA) Miini amerejeshwa
" y James Gamalieli Kibuga, . " "
. . - . " Arusha, Arumeru Rufaa imekubaliwa mrufani Magembe Sagudi Makula, Chama cha Demokrasia " : . - . - Rufaa imekubaliwa mrufani
124 | Roy Fecian Mwenera, Chama cha Wananchi (CUF) Msimizi wa Uchaguzi Moivo Magharibi Arusha amercjeshwa 172 2 Maendeleo (CHADEMA) &E;"a cha Mapinduzi Sapiwi Bariadi, Bariadi Simiyu amerejeshwa
Idriss Mwinyimbege, Chama cha Demokrasia na . - . Arusha, Arumeru Rufaa imekubaliwa mrufani
125 Msimamizi wa Uchaguzi Nduruma " Arusha . Alumbula Ahmedi Khalidi, Chama cha Alliance for Kigoma Ujiji, Kigoma Rufaa imekubaliwa na mrufani
Maendeleo (CHADEMA) Magharibi amerejeshwa " i izi i ingil ’
( ) Slanahinda B 9 ! 3 Change and Transparency (ACT- Wazalendo) Msimamizi wa Uchaguzi Kasingirima Mijini Kigoma amerejeshwa
ilanghinda Busiga
Magege Katemi Magege, Balyel?ele, Chamg cha Rufaa imekubaliwa mrufani Mwevi Ramadhani Mwevi, Rufaa imekubaliwa mrufani
126 | Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) P Nkurunguru | Magu, Magu Mwanza - 174 |Kamani Shegila Tunge, Chama cha Wananchi (CUF) | Chama cha Mapinduzi Kiseke llemela, llemela Mwanza
Mapinduzi (CCM) amerejeshwa (com) amerejeshwa
" n . . . Emmanuel Yohana Sima, Rufaa imekataliwa wagombea wote
Ally Shabani Muhimbani, Chama cha Demokrasia na | Joseph Margwe Matle, Cha- i Rufaa Wekatallwa vamuzi wa 175 | Rehema Hamis Bushir, Chama cha Mapinduz (CCM) Chama cha Wananchi (CUF) Mabama Uyui, Uy Tabora waendelee kugombea
127 " Duru Babati, Babati Vijijini Babati Msimamizi wa Uchaguzi
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) mrufani umebaki kama ulivyo Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
176 Abdallah Hatibu Hamadi, Chama cha Demokrasia na M Uch Msamb Jii T T M T Uch K f
128 Innocent Magesa Bisekeo, Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Ibungilo llemela, llemela Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) 'simamizi wa Uchaguzi sambwent i fanga, fanga Mjini | fanga lziwa .c aguzi ‘umuengua mrutant
na Maendeleo (CHADEMA) 9 9 ’ amerejeshwa unabaki kama ulivyo
» . . " .| Condrad Issaya Sembera, .
Jacob Peter Chisenge, . Trudypeter Kizito Mtwangiri, Chama cha Mapinduzi g Rufaa imekataliwa wagombea wote
129 | Leopard John Mbita, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Kisanga Kalambo, Kalambo Rukwa \5;{;; azﬁaéz:xakgagi?::a wote m (CCMm) Chama cha Demokrasia na | Ruaha Ulanga, Ulanga Morogoro waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) g Maendeleo (CHADEMA)
. - - - " " Myango Clavery Nkamanga, . .
Nabort Merchades Mrishi, Chama cha Demokrasiana |, . . . " Rufaa imekubaliwa mrufani Shitambala Sambwee Mwalyego, Chama cha . . Rufaa imekataliwa wagombea wote
130 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Itumbuli Magu, Magu Mwanza amerejeshwa 178 Mapinduzi (CCM) ;ham: c‘ha :)cmoDkEr;Is‘\j na |ltezi Mbeya Jiji, Mbeya Mijini | Mbeya waendelee kugombea
laendeleo
Chimile Jeremia John, Chama cha Demokrasia na Nyag’hwale, Rufaa imekataliwa uamuzi wa msima- Rufaa imekatali i wa Msil
131 g Msimamizi wa Uchaguzi Nundu 8 g Geita aizi wa uchaguzi kumuengua mrufani i - ufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
Maendeleo (CHADEMA) 9 Nyag'hwale unabaki kamga Ul 9 179 J}J\\us Mwakaluka Mwambela, Chama cha Demokia- | yeivampi o Uchaguzi  |lziwa Mbeya Jiji, Mbeya Miini | Mbeya izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
vyo sia na Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama uliwo
Jackson Abrahamu Chaula
David Modestusi Nyinge, Chama cha Demokrasia na . ’ N . " . Rufaa imekubaliwa mrufani Essau Bajebule Kasebele,
132 Chama cha Mapinduzi Miandege Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa .
Maendeleo (CHADEMA) (ccm) P 9 93 M. ringa M) 9 amerejeshwa 180 | Joely Wilson Hokola, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasiana |Mwasanga | Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mf::(;;::ax"‘g:‘b::gumbea wote
P i Maendeleo (CHADEMA) 9
- " ufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Jipe Kipesha Mshana, Chama cha Demokrasia na Filbert Francis Modamba, " PR, N " " N " . . Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani
133 | aendeleo (CHADEMA) Chama cha Mpinduzi (CCM) Magugu Babati, Babati vijijini | Manyara u’"r:z‘b‘::‘tg:;):lli‘vtgmue"QUH mrufani 181 | Marie Sospeter Machunde, Chama cha Kijamii Msimamazi wa Uchaguzi | Bunju Kinodnoni, Kawe Salaam amerejeshwa
Chiwinga Fred Francis,
- . . " Mwishashi Yusufu Ulenge, . . . . 3
Saidi Bakari Mbelwa, Alliance for Democratic A Handeni Mji, Handeni Rufaa imekubaliwa mrufani Chama cha Alliance for Rufaa imekataliwa wagombea wote
134 Chama cha Mapinduzi Mdoe . Tanga : induzi jini
Change (ADC) i p Mjini 9 amerejeshwa 182 |Kipaule Reuben Peter, Chama cha Mapinduzi (CCM) Change and Transparency Ruanda Mbeya Jiji,Mbeya Mjini | Mbeya waendelee kugombea
(ACT-Wazalendo)
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TANGAZO

Mapinduzi (CCM)

Master Njole Mwaitenga, Rufaa imekataliwa wagombea wote 232 Manase Samson Kajanga, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Unyianga Singida, Singida Miini | Singida Rufaa imekubaliwa mrufani
183 | Mwampiki Lucas Elly, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Mwakibete | Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya waendelee kugombeag Maendeleo (CHADEMA) 9 Viang gida, >ing ! 9 amerejeshwa
Maendeleo(CHADEMA) Joram Lugeyamba Ifunya, Chama cha Demokrasia na | Amani Anastori John, Cha- . Rufaa imekubaliwa mrufani
- 233 Kagondo Bukoba, Bukoba Mjini | Bukoba .
N . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
184 Abdukarim Mahmoud Juma, Chama cha Demokrasia M Uch Sisimb. Mbeya Jiii. Mbeya Miini | Mb Uch K p
na Maendeleo CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi isimba eya Jiji, Mbeya Mijini | Mbeya izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani - - ) Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
unabaki kama ulivyo Kashikashi Samanga Ligowoka, Chama cha Alliance . . _ ) )
234 Msimamizi wa Uchaguzi Dakawa Mvomero, Mvomero Morogoro izi wa Uchaguzi wa kumuengua mrufani
" y " " for Change and Transparency (ACT-Wazalendo) . .
Amani Paston Shombe, Chama cha Demokrasia na . . . Rufaa imekubaliwa mrufani unabaki kama ulivyo
185 Maendeleo (CHADEMA Msimamizi wa Uchaguzi Ipunga Mbozi, Vwawa Songwe esh
aendeleo ) amerejeshwa Elias John Msangi, Chama cha Demokrasia na ) . . " - Rufaa imekubaliwa mrufani
, ” 235 Msimamizi wa Uchaguzi Kaloleni Moshi, Moshi Mjini Kilimanjaro .
Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
186 Gerola Baptist Moyo, Chama cha Demokrasia na M i wa Uch . M P iho. S R izi wa Uch. ik fani
Moendeleo (CHADEMA) simamizi wa Uchaguzi lagagura eramiho, Songea uvuma izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani - [ Mioti Ladislaus! Silvester, - -
unabaki kama ulivyo Hassan Mohamed Libeneka, Chama cha Demokrasia N . . S Rufaa imekubaliwa mrufani
236 Chama cha Mapinduzi Miabani Ifakara Mji, Kilombero | Morogoro .
— " na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
: . Kirangi Shabani Husseni, " . (ccm)
187 Kasimu Omary Abdala, Chama cha Demokrasia na Chama cha Mapinduzi Hondomairo | Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) (ccm) amerejeshwa 237 | Amour Masha Salim, Chama cha Wananchi (CUF) Ally Ally lssa, Chama cha Fukayosi Bagamoyo, Bagamoyo | Pwani Rufaa imekubaliwa mrufan
Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
188 Clement Archie Singano, Chama cha Demokrasia na | Siri Jchn‘Michéel, Chama Konje Handeni Mji, Handeni Tanga Rufaa »\mekubaliwa mrufani salomala Selemant Kidagaa. Chama cha Wananchi Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Mjini amerejeshwa 238 (cUR gaa, Msimamizi wa Uchaguzi Jibondo Mafia, Mafia Pwani mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Alfred Velarius Kihiwily, Chama cha Demokrasia na . . . Rufaa imekubaliwa mrufani unabaki kama ulivyo
189 Maendeleo (CHADEMA Msimamizi wa Uchaguzi Mhukuru Peramiho, Songea Ruvuma esh
aendeleo { ) amerejeshwa 239 | Silaii Selemani Kachweka, Chama cha Demokrasia {0 Jqune Karaqwe. Karagwie Kagera Rufaa imekubaliwa mrufani
Josephat Nehemia Nofola, Chama cha Demokrasia | Mvungi Ismail Burhani, Cha-| . Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani na Maendeleo (CHADEMA) 9 g gwe, 9 g amerejeshwa
190 M ! HADEMA ha Mapi i (CCM) Kimara Ubungo, Ubungo I esh
na Maendeleo (Cl ) ma cha Mapinduzi (CCM) Salaam amerejeshwa R i Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
- Mgandi Omary, Chama cha Alliance for .
" . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- 240 Msimamizi wa Uchaguzi Kigombe Muheza, Muheza Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Saada Atiki Adamu, Chama cha Demokrasia na . " . " " Change and Transparency (ACT-Wazalendo) .
191 Msimamizi wa Uchaguzi Maanga Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani unabaki kama ulivyo
Maendeleo (CHADEMA) baki k i
unabaki kama ulivyo Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Mazengo Sospeter Mhunya, 24 Yusuphu Meli llapa, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Buhumbi Magu, Magu Mwanza mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Andrea Chizua Ngoligo, Chama cha Alliance for 9 P . va, Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) 9 gu, Mag . g . 9
192 Chama cha Mapinduzi Chahwa Dodoma unabaki kama ulivyo
Change and Transparency (ACT- Wazalendo) com Mijini amerejeshwa
can Elias John Msangi, Chama cha Demokrasia na Mariki Nassibu Abdalah, Rufaa imekataliwa wagombea wote
Amina John Sato, Chama cha Demokrasia na . . . Rufaa imekubaliwa mrufani 242 gl Chama cha Mapinduzi Kaloleni Moshi, Moshi Mjini Kilimanjaro g
193 Msimamizi wa Uchaguzi Kaseke Mpanda, Mpanda Katavi . Maendeleo (CHADEMA) waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa (Ccm)
‘Omary Hassani Mapunda, Chama cha Wananchi Ausi Mauridi Ausi, Chama Tunduru, Tunduru Rufaa imekubaliwa mrufani Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
194 (CUF) cha Mapinduzi (CCM) Jakika Kaskazini Ruvuma amerejeshwa 243 (Zglr}:}Muhamed Abdallah, Chama cha Wananchi Msimamizi wa Uchaguzi Miali Mvomero, Mvomero Morogoro mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Lucian Andrea Ammi, Chama cha Alliance for Change Rufaa imekataliva uamuzi wa Msimam- unabakl ema ulyo
195 . 9 Msimamaizi wa Uchaguzi Nar Babati, Babati vijijini Manyara izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Ramadhani Salum Magallah, Chama cha Demokrasia . . " Manispaa Morogoro, Rufaa imekubaliwa mrufani
and Transparency (ACT- Wazalendo) . . 244 Msimamizi wa Uchaguzi Kauzeni i Morogoro .
unabaki kama ulivyo na Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mjini amerejeshwa
Mwanabonde Halfan Waziri, Chama cha Wananchi Mwishashi Yusufu Ulgnge, Handeni Mji, Handeni Rufaa imekubaliwa mrufani Edson Godias Kimbary, Chama cha Demokrasia na Abduranaman Hussein . . - S Rufaa imekubaliwa mrufani
196 Chama cha Mapinduzi Mdoe . Tanga . 245 Kololy, Chama cha Mapin- | Maisaka Babati Mji, Babati Mjini | Manyara .
(CUF) Mjini amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) . amerejeshwa
(CCM) duzi (CCM)
Daniel Alfred Mwambipile, Rufaa imekataliwa wagombea wote 246 Eleneo Rugambwa Mpinzile, Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Ndama Karagwe, Karagwe Kagera Rufaa imekubaliwa mrufani
197  |Kipalule Reuben Peter, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na |Ruanda Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya waendelee ku ombeag na Maendeleo (CHADEMA) 9 gwe, g 9 amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) 9
. . . Shengena Joseph Kilel, . " "
- Daniel Lemoshi Rogey, Chama cha Demokrasia na . . Olorien/ Ngorongoro, Rufaa imekubaliwa mrufani
" " " Zacharia Juliano Mkundi, . . 247 Chama cha Mapinduzi ) Arusha .
Ali Juma Ali, Chama cha Alliance for Change and . . | Dares Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) Magaiduru Ngorongoro amerejeshwa
198 Chama cha Mapinduzi Vijibweni Kigamboni, Kigamboni . (ccm)
Transparency (ACT-Wazalendo) oM Salaam amerejeshwa
(ccm Ringoine Topiwo Tumbo, Chama cha Demokrasia na Emmanuel Gabriel Tonge, Ngorongoro, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
199 | Mlani Kaisi Mvakabana, Chama cha Demokcasia [y Mbeva i Mbeva Mini | Mbera Rufaa imekataliwa wagombea wote 248 Mazn e '(’CH AD‘éM " Chama cha Mapinduzi Olbalbal Ngm"gm' Arusha mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
na Maendeleo (CHADEMA) 9 ! va i ya i ¥ waendelee kugombea (ccm) gorong unabaki kama ulivyo
200 Peter Hayshi Qamara, Chama cha Demokrasia na Danstani Matle Panga, Cha- Qurus Karatu, Karatu Arusha Rufaa imekubaliwa mrufani Kifinyu Amini Mohamed, Lusho- Rufaa imekataliwa wagombea wote
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) " amerejeshwa 249 | Bakari Ali Said, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Mwangoi Lushoto, Mialo 9
- - - Maendeleo (CHADEMA) to,Tanga waendelee kugombea
Shabani Ramadhani Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- ael
201 | Salimu Adamu Salimu, Chama cha Wananchi (CUF) | Kitombo, Chama cha Malezi Handeni, Handeni Tanga izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 250 Mahunda Khatib Hassan, Chama cha Mapinduzi Chama cha Demokrasia na Malibwi Lushoto, Lushoto Tanga Rufaa imekataliwa wagombea wote
Mapinduzi (CCM) unabaki kama ulivyo (ccm) Maendeleo (CHADEMA) ’ 9 waendelee kugombea
Charles Gerald Maguluma- y Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
2zya, Chama cha Alliance for Rufaa imekataliwa wagombea wote 251 Luoga Richard Emanuel, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kidete Kilosa, Kilosa Morogoro mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
202 | Yuda William Mbegan, Chama cha Mapinduz (CCM) | 21" Kipanga ~[Sikonge, Sikonge | Tabora 9 Maendeleo (CHADEMA) 9 ' 9 cnaguz 9
Change and Transparency waendelee kugombea unabaki kama ulivyo
(ACT- Wazalendo)
- - Abasi Ally Mussa, Chama cha Demokrasia na Rama‘dhgm Bendera . Rufaa imekubaliwa mrufani
. " Severin Pulishen Bugoha, 252 Shekivuli, Chama cha Kilole Lushoto, Lushoto Tanga
Amosi Kamugisha Augustine, Chama cha Demokrasia . Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) " amerejeshwa
203 Chama cha Mapinduzi Murongo Kyerwa, Kyerwa Kagera . Mapinduzi (CCM)
na Maendeleo (CHADEMA) coM amerejeshwa
(CCM) ) ) Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Nurdin Abdallah Mahiki 253 Twaha Issa Chamani, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kihanga Karagwe, Karagwe Kagera mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Abdul Karim H Mkanilo, Chama cha Alliance for o s Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) 9 9 gwe, 9 9 9 . 9
204 Chama cha Mapinduzi Njinjo Kilwa, Kilwa Kaskazini | Lindi N unabaki kama ulivyo
Change and Transparency (ACT- Wazalendo) oM amerejeshwa
can Mbata Hamid Mohamedi, Chama cha Mapinduzi Bruce Cuthbert Nyamwangi, Rufaa imekataliwa wagombea wote
205 Marwa Chacha Kisyeri, Chama cha Alliance for Donnard Ndaro Protas, Cha- Kitangiri llemela, llemela Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani 254 (ccm) " P Chama cha Demokrasiana | Kwa Kilosa | Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa waendelee ku ombeag
Change and Transparency (ACT- Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) 9 ' amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) 9
Msuya Salum Saidi, Chama cha Demokrasia na Mahanyu Karimju Samwell, . Rufaa imekubaliwa mrufani Mussa Isaka Kijangwa, Chama cha Demokrasia na Shekaholwe Voge wa‘mb" Rufaa imekubaliwa mrufani
206 Chama cha Mapinduzi Lukozi Lushoto, Mlalo Tanga . 255 Chama cha Mapinduzi Ngwelo Lushoto, Lushoto Tanga
Maendeleo (CHADEMA) (com) amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) (ccm) amerejeshwa
. Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- : Yona Andrew Mambala, . "
Bernard Ezekiel Chomola, Chama cha Alliance for Omary Gerre Omary, Chama Dares . Karashan Stephen Japhet, Chama cha Demokrasia Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekataliwa wagombea wote
207 5 . Bunju Kinondoni, Kawe izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 256 Chama cha Mapinduzi Ntyuka " Dodoma
Change and (ACT- cha D Makini Salaam . . na Maendeleo (CHADEMA) Miini waendelee kugombea
unabaki kama ulivyo (ccm)
Andrew Staford Kasesela, " . Kirangi Shabani Husseni, . " .
208 | Chaula Tunebe Hopes, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | llomba M.t?e.ya Jij, Mbeya Mbeya Rufaa imekataliwa wagombea wote 257 | Mwiru Adamu Sauri, Chama cha Wananchi (CUF) Chama cha Mapinduzi Hondomairo Kolr\doa M, Kondoa Dodoma Rufaa \.mekubahwa mrufani
Mjini waendelee kugombea Mjini amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) (ccm)
Shinda Nkwambi Sosoma, Chama cha Demokrasia | Saada Said Sizya, Chama . . ' Rufaa imekubaliwa mrufani Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
209 ; Igigwa Sikonge, Sikonge Tabora . Amani Joseph Temba, Chama cha Alliance for - - R SN L A n
na Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa 258 Msimamizi wa Uchaguzi Mabogini Moshi, Moshi Vijijini Kilimanjaro | mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) baki k I
" . : Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- unabaki kama ulivyo
Serafini Rashidi Mchala, Chama cha Demokrasia na | John Romwald Msoffe, Cha- . I IV B -
210 N N Vumari Same, Same Magharibi | Kilimanjaro | mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani - N Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) Kibiba Juma Issa, Chama cha Demokrasia na .
unabaki kama ulivyo 259 (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Hemtoye Lushoto, Mialo Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
' unabaki kama ulivyo
Zacharia Sitta Magembe, Chama cha Demokrasia na Ibupulu Gambang'adi . Rufaa imekubaliwa mrufani "
m Kaliba, Chama cha Mapin- | Mwanhuzi Meatu, Meatu Simiyu . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam-
Maendeleo (CHADEMA) " amerejeshwa Alphonse Charles Luvunzu, Chama cha Alliance for . . " . . "
duzi (CCM) 260 Msimamizi wa Uchaguzi Miali Mvomero, Mvomero Morogoro izi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) baki k I
o1 | Mohamed Idd lkome, Chama cha Demokrasiana | Yakubu Kidula, Chama cha | o - Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani unabaki kama ulivyo
Maendeleo (CHADEMA) Mapinduzi (CCM) ’ amerejeshwa Joseph Masinde Malima, Chama cha Demokrasia na . . " Rufaa imekubaliwa mrufani
261 Msimamizi wa Uchaguzi Nyasiura Bunda, Bunda Mjini Mara .
" Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
Amina Iddi Hassan, Chama cha Demokrasia na Kiberenge Mohamed Abd, Kondoa Mijini, Rufaa imekubaliwa mrufani
213 Maendeleo (CHADl’EMAj Chama cha Mapinduzi Kondoa Mjini Kondoa ij‘, ’ Dododma amereieshwa 262 Meshack Simon Ntandu , Chama cha Allience for John Mtitu Kulunya, Chama \khanoda Singida Vijijini, Singida Singida Rufaa imekubaliwa mrufani
(CCM) d 4 Change and Transparency (ACT-Wazalendo) cha Mapinduzi (CCM) Kaskazini 9 amerejeshwa
Mwangambaku Henry Harrison, Chama cha Boyd Nazareth Mwabulan- Rufaa imekataliwa wagombea wote Teddy Emilyo Mwisa, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
214 Ma inguzw (ccm) v ’ ga, Chama cha Demokrasia | Forest Mbeya Mjini, Mbeya Jiji | Mbeya waendelee ku ombeag 263 | Sawani Philipo Juli, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasiana | Kihesa Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
P na Maendeleo (CHADEMA) 9 Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama ulivyo
25 Benedict Egino Komba, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Ipagala Dodoma Jiji, Dodoma Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani Kingaja Bakari Rajabu, Chama cha Demokrasia na Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Maendeleo (CHADEMA) 9 pag Mijini amerejeshwa 264 92 (CHA[J)EM/)&) Msimamizi wa Uchaguzi Mbaramo Lushoto, Mialo Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
" : Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- unabaki kama ulivyo
Furaha Wilson Mbakile, Chama cha Demokrasia na h n " Dares N - n
216 Msimamizi wa Uchaguzi Jangwani llala, llala mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani " " " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Maendeleo (CHADEMA) Salaam . Idiva Haridi Hoseni, Chama cha Alliance for Change " o N "
unabaki kama ulivyo 265 Msimamizi wa Uchaguzi Mbaru Lushoto, Mialo Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
and Transparency (ACT-Wazalendo) baki k I
Kumbulu Abdallah Hamisi, Chama cha Demokrasia o . } | Morogoro Manispaa, Rufaa imekubaliwa mrufani unabaki kama ulivyo
217 Msimamizi wa Uchaguzi Kichangani Morogoro
na Maendeleo (CHADEMA) Morogoro Mjini amerejeshwa Angelo Raphael Kullaya, Chama cha National . " "
Convenction for Construction and Reform Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
21g | Robert Roman Mwakigomba, Chama cha Alliance for Msimamizi wa Uchaguzi Kimara Ubungo Ubungo Dare es Rufaa imekubaliwa mrufani 266 (NCCR -Mageuzi) Msimamizi wa Uchaguzi Okaoni Moshi, Moshi Vijijini | Kilimanjaro | mizi wavahaguu‘ kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Salaam amerejeshwa unabaki kama ulivyo
29 Namatonya Haji Yusuph, Chama cha Civic United Msimamizi wa Uchaguzi Likongolewe | Liwale, Liwale Lindi Rufaa \»mekuballwa mrufani Rufea Imekataliwa vamuzi wa Msima
Front (CUF) amerejeshwa Hamad Hamad Kamtande, Chama cha Demokrasia N . o - : .
267 Msimamizi wa Uchaguzi Nangando Liwale, Liwale Lindi mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Andrea Michael John, Chama cha Alliance for Emmanuel S Chibago, Cha- ji Dodoma, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani na Maendeleo (CHADEMA) baki ki i
220 . . Matumbulu L Dodoma N unabaki kama ulivyo
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) Mjini amerejeshwa - - - - -
Shaban Rajabu Shaban, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
éaCkSO" AdaTsunCMasetso., O‘a'“aRC": National Fedinand Ignas Mnyota, Rufaa imekubal fani 268 | Ally Hamis Kafula, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Nzubuka Uyui, Tabora Kaskazini | Tabora mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
21 | Convenction for Construction and Reform Chama chaMapinduzi | Nsalala | Mbeya, Mbeya Viini | Mbeya ufaa imekubaliva mrufani Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama ulivyo
(NCCR -Mageuzi) amerejeshwa -
(ccm) - . . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Mbezi Wilibadi Mwombeki, Chama cha Demokrasia " " Dares
269 Msimamizi wa Uchaguzi Magomeni Kinondoni, Kinondoni mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Rodrick Aron Niwazembe, Chama cha Demokrasiana |\ . . —_— Rufaa imekubaliwa mrufani na Maendeleo (CHADEMA) Salaam unabaki kama ulivyo
222 Msimamizi wa Uchaguzi Ulenje Mbeya, Mbeya Vijijini | Mbeya . Ivye
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa Rufea mekabal -
Joseph Gabriel 270 | Josephat Kinyina Buhire, Chama cha Wananchi (CUF) | Msimamizi wa Uchaguzi Nyabiyonza | Karagwe, Karagwe Kagera utaa imekubaliwa mrufant
Mwakanyamale, Chama cha Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- amerejeshwa
223 | Patric Eckson Mbilinyi, Chama cha Mapinduzi (CCM) ” \ Mabatini Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Abdurahaman Mohamed Muombo, Chama cha Rashidi Juma Mringa, Cha- | . .. P . Rufaa imekubaliwa mrufani
Demokrasia na Maendeleo i n . Kibiti Kibiti, Kibiti Pwani ;
(CHADEMA) unabaki kama ulivyo Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) ma cha Wananchi (CUF) amerejeshwa
P " Thomas Daniel Kiruya, Chama cha Demokrasia na . . N . — S Rufaa imekubaliwa mrufani
" Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 272 i Msimamizi wa Uchaguzi Ruvu Remit | Simanjiro, Simanjiro | Manyara
224 Alphonse Charles Luvunzu, Chama cha Alliance for Msimamizi wa Uchaguzi Miali Mvomero, Mvomero Morogoro mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) . " "
unabaki kama ulivyo . . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
m Henry Mtinda Matata, Chama cha Tanzania Labour M Uch . Kitangiri llemela. llemel M izi wa Uch ik fani
225 Lulenga Mathias Tegezya, Chama cha Alliance for Msimamizi wa Uchaguzi Muriti Ukerewe, Ukerewe Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani Party (TLP) simamizi wa Uchaguzi ftangirt emela, llemela wanza mizi wa Uc aguz{ umuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) 9 i amerejeshwa unabaki kama ulivyo
" n " P " - Novat Kalokola Augustine, Chama cha Demokrasia Rufaa imekubaliwa mrufani
Elifuraha Mason Ndure, Chama cha Demokrasia na | Yaigongo Yoeli Mrutu, Cha- N . Rufaa imekubaliwa mrufani 274 . Msimamizi wa Uchaguzi Ihanda Karagwe, Karagwe Kagera .
226 Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) Ruw Same, Same Magharibi | Kilimanjaro amerejeshwa na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
o " Isack Zebedayo Chidole, Chama cha Demokrasia na | Edward Juma Magawa, Cha- Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekataliwa wagombea wote
| Awesu Muhidin Ramadhani, i 275 P Ihumwa i Dodoma
27 Garus Deodatus Makereketa, Chama cha Wananchi Chama cha Mapinduzi Kisutu Bagamoyo, Bagamoyo | Pwani Rufaa \vmekubahwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) Miini waendelee kugombea
(CUF) amerejeshwa " "
(ccm) Salehe Ahmad Mwaliko, Handeni Mi, Handeni Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
276 | Masoud Omari Mhina, Chama cha Wananchi (CUF) Chama cha Mapinduzi Mabanda - o Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
- y Omari Kanyela Kanyela, . Miini N
Simbili Abdallah Makanyaga, Chama cha Alliance for . " Tunduru, Tunduru Rufaa imekubaliwa mrufani (ccm) unabaki kama ulivyo
228 Chama cha Mapinduzi MajiMaji S Ruvuma .
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Kaskazini amerejeshwa - - " "
(CCMm) Dawite Qamara Bura, Chama cha National Convenc- Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
. y Eluthery Joseph Bura, Cha- v " o : "
m A 277 |tion for Construction and Reform Dareda Babati, Babati Vijijini | Manyara mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Damka Raphael Osward, Chama cha Demokrasia na Hadija Rashidi Kalama, Rufaa imekubaliwa mrufani (NCCR ~Mageuzi) ma cha Mapinduzi (CCM) unabaki kama ulivyo
229 ’ Chama cha Mapinduzi Mbasa Kilombero, Ifakara Mji | Morogoro 9 ¥
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa - - " "
(CCM) Mullah Omary Mussa, Chama cha Demokrasia na . . S . Rufaa imekubaliwa mrufani
278 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Bungu Kibiti, Kibiti Pwani esh
- | Mkula Faustine Atanas, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- aendeleo ) amerejeshwa
Alfred Arkado Mpandashalo, Chama cha Mapinduzi . . . " "
230 (ccm) Chama cha Demokrasia na | Mkowe Kalambo, Kalambo Rukwa izi wa Uchaguzi wa kumuengua mrufani 279 Isack Sebastian Lusambo, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kapala Katavi Rufaa imekubaliwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama ulivyo Maendeleo (CHADEMA) 9 Msenga amerejeshwa
231 Pius Ally Mhehe, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Mtibwa Mvomero, Mvomero Morogoro Rufaa \vmekuballwa mrufani Consorata Sebastian Kanyima, Chama cha Demokra- Audax Tinkagubazile Rufaa imekubaliwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa 280 Kabakama, Chama cha Businde Kyerwa, Kyerwa Kagera .
sia na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
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. . | Mwaipopo Andrea Lameck, . " " . . . | Paulo Masong Magariye, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
281 Mwanyangala Erasto Mbipa, Chama cha Demokrasia Chama cha Mapinduzi Igoma Mbeya, Mbeya Vi Mbeya Rufaa {mekuballwa mrufani 326 Martin Gwaruda Gidiyangu, Chama cha Demokrasia Chama cha Mapinduzi Ari Manyara mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa na Maendeleo (CHADEMA) . .
(ccm) (CCM) unabaki kama ulivyo
8 Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- ) Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Kulaya Apolinary Thobias, Chama cha Demokrasia na " - " _— . . y L . " Patrice Gerge Manyama, Chama cha Demokrasiana |Jacob Bilikuli Elias, Chama |, [ . . " " . N "
282 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Ipembe Singida, Singida Mjini | Singida mizi wa.UchaguU» kumuengua mrufani 327 Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Magara Babati Vijijini, Babati | Manyara mizi wa Uchaguzl. kumuengua mrufani
unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
. . . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Goodluck Hapson Lekey, Chama cha Demokrasia na | Badi Ally Damson Chama . " Moshi Vijijini, Moshi S Rufaa imekubaliwa mrufani
Verynice Baltazari Lymo, Chama cha Tanzania . . Kilema " . . . " 328 . Kimochi I Kilimanjaro .
283 Msimamizi wa Uchaguzi . Moshi, Vunjo Kilimanjaro | mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Vijiini amerejeshwa
Labour Party (TLP) Kaskazini baki ki i
unabaki kama ulivyo Lusekelo Ambilikile
Mehili Mikidadi Abdallah, Chama cha Allance for | Mussa Omari Mkoyage, , » Rufaa imekubaliwa mrufani 329 |JUllus Malingo Mendagalile, Chama cha Mapinduzi | Mwakibibi, Chama cha tende Mbeya Jiji, Mbeya Miini | Mbeya Rufaa imekataliwa_wagombea wote
284 Chama cha Mapinduzi Likongowele |Liwale, Liwale Lindi . (ccm) Demokrasia na Maendeleo waendelee kugombea
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) amerejeshwa
(ccm) (CHADEMA)
Simon Emmanuel Ndihabi, Chama cha Demokrasia Andrea Anthony Nginila, Nyamhon- Rufaa imekataliva uamuzi wa Msima- Hilda Tenson Msongole, Rufaa imekataliwa wagombea wote
285 . Chama cha Mapinduzi v llemela, llemela Mwanza mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 330 |Adam Hussen Simbaya, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Mbalizi Road | Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya 9
na Maendeleo (CHADEMA) golo . waendelee kugombea
(CC™) unabaki kama ulivyo Maendeleo (CHADEMA)
Mariam Simon Mwamahonje, Chama cha Demokrasia Noah Mwibalege P T T, . Rufaa imekubaliwa mrufani Thakibu Yusuph Abdallah, Chama cha Demokrasia Mariam Sospele.v Jackson, . Musoma Mjini,Musoma Rufaa imekataliwa wagombea wote
286 Mwashibanda, Chama cha | Shizuvi Mbeya, Mbeya Vijijini | Mbeya . 331 Chama cha Mapinduzi Mwigobero Mara
na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa na Maendeleo (CHADEMA) Manispaa waendelee kugombea
Mapinduzi (CCM) (CCM)
e Mohamed Ally Mahangab- . " " . . Sanya Muhidini Bunaya, . "
287 Juma Ali Kipanga, Chama cha Alliance for Change ana, Chama cha Mapinduzi | Miembwe Liwale, Liwale Lindi Rufaa !mekuballwa mrufani 332 Mussa Hamis Bashwari, Chama cha Demokrasia na Chama cha Mapinduzi Kimbiji Kigamboni Kigamboni Dares Rufaa imekubaliwa mrufani
and Transparency (ACT-Wazalendo) (ccm) amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) (ccm) salaam amerejeshwa
Peter Joshua Sagilo, Chama cha Demokrasia na . - . Dodoma Jiji, Dodoma R‘?ff’a lmekata\\v‘{a uamuzi wa Msima- Wawili Mohamed Mfundo, Chama cha National Con- . o " S Dares R\.J'?a \mekalallv{a uamuzi wa Mswmarv
288 Msimamizi wa Uchaguzi Tambukareli T Dodoma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 333 " . Msimamizi wa Uchaguzi Msigani Kimbamba, Ubungo mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Maendeleo (CHADEMA) Mijini . " vetion for Constraction and Reform (NCCR-Mageuzi) Salaam .
unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
Mhengilolo Christus Casiah, Chama cha Demokrasia Makonga Charles Joh.n, Mafinga Mji, Mafinga Rufaa imekubaliwa mrufani Jafaria George Kigoda, Chama cha Demokrasia na Mahadhi lddi He.pautwa. y . o . Rufaa imekubaliwa na mrufani
289 Chama cha Mapinduzi Isalauanu - Iringa N 334 Chama cha Mapinduzi Kitanzini Iringa Mjini,Iringa Mji | Iringa .
na Maendeleo (CHADEMA) (ccm) Mijini amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) (ccm) amerejeshwa
Kesia Elias Msaghaa, Chama cha Demokrasia na Rufaa imekataliva uamzi wa Msima- Castro Robert Mwansimba Rufaa imekataliwa wagombea wote
290 ghaa, Msimamizi wa Uchaguzi Kisaki Singida, Singida Mjini | Singida mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 335 | Kipaule Reuben Peter, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Waziri, Chama cha Wana- Ruanda Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya 9
Maendeleo (CHADEMA) . " waendelee kugombea
unabaki kama ulivyo nchi (CUF)
Zuberi Shomari Rajabu, Chama cha Alliance for Rashid Swalehe Saidi, Cha- " Tunduru, Tunduru R‘?f.“ lmekata\\v‘{a vamuzi wa Msima- Nswila Yisambi Isaya, Chama cha Demokrasia na Anderson Mwiongeshe | " rufaa imekubaliwa mrufani
29 y Mbati - Ruvuma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 336 Kabengawa, Chama cha Isuto Mbeya, Mbeya Vijijini | Mbeya .
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) Kusini . " Maendeleo (CHADEMA) ) ) amerejeshwa
unabaki kama ulivyo Mapinduzi (CCM)
Anne Sifa John, Chama cha Alliance for Change and . . " Dodoma Jiji, Dodoma R‘f’“ imekataliva uamuzi wa Mslma-. Tiophil Bura Fuunay, Chama cha Demokrasia na Yahaya Ham\s\ toya, Chama M?a \mekalallwa uamuzi via Msima-
292 Msimamizi wa Uchaguzi Mnadani " Dodoma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 337 cha Mapinduzi (CCM) Ayasanda Babati,Babati Manyara mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Transparency (ACT-Wazalendo) Mj Maendeleo (CHADEMA) N
unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
Abdul Saanane Mchaula, . " Willy Fundi Joseph, Chama cha Demokrasia na . .
293 [ Said Laida Ally, Chama cha Wananchi (CUF) Chama cha Mapinduzi Nakapanya | 1undurt. Tunduru Rovuma | Rufaa imekubaliwa mrufani 338 | Maendeleo (CHADEMA) Msimamiziwa Uchaguzi | Ng'ong'ona | D000M8 JiiD0doma o g | Rufaa imekubaliwa Mrufani
(ccm) Kaskazini amerejeshwa Mijini amerejeshwa
Philimon Ndinadyo Ntimala, Chama cha Demokrasia . . ) . Dares Rufaa imekubaliwa mrufani Conrad Menrad Mlowe,
294 Msimamizi wa Uchaguzi Vijibweni Kigamboni, Kigamboni . " " .
na Maendeleo (CHADEMA) Salaam amerejeshwa Mpaji Mwampetele Mwankenda, Chama cha Mapinduzi . "
339 |ch ha W hi (CUF ccM Jlal Jringa. Iringa Miini i Rufaa imekubaliwa Mrufani
Deogratius Felix Kimaro, Chama cha National Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- ama cha Wananchi (CUF) (CCMm) ala ringa, Iringa Mjini ringa amerejestwa
295 | Convenction for Construction and Reform Msimamizi wa Uchaguzi Uru Mashariki | Moshi, Moshi Vijijini Kilimanjaro | mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
(NCCR -Mageuzi) unabaki kama ulivyo
Conrad menrad mlowe
Mwaludumu Kalinga, Denis Herman Lupembe, Chama cha Demokrasia na i
Mduda Kwame Atanas, Chama cha . " T " . " ’ Chama cha Mapinduzi Rufaa imekubaliwa Mrufani
) Chama cha Mapinduzi " Miji Mafinga, Mafinga . Rufaa imekataliwa Wagombea wote 340 | Maendeleo (CHADEMA) llala Iringa, Iringa Mjini Iringa .
296 |Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) (ccm) Wambi Mijini Iringa waendelea kugombea (cCcm) amerejeshwa
a1l n Hamida Kassim Maftah, Chama cha
Zakaria Julio Mkundi, Cha- ' Omary Omary Haji, Chama
- . . . . |Dares Rufaa imekubaliwa Mrufani National Convention ¢ Dodoma Jiji,Dodoma Rufaa imekubaliwa Mrufani
297 | Suleiman Bakari Mbogo, Chama cha Wananchi (CUF) | ma cha Mapinduzi (CCM| Vijibweni Kigamboni, Kigamboni induzi ’
9 (cun P ( ) ! 9 9 saalam amerejeshwa el for Construction and Reform (NCCR — Mageuzi) cha Mapinduzi (CCM) Makole Miini Dodoma amerejeshwa
Samweli Musaku Mziba,
Naima Joseph Nyange, Chama cha Demokrasia na L : Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa Mrufani issi
298 o Chama cha Mapinduzi Hazina " . Dodoma y Mushika Robert Robson, Chama cha Demokrasia na Khery Nassoro Missinga, .
Maendeleo (CHADEMA) Mj amerejeshwa Chama cha Mapinduzi . X § Dares Rufaa imekataliwa Wagombea wote
(CCM) 342 | Maendeleo (CHADEMA) Bunju Kinondoni, Kawe
(ccm) saalam waendelee kugombea
Mohamedi Yasini Mieani,
299 Rashidi Mohamedi Ajida, Chama cha Alliance for Chama cha Mapinduzi Nalasi Tunduru, Tunduru Ruvuma Rufaa imekubaliwa Mrufani - - - - - -
Change and Transparency (ACT — Wazalendo) (ccm) Mashariki Kusini amerejeshwa Allan Kais Mwakabana, Chama cha Demokrasia na o » . R‘f’?a \mekalallv@ Uamuzi wa Ms\ma-»
343 | Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Itiji Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
a pver " unabaki kama ulivyo
L ph " ufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
300 | Mathiasi Philemon Raymond, Chama cha Demokrasia | oo o0\ Uchaguzi Chang’ombe Dodoma Jiji,Dodoma | oo mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Anastela Kokusima Alphonce, X
na Maendeleo (CHADEMA) Mjini R Chama cha Mapinduzi (CCM) Katunzi Jonathan John, . "
unabaki kama ulivyo ; . Manispaa Bukoba, Rufaa imekataliwa Wagombea wote
v v o o 344 Chama cha Demokrasia na | Kibeta Bukoba Mjini Kagera waendelee kugombea
Omary Seleman Rulengwa, Chama cha Wananchi enga Yusuph Bmary, i.ha- Dar es Rufaa imekubaliwa Mrufani Maendeleo (CHADEMA)
301 ma cha Mapinduzi (CCM) Mburahati Ubungo, Ubungo .
(CUF) saalam amerejeshwa
avier Nehimbi Kahamb, Kasimu Salumu Nyuha, Chama cha Demokrasia na Rufaa imekubaliwa Mrufani
avier Nchimbi Kahamba, i 345 | Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Uhamaka Singida, Singida Mjini | Singida .
302 | Amina Seif Mgelwa, Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Lupiro Ulanga, Ulanga Morogoro Rufaa imekatalivia Wagombea wote amerejeshwa
waendelea kugombea
Maendeleo (CHADEMA) - - - - - - -
% Sakari James Felix Katani, Chama cha Demokrasia na Eluthery Joseph Burra, Cha Rufaa imekataliwa Uamuzi wa Msima-
Imwanga Bakar Hassan, i i 346 | Maendeleo (CHADEMA) : %" | Dareda Babati,Babati vijjini Manyara mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
303 |Shauri Iddi Mussa, Chama cha Wananchi (CUF) | Chama cha Mapinduzi Makurumia | Ubungo, Ubungo bares Rufaa imekubaliwa Mrufani ma cha Mapinduzi (CCM) unabaki kama ulivo
(ccm) saalam amerejeshwa Ivy¢
- William Stiven Mashamba, Mapambano Joseph Iduka, Rufaa imekataliwa Wagombea wote
Malugu Manosu Miyagahonge, Chama cha Salira Ayoub Fransis, Rufaa imekataliwa Wagombea wote 347 | Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Bugogwa llemela, llemela Mwanza waendelee kugombea
304 h Chama cha Demokrasia na ~ | Minera Ulanga, Ulanga Morogoro Maendeleo (CHADEMA) g
Mapinduzi (CCM) waendelea kugombea
Maendeleo (CHADEMA) - - -
M. Zeno M i Athumani Said Kambl, Chama cha Demokrasia na Manispaa ya Morogoro, Rufaa imekubaliwa Mrufani
layowa Zeno Mongeri, i 348 | Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Bigwa ’| Morogoro .
305 | Jacob Selesius Sauri, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Vigoi Ulanga, Ulanga Morogoro Rufaa imekataliva Wagombea wote Morogoro Mjini amerejeshwa
waendelea kugombea
Maendeleo (CHADEMA) -
Abdulrahman Amri-Sige, Chama cha Tanzania Labour | Zakaria Julio Mkundi, Ch D Rufaa imekubaliwa Mruf oo s e Rufaa imekataliwa uamuizi wa Msima
ulrahman Amri-Sige, Chama cha Tanzania Labour | Zakaria Julio Mkundi, Cha- | .. . . |Dares ufaa imekubaliwa Mrufani Chama cha National Convention o - fe / -
306 Party (TLP) ma cha Mapinduzi (CCM) Vijibweni Kigamboni, Kigamboni | _ amerejeshwa 349 | Construction and Reform (NCCR - Mageuz) Msimamizi wa Uchaguzi Mwanzage | Tanga Jiji, Tanga Mjini | Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
- unabaki kama ulivyo
Abdulrahmani Hassan Omari, Chama cha Alliance for | Kimati Godias Antony, Cha- " " o R‘ff.aa |mekatahw‘a vamuziwa Mslmfa-‘
307 Change and Transparency (ACT- Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) Msambweni | Tanga Jij, Tanga Mjini | Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Noah Matle Amma Goti, Chama cha Demokrasia na En- Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
unabaki kama ulivyo 350 (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi damaghan Karatu, Karatu Arusha mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
) " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- ghang unabaki kama ulivyo
Zidadu Ally Matila, Chama cha Demokrasia na . - . . . - L . "
308 Msimamizi wa Uchaguzi Liwale Mjini | Liwale, Liwale Lindi mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Zuberi Rashidi Likajwike, Chama cha Alliance
Maendeleo (CHADEMA) . " ) ’ Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
unabaki kama ulivyo for Change Tunduru, Tunduru u
- — - - - - 351 Msimamizi wa Uchaguzi Kalulu Ruvuma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
§ . Salima Huseini Limbalam- Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- and Transparency (ACT — Wazalendo) Kaskazini !
Haji Said Mkuu Wapeku, Chama cha Alliance for " . Tunduru, Tunduru L . " unabaki kama ulivyo
309 bala, Chama cha Mapinduzi | Namiungo S Ruvuma mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Kaskazini . "
(ccm) unabaki kama ulivyo Bakari Issa Nakhi, Chama cha Demokrasia na Majidi Mohamedi Gwandi, Rufa imekubaliwa Mrufani
i i 352 | Maendeleo (CHADEMA) Chama cha Mapinduzi Bereko Kondoa, Kondoa Dodoma ;
Dr Mwamhehe Hamza Athumani , Chama cha Norbert Boniface Kaga.h, . . " Rufaa imekataliwa Wagombea wote ( ) P amerejeshwa
310 . . Chama cha Demokrasia na | Kitwiru Iringa Miji, Iringa Mjini | Iringa (CCM)
Mapinduzi (CCM) waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) Dustan Naftari Saambili, Chama cha Demokrasia na | Deston D Kinunda, Chama Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
; . " Hemed Jafari Libii, Chama " . . . Rufaa imekubaliwa Mrufani 353 | Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Uyole Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
3n Lilembe Hamisi Iddi, Chama cha Wananchi (CUF) cha Mapinduzi (CCM) Barikiwa Liwale, Liwale Lindi amerejeshwa unabaki kama ulivyo
Martini Loth Kunta, Chama cha Demokrasia na Heriel Elieza Mjema, Chama " " . Rufaa imekubaliwa Mrufani Tatu Saidi Kassimu, Chama cha Tanzania Labour
' . P " . o Rufaa imekubaliwa Mrufani
31 Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Stesheni Same, Same Magharibi | Kilmanjaro amerejeshwa 354 | Party (TLP) Msimamizi wa Uchaguzi Majengo Tanga Jiji, Tanga Mjini | Tanga amerejeshwa
Julius Lawrence Nshanga,
Likata Azizi Mfaume, Chama cha Alliance for Change | Chama cha Mapinduzi A Rufaa imekubaliwa Mrufani Konga Hassan Mgonda, Timimu Idrisa Karata, "
3 and Transparency (ACT-Wazalendo) (ccm) Viwanja Sitini | Kilombero, lfakara M| Morogoro amerejeshwa 355 | Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na | Usambara | Bumbuli, Bumbuli Tanga Rufaa imekataliwa wagombea wote
waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA)
Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Lucas James Mokiwa, Chama cha Demokrasia na Shabani Ramadhani . .
i i i N " " Rufaa imekubaliwa Mrufani
314 Lwitiko Anyelwisye Lubalile, Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Kawetele Rungwe, Rungwe Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 356 |Maendeleo (CHADEMA) Kitombo, Chama cha Malezi Handeni, Handeni Tanga utaa imekubaiiwa Nrutant
na Maendeleo (CHADEMA) . " . . amerejeshwa
unabaki kama ulivyo Mapinduzi (CCM)
. Kimelenyi Sadick Maiko, Rufaa imekataliwa mrufani,uamuzi wa Saidi Jubair Ausi, Chama cha Demokrasia na Mohammed Boniface .
’ ’ y " Rufaa imekubaliwa Mrufani
N d:‘“::TgH':%aE”J:)‘ Chama cha Demokiasiana | ¢yyny cha Mapinduzi | Mawindi | Mbarali, Mbaral Mbeya Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua 357 | Maendeleo (CHADEMA) Rubondo, Chamacha  |Mzenga | Kisarawe, Kisarawe | Pwani amerejeshwa
(CCM) mrufani unabaki kama ulivyo Mapinduzi (CCM)
. . : Elias Amani Mwasandele, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msimam- Rose Anael Moshi, Chama cha Demokrasia na " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
' F——— " Mwananya- | Manispaa Kinondoni, |Dar es L :
316 Rejabu Timothy Katete, Chama cha Demokrasia na Chama cha Mapinduzi Isange Busekelo, Busekelo Mbeya izi wa Uchaguzi wa kumuengua mrufani 358 |Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi ¥ anispaa mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Maendeleo (CHADEMA) A mala Kinondoni saalam N
(ccm) unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
B Islam Rajab Ally, Msimamizi wa Uchaguzi Kilimani Mji Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani Katoba Issa Mussa, Chama cha
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mjini amerejeshwa 359 Alliance for Change Msimamizi wa Uchaguzi Mburahati Ubungo, Ubungo Dares Rufaa \.mekubahwa Mrufani
- - " " and Transparency (ACT — Wazalendo) saalam amerejeshwa
Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Yusuph Mussa Ngwegwe, Chama cha Demokrasia . - . L . "
318 na Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Kayenze llemela, llemela Mwanza mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
unabaki kama ulivyo Athumani Jafari Kitunwike, Chama cha Wananchi Abdala Hamisi Malombe, . . .
P " . " " Chama cha Mapinduzi . Rufaa imekubaliwa Mrufani
. Mwaiseje Isyolo Polisya, Rufaa imekataliwa uamuzi wa 360 |(CUF) Nangano Liwale, Liwale Lindi .
Mussa Abdallah Ismail, . " . . " (CCM) amerejeshwa
319 Chama cha Mapinduzi (CCM) Chama cha Demokrasia na |lyela Mbeya Jiji, Mbeya Mijini | Mbeya Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
P Maendeleo (CHADEMA) mrufani unabaki kama ulivyo
Ephaend Mwabwelu Mwasaga, Chama cha National | Elias amani Mwasandele,
Mwanyeza Essau Nickson, Chama cha Mapinduzi Samile Japhet Mwanganya, Rufaa imekataliwa wagombea wote Convention Chama cha Mapinduzi Rufaa imekubaliwa Mrufani
320 " Chama cha Demokrasiana |Nonde Mbeya Mjini, Mbeya Jiji | Mbeya 361 . Isange Busekelo, Busekelo Mbeya
(CCM) waendelee kugombea for Construction and Reform (NCCR — Mageuzi) (CCM) amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA)
3 E:ahd Mohamed Makuke, Chama cha Allance for toraim Ally Qwanda, Cha- Mshindo Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa Rufaa !mekubahwa na mrufani Marco William Amsi, Chama cha Demokrasia na Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
ange and Transparency (ACT-Wazalendo) ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa Bajuta Peter Kiliani, Chama o :
362 (CHADEMA) . Mbulumbulu | Karatu, Karatu Arusha mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Peter Mboyi Deogratius, cha Wananchi (CUF) nabaki kama ulivo
395 |Shiganga Simon Miagaja, Chama cha Demokrasiana | - " S o Sinjimil Magu, Magu Mwanza Rufaa imekubaliwa mrufani u ! ulivye
Maendeleo (CHADEMA) (ccm) P Y gu. Mag amerejeshwa Katoba Issa Mussa, Chama cha
363 Alliance for Change Msi iz wa Uch . Mburah Ub Ub Dares Rufaa imekubaliwa Mrufani
Saulo Onesmo and Transparency (ACT — Wazalendo) simamizi wa Uchaguzi urahati ungo, Ubungo saalam amerejeshwa
323 | Yuda William Mbegani, Chama cha Mapinduzi (CCM) Magu\uma}zya, Chama cha Kipanga Sikonge, Sikonge Tabora Rufaa imekataliwa wagombea wote
Demokrasia na Maendeleo waendelee kugombea
(CHADEMA) Bangubangu Wankunda Shomari, Chama cha Rufaa imekubaliwa Mrufani
364 | Di na (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi llolo Songwe, Songwe Songwe osh
James Joshua Mwakapimba, Chama cha Demokra- Mpanda Rufaa imekubaliwa na mrufani amerejeshwa
324 |7 Msimamizi wa Uchaguzi Mpanda Mijini, Mpanda | Katavi .
sia na Maendeleo (CHADEMA) Hotel amerejeshwa - n
Masanja Ndongo Mboyi, Chama cha Demokrasia na | Kasanzu Masuza Mangalu, Rufaa imekataliwa wagombea wote
Richard Hexron Sokoni, " 365 | Maendeleo (CHADEMA) Chama cha Mapinduzi Gibishi Bariadi, Bariadi Simiyu
325 ‘Jélgj)Samson Simbeyanje, Chama cha Mapinduzi | ¢y ke Demokrasia na | Nsoho Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya svlgf::dlg::akt:h:;b:iagombea wote (ccm) waendelee kugombea
Maendeleo (CHADEMA) 9
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366 Chaula Tunebu Hopes, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Sarah silvester Mrope, Cha- llomba Mbeya Jiji, Mbeya Mbeya Rufaa imekataliwa wagombea wote Mwatawala Ayoub Ziara, Rufaa imekataliwa uamuzi wa
ma cha Wananchi (CUF) Mjini, 4 waendelee kugombea 416 | Issa Shabani Salimini, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Maendeleo | Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya Msimamizi wa Uchaguzi wa kumteua
. o Maendeleo (CHADEMA) mrufaniwa unabaki kama ulivyo
Hamisi Mohamedi Ahamadi, Chama cha Wananchi thanjala Shahar.ne Sé'd" " " -
Chama cha Mapinduzi A Rufaa imekataliwa Wagombea wote Baraka Adonis Mwaipaja,
367 |(CUF) Mnyeu Newala, Newala Vijijini | Lindi . . . "
(CC™m) waendelea kugombea 47 Mwangambaku Henry Harrison, Chama cha Chama cha Alliance for Forest Mbeya Jiii, Mbeya Miini | Mbeya Rufaa imekataliwa wagombea wote
Mapinduzi (CCM) Change and Transparency ya 2l yaMl ¥ waendelee kugombea
o (ACT-Wazalendo)
dan Francis Msuya, Chama cha Alliance for Change | 126"t Christian Alphonce, Dares Rufaa imekataliwa Wagombea wote - - =
368 and Transparency (ACT-Wazalendo) Chama cha Demokrasia na | Ubungo Ubungo, Ubungo saalam waendelee kugombea Almasy Ibrahim Ntje, Chama cha Demokrasia na Magreth John Kitungulu, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
P ¥ Maendeleo (CHADEMA) 9 418 Y 1CHADJEN)IA) Chama cha Mapinduzi Kashaulili Mpanda Mjini, Mpanda | Katavi mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Kyalambwene J Kakwale, Chama cha Mapinduzi Prosper Alphonce Nyalai Rufaa imekataliwa wagombea wote e unabaldkama uivo
369 1CyCMi ’ P Chama cha Demokrasia na |Kamsamba | Momba, Momba Songwe waendelee ku ombeag 419 Halifa Ramadhani Ntomola, Chama cha Wananchi Yuda Daniel Masay, Chama Kikilo Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) 9 (CUF) cha Mapinduzi (CCM) ' amerejeshwa
. . | Martine Joseph Singibala, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Majid Mohamed Gwandi, "
370 | Mashaka Nkenaguzi Kisabo, Chama cha Demokrasia | ¢\ o o "cp waninduzi Mhango Bariadi, Bariadi Simiyu mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 420 | Yahaya Saidi Mundia, Chama cha Wananchi (CUF) | Chama cha Mapinduzi Bereko Kondoa, Kondoa Dodoma | Rufaa imekubaliwa mrufani
na Maendeleo (CHADEMA) . . amerejeshwa
(ccm) unabaki kama ulivyo (ccm)
Hamis Goden Mnkondya, Chama cha Demokrasia na Niavwa Jackson»Slamg, Ryfga \mekatallv‘{a uamuziwa Mswmar‘ Pondamali Hamisi Maulidi, Chama cha Demokrasia . . . Dar es Ryféa imekataliwa uamuzi wa Msima-
3n Chama cha Mapinduzi Nkangamo Momba, Momba Songwe mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani an Msimamizi wa Uchaguzi Makurumla | Ubungo, Ubungo mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Maendeleo (CHADEMA) . N na Maendeleo (CHADEMA) salaam . N
(ccm) unabaki kama ulivyo unabaki kama ulivyo
Hussein Mussa Ramadhani, Chama cha Wananchi Bakari Samwely}Fund!klra‘ . Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa Mrufani Issa Dormohamed Rahmat, Chama cha Mapinduzi Ndele Cecilia Mlozi, y " . Rufaa imekataliwa wagombea wote
372 (cun Chama cha Mapinduzi Chang’ombe Miini Dodoma amerejeshwa 422 (com) Chama cha Demokrasia na | Isanga Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya waendelee kugombea
(ccmy " ) Maendeleo (CHADEMA) 9
373 | Joseph Kago Masingili, Chama cha Wananchi (CUF) | Msimamizi wa Uchaguzi Kakukuru Ukerewe, Ukerewe Mwanza Rufaa \.mekubahwa Mrufani 423 Selemani Masanja Makoye, Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Isanga Maswa Magharibi, Simiyu Rufaa \.mekubahwa mrufani
amerejeshwa na Maendeleo (CHADEMA) Maswa amerejeshwa
Koba Kalipeni Alfred, Chama cha National Conven- . L . . . . . Rufaa imekubaliwa Mrufani Benson Muhana Kasala, Chama cha United . . . . Rufaa imekubaliwa mrufani
374 tion and Construction Reform (NCCR-Mageuzi) Msimamizi wa Uchaguzi Ruaha Iringa Mii, Iringa Mjini | Iringa amerejeshwa 424 Democratic Party (UDP) Msimamizi wa Uchaguzi Kirumba llemela, llemela Mwanza amerejeshwa
Kadigilu Kisamya Kikuba, Chama cha Demokrasia na Lambo Ka\ungub.ale Kidiga, Mwauma- - - . le'éa imekataliwa uamuzi wa Ms\mar. 425 | Kilaya Hamisi Ally, Chama cha Wananchi ( CUF ) Mohamed Haji LM_OKO' cha- Liwale Mjini | Liwale, Liwale Lindi Rufaa \.mekubahwa Mrufani
375 Chama cha Mapinduzi Bariadi, Bariadi Simiyu mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
Maendeleo (CHADEMA) com tondo baki k. |
(ccm unabaki kama ulivyo Paulo John Jojo, Chama cha Demokrasia na Boniface Biton Njema, Cha- X Rufaa imekubaliwa mrufani
- - - " 426 : Mshewe Mbeya Vijijini, Mbeya | Mbeya .
Nyaulingo Patrick Donatus, Chama cha Demokrasia . . N . " . Rufaa imekubaliwa Mrufani Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
376 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Ruaha Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa iesh
na Maendeleo (i ) amerejeshwa Fabiano Wilhelem Sanka, Chama cha Demokrasia na | - . . . X Rufaa imekubaliwa mrufani
- " - 427 Msimamizi wa Uchaguzi Nar Babati i, Babati Manyara .
Handeni Mii, Handeni Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Maendeleo (CHADEMA ) amerejeshwa
377 | Hoseni Bakari Chelenji, Chama cha Wananchi (CUF) | Msimamizi wa Uchaguzi Miimani Miini o Tanga mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani R . R Julius Nyerere Mkingwa, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msi-
unabaki kama ultvyo agg | bucas Wikson Kiberenge, Chama cha Demokiasia na | ¢y, iy Mapinduzi Ngoywa Sikonge, Sikonge Tabora mamizi wa Uchaguzi wa kumuengua
Maendeleo (CHADEMA) p Igoy ge, Sikong g g
" . " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- (CCm) mrufani unabaki kama ulivyo
Samweli Sasabo Magina, Chama cha Demokrasia na . . . . . . L N "
378 Msimamizi wa Uchaguzi Mughanga Singida, Singida Mjini | Singida mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Salima H i Limbalim-
Maendeleo (CHADEMA) ) " alima Huseni Limbalim: . . . .
unabaki kama ulivyo 429 Fatuma Mbonochela Matonda, Chama cha bali, Chama cha Mapinduzi | Namiungo Tunduru Kaskazini, Ruvuma Rufaa imekubaliwa mrufani
" = - " wananchi (CUF) . P 9 Tunduru amerejeshwa
Lazarus Fanuel Balangu, Chama cha Demokrasia na . . Hombolo Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa Mrufani (ccm)
379 Msimamizi wa Uchaguzi . o Dodoma .
Maendeleo (CHADEMA) Bwawani Mijini amerejeshwa Sanya Muhidini Bunaya,
n " n - Kondo Abdul Khatibu Lukari, Chama cha wananchi M —— s - _ |Dares Rufaa imekubaliwa mrufani
" . . | Reward Japyoni Songa, Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 430 Chama cha Mapinduzi Kimbiji Kigamboni, Kigamboni .
Thandidza Eduwin Chibona, Chama cha Demokrasia . . . : (CUF) salaam amerejeshwa
380 Chama cha Mapinduzi Kalembo ligje, lleje Songwe mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani (CCM)
na Maendeleo (CHADEMA)
(ccm) unabaki kama ulivyo Osiwelo Ingson Chomo,
Abdul Saanane Machaura, 431 Joseph Raphael Kayoni, Chama cha Demokrasia na Chama cha Mapinduzi ' Chitete lieje, lleje Songwe Rufaa imekubaliwa mrufani
Abdallah Hassani Hamisi, Chama cha Alliance for A Tunduru, Tunduru Rufaa imekubaliwa Mrufani Maendeleo (CHADEMA) P 1€, el 9 amerejeshwa
381 Chama cha Mapinduzi Nakapanya o Ruvuma . (CC™m)
Change and Transparency (ACT — Wazalendo) ccM Kaskazini amerejeshwa
(ccm . [ brahim John Mwampwani, Rufaa imekataliwa_uamuzi wa Msi-
" " N " - Ndibize Brighton Wilson, Chama cha Demokrasia na . " . "
. . Joina Patison Siame, Chama Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 432 Chama cha Mapinduzi Isyesye Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mamizi wa Uchaguzi wa kumuengua
Oscar Juma Sikapizye, Chama cha Demokrasia na . ) L N " Maendeleo (CHADEMA) .
382 cha Mapinduzi (CCM) Ikana Momba, Momba Songwe mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani (ccm) mrufani unabaki kama ulivyo
Maendeleo (CHADEMA) ) "
unabaki kama ulivyo Humphery Andrea
" " - " Christopher Mwasamwaba Ndingo, Chama cha " . Rufaa imekataliwa mrufani
383 Edgar Jordan Mwageni, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Bagara Babati Miini. Babati Mji | Manyara Rufaa imekubaliwa mrufani 433 Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Ngalawa, Chama cha Iwambi Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya ameondolewa
Maendeleo (CHADEMA) 9 9 i, ! ¥ amerejeshwa Mapinduzi (CCM)
Amina John Sato, Chama cha Demokrasia na Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Fanuel Lwitiko Kyanula, Chama cha Mapinduzi Kennedy Simon Mwandenu- Rufaa imekataliwa wagombea wote
384 . Msimamizi wa Uchaguzi Kakese Mpanda, Mpanda Katavi mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 434 4 ’ P ka, Chama cha Demokrasia | Sinde Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya 9
Maendeleo (CHADEMA) . N (CC™m) waendelee kugombea
unabaki kama ulivyo na Maendeleo (CHADEMA)
Yusuph Charles Saguda, Chama cha Demokrasia na | Manyanda Makenzi Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- James Merusory Lukumay, Chama cha Demokrasia Arumeru Magharibi Rufaa imekataliwa uamuzi wa
385 | Maendeleo (CHADEMA) Kidabuka, Chama cha Itubukilo Bariadi, Bariadi Simiyu mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani 435 A V. Msimamizi wa Uchaguzi Oltrumet 9 ’ Arusha Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
. . na Maendeleo (CHADEMA) Arusha . "
Mapinduzi (CCM) unabaki kama ulivyo mrufani unabaki kama ulivyo
386 Luka Samweli Singee, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Bwawani Arumeru Magharibi, Arusha Rufaa imekubaliwa mrufani 436 Huruma Richard Msigala, Chama cha Demokrasia na | Kisoma Julist Paulo, Chama Boma Mafinga Mijini, ringa Rufaa imekataliwva wagombea wote
Maendeleo (CHADEMA) 9 Arusha amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) Mafinga Mji 9 waendelee kugombea
387 Joshua Philipo Leyan, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Kimnyak Arumeru Magharibi, Arusha Rufaa }mekuballwa mrufani Jumanne Salimu Jambi, Chama cha Mapinduzi Ela John S\ma. Chama cha Singida Kaskazini, - Rufaa imekataliwa wagombea wote
Maendeleo (CHADEMA) Arusha amerejeshwa 437 Demokrasia na Maendeleo | Makuro 2 Singida
(CCM) CHADEMA) Singida waendelee kugombea
Harron N. Kivuyo, Chama cha Demokrasia na . L . Arumeru Magharibi, Rufaa imekubaliwa mrufani ( )
388 Msimamizi wa Uchaguzi lemmanyata Arusha . " "
Maendeleo (CHADEMA) Arusha amerejeshwa " . Mwajuma Abdallah Tindwa, Rufaa imekataliwa uamuzi wa msima-
Elias Adam Mwakyusa, Chama cha Demokrasia na P - - L "
" - 438 Chama cha Mapinduzi lyunga Mbeya Jiji, Mbeya Mijini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
: . Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msi Maendeleo (CHADEMA)
YYohana Juma Msengi, Chama cha Demokrasia na . . Iramba Magharibi, - . " (CcM) unabaki kama ulivyo
389 Msimamizi wa Uchaguzi 0Old Iramba Singida mamizi wa Uchaguzi wa
Maendeleo (CHADEMA) Iramba " "
unabaki kama ulivyo Adam Issa Ngarondula, Rufaa imekubaliwa mrufani
R R R - Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msi- 439 | Mtengela Masha Lukas, Chama cha Wananchi (CUF) | Chama cha Mapinduzi Kimambi Liwale, Liwale Lindi amerejeshwa
Daudi Daudi Joshua, Chama cha Demokrasia na . . . " Iramba Magharibi, . . " (ccm)
390 Msimamizi wa Uchaguzi Kiomboi Singida mamizi wa Uchaguzi wa
Maendeleo (CHADEMA) Iramba . " - - " "
mrufani unabaki kama ulivyo Cuthbert Stephano Haule, Chama cha Demokrasia . . . Rufaa imekubaliwa mrufani
440 Msimamizi wa Uchaguzi Ludewa Ludewa, Ludewa Njombe
Deo Athanas Mbogo, na Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwe
Lugenge Galus Cosmas, Chama cha Mapinduzi y N o Rufaa imekataliwa wagombea wote . . -
391 Chama cha Demokrasia na | Mwangata Iringa Mii, Iringa Mjini | Iringa " y Anderson White Mwaikyusa, " Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
(CCm) waendelee kugombea Kadinde Maiko Fulgen, Chama cha Demokrasia na Mafinga Mjini, .
Maendeleo (CHADEMA) 4M (CHADEMA) Chama cha Mapinduzi Bumilayanga Mafinga Mji Iringa mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Brown Omari Gugami, Chama cha Demokrasia na - . . S Rufaa imekubaliwa mrufani (ccm unabaki kama ulivyo
392 Msimamizi wa Uchaguzi Mshindo Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa . .| Machibula Lucasi Deusi, "
Ezekiel Boniphace Nkodoku, Chama cha Demokrasia N Rufaa imekataliwva wagombea wote
Rufaa imekubaliwa mrufani 442 na Maendeleo (CHADEMA Chama cha Mapinduzi Kahangara Magu, Magu Mwanza waendelee kugombea
393 | Jafari Menadi Tuyele, Chama cha Wananchi (CUF) Msimamizi wa Uchaguzi Mshindo Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa amerejeshwa ) (ccm) g
i - i i Phabian Sayi Masunga, Chama cha Demokrasia na | Salana Kidiga Mabele, Cha- y - Rufaa imekubaliwa mrufani
Maneno Mohammed Zere, Chama cha Wananchi Hapsa Juma Killingo, Cha " Rufaa imekubaliwa mrufani 443 ) N Mwabusalu | Kisesa, Meatu Simiyu 5
3% (CUR) ma cha Mapinduzi (CCM) Dunda Bagamoyo, Bagamoyo | Pwani amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM) amerejeshwa
" " " " . " . Kimwanga Bakari Hassan, . t
Aldo Wilson Ngwegime, Chama cha Mapinduzi Samson Richaed Mnyawa- . . . . N Rufaa imekataliwa wagombea wote Omari Thabiti Kombo, Chama cha Alliance for g Dares Rufaa imekubaliwa mrufani
395 n Mtwivila Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa . i i
(ccm) mi, (CHADEMA) ga M, Iringa M 9 waendelee kugombea 444 | Change and Transparency (ACT- Wazalendo) (CCE’A“; cha Mapinduzi Makurumla | Ubungo, Ubungo Salaam amerejeshwa
. . Joseph William Kessy, "
Merycer Chrissant Matale, Chama cha Alliance for " " Dar es Rufaa imekataliwa wagombea wote Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
396 Chama cha Demokrasia na | Mabibo Ubungo, Ubungo i i
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) Maendelo (CHADEMA) salaam waendelee kugombea 445 t:ﬁ::g:uﬁ;ﬁ:ﬁ:g‘g;& Chama cha Demokrasia Msimamizi wa Uchaguzi Mwamkulu | Mpanda Mjini, Mpanda | Katavi mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
unabaki kama ulivyo
Miitu Severine Joseph, Rufaa imekataliwa wagombea wote i i
397 |Mvella Eliudi Peter, Chama cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Mkimbizi Iringa Mji, Iringa Mjini | Iringa waendelee kugombea 9 Musa Said Ruanda, Chama cha Demokrasia na - X Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima-
Maendeleo (CHADEMA) g 446 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchuguzi Rwinga Namtumbo, Namtumbo | Ruvuma mlzlbw:.lichagu‘zw kumuengua mrufani
unabaki kama ulivyo
398 Hashim Hasani Pelly, Chama cha Demokrasia na Yuda Daniel Masay, Chama Kikilo Kondoa, Kondoa Dodoma Rufaa imekubaliwa na mrufani il
Maendeleo (CHADEMA) cha Mapinduzi (CCM) ) amerejeshwa Erick Fideus Luambano, Chama cha Demokrasia na | Fo 1S Romanus Nehimbl, Rufaa imekubaliwa mrufani
447 Chama cha Mapinduzi Kilangano Peramiho, Songea Ruvuma
Kimwaga Bakari Hassan, b Ruf ubal f Maendeleo (CHADEMA) (oM amerejeshwa
399 | Shauri ddi Mussa, Chama cha Wananchi (CUF) Chama cha Mapinduzi Makurumla | Ubungo, Ubungo ares ulaa Imekubaliwa mrufani
ccM salaam amerejeshwa Nicolas Aloyce Tarimo, Chama cha Alliance for . . . Arumeru Magharib- Rufaa imekubaliwa mrufani
(CCcm) 448 Msimamizi wa Uchaguzi Mwandet . Arusha .
At b pope Change and Transparency ( ACT- Wazalendo) i,Arusha amerejeshwa
400 | Ally Kalongoti Chisunga, (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi | Hezya Vwawa, Mbozi Songwe utaa mekubaliwa mrufant Hossein Omary Khatiou, Handen Mjini Rufaa imekubaliwa mrafani
amerejeshwa 449 | Hemed Bakari Munga, Chama cha Wananchi (CUF) . e Msasa S Tanga .
Chama cha Mapinduzi(CCM) Handeni Mji amerejeshwa
401 Zawadi Mahamudu Mdemu, Chama cha Demokrasia | Tenga John Thadeusi, Cha- Makongoron | Iringa Mji, ringa Mjini | Iringa Rufaa imekubaliwa mrufani Darai Judih D
na Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi (CCM| ’ amerejeshwa araja Judith Daraja, i
¢ ) P J At ! atalh v 450 | Erasto Jerome Mhina, Chama Cha Mapinduzi (CCM) | Chama cha Demokrasia na | Tongwe Muheza, Muheza Tanga :lgf::(;g';ee:akt:;zv;l\;:gcmbea wote
Miekavyagi Athuman Said, Chama cha Demokrasia N . utaa Imekataliwa uamuizi wa Msima- Maendeleo (CHADEMA)
402 Msimamizi wa Uchaguzi Chirombola | Ulanga, Ulanga Morogoro mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
na Maendeleo (CHADEMA) i " Rufaa imekataliwa uamuzi wa
unabaki kama ulivyo Anthony Abel Shalua, Chama cha Alliance for Omary Hassani Omary, Cha- | . . Iramba Magharibi, . N X
451 . " Kiomboi Singida Msimamizi wa Uchaguzi kumuengua
Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- Change and Transparency (ACT-Wazalendo) ma Cha Mapinduzi (CCM) Iramba
Edelbert Bazaraengingo, Chama cha Demokrasiana |, . . N N ubaki kama ulivyo
403 Msimamizi wa Uchaguzi Chanika Karagwe, Karagwe Kagera mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Maendeleo (CHADEMA) unabaki kama ulivyo David Lekishon Naivasha, Chama cha National "
vy Omary Gerie Omary, Chama Dares Rufaa imekubaliwa mrufani
Ruf: katall i wa Msil 452 | Convention cha Demokrasia Makini Bunju Kawe, Kinondoni Salaam amerejeshwa
Ishole Mahulu Kalugula, Chama cha Demokrasia na . . ufaa imekata 'an uamuziwa Msima- for Construction and Reform (NCCR — Mageuzi )
404 Msimamizi wa Uchaguzi Mwamala Manonga, Igunga Tabora mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani - - - - - -
Maendeleo (CHADEMA) Mushika Robert Robson, Chama cha Demokrasia | Omary Gerie Omary, Chama X Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani
unabaki kama ulivyo 453 . N Bunju Kawe, Kinondoni
- - na Maendeleo (CHADEMA) cha Demokrasia Makini Salaam amerejeshwa
405 Jacob Aron Mwalongo, Chama cha Demokrasia na | Amai Zakaria Kalinga, Cha- Miwawa ringa Mii. Iringa Miini | Iringa Rufaa imekubaliwa na mrufani — -
Maendeleo (CHADEMA) ma cha Mapinduzi(CCM) o Ml fringa M 9 amerejeshwa Jackson Mbungi Bitungwalamire, Charna cha ) » »
Ruf: Kkatali M: 454 National Convention Msimamizi wa Uchaguzi Kamagambo |Kagera, Kagera Kagera Rufaa imekubaliwa mrufani
Damson Alfred Mgalula, Chama cha Alliance for N . y y Dar es ulaa imekataliwa uamuzi wa Msima- for Construction and Reform (NCCR — Mageuzi ) g amerejeshwa
406 Msimamizi wa Uchaguzi Kibamba Kibamba, Ubungo mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Change and Transparency (ACT-Wazalendo) salaam . "
unabaki kama ulivyo
" Robert Roman Mwakigom-
gemgefharles Mionda, Chama cha National o Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- 455 | Juma Omary Ndanzi, Chama cha Wananchi (CUF) | ba, Chama cha Alliance For | . Ubungo, Ubungo Dar es Rufaa imekubaliwa mrufani
407 foo,n(\:lj:sltl:gmon and Reform (NCCR — Mageuzi) Msimamizi wa Uchaguzi Kibamba Kibamba, Ubungo 5;;::“ mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani Change And Transparency ' saalam amerejeshwa
9 unabaki kama ulivyo (ACT-Wazalendo)
Mbaraka Ally Mtitu, Ch ha Alli for Ch D Ruf: kubaliy fani Amos Sagara Nyabi,
408 da;a a Ally lltu.ACTaxacla d lance for Change Msimamizi wa Uchaguzi Kisarawe Il | Kigamboni, Kigamboni a‘v es ulaa \.meh ubaliwa mrufant 456 Denson John Makanya, Chama cha Dy iana |Chama cha Sirari Tarime, Tarime Viiiini | Mara Rufaa imekubaliwa mrufani
and Transparency (ACT-Wazalendo) salaam amerejeshwa Maendeleo (CHADEMA) (ccm) 3 il amerejeshwa
409 | Jamia Ismail Bakari, Chama cha Umma (CHAUMMA) | Msimamizi wa Uchaguzi Makurumla | Ubungo, Ubungo Da‘r e Rufaa \.mehkubahwa na mrufani
salaam amerejeshwa Elisha Mlegi Mongu, Chama cha Demokrasia na . . " Rufaa imekubaliwa mrufani
" " " " 457 Msimamizi wa Uchaguzi Namagondo | Ukerewe, Ukerewe Mwanza .
Sebastian Antony Mbiligwa, Chama cha Demokrasia Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
410 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Mbabala Miini Dodoma esh
na Maendeleo ( ) ini amerejeshwa Sebastian Antony Mbilingwa, Chama cha Demokra- . . " Dodoma Jiji, Dodoma Rufaa imekubaliwa mrufani
" " 458 ) Msimamizi wa Uchaguzi Mbabala o Dodoma .
y Rufaa imekataliwa uamuzi wa Msima- sia na Maendeleo ( CHADEMA) Mijini amerejeshwa
4an Sivester Silinjane Mwamboneke, Chama cha Msimamizi wa Uchaguzi Mwasenkwa | Mbeya Jiji, Mbeya Mjini | Mbeya mizi wa Uchaguzi kumuengua mrufani
Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) 9 ve il Mbeya M Y oegu o
unabaki kama ulivyo
n Fredrick Anthony Victory, Chama cha Demokrasia na Msimamizi wa Uchaguzi Utende Miele, Miele Katavi Rufaa \.mekubahwa mrufani
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa oMo [o a a
Mbazi Hassan Ally, Chama cha Demokrasia na . . L S Rufaa imekubaliwa mrufani Iangazo hIII Ilmetolewa na I ume ya Ialfa ya UChagLIZI,
413 Maendeleo (CHADEMA) Msimamizi wa Uchaguzi Myamba Same Mashariki, Same | Kilimanjaro amerejeshwa
Peniford Dastan Maulid, Chama cha Demokrasia na : . Rufaa imekubaliwa mrufani s. Lo I . 10923 = Da I’ es sa I aa m
14 Msimamizi wa Uchaguzi Buswelu llemela, llemela Mwanza .
Maendeleo (CHADEMA) amerejeshwa
5 Sha?am Haji ltutu, Chama cha Alliance for Demo- Msimamizi wa Uchaguzi Kiseke lemela, llemela Mwanza Rufaa \‘mekubahwa mrufani
cratic Change (ADC) amerejeshwa
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BASI SAWA

Sembo hili linawapa tabu

NDOTO ya msanii Rasco Sembo, imetimia baada ya ombi
lake la kuwa na uhusiano wa kimapenzi na mrembo Amber

Lulu, kukubaliwa.

Hata hivyo, Sembo, amesema tangu atoe ombi lake hilo
kwa njia ya kupiga magoti mbele ya Amber Lulu, ilichukua
miezi mitatu kabla ya kupewa jibu.

“Alinikubalia, ila muda ulikuwa umeshaenda, kwa sababu
nilikuwa nishapata pisi kali kutoka Kenya ambapo tupo
kwenye uhusiano, hivyo nikashindwa kumiliki vitu viwili.
Amber Lulu alikuja kunikubalia baada ya miezi mitatu, nil-
iamua kumpigia magoti ili aone kama kweli nampenda na

kumuaminisha kwa watu” amesema Rasco Sembo.

Joh Makini amkaushia
Nikki wa Pili

MSANII wa Hip hop, Joh Makini, amewashangaza mashabiki
wake, baada ya kumuondoa Nikki wa pili katika orodha ya
waimbaji wa muziki huo anaowakubali.

Akizungumza katika kipindi cha Salama na Joh Makini
aliwataja Lord Eyes, Gnako na FidQ, lakini Nikki wa Pili
alikataa kumuweka kwa sababu ana nafasi yake nyingine.

Joh Makini, Lord Eyes, Nikki wa Pili na G Nako ni wasanii
wa HipHop ambao kwa pamoja wanatokea kwenye kam-

puni ya Weusi.

Rose Mhando bado wamo

MWANAMUZIKI maarufu wa
Injili nchini, Rose Muhando, ame-
waondoa hofu mashabiki wake
kuhusu afya yake, baada ya
kuibuka na kutumbuiza kwenye
mkutano wa kampeni za mgom-
bea Urais kwa tiketi ya CCM,

Dk. John Magufuli.

Mkutano huo wa hadhara

umefanyika Mkoani Songwe,
Rais Magufuli alimpatia zawadi
ya kofia kama alivyofanya kwa
wasanii wengine kama Alikiba,
Harmonize, Kala Jeremiah, Linex

na wengineo.

“Asante Mungu wangu wa
mbinguni, asante Mh Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa

Msuto Dally, Misuto itakukondesha

Na Adam Fungamwango

KWA wale wanaoishi kwenye
nyumba za kupanga mjini au
hata kujenga nyumba uswa-
hilini, wanajua jinsi gani huko
watu wanaishi.

Wenyewe wanakuita
‘uswazi', ni sehemu ambayo

wanaishi watu mchanganyiko,

kutoka kwenye mikoa tofauti,
utamaduni, mazingira na hata
malezi tofauti.

Sasa wanapokutana pamo-
ja, hasa kwenye nyumba za
kupanga inakuwa balaa. Kuna
wanaoongea kama cherehani.

Hapo wenye midomo kama
kasuku. Vile vile kuna wam-
bea na vizabizabina wa kutoa
maneno huku kupeleka kule.
Filamu ya ‘Msuto Daily’,
imelenga si tu kuburudisha,
lakini pia kufundisha na kue-
limisha, kukanya juu ya tabia
ya kufitinisha watu.
Imchezwa na Riyama Ally,
Ally Salum Mboto, Selemani
Barafu, Diana Kimaro, Ummy
Mohamed, Maina Thadei,
Najma Ally, Zainabu Ally na
wengineo. Riyama ambaye
anacheza kama ‘Mama Tatu’
ni mke wa Mboto. Wanaishi

nyumba ya kupanga.

Lakini tabia ya Mama Tabu
ni kugombanisha wapangaji
wenzake. Kwanza akaanza
kuwagombanisha wasichana
wa saluni. Akamwambia
mmoja wao kuwa wenzako
wanakunanga eti akipaka
wanja hapendezi, upande
mmoja ‘Shomari Kapombe,

upande mmoja Mbuyu Twite’,

yaani tofauti huku Simba
huku Yanga.
Akawagombanisha mtu na
dada yake wa baba mmoja,
lakini mama tofauti ambao
walikuwa wakiishi chumba

kimoja, lakini akatumia lugha
ya ulaghai kila mmoja akimpa
maneno ya uongo na akafani-
kiwa kuwagombanisha.

Akamgombanisha mpangaji
mmoja na mkewe, Kiasi
kwamba nyuma ikawa hailiki
wala hailaliki.

Kuna mtu na rafiki yake
mabachela ambao walikuwa
wanaishi chumba kimoja,
nao akawaingilia na kuwag-
ombanisha kwa maneno ya
uongo, akaenda kwa yule
asiyelipa kodi na kumwambia
mwenzake anamsema kuwa
wanalala bure, hivyo kuna

Muhando

kiafya.

siku atamtimua.

Mbali na hayo akawa
anachukua pesa kwa jamaa
mmoja wa bodaboda ili
amkuwadie dada mmoja
mpangaji wenzake. Hata
hivyo dada huyo pamoja na
kwamba hana mume, lakini

anajiheshimu, hivyo alikataa.

Kwa dereva wa bodaboda
aliendelea kuchukua pesa,
huku akimwambia kuwa
yule dada amekubali, kumbe
si kweli.Lakini za mwizi
arobaini, taratibu wali-
ogombana wakaanza kumjua
mbaya wao. Mama mwenye

Mwonekano na nguvu am-
bayo aliionesha wakati anaimba
kwenye jukwaa imewatoa hofu
mashabiki zake ambao walid-
hani kuwa bado Rose Muhando
anasumbuliwa na matatizo ya

Tanzania, JPM” ameandika Rose
MSANII wa muziki wa dansi nchini, Chris-
tian Bella, amesema ni ushamba kwa
wanamuziki ambao wanajaza walinzi
juu va jukwaa na kusababisha fujo.
Akizungumza katika kipindi cha eNewz
cha EATV, Bella amesema haiwezekani
kuwa na walinzi watano au sita, kitendo

WT n
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hicho ni sawa na kukosa fikra kwenye

nyumba akaitisha kikao na
kila mmoja akaanza kue-

leza jinsi alivyogambana na
mwenzake na tatizo ni nini.

Kila aliyesimama na kuon-
gea, alimtaja moja kwa moja
Riyama au mama Tatu kuwa
ndiye aliyemwambia maneno
hayo.

Dhahiri sasa ikawa yeye
ndiye mbea na mgombanishi.
Hapo yakaisha. Lakini kumbe
wapangaji wa kike wakawa
na jambo lao. Wakaenda
kukodisha matarumbeta na
‘kigoma cha Uruguay’, kwa

ajili ya tu ya kumsuta Riyama.

tasnia ya sanaa ya muziki.

“Mimi nimewahi kwenda kwenye shoo
nikashangaa ‘nyuma ya jukwaa kila msa-
nii ana walinzi na wengine wakakomoa
wakaja na walinzi sita, cha kushangaza
walinzi walikuwa wengi kuliko wasa-
nii mpaka nikauliza hawa ndiyo wasa-
nii” amesema Christian Bella
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Mambo matano usiyojua
kuhusu Said Mabera

Na Adam Fungamwango

KIFO cha mmoja wa kiongozi wa
Bendi ya Msondo Ngoma, Said
Mabera, kimeleta simanzi na
pigo katika fani ya muziki wa
dansi nchini.

Mwanamuziki huyo ambaye
alikuwa akipiga gitaa ongozi la
solo, alifariki usiku ya kuamkia
Jumarme nyumbani kwake,
kuth|b|t|shwa na kijana vvake
Mabera Said.

Mwanamuziki huyo aliyezal-
iwa mwaka 1949, alihitimisha
safari yake duniani akiwa na
miaka 71, usiku wa Septemba
28 na kuzikwa maeneo ya Goba
Septemba 29.

Mengi yamesemwa, yame-
zungumzwa na kuandikwa. Hata
hivyo kuna mambo kadhaa usi-
yoyajua kuhusu mwanamuziki
huyo.

TANGU AJIUNGE MSONDO
HAJAHAMA

Tangu alipojiunga bendi ya
Msondo Ngoma Music, wakati
huo ikiitwa NUTA Jazz 1973
akitokea National ya Arusha,
hajaihama bendi hiyo hadi
alipofariki dunia.

Wakati wa uhai wake alipo-
hojiwa, alisema si kwamba
hakukuwa na bendi zilizokuwa
zimhitaji, la hasha. Kulikuwa
bendi nyingi zilizokuwa zikitaka
kumchukua, lakini aliona akion-
doka ataidhohofisha Msondo,
bendi aliyotokea kuipenda
kutoka moyoni mwake, hivyo
kuipigia kwa miaka 47.

ALIKUWA KIONGOZI WA
BENDI HADI ANAFARIKI

Marehemu Mabera aliipigia
NUTA kwa miaka nne tu akiwa
mwanamuziki wa kawaida,
lakini mwaka 1977 alipopewa
rasmi uongozi wa bendi, aliion-
goza bendi hiyo hadi anafariki
dunia.

Alitwaa uongozi baada ya
aliyekuwa kiongozi kabla yake
Abel Bathazar kuihama bendi
hiyo na kwenda kuanzisha
bendi ya Dar International.

Wengi wanadhani kuwa Muhi-
dini Gurumo aliporejea kwenye
bendi hiyo miaka ya 1990,
alikuwa kiongozi wa bendi
badala ya mabera, la hasha.
Mzee Gurumo alikuwa ni kama
mmoja wa viongozi wa bendi,

lakini Mabera ndiye alikuwa
kiongozi mkuu, kazi aliyoifanya
hadi anafariki dunia na kuiacha
bendi ikiwa salama salimini.

ALIPIGA KWA STAILI YA
FRANCO

Upigaji wake wa gitaa la solo
ulishabihiana zaidi ya ule ya
aliyekuwa kiongozi wa TP OK
Jazz, Luanzo Lwambo Makiadi
Franco.

Staili hiyo ya upigaji inafa-
hamika kama ‘kente’. Katikati
ya gitaa kinafungwa kitu kama
pingu hivi, na inasababisha
gitaa kutoa mlio tofauti na gitaa
la kawaida. Mlio wake unakua
mkali zaidi.

mmoja wapo akiwa Mabera.

ALIPITIA MABADILIKO YOTE

Mbali ya kwamba Mabera
ndiye mwanamuziki aliyekaa
kwenye bendi hiyo kwa muda
mrefu zaidi kuliko yoyote yule,
lakini alipitia mabadiliko yote
ya uongozi wa wamiliki wa
bendi hiyo iliyokuwa chini ya
Jumuiya tano za Chama Cha
Mapinduzi, hadi wanamuziKi
kujiondoa na kuimiliki wenyewe
bendi hiyo.

Ndiyo maana bendi hiyo
ilikuwa ikibadilisha majina, ku-
tokana na mabadiliko ya serikali
na taasisi zake.

Awali ilijulikana kama NUTA
Jazz, mwaka 1977, baada ya
kuundwa kwa CCM, ilijulikana
kama Juwata Jazz, baadaye
vyama vya wafanyakazi vil-
itoka chini ya CCM kutakuwa
kuwa huru, ikaitwa OTTU
Jazz, baadaye wanamuziki
walipoamua kujimilikisha
wenyewe wakachukua jina
la mtindo wa bendi Msondo
Ngoma na kuwa ndiyo jina la
bendi. Haya yote alifanyika
Mabera akiwemo.

BILA YEYE MSONDO INGEK-
UFA

Mzee Gurumo wakati wa uhai
wake aliwahi kusema kuwa
lengo la Sikinde ilikuwa ni kuiua
Msondo.

Ndiyo maana kila mwa-
namuziki anayeonekana tishio
Msondo ilifanyika kila njia ili
achukuliwe tu kwa ajili ya kuid-
hohofisha. Alilijua hilo wakati
yuko Sikinde. Na alilisema
wakati akiwa amesharejea
Msondo.



Davido tuone ¥
akani unaoa

MWANAMUZIKI kutoka Nigeria, David Adeleke,
maarufu kama Davido, amesema ugonjwa wa Covid
19 umeharibu mipango yake ya harusi.
Davido amefunga uchumba na mpenzi
wake, Chioma Rowlandm, mwaka jana lakini hadi
leo hakuna dalili ya wawili hao kufunga ndoa.
“Corona imeharibu mipango yetu ya harusi am-
bayo tulitaka tufunge Julai, lakini wote tumeamua
kufanya hivyo mwaka unaokuja,” amesema Davido.

Rema pole
kuondokewa
Nna baba

MWIMBAJI mkali wa Nigerian,
Divine Ikubor, anayefahamika
kama Rema, amekitaka chama
cha People’s Democratic Party
(PDP), kutoa majibu kuhusu kifo
cha baba yake Justice Ikubor.

Msanii huyo ameandika ka-
tika ukurasa wake wa Twitter,
kwamba anataka majibu kutoka
chama hicho ambacho kiliongoza
nchi hiyo, tukio zima ambalo
baba yake alikutwa amekufa
ndani ya chumba cha hoteli.

“PDP nahitaji maelezo nini kil-
itokea kuhusu baba yangu am-
baye alikufa ndani ya hoteli,”
ameandika.

Burna Boy
awatolea uvivu
wanasiasa

MWIMBAJI nyota wa Nigeria,
Burna Boy, amesema hawezi
kuwaamini wanasiasa hasa ndani
ya nchi hiyo.

Burna Boy, amesema hayo
baada ya mgombea wa Kiti cha
urais, Omoyele Sowore,kutoa
wito kwa watu kujiunga katika
maandamano ya Oktoba.

Msanii huyo, amesema wa-
nasiasa si watu wa kuwaamini
kwani wanakuwa na lugha laini
pale wanapotaka kitu, wakifani-
kiwa wanaonyesha kiburi.

Kevin Hart,
Eniko wapata
mtoto wa kike

MSANII wa vichekesho nchini
Marekani, Kevin Hart, na
mkewe, Eniko, wamepata mtoto
wa kike,

Eniko ndiye aliyetangaza ujio
wa mtoto huyo katika ukurasa
wake wa Istagram, ambapo
mtoto huyo amepewa jina
la Kaori Mai.

“Asante sana, nashukuru na
abarikiwe binti yangu kipenzi
ambaye nimejifungua akiwa na
afya, siwezi kuelezea upendo
nilio nao kwake,” aliandika
Eniko.

Legend, Teigen
watangaza
kuharibika
mimba

MWANAMUZIKI wa Marekani,
John Legend na mkewe, Chrissy
Teigen, wametangaza kuharibi-
ka kwa mimba ya mtoto wao.

Teigen alitumia ukurasa wake
wa Instagram, kuandika ujumbe
wa simanzi, ambao unasema
mimba hiyo iliharibika wakati
akipatiwa matibabu katika hos-
pitali moja.

“Tumeshtuka na kupata
maumivu makali, ambayo
hatujawahi kuyapata hapo
awali. Hatukuweza kuzui
mimba kutoka na kusababisha
mtoto wetu kushindwa kuja
duniani”aliandika.
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Ushuhuda shule hali mbaya Kigoma,
RC, REO wauamsha umma uwajibike

Na Pendo Thomas, KIGOMA

KOA wa Kigoma

unakabiliwa na

changamoto kubwa

ya miundombinu ya
elimu kwa shule za msingi, jambo
linalosababisha wanafunzi ku-
soma katika mazingira magumu,
huku baadhi ya shule darasa moja
lina wanafunzi 200.

Ni hali inayotawala, huku
mwongozo wa Wizara ya Elimu,
Sayansi na Teknolojia, inaele-
keza kuwa darasa moja linapaswa
kuwa na wastani wa wanafunzi
45.

Ofisa Elimu Mkoa wa Kigoma,
Paulina Ndigeza, anasema mkoa
huo una una upungufu wavyum-
ba vya madarasa shule za msingi
kwa asilimia 61, pia miundom-
binu mingine muhimu kwa shule,
ambayo bado haijakamilishwa
kwa kiwango kinachotakiwa.

Anasema, kuna jumla ya vyum-
ba vya madarasa 4945 sawa na
asilimia 39 wakati mahitaji kamili
ni vyumba 12,600, ikimaanisha
kuwapo pengo la vyumba 7000.

Miundombinu mingine ya
elimu ambayo bado inaupungufu
ni matundu ya vyoo asilimia 75 ,
madawati asilimia 52 nyumba za
walimu asilimia 86.

Paulina anazitaja shule zi-
lizoathiriwa zaidi ni Mwanga na
Mwasenga katika Manispaa ya
Kigoma Ujiji, Mpeta Halmashauri
ya Wilaya ya Uvinza na Juhudi,
iliyo katika Halmashauri ya Mji
Kasulu na anasema serikali im-
eendelea kutoa fedha za kubore-
sha miundombinu ya elimu kwa
Mkoa wa Kigoma kupitia mpango
wa elimu bure, ambao kwa miaka
mitano mfululizo takriban Sh. bil-
ioni 20.3 zimetolewa.

‘Kwa ujumla miundombinu
katika shule za msingi bado sio
rafiki kwa tendo la kujifunza na
kufundisha” anasema.

Hali hiyo inaelezwa kuchangia
mkoa huo kuwa na ufaulu usioki-
dhi kiwango cha kitaifa, kwa
mkoa umekuwa na mfululizo wa
kushindwa kufikia malengo ya
taifa ya kufaulisha kwa angalau
asilimia 80.

Kuanzia mwaka 2016 hadi
2019 mkoa bado haujafikia lengo
la taifa kwani 2016 ulipata asil-
imia 71 na kuwa nafasi ya 11 kitaifa
2017 asilimia 68 nafasi ya 18 ki-
taifa 2018 asilimia 68 nafasiya 25
na mwaka 2019 asilimia 75.5 na
kushika nafasi ya 20 kitaifa.

Anasema ili kutatua mwendel-
ezo wa adha ya kuwa na matokeo
duni ya mtihani, jitthada zaidi
zinahitajika kwa serikali, walimu
na wanafunzi kuhakikisha ufaulu
unaongezeka.

Pia, Ofisa Elimu anataja wasi-
chana kuwa kundi linaloathirika
zaidi, kwani ndani ya miaka
minne mfululizo, umekuwa chini
kuliko wavulana linalowanyima

mDarasa lasheheni wanafunzi nyomi’
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Wanafunzi wa darasa la tatu katika shule ya msingi Majengo katika manispaa ya Kigoma ujiji mkoani Kigoma wakiendelea na masomo.

PICHA: PENDO THOMAS.

nafasi ya kusonga zaidi kutaalu-
ma.

Anasema tayari wameweka
mikakati za kutatuliwa shida hizo
kwa kuitisha vikao vya wadau wa
elimu kujadili na kutafuta suluhu
za namna ya kuboresha ufundis-
haji . Rai yake Paulina, ni kwamba
wazazi wanatakiwa kuhakikisha
wanafunzi wanapata chakula
cha mchana wakiwa shuleni, ili
kuongeza usikivu, hatua itakay-
owawezesha kusoma na kuelewa
bila ya njaa.

KUTOKA SHULENI

Mwalimu Mkuu wa [Shule ya
Msingi Mlenge wilayani Kibondo,
Luctavian Chalula, anasema mi-
undombinu katika shule hiyo hai-
ko vizuri, kwani yuko katika shule
yenye vyumba vya madarasa vita-
no na wanafunzi 1,022, walimu 11.

Anasema, ni hali inayowafanya
wasitoe elimu bora kama ina-
vyopaswa, huku miundombinu
iliyoko si rafiki kwa wanafunzi,
akitoa mfano wa maji ya kunywa
hayapatikani katika eneo hilo, hali
inayowalazimu wanafunzi kwen-

Ni shule anayoieleza kuwa na
wanafunzi 200 katika darasa
moja, hali inayopoteza umakini
wa kitaaluma kwa wanafunzi.

Fatii Shabani, ni mwafunzi wa
darasa la tano wa Shule ya Msingi

Majengo, katika Manispaa ya Kigo-
ma Ujiji, anaeleza hali yao kuwa
wanasoma wakiwa wamebanana
darasani na wengine wanalazimi-
ka kukaa chini.

Anasema, kutokana na upun-
gufu wa madawati wanakuwa
na ufuatilaji duni wa masomo na
analalamika wanapata tabu katika
kuandika na kujisomea.

“Sisi tunakaa chini, lakini hatu-
pendi kwa sababu shule yetu ina
madawati machache. Kungeku-
wapo uwezekano, tungeletewa
madawati mengine,”anasema.

Kwa mujibu wa mwalimu mkuu
huyo, huwa inawalazimu walimu
kuwapanga baadhi ya wanafunzi
kukalia madawati na wengine
kukaa chini na kila mwanafunzi
anatakiwa akumbuke eneo lake,
kuondoa uwezekano wa kugom-
bania nafasi ya kukaa.

RC ANDENGENYE

Kwaupande wake mkuu wa
mkoa wa Kigoma Kamishna wa
polisi Thobias Andengenye ame-
wataka walimu kuhakikisha wa-
nafundisha vipindi vyao kama
walivyopangiwa na kukamilisha
mihtasari ya masomo kwa wakati
muafaka

Mkuu wa Mkoa wa Kigoma,
anasema mkoa kwa ujumla una-
takiwa kuweka mkakati wa pamo-
ja wa namna ya kukabiliana na

tatizo hilo ili kuinua ufaulu na ku-
fikia kiwango kinachoelekezwa na
serikali cha asilimia 80.

Anaagiza kuwa ripoti ya ufuatil-
iaji huo wa ufundishaji, unapaswa
kuwasilishwa ofisini kwake kila
mwezi, ikiwa sehemu ya kusima-
mia uwajibikaji sahihi.

Inaelezwa sehemu ya kasoro
imezaliwa kutoka baadhi ya wa-
zazi kuwa na mwamko duni wa
kuchangia huduma na mahitaji ya

shule, baada ya serikali kutangaza
elimu bure.

Andengenye anaeleza jamii ina-
paswa kuelimishwa upya kujitoa
kuchangia elimu, licha ya kuiwapo
sera ya elimu bure kuwanusuru
wanafunzi na shida zinazowakabili,
kwani bado kuna adha za kitaalu-
ma kama uhitaji wa miundombinu
kama vile matundu ya vyoo na
madawati, ambayo mabhitaji ni zaidi
ya nusu ya zilizopo.

Mkuu wa Mkoa Kigoma, Thomas Andegenye. PICHA: MTANDAO.
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Na Gaudensia Mhgumi

AZAZI na walezi

mtihani wa darasa

la saba ni wiki ijayo

hivyo ulinzi wa binti
na watoto kwenye familia na jamii
ni muhimu, kuwajali ni jambo lin-
alowahusu wote kwa vile ndiyo
msimu wa kuwapeleka wasichana
kwenye unyago, ukeketaji na hata
kuwaoza.

Aidha, inawezekana pia wavu-
lana nao kuingia kwenye uhalifu
kama kutumia bangi na miha-
darati.

Lakini jicho lango linaelekea
zaidi kwa mabinti kwani ndiyo
waathirika wa unyanyasaji wa
mimba na ndoa za utotoni pamoja
na ukeketaji ambao licha ya wa-
naharakati na serikali kuukemea
umekuwa ni donda linaloitafuna
jamii.

Baya zaidi utafiti unaofanywa na
asasi mbalimbali ikiwamo Chama
cha Wanahabari Wanawake (TAM-
WA) Dar es Salaam na Zanzibar,
unathibitisha kuwa unyanyasaji
unawahusisha watu wazima na
wenye akili timamu , ndugu wa ka-
ribu au jamaa wa damu na baadhi
ya viongozi wenye dhamana waki-
wamo wale wanaotakiwa kufikisha
suala hilo mbele ya sheria, lakini
wanaruhusu limalizike kifamilia.

Inatisha, kwani miongoni mwa
matukio mabaya zaidi ya unyan-
yasaji hufanyika nyumbani kwa
ridhaa na gharama za wazazi na
walezi. Hao, ndiyo hugharamia na
kuwaalika mangariba wakawapa
chakula, fedha na hata mifugo ili
kukeketa wasichana.

Kulikoni kimama wenye uchun-
gu wa uzazi mnaamua kuwasu-
lubu binti zenu kwa kukeketza na
kuwaoza ndoa za utotoni? Kughar-
amia vyakula na sherehe kwa ajili
ya kuozwa mabinti wadogo ambao
hawajafikisha miaka 15?

Mama anayapokea mahari au
mifugo kwa ajili ya kumtupa binti
yake kwenye ‘mdomo wa simba’
utakaomsababishia changamoto
chungu nzima kama ndoa udogo-
ni, vifo wakati wa uzazi, magonjwa
ya fistula, athari za kisaikolojia na
zaidi kumkatishia ndoto za kuen-
delea na masomo na kumudu mai-
sha yake?

Hivi karibuni Ofisa Maendeleo
ya Jamii, Halmashauri ya Shinyan-
ga Mji, Deo Muhoja, anaeleza kuwa
wasichana 101 wa halmshauri hiyo
walipata ujauzito wakati wa kip-
indi cha likizo ya corona.

Mimba na ndoa utotoni ni
mambo yanayojitokeza mikoa
mingi nchini ikiwamo ya ukanda
wa pwani, kanda ya ziwa, Singida
lakini pia Manyara nao unatajwa
kinara wa ukeketaji.

Wazazi, walezi na hata wazee
wa mila wana wajibu wa kuwalin-
da mabinti baada ya mitihani si
kugharamia sherehe ya kuwakeke-
ta. Ni muda wa kutafakari na kua-
cha mila mbovu ambazo badala ya
kuwaandikisha watoto shule ili ku-
waendeleza na kuondoa umaskini,
watu hutoa fedha kuwaharibu.

KUVUA WATOTO UTU

Ikumbukwe ni unyanyasaji un-
aowavua wasichana ambao ni
wazazi wa kesho utu, heshima na
thamani yao, kupitia miradi ya
kuondoa umaskini kwa kutamani

Kila mtoto hana haki ya kulindwa, elimu na kujieleza.

Unyanyasaji watoto unahusisha:
Kutesa ‘hausigeli’, ndugu wa mume...

mifugo na mahari.

Hata hivyo kuna utetezi unao-
tolewa na baadhi ya familia na
jamii kuwa mabinti wamemaliza
darasa la saba, cha kushangaza
hawajiulizi huo mwisho wa elimu?

Badala ya kuwarithisha elimu
wazazi wanawaingiza kwenye
‘balaa’ ni wazi kuwa kama wa-
husika wanaoendeleza mila hizo
hawafahamu ukweli ni kwamba
kuzitetea tamaduni za ‘kijinga’ za
kuwaandaa wasichana wabakie
kuwa mbumbumbu zimepitwa na
wakati.

Mkoa wa Manyara ambako
ukeketaji umekithiri kinamama
waone haya kushiriki mchaka-
to wa kuhujumu mabinti zao,
ili wawaoze kwa waume wa-
naowachagulia, binti mwenye mi-
aka 14 au 15 anapoolewa na mume
mwenye miaka zaidi ya 50 si kama
kumwoza ‘chekechea’ kwa babu
yake? Tena anasikitisha kwa vile
wanaozwa kwenye ndoa za mit-
ara akiwa mke wa tano. Mapema
mwaka huu Shirika la Afya Duni-
ani (WHO), lilieleza kuwa ukeketaji
unaathiri wasichana na wanawake
na kwamba ni ukiukaji wa haki za

binadamu na hauna faida zozote
za kiafya na unasababisha madha-
ra. WHO ikisistiza kuwa msimamo
wake kwamba ukeketaji hautakiwi
kufanyika wakati wowote.

Tangu mwaka 1997 mataifa
mbalimbali yameweka sheria na
sera za kutokomeza ukeketaji iki-
wamo Tanzania ambayo ina she-
ria ya makasa kujamiina (SOSPA)
iliyoanza kutumika mwaka 1998,
kwa mujibu wa WHO.

Wazazi na walezi wajiulize ni
ndoa gani wakati bibi harusi ni
mtoto ? Tena aliyejeruhiwa? Kina-
chojiri hapo ni mahari kutoka
kwa mume ambaye pia si chaguo
la msichana anayeingizwa katika
ndoa za utotoni.

Hata hivyo, wakati umefika kwa
SOSPA kutoa kibano kwa kwa wale
wanaowaoa bila kuheshimu haki
za watoto.

Wazazi na walezi zama za ku-
nyanyasa watoto zimepitwa na
wakati ni vyema kuacha kubeba
bango la mila, jadi au utamaduni
ambazo zinatetea kuumizana ki-
saikolojia na kimwili.

MATESO HAUSIGELI

Ulinzi wa watoto uangalie pia
usalama wa watumishi wa ndani.
Walezi na wazazi wajiulize ina
maana gani au kuna tija familia
kula chakula tofauti na anachoku-
la mtumishi wa ndani? Jamii ione
kuwa huo ni unyanyasaji na isiu-
vimulie.

Ni vyema familia ziwe na shuk-
rani kuwa ‘hausigeli’ anawapikia
na kwamba hana tofauti na wa-
nafamilia wengine. Jamii iachane
na kukomoa wasichana wa kazi
ikemee na kufuatilia wote wa-
naowatesa watoto hawa ambao
wengine hunyanyaswa na waajiri
wao na mwisho kuwa wahanga wa
mimba na ndoa za utotoni.

KUTESA NDUGU WA MUME
Kinamama wengi wanatuhu-
miwa kuwatesa na kuwakomoa
watoto wa waume zao na ndugu
wa mume.

Wapo wanaowafichia sabuni ili
wasifue wala kuoga. Wengine wa-
nawanyima chakula ili waondoke
au kuwalisha milo iliyochacha.
Kumbuka hawa ni watoto wadogo
wa jamaa zake mumeo wamemali-
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Wafanyakazi wa ndali wanatakiwa kulindwa na kupewa haki zao za msingi. PICHA ZOTE; MTANDANO

za mitihani au wanatafuta maisha
walindeni. Wakinyanyaswa hu-
ishia mitaani, kubebeshwa mimba
utotoni, kuingia kwenye uhalifu
na hata kuambukizwa maradhi.

Kuwatesa watoto hao waki-
wamo mabinti ni hatia kwani nao
wana haki kuwa wategemezi wa
familia yako.

Kina mama wajifunze kuwavu-
milia na kuwapenda ndugu hasa
watoto wa jamaa za waume wao
kwani hawaokoa chochote iwapo
watawanyima chakula, kuwaon-
dolea taa vyumbani wanapolala
na kuwanyima sabuni ili wasifue
nguo.

Ni vyema pia kinamama kulin-
da watoto hao wa jamaa zao ili
kuwaepusha na hatari za kunyan-
yaswa kwa mfano wapo wanaow-
alisha watoto wa kuwalea maha-
ragwe yasiyoiva,

Huwatumikisha kazi kupin-
dukia na kuwatusi eti baba yako
sijamtuma ‘achepuke’ Mienendo
hiyo inawadhalilisha kina mama
na inaongeza udhalilishaji na un-
yanyasaji wa watoto .

KUSHAMBULIA WANAWAKE

NI wakati wa kuachana na akili
mgando na kupiga vita ubakaji,
ukeketaji na mimba za utotoni. Ni
muda wa kujitokeza kukemea un-
yanyasaji wa aina yoyote usipewe
nafasi iwe katika familia, jamii au
taifa na kudumisha ulinzi wa wa-
sichana na mabinti ili waendelee.

Kwenye ngazi ya familia baba au
waume waache kuwazaba wake
zao makofi hadharani mbele ya
watoto, majirani na wengine wak-
ifanya hivyo sokoni, kwenye mi-
kutano na kwenye mikusanyiko
vilabuni. Unyanyasaji kina mama
mitaani upo na kuna baadhi ya
kinababa huwachania wake zao
nguo hadharani, kuwatusi na ku-
wafukuza huku wakiwatelekeza
na watoto mchana kweupe.

Mambo haya yanachochea
ukatili dhidi ya watoto, unaoweza
kuwa mimba za utotoni, ubakaji,
kutelekezwa na watoto na ndoa
za utotoni.
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Israel, Lebanon
kufanya
Mazungumzo

NCHI za Lebanon na Israel zime-
tangaza zitafanya mazungumzo
kuhusu mgogoro wa mpaka wao wa
baharini.

Marekani ambayo itasimamia ma-
zungumzo hayo, iliitaja hatua hiyo
kuwa ni ya kihistoria kati ya nchi
hizo mbili.

Lebanon inataka kuchimba gesi
va asilia ya hidrokaboni katika eneo
la bahari ya Mediterania linalogom-
baniwa na Israel.

Mjumbe maalumu wa Marekani,
David Schenker (pichani chini), alise-
ma Mazungumzo hayo yamepangwa
kufanyika Oktoba 14 mwaka huu.

Lebanon na Israeli wamekuwa
wakigombania mpaka huo kwa
miongo kadhaa.

Nchi hizo mbili hazina uhusiano
wa kibalozi na zipo katika tahadhari
ya Kivita, endapo kati yao itam-
chokoza mwenzake.

Katibu Mkuu wa Umoja wa
Mataifa, Antonio Guterres, alisema
mazungumzo hayo yatafanyika ka-
tika ofisi za Umoja wa Mataifa kusini
mwa Lebanon. DW

Rals Trump, mkewe

‘waambukizwa corona

WASHINGTON, Marekani

RAIS wa Marekani, Donald Trump

na mkewe Melania. Trump, wam- - Kama am-
emepata maambukizi ya virusi vva payyo raia
corona. wengi wa
Imeelezwa kiongozi huyo mwenye Marekani
umri wa miaka 74 na mke wake, kwa wamefanya
sasa wamejiweka karantini. mwaka huu,
Katika ujumbe wake wa Twitter, Rais Trump
Rais Trump, alisema yeye na mkewe aa mimi E(UKO
wamepima na kukutwa na Covid 19, amf:y @ kar-

tayari wamejitenga na kuahirisha
shughuli zote za kampeni.

Rais huyo ambaye umri wake
yupo katika kundi la hatari la
kuathirika na virusi hivyo, alisema
watapita salama katika tatizo hilo.
Wasaidizi wake wawili hivi karibuni
walithibitishwa kuambukizwa virusi
hivyo vya corona.

Katika ujumbe aliotuma Melania,
kwenda kwa Wamarekani, alisema
wanaendelea vizuri na kuwataka
raia kuhakikisha wako salama.

“Kama ambavyo raia wengi wa
Marekani wamefanya mwaka huu,
Rais Trump na mimi tuko kwe-

nye karantini nyumbani baada
ya kuthibitishwa tuna virusi vya
corona. Tunaendelea vizuri na
nimeahirisha shughuli zote zijazo.
Tafadhali hakikisha uko salama na
tutashinda changamoto hii pamoja.”
Aliandika mke huyo wa Rais Trump.

Mshauri wa Rais, Hope Hicks (31)
alipatikana na virusi vya corona,
kabla ya Trump, kufanyiwa vipimo
baada ya kusafiri katika ndege moja
ya kijeshi kwenda kwenye mda-
halo wa Televisheni, uliofanyika Ju-
manne ya wiki hii. BBC

Kenyatta akanusha
kuwania muhula 3

PARIS, Ufaransa

RAIS wa Kenya, Uhuru Kenyatta, amepinga madai ya kuwania na-
fasi hiyo kwa kipindi cha tatu, kwa kusema muhula wake wa pili
ni wa mwisho.

Akizungumza na kituo cha televisheni cha France 24, cha Ufar-
ansa, Kenyatta alisema lengo la kubadilisha katiba, ni kuwaleta
Wakenya pamoja kwa sababu ya kuweka amani kabla ya kufanyi-
ka uchaguzi mkuu. Rais Kenyatta alikanusha madai hayo, akisema
nia yake sio kung’ang’ania madarakani, bali kuleta amani ya kitaifa
kwa wananchi wa Kenya.

“Afadhali nije kufurahia likizo, hapa Ufaransa kila majira ya joto.
Nimejitolea kufanikisha Amani, uthabiti na utajiri kwa watu wa
Kenya.”alisema

Kiongozi huyo ambaye yupo Ufaransa katika ziara ya kiserikali,
alionya wakati huu usitumike kufanya kampeni nchini mwake,
bali ni kipindi cha kufanya kazi.

Hata hivyo, Makamu wake William Ruto, alitumia nafasi hiyo
kufanya ziara sehemu mbalimbali ya nchi hiyo wa ajili ya kujipigia
debe kuwania nafasi ya Urais katika uchaguzi unaokuja.

Katika tukio ambalo linatafsiriwa kuwa ukaidi, Ruto alivamia
makao makuu ya chama cha Jubilee, akiwa na wabunge 38 wa-
naomuunga mkono. DW

Viongozi Belarus
wawekewa vikwazo

BRUSSELS, Ubeligiji

VIONGOZI wa nchi zinazounda Umoja wa Ulaya
(EU) wamekubaliana jana kuwawekea vikwazo
maofisa 40 wa nchi ya Belarus.

Uamuzi huo unatokana na madai ya viongozi
hao, kuhusishwa na vitendo vya kughushi ma-
tokeo ya uchaguzi pamoja na ukandamizaji kwa
waandamanaji waliopinga uchaguzi huo.

Rais wa Baraza la Umoja wa Ulaya, Charles
Michel, alisema, kiongozi wa Belarus Alexander
Lukashenko, hayumo katika orodha hiyo hadi hivi
sasa.

Wanadiplomasia wa umoja huo, walisema Rais
huyo huenda akawekewa vikwazo siku za usoni,
iwapo atakataa kufanya mazungumzo na upande
wa upinzani.

Sio jambo la kawaida kwamba nchi zote 27 wa-
nachama wa umoja huo, kupiga kura na kukataa
matokeo ya uchaguzi wa Agosti 9, yaliomrudisha
Lukashenko madarakani. DW
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TANGAZO

MATANGAZO MCHANCANYIKO

BEACH PLOT FOR SALE
PLOT SIZE: - 0.91 Acres (3682.64 Square

Meters)

LOCATION: - PLOT NO 40,
KUNDUCHI BEACH, NEXT T0
SILVER  SANDS,DARESALAAM cITy

DESCRIPTION: - DIRECT ACCESS TO THE
BEACH.

INTRESTED BUYERS MAY CONTACT
+255 753786114

Eneo linapangishwa/kuuzwa

Eneo linapangishwa/ kuuzwa ukubwa
wa mita mraba (sqm) 3,130, Tabata
Liwiti, Dar es Salaam. Liko katika
barabara kuu na inafaaa kwa ajili
va kujenga kituo cha mafuta, super
market nk. Wasiliana kwa simu:
0715624747/0767235965.

VIWANJA/MASHAMBA VIWANJA/MASHAMBA VIWANJA/MASHAMBA

PRIME PLOT FOR SALE

PLOT SIZE: - 14.87 HECTARE (36.74 ACRE)
LOCATION: - BAGAMOYO DISTRICT,
BLOCK C SANZALE, LOCATED ON MAIN
ROAD, 5 MIN FROM BAGAMOYO TOWN,3
KM AWAY FROM ROUND ABOUT
DESCRIPTION: - THE PLOT IS FURTHER
DIVIDED IN 5 DIFFERENT TITLES.
INTRESTED BUYERS MAY CONTACT
+255 753786114

NIPASHE NI JIBU LAKO
NJOO UTANGAZE NASI

KWA BEI NAFUU SANA

Tutumie E-mail: advertise@guardian.co.tz,
au piga simu: 0782253676

KUPOTEA KWA VYETI

115928602

GREYSON LIKALI, anatangaza kupotelewa na
vyeti, cha kidato cha nne chenye index namba
$.0784-0126 kilichotolewa na Baraza la Mitihani la
Taifa (NECTA) kupitia AIRWING SEKONDARI mwaka
2004.

Na kupotelewa cheti cha kidato cha sita chenye
index namba $0154-0525 kilichotolewa na Baraza
la Mitihani la Taifa(NECTA) mwaka 2007 kupitia
shule ya Sekondari ST.PETER'S SEMINARY. Kwa
yeyote atakaye viona vyeti hivyo atoe taarifa kituo
cha polisi. Taarifa ya Polisi:
DSM/PHQ/RB/628855/2020

KUPOTEA NA

KADI YA GARI

TUMPE JAILOS NKWAMA
anatangaza kupotelewa na
kadi ya gari yenye namba za
usajili T 229 DQT aina ya
TOYOTA WISH rangi nyeusi
.Chassis namba
ZNE100189426 Engine
namba 1Z2Z1993699.Yeyote
atakayeiona atoe taarifa kituo
cha polisi kilicho karibu.
Taarifa ya polisi
MBE/MBE/RB/706619/2020.

115927602

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAHAKAMA

USIMAMIZI WA MIRATHI (S.M.M.1984
NYONGEZA) YA 5 KANUNIYA 2

Katika mahakama ya mwanzo
MJINI-MOROGORO

Usimamizi wa mirathi No; 291/2020

Ombi la GEORGE OWEN
MPELUMBE,Kuteuliwa msimamizi wa mirathi
marehemu ANNA GEORGE MPELUMBE.

Watu wote wanaodai kuwa na uhusiano
wowote na mirathi ya marehemu kuwa
wanaarikwa kuja na kuudhuria shaurini
mnamo tarehe 03/1172020 kabla ya
muombaji hajateuliwa kuwa msimamizi wa
mirathi hiyo.Wosia ya marehemu huyo upo
mahakamanj, waweza kukaguliwa tarehe
SO, i

i
02/10/2020uy s, it sio o
Y
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KATIKA MAHAKAMA KUU YA TANZANIA
DAR ES SALAAM

USIMAMIZI WA MIRATHI
UTHIBITISHO WA USIMAMIZI WA MIRATHI
MIRATHI Na. 65 YA MWAKA 2020

MAOMBI YA BARUA ZA USIMAMIZI WA MIRATHI
YA MAREHEMU TRIPHOSA KAMALA

MWOMBAJI/WAOMBAJI ...... RITA K. MUTAKYAWA

TAARIFA YA KAWAIDA
(Kanuni ya 75)

Watu wote wanaodai kuwa na haki ya Marehemu
aliyetajwa hapo juu wanafahamishwa kufika na
kuangalia mashauri haya katika jalada kama
wanaona inafaa kabla ya kutolewa kwa uthibitisho
wa barua za usimamizi wa Mirathi kwa
Waombaji/Mwombaji hapo juu. Mapingamizi yoyote
kuhusu haya yawe yameandikishwa mnamo au
kabla ya tarehe 21 Mwezi wa Octoba, 2020.
Imewasilishwa Dar es salaam, leo tarehe 21 Mwezi
wa Septemba, 20

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAHAKAMA

USIMAMIZI WA MIRATHI

FORM I
(S.M.M 1984 NYONGEZA YA 5 KANUNI YA 2)
Katika Mahakama ya Mwanzo PONGWE

Usimamizi wa Mirathi Na. 28/2020

Ombi la MWALIMU YUSUFU MAKALO kuteuliwa
Msimamizi wa Mirathi ya Marehemu
ATHUMANI MAKALO MWAJEKE

Watu wote wanaodai kuwa na uhusiano wowote na
Mirathi ya Marehemu huyo wanaalikwa kuja na
kuhudhuria kesi wakitaka mnamo tarehe 20/10/2020
kabla huyo mwombaiji hajateuliwa kuwa msimamizi
wa Mirathi hiyo.

Wosia wa marehemu huyo upo Mahakamani waweza
kukaguliwa.
Tarehe 01/10/2020.

Hkbgy

115926702

OMBI LA URAIA WA TANZANIA

SHAHLA SIBTAIN
S.L.P 70086, DAR ES SALAAM.
Mwenye picha hapo juu, anaomba
uraia wa Tanzania kwa Mhe. Waziri wa
Mambo ya Ndani ya Nchi. Utaifa wake
wa sasa ni MPAKISTANI. Nchi atokayo
ni PAKISTANI. Yupo nchini tangu 2003.
Yeyote mwenye sababu kwanini
asipewe Uraia atume taarifa kwa

29th day of 10,2020 8 Mudsiiuh {‘a wazLy‘u Bar:zu la Ardhibr,u :lyumbu [W_Lll_lula. 8
maandishi kwa Kamishna Jenerali wa Dated at Dodoma this day of 30th /09/20200. polisi: 8| | crarie mmole na vemoi/ami kaotowe. Inaelows ne Koo karibu. Taarifa ya polisi §
Uhamiaiji S.L.P 512, D | a— . ~ E ng;\;n wa Baraza leo tarehe 30 Mwezi Septemba, mwaka N 2
JIo.L. , var es salaam. < - - " =
Kumb Na. DN. 370257. 5 DOD/DOD/RB/670579/2020. MBE/MBE/RB/87166/2020.
\ J = — ——

IN THE COURT OF DISTRICT OF DODOMA
AT DODOMA

PROBATE ADMINISTRATION CAUSE NO... OF 2020

In the matter of the Estate of the late FOCUSI
ALOIS MLELWA of MNADANI within
Dodoma City Council
And
In the matter of Application for letters of
Administration by EVA ALOYCE MLELWA

GENERAL CITATION
(Rule 75 of Probate Rules GN 369 of 1963)

ALL PERSONS claiming to have any interest in the
Estate of the above named deceased are hereby
cited to come and see the proceedings if they think
fit before the grant of letters of Administration is
made to the above named Petitioners.

Objections to the grant should be filed on or before

KUPOTEA NA

KADI YA GARI
LULU DASTAN KAYANDA
anatangaza kupotelewa na
kadi ya gari aina TOYOTA

IST yenye namba za
usajili T 536 DNJ. Yeyote

atakayeiona atoe taarifa

kituo cha polisi. Taarifa ya

KUITWA SHAURINI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

KATIKA BARAZA LA ARDHI NA NYUMBA
WILAYA YA ILALA
(MWALIMU HOUSE GHOROFA YA ¢)
SHAURI LA MADAI NAMBA 189 YA MWAKA 2020

ALLY Y. KANJL .o
MWOMBAJI

115927002

DHIDI YA

SALUM SULEIMAN ALLY..........cocoovens
MJIBU MAOMBI

KUITWA SHAURINI
SALUM SULEIMAN ALLY.................. POPOTE ULIPO

ALLY Y. KANJI
Amewasilisha shauri mbele ya Baraza la Ardhi na Nyumba (W)
llala lililopo (Mwalimu House Ghorofa ya sita). Maombi hayo
yamepangwa  kutajwa farehe  27/10/2020. Hivyo basi
unatakiwa wewe mwenyewe au wakili wako kuleta utetezi
ndani ya siks 21 kuanzia farehe ya tangazo hili kutolewa.
Vielelezo vyote vinavyohusu shauri tajwa vinapatikana katika

KUPOTEA NA

KADI YA BAJAJ
FRANCIS MALIGA
WANGIBOMA anatangaza

kupotelewa na kadi ya

BAJAJ yenye namba za
usajili MC 418 BTZ.Yeyote
atakayeiona atoe taarifa

kituo cha polisi kilicho

JAMHURI YA MUUNGANGO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI, UCHUKUZI NA MAWASILIANO

Simu: +255 26 2324455. §

Fax: +255 26 2323233. s a

Barua Pepe: ps@mow.go.TZ.

Tovuti: www.mwtc.go.TZ. T
TAARIFA KWA UMMA

1. Ndugu wananchi mnatangaziwa kuwa
kampuni ya PMM ESTATES (2001)
LIMITED itasafirisha mizigo yenye vipimo
vikubwa kati ya HANDENI na DAR ES
SALAAM kwa gari zenye namba za

Mtaa wa Moshi
S.L.P 2888,
40470DODOMA

usajili T274DQV/T472CVG na
T281DQV/T124DJK
Safari  imepangwa kuanza tarehe
04.10.2020

2. Gari zina vipimo vifuatavyo: §
Urefu - mita 18 3
Upana - mita 324 F
Kimo - mita 4.8

3. Nijia itakayotumika ni HANDENI hadi
DAR ES SALAAM kupitia BAGAMOYO.
Gari zitasafii muda wa mchana tu
(kuanzia saa 12:30 Asubuhi mpaka saa
12:00 Jioni)

Tunaomba radhi kwa usumbufu
utakaojitokeza

iopreciacom

Nipashe

usikose Gazeti lako

la Nipashe kila siku

Tupigie

MWANGA WA JAMIT

0782253676

TAHADHARI: Wasomaji wanatakiwa kuuliza na kuchukua ushauri sahihi kabla ya kutuma fedha, au kuingia katika gharama yoyote kati yake na mtangazaji

THE GUARDIAN LIMITED hawatahusika kwa malipo au manunuzi yoyote kati ya muuzaji na mnunuaji kwa matangazo yaliyochapishwa katika gazeti hili.
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HADITHI

- HADITHI

Mauajl Harusini-32

Na Adam Fungamwango

LICHOFANYA ni kupiga

simu, na mmoja wa wa-

saidizi wake alifika. “Nen-

a na huyu, kamkabidhi

kwenye ofisi za Makao Makuu ya

Polisi mpaka hapo nitakapotoa
taarifa nyingine, sawa.”

Msaidizi wake aliitikia na kuon-
doka na mtuhumiwa.

Jina lake halisi aliitwa Faustin.
Huyu ndiye aliyekiri mwenyewe
kuwa alimuua Fikiri. Alipatikana
na Eddy kirahisi tu.

Eddy alikwenda maeneo ya
Kigogo kuulizia alipokuwa aki-
ishi marehemu Fikiri kwa ajili ya
kuangalia kama angepata cho-
chote kitakachoweza kumfanya
agundue kitu.

Alipouliza alipelekwa moja kwa
moja hadi alipokuwa akiishi na
kukutana na mkewe na familia
yake.

Alijitambulisha kama mmoja
wa wateja wake kule ABC ambaye
alikuwa amesafiri nje ya nchi,
hivyo alivyorudi alikuta taarifa ya
kifo cha rafiki yake huyo, hivyo
ameamua kwenda kutoa mkono
wa pole na rambirambi.

Wakati akiwa huko, aliwasikia
baadhi ya vijana wakimshangaa
mwenzao mmoja anayeitwa
Faustin kuwa kwa muda wa wiki
nzima amekuwa akitamba kwa
kununulia watu pombe.

Akamsikia mmoja akisema wa-
namfahamu Faustine, mara nyingi
kazi yake ni kukodiwa na watu
wanaotaka kuwadhuru wengine,
kwa kuwapiga au kuwafanyia vitu
vibaya na wengine wao ni wale
ambao wanawahisi wanatembea
na wake zao, au hukodiwa na wa-
naume wanapotaka kwenda ku-
wafumania wake zao.

Hii ilimfanya kumuulizia mtu
huyo, na yeye akijifanya ana tatizo
hilo. Aliletewa, lakini mapatano
yalikuwa ni Sh 300,000 kwenda
kwenye fumanizi.

Aliingia kwenye gari la Eddy.
Badala ya kwenda alikodhani al-
ipelekwa kwenye ofisi ndogo ya
Eddy ambayo mara nyingi hutu-
mika kuwafanyia usaili au kuwala-
zimisha wale wote anaotaka wase-
me anachotaka, au anachodhani
kuwa wanaficha kukisema.

Hivi ndivyo Faustine alivyoingia
kuilaini kwenye mikono ya Eddy.

Aliinua tena mkono wa simu na
kumwita msaidizi mwingine. Al-
ipongia alimpa kikaratasi.

“Umeziona hizo namba?” Ali-
uliza.

“Ndiyo.”

“Nenda kwenye mamlaka in-
ayohusika kusajili magari. Nina-
chotaka mpaka kesho jioni niwe
nimepata nani ni mmiliki wa hiyo
gari, sawa?”

“Sawa bosi.” Msaidizi alimjibu
Eddy.

Hii ilim-
fanya
kumuulizia
mtu huyo,
na yeye
akiji-
fanya ana
tatizo hilo.
Aliletewa,
lakini ma-
patano ya-
likuwa ni
Sh 300,000
kwenda
kwenye
fumanizi.

ILISEMWA hapo zamani kuwa dunia inaharibiwa na vitu viwili tu. Mapenzi na mali. Vitu hivi vinaweza
kumfanya binadamu aende popote, afanye chochote kile ili awenavyo, wengine wanakwenda mbali
zaidi mpaka ikiwezekana hata kutoa uhai wa wenzao.
Shani, binti wa kitajiri anapitia kwenye mikasa mikubwa mizito ya kupotezwa kwa wazazi wake na
kumsababishia ukiwa na mawazo tele. Wakati ikionekana binti huyo pekee kwa wazazi wake akielekea
kurithi utajiri wa wazazi wake, kiu ya damu inaanza kuwaingia baadhi ya ndugu za wazazi wake ili
apoteze maisha, wao waweze kumiliki mali hizo. Hapo ndipo uhai wa Shani unapokuwa matatani na
patashika nguo kuchanika inapoanza. Fuatilia mkasa huu kuburudisha, kuelimisha na kusikitisha.

@MSAMBA
0656122770

Kwa mawazo yake alijjua huenda
akimpata mmiliki wa gari hilo, ataku-
wa yuko karibu kumpata aliyemtuma
Faustine kwenda kumuua Fikiri. Akili
ilimwambia kuwa yoyote aliyemtuma
Fau kumuua Fikiri atakuwa anajua
juu ya kile kifuko cha sumu ambacho
kabla hajauawa, Fikiri aliweka kwenye
chakula ambacho ilipaswa Shani ale.

“Hivi huyu binti wa watu amekosa
nini?” Alijikuta akijisemea moyoni.

Hapo hapo alipata hamu ya kumpi-
gia simu.

Baada ya kupiga ilipokelewa, lakini
alikutana na sauti nyororo na kudeka

“Mhhhhhhhh nalia mimi.”

Eddy alitaka kucheka, lakini haku-
fanya hivyo. Alibaki akiisikiliza sauti
hiyo ya kudeka, lakini iliyokuwa bu-
rudani tosha kwenye masikio yake.

“Vipi Sherry, mbona hivyo?”

“Mmbhhh, kumbe wewe hunipendi.”
Sauti ya Shani iliendelea kuingia kwe-
nye masikio ya Eddy.

“Nani aliyekudanganya kuwa mimi
sikupendi?”

“Umeniacha muda wote huo bila
hata kunipigia simu, kuanzia asubuhi
mpaka saa hizi saa nane, wakati siyo
kawaida yakooo...”

“Pole, sahamani Sherry, leo pilika-
pilika zenyewe hazikuwa na za kawai-
da.” Alijibu ili kumridhisha.

“Wewe nawe, kila siku nakuuliza
unafanya kazi gani na wapi hutaki
kuniambia, nikikwambia mimi niam-
bie huko huwa unapata bei gani ili
nikulipe uwe na mimi tu hapa, hutaki,
sikuelewi.”

Eddy kwanza aliangua kicheko kifu-
pi. “Nadhani nilishawahi kumwambia

mimi ni ‘misheni tauni’ tu mjini hapa,
lakini kazi yangu naipenda, halafu
nina wenzangu nashirikiana nao, ni-
kisema niache, du nitawalaza na njaa,
maana mimi ndiyo wananitegemea
zaidi.”

“Eddy, wewe kwa nini unapenda
kujitesa hivyo? Achana nao mimi ni-
takupa utakacho. Nitakulipa mshaha-
ra mkubwa, utasimia mali zangu, yote
hayo hutaki?”

“Sijakataa, nitaanza kusimamia mali
zako nikishakuoa.” Eddy alimkumbu-
sha na jibu hilo lilimfanya Shani apate
kigugumizi cha kuongea neno lingine
hali iliyomfanya Eddy kuendelea.

“Halafu kumbuka, wiki ijayo una-
hamia kwangu, kwa hiyo kuna mengi
ya kufanya, kuliko hili unalotaka liwe
kwa sasa. Nadhani inatosha tu kwam-
ba kwa mwezi mmoja sasa nilijipa kazi
ya kukuleta ofisini, kukuchukua na
kukurudisha nyumbani. Hilo linatosha
kukuambia kuwa mabadiliko hayaji
mara moja. Zamani ulikuwa unakwen-
da mwenyewe kazini na kurudi nyum-
bani mwenyewe.”

“Haya bwana, umeshinda wewe,
umekula lakini?”

“Nimekula, ugali, samaki, mboga
za majani na pilipili nyingi za kuniko-
moa.”

Jibu hilo lilimfanya Shani kuangua
kicheko. “Umeshaanza hivyo. Nani
huyo kakuwekea pilipili nyingi hivyo?”

“Hawa wahudumu hotelini, yaani
wateja wote hawajawekewa pilipili ny-
ingi kama mimi, sijui wamenionaje?”

Shani aliendelea na kicheko chake
“Basi love, kesho nitakupikia mwe-
nyewe kwa sababu siendi kazini,

Mtunzi anapatikana (0716 350534)

wewe ikifika mchana njoo ule nyum-
bani. Mimi sitokuwekea pilipili nyingi.”

Ilikuwa zamu za Eddy kucheka. “Uta-
nipikia nini?”

“Wewe tu sema unataka nini?”

“Hapana, mimi napenda chochote
utakachopika wewe.”

“Basi nitakufanyia ‘suprise’, sawa?”

“Sawa, mengine?”

“Ila nakupenda sana my”

“Hata mimi nakupenda sana Shani.
Kusema kweli umenifanya niwe na
furaha sana, na una vitu vingi sana am-
bavyo sikuvijua kabla.”

Shani alishusha pumzi kwa nguvu.

“Nashukuru kusikikia hivyo.”

“Okay Sherry nitakucheki jioni.”

“Okay sawa love.”

Saa ya ukutani ilionyesha kuwa ni
saa saba mchana. Mlango uligongwa
kwenye ofisi ya Eddy. aliingia mhudu-
mu mmoja akiwa na bahasha nyeupe.

Alimsalimu bila kuongea kitu akam-
kabidhi. Aliiweka mezani kwa dakika
moja kama mtu aliyeipuuzia.

Baada ya kumalizana na kompyuta,
aliichukua barua na kuifungua. Ali-
isoma. Akaisoma tena. Akaisoma kwa
mara nyingine tena.

Ilitoka kwa mamkala ya usajili ya
magari nchini. Ilionyesha jina la mmi-
liki wa gari ambalo lilikwenda Kigogo
kumtafuta Faustine na kumpa kazi ya
kumuua Fikiri.

Eddy alichotaka kujua ni mmiliki na
si aliyeendesha. Alijua kumpata mmi-
liki kungemrahishia kazi. Nani alimpa
gari siku ile, au lilikuwa mikononi mwa
nani kwa siku ile hadi linarejea kwa
mmiliki.

Kwa mujibu wa namba ambazo ki-
jana yule Fau alisema akizikariri kwa
urahisi kutokana na kufanana na kiasi
cha pesa alizolipwa, zilionyesha mmi-
liki wake ni George Kupila.

Halikuwa jina jipya. Aliwahi kulisikia
mabhali. “Ni Wapi?” Alijiuliza.

Alifungua droo na kutoa gazeti mwa-
ka jana. Ilikuwa wakati wa mauaji ya
Patiyo na mkewe Grace.

Gazeti liliandika aliuyeuawa bwana
harusi aliitwa Patiyo Kupila na Grace
Pius.

“Ina maana gari alilotumia dereva
aliyekwenda kumtumia Timo kumuua
Fikiri linamilikiwa na George Kupila.
Fikiri ni yule aliyembamba na kifuko
cha sumu. Sumu hiyo ndiyo iliyokutwa
kwenye chakula ambacho Shani ali-
letewa na Fikiri. Shani ni binti ya Patiyo
Kupila. Je George na Patiyo ni ndugu?
Alijiuliza.

“Nitamuuliza Shani, kwani hata yeye
anaitwa Shani Patiyo Kupila.” Aliinua
simu na kumuuliza kama anamfahamu
mtu anayeiwa George Kupila.

“Ndiyo Sherry, huyo ni baba yangu
mdogo kabisa mama mmoja na baba
mmoja.” Kengele ya hatari ikaanza ku-
gonga kwenye kichwa cha Eddy.

ITAENDELEA JUMAMOSI
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HABARI MICHEZO

RONALDO,
MESSI SASA

NYON, Uswisi

‘;‘ IONEL Messi na Cristiano
Ronaldo watapambana kwe-
nye Ligi ya Mabingwa Ulaya
msimu huu wa 2020/21,

baada ya Barcelona na Juventus ku-
pangwa kwenye kundi moja.

Miamba wa LaLiga, Barca
na mabingwa wa Serie A, Juve
wamepangwa kwenye Kundi G, ka-
tika droo iliyofanyika juzi Alhamisi,
zikiwa pamoja na Dynamo Kiev na
Ferencvaros.

Messi na Ronaldo wamekutana
mara tano kwenye Ligi ya Mabing-
wa, kila mmoja akishinda mara mbi-
li na nyingine kumalizika kwa sare.

Bayern Munich, ambao waliwa-
funga Paris Saint-Germain 1-O na
kutwaa ubingwa huo wa Ulaya kwa
mara ya sita Agosti mwaka huu, pale
Lisbon itacheza, dhidi ya Atletico
Madrid katika Kundi A.

PSG wamepangwa na Manches-
ter United, RB Leipzig na Istanbul
Basaksehir kwenye Kundi H, huku
Liverpool - mshindi wa mashinda-
no hayo mwaka 2019 - itavaana na
Ajax, Atalanta na Midtjylland kwe-
nye Kundi D.

Real Madrid ipo Kundi B pamoja
na Shakhtar Donetsk, Inter Milan na
Borussia Monchengladbach, huku
bingwa wa Europa, Sevilla akip-
angwa na Chelsea kwenye Kundi E,
pamoja na Krasnodar na Rennes.

Kundi C limejumuisha timu ya

kocha, Pep Guardiola, Manchester x’ﬂ:g%Bayem Munich, Atletico Madrid, Salzburg, Lokomotiv
City, Porto, Olympiacos na Mar- MOSCOW .

seille, huku Zenit, Borussia Dort- Kundi B: Real Madrid, Shakhtar Donetsk, Inter, Borussia

mund na Lazio watakuwa pamoja Monchengladbach

- Porto, Manchester City, Olympiacas, Marseille
53::: g: Liverpool, Ajax, Atalanta, Midtjylland
Kundi E: Sevilla, Chelsea, Krasnodar, Rennes
Kundi F: Zenit, Borussia Dortmund, Lazio, Club Brugge ;
Kundi G: Juventus, Barcelona, Dynamo Kiev, Ferencgal_rq .
Kundi H: Paris Saint-Germain, Manchester United, RB LeIpZIg,

|stanbul Basaksehir

na Club Brugge Kundi F.

Fainali ya michuano hiyo itapigwa
kwenye Uwanja wa Ataturk Olympic
nchini Istanbul Mei 29, 2021.

b

LONDON, England

Shaqiri
anaondoka
Liverpool -
Klopp

LIVERPOOL, England

XHERDAN Shagiri anaonekana kuwa
njiani kuondoka Liverpool, baada ya
Jurgen Klopp kuthibitisha kumuacha
kwenye mchezo waliopoteza dhidi ya
Arsenal katika michuano ya EFL, juzi
Alhamisi.

Mchezaji huyo wa kimataifa wa
Uswisi alitarajiwa kuanza, dhidi ya Ar-
senal pale Anfield baada ya kuonyesha
kiwango cha kuvutia kwenye michuano
hiyo, walipokutana na Lincoln City.

Harry Wilson ndio alichukua nafasi
vake, huku Klopp akisema baada ya
mchezo huo waliopoteza kwa penalti
5-4, hakuwa na chaguo zaidi ya kumua-
cha nje ya kikosi chake nyota huyo wa
zamani wa Stoke City.

Wakati alipoulizwa kukosekana kwa
Shaqiri, Klopp alilambia Sky Sports:
“Wengine hawakuhusishwa.

“Kwa wakati huu kama kuna mambo
yanatokea nyuma ya pazia unatakiwa
kuchukua hatua haraka. Hilo ndilo
tulilolifanya.”

Kikosi cha Liverpool Kilikuwa tofauti
kabisa na kile kilichoshinda 3-1, dhidi
va Arsenal kwenye Ligi Kuu siku tatu
zilizopita.

Tottenham wamsajili
Vinicius wa Benfica

Belotti.

TOTTENHAM Hotspur imefikia
makubaliano ya kumsajili msham-
buliaji, Carlos Vinicius kwa mkopo
kutoka Benfica hadi mwishoni mwa
msimu huu, miamba hao wa Ureno
walitangaza Alhamisi.

Ada ya awali ya mkopo ya pauni
milioni 2.7 imefikiwa kwa Vinicius,
lakini pia kuna kipengele cha kum-
nunua moja kwa moja kwa pauni
milioni 41.

Tottenham imekuwa ikihaha
kutafuta mchezaji wa kumsaidia
Harry Kane, awali wakihusishwa
na nyota wa Napoli, Arkadiusz Mi-
lik na nahodha wa Torino, Andrea

Kikosi hicho cha Jose Mourinho,
Spurs waliamua kubadili gia angani
kwa kumuwania raia huyo wa Bra-
zil, Vinicius, ambaye alijiunga na
Benfica kutoka miamba wa Serie A,
Napoli mwaka jana.

Vinicius alifunga mabao 18, kwe-
nye mechi 32 za Ligi Kuu ya Ureno,
Primeira Liga, msimu uliopita, huku
akiwa amefunga mabao 22 kwenye
mashindano yote.

Mchezaji huyo mwenye umri wa
miaka 25, alimaliza msimu wa 2019-
20 akiwa na Benfica katika nafasi ya
pili nyuma ya wapinzani wao, Porto,
pia mfungaji bora pamoja na, Pizzi
na Mehdi Taremi.
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PARIS, Ufaransa

LABU ya Paris Saint-Ger-
main imeripotiwa kuongeza

nguvu ya kutaka kumsajili,

ele Alli, huku pia ikitoa
changamoto kwa Arsenal kwenye ; )
mbio za kuiwinda saini ya Hous- /

sem Aouar.

Akiwa hana nafasi kule Tot-
tenham, Alli alikuwa kwenye

Barcelona wamnasa

v

beki kinda wa Ajax

BARCELONA, Hispania

BARCELONA wamekamili-
sha uhamisho wa mlinzi wa
kulia kinda wa Ajax, Sergino
Dest kwa ada ya euro mil-
joni 21.

Sergino mwenye umri
wa miaka 19, ada yake
ya uhamisho inaweza
kuongezeka kwa euro
milioni 5, endapo atafanya
vizuri klabuni hapo.

Dest ni mzawa wa
Uholanzi, lakini anakitu-
mikia kikosi cha timu ya
Taifa ya Marekani na tayari
ameshaichezea timu h|y0

mechi tatu, wakati huu
akiingia mkataba wa miaka
mitano kukiwa na kipengele
cha timu inayomhitaji kutoa
euro milioni 400. Barcelona
walimtambulisha rasmi kwa
waandishi wa habari jana,
ljumaa, ambapo atakuwa
sehemu ya kikosi cha Kocha
Ronald Koeman Jumapili
dhidi ya Sevilla katika
dimba la Camp Nou.

Dest, anakuwa mbadala
wa beki wa kulia raia wa
Ureno, Nelson Semedo, am-
baye amejiunga na klabu ya
Wolves inayoshiriki Ligi Kuu
England Wolves, Septemba.

LONDON, England

KOCHA wa timu ya Taifa ya Eng-
land, Gareth Southgate, ame-
waambia Phil Foden na Mason
Greenwood kuwa na wakati wa
“kujitafakari zaidi” baada ya ku-
watema wote wawili kuelekea
mchezo dhidi ya Wales, Ubelgiji
na Denmark.

Wawili hao walivunja sheria ya
kujitenga kutokana na virusi vya
corona, wakati wakiwa nchini
Iceland mwezi uliopita na kuwa-
gharimu kiungo wa Manchester
City, Foden na mshambuliaji wa

orodha ya wafungaji katika mchezo
wa kufuzu Kombe la Europa Alhamisi,
dhidi ya Maccabi Haifa.

Lakini kiungo huyo hajapata nafasi
ya kuanza kwenye mchezo wa Ligi Kuu

b ya England msimu huu.

Kwa mujibu wa gazeti la The
Telegraph, Paris Saint-Germain
sasa imeongeza nguvu kubwa
kwenye mbio za kuwania kum-
sajili, Alli kwa mkopo.
Kwa mujibu wa ripoti kutoka
nchini Ufaransa, PSG wanataka
kukamilisha usajili huo kabla
ya kufungwa kwa dirisha la us-
ajili la kipindi cha majira ya joto

Oktoba 5, mwaka huu.

Manchester United, Greenwood,
lakini mlango utakuwa wazi kwa
ajili yao kwa siku za usoni.

Foden mwenye umri wa miaka
20, na Greenwood, ambaye aliti-
miza miaka 19 Alhamisi, walione-
kana kwenye video iliyowekwa
kwenye mtandao wa Snapchat,
wakiwa na wasichana wakati
kikosi cha England kikiwa hotel-
ini nchini Iceland.

Wote wawili walirudishwa ny-
umbani baada ya kuvunja sheria
ya kujitenga na wakaukosa mch-
ezo, dhidi ya Denmark na South-
gate, sasa amewataka kujitafakari

Alli amecheza mechi tatu

msimu  huu, zikiwamo
dakika 46 tu kwenye
Ligi Kuu.

A Nyota huyo wa timu
ya Taifa ya England

/' mwenye umri wa mia-

ka 24, amekuwa hapo

Spurs tangu mwaka

2015.

kwa tukio hilo.

Akizungumza wakati akitaja
kikosi cha wachezaji 30 juzi, Al-
hamisi kwa ajili ya mechi hizo
tatu mwezi huu, Southgate aliuli-
zwa kuhusu kuwaondoa Foden
na Greenwood.

Alisema: “Ni wachezaji vijana
wenye vipaji. Nafikiri kwa kile
kilichotokea kina pande mbili:
moja ni kupeleka ujumbe kwa
wachezaji wote katika timu zetu
za rika zote. “Pili nikuwapa nafasi
vijana hawa ya kujifunza namna
mambo yanavyofanywa kwenye
kikosi cha England.”
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DONDOO ZA SOKA

SPURS YAIGOMEA PSG KWA DELE

TOTTENHAM Hotspur wamekataa ofa ya mkopo wa
pauni milioni 1.5 kutoka Paris St-Germain kwa ajili ya
Dele Alli na mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 24,
anajiandaa kuendelea kubaki klabuni hapo. (Guardian)

RUDIGER HUYO SPURS

KLABU ya Tottenham Hotspur pia, imeweka ofa ya
mkopo kwa ajili ya mlinzi, Antonio Rudiger mwenye
umri wa miaka 27, anayekipiga kule Chelsea, wakati
mazungumzo yakiendelea kati ya mahasimu hao wa
London. (Nicolo Schira via Express)

ARSENAL KUMUCHIA TORREIRA

ARSENAL wamekubali dili la mkopo kwa ajili ya mlinzi
wao, Lucas Torreira, mwenye umri wa miaka 24, kwenda
Atletico Madrid, na hatua hiyo itawaruhusu kumsajili
kiungo wa kati, Hossem Aouar mwenye miaka 22 kutoka
Lyon. (AS via Mirror)

PSG WAKOMAA NA AOUAR

PARIS Saint-Germain wanaweza kudhoofisha mpango
wa Arsenal kumshawishi Hossem Aouar, baada ya
wao kujitosa kumuwania kiungo huyo wa Ufaransa.
(LEquipe via Metro)

BARNES KUNGUNGWA LEICESTER

LECEISTER City inajiandaa kutoa ofa ya mkataba
mpya kwa winga wake, Harvey Barnes mwenye umri wa
miaka 22. (Telegraph)

INTER YAMTAKA ALONSO

INTER Milan wanajiandaa kumnasa mlinzi wa kushoto
wa Chelsea, Marcos Alonso mwenye umri wa miaka 29.
(Sky Sports)

LEICESTER KUMUACHIA GRAY

KLABU ya Leicester City ipo tayari kupokea ofa kwa
ajili ya winga, Demarai Gray, ambaye yuko mwaka wa
mwisho wa mkataba wake na klabu yake hiyo. (Mirror)

UNITED YAMUWANIA TRAORE

MANCHESTER United wanajaribu kumsajili winga wa
Atalanta na Ivory Coast, Amad Traore mwenye umri wa
miaka 18. (Manchester Evening News)

FULHAM YAMTAKA TIMO

FULHAM wanajaribu kuwanasa mabeki wa kati, wawili
kabla ya kufungwa kwa dirisha la usajili Oktoba 5, huku
klabu hiyo ikimfuatilia mlinzi wa PSV Eindhoven, Timo
Baumgartl mwenye umri wa miaka 24. (Telegraph)

SMALLING JUMLA ROMA

AS Roma inakaribia kukamilisha mpango wa kumsajili
moja kwa moja, Chris Smalling,30. Manchester United
wanataka kiasi cha pauni milioni 20 kwa ajili ya mlinzi
huyo wa kati, ambaye alitumia msimu uliopita akicheza
kwa mkopo kwa klabu hiyo ya Italia. (The Athletic)

LEEDS YAACHANA NA CUISANCE

LEEDS United imejiondoa kwenye mbio za kuwania
kumsajili kiungo wa Bayern Munich, Michael Cuisance
baada ya nyota huyo mwenye umri wa miaka 21, kufeli
kwenye uchunguzi wa afya. (The Athletic)

SPURS YAMTAKA JOSHUA

MSHAMBULIAJI wa Bournemouth raia wa Norway,
Joshua King mwenye umri wa miaka 28, anawindwa na
Tottenham Hotspur. (Telegraph)

MAGAZETI YA ULAYA

QI THIPRTVITITIvN

(I

ARTETA: ANFIELD

KUBWA

® @ ® Tulimaliza kwa ubora sana, kiwango Kkili-
choonyeshwa na wachezaji kwa hakika kabisa ni...

LIVERPOOL, England

ya kushinda kwa mikwaju ya penalti
ikiwa ni baada ya sare ya bila kufun-
gana dakika 90, Alhamisi usiku.

Hii ni mara ya tatu Arteta

anapata matokeo bora
dhidi ya Jurgen Klopp ka-
tika mechi nne walizoku-

fikia mafanikio ya Liverpool, Arteta
alionyesha kufurahishwa sana na ki-
wango cha kikosi chake.

“Nina furaha sana na kiwango cha
timu yangu. Nafikiri vijana walicheza
kwa kiwango cha kuvutia. Tulicheza
vizuri,” alisema akiilambia Sky
Sports.

IKEL Arteta amekisifia
kikosi chake cha Arsenal
kwa “kiwango cha kuvu-
tia” dhidi ya Liverpool,
kwenye mchezo wa Kombe la EFL
hatua ya 16 bora na kusema ushindi

walioupata pale Anfield ni hatua kub-
wa kwa kikosi chake.

Siku tatu baada ya kufungwa ma-
bao 3-1 katika uwanja huo huo kwe-
nye Ligi Kuu ya England, Arsenal
walifuzu hatua ya robo fainali baada

tana mwaka huu, ushindi
mmoja wao wakiupata
kwenye Ngao ya Jamii.

Na wakati anatambua kwamba,
Arsenal bado wana safari ndefu ku-

“Tulimaliza kwa ubora sana, ki-
wango kilichoonyeshwa na wachezaji
kwa hakika kabisa ni cha kujivunia.”

Arsenal sasa itakutana na Man-
chester City kwenye hatua ya robo
fainali ya mashindano hayo.

VILLA WAMUWINDA NELSSON

KLABU ya Aston Villa imetuma maombi ya usajili ya

pauni milioni tisa kwa beki wa Klabu ya Copenhagen,
Victor Nelsson, 21. (Ekstra Bladet - in Danish)
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Tenesi vijana
kurindima Dar

Na Shufaa Lyimo

MASHINDANO ya mchezo wa ten-
esi ya vijana wenye umri kuanzia
miaka sita hadi 18 yanatarajiwa
kufanyika mwanzoni mwa No-
Salaam, imeelezwa.

AKizungumza na gazeti hili jijini
Dar es Salaam jana, Kocha wa
Tenesi katika Klabu ya Gymkhana,
Rajabu Bori, alisema maandalizi
ya mashindano hayo yanaendelea
VizZuri.

Alisema mashindano hayo yata-
shirikisha wachezaji kutoka mikoa
yote ya Tanzania Bara na kuwa-
taka Watanzania wawaruhusu wa-
toto wao wajiunge na mashindano
hayo.

“Maandalizi yanaendelea vizuri
kila siku tunafanya mazoezi
kwenye Klabu ya Gymkhana ili
kuwaweka sawa wachezaji wetu,”
alisema Rajabu.

Aliwataka wadau mbalimbali
kujitokeza kusimamia mashindano
hayo ambayo yapo chini ya Kam-
puni ya BQ.

“Tunaomba wadau mbalimbali
wajitokeze kutuunga mkono ili tu-
fanikishe malengo yetu,” alisema.

Timu za vijana
JKT zatamba
Kikapu

Na Adam Nyangasa, TUDARCO

TIMU za vijana za Jeshi la Kujenga
Taifa nchini, JKT Queens na JKT
kwa upande wa Wanaume, zimetoa
vipigo katika mashindano ya mpira
wa kikapu ya Mkoa wa Dar es Sa-

Katika mechi zilizochezwa jana,
JKT Queens iliibugiza Vijana
Queens vikapu 80 kwa 39, wakati
kwa upande wa wanaume timu ya
maafande hao ikiibuka na ushindi
wa Vvikapu 59 dhidi ya 46 vya Oil-
ers.

Akizungumza na gazeti hili jana,
Kocha Msaidizi wa JKT Queens,
Francis Mlewa, alisema mchezo
huo ulikua ni mzuri na mgumu ila
yeye na Vvijana wake walijipanga
vizuri kuelekea mchezo huo jambo
ambalo liliwasaidia kuondoka na
ushindi.

“Sisi kama JKT Queens tukija
kwenye mashindano tunakuja
kushindana na si kushiriki, kila
mchezo tunaocheza lazima kuon-
doka na ushindi, niliusoma mch-
ezo wa Vijana Queens na pia
nikawatambua wachezaji wao
ambao wanasumbua, na mimi
nikawawekea watu ili kuwadhibiti
wasilete usumbufu,” alisema
Mlewa.

Kwa upande wa Kocha Mkuu wa
timu ya wanaume ya JKT, Cris-
tian Jacob, alisema mchezo wao
ulikua mgumu ila amefurahishwa
na kiwango kilichoonyeshwa na
wachezaji wake na kufanikiwa
kuondoka na ushindi.

MBEYA

Na Adam Fungamwango

OJA kati ya mechi
zitakazoangaliwa na

watu wengi leo ni ‘dabi

ya Mbeya’ ambayo leo
inabadilika na kuwa ‘dabi’ ya Nyanda
za Juu Kusini’ wakati timu ya Mbeya
City itakapowakaribisha majirani zao
Tanzania Prisons katika Uwanja wa
Awali ilijulikana kama ‘dabi’ ya Mbeya,
lakini kwa sasa Prisons imehamisha
makazi yake kutoka huko na kwenda
Rukwa, mjini Sumbawanga kwa ajili ya
kuutumia Uwanja wa Nelson Mandela,
hivyo kwa mujibu wa mashabiki wa timu
hizo mbili na viongozi wao, sasa inaitwa
‘dabi ya Nyanda za Juu Kusini’ hadi hapo
Wajelajela hapo watakaporejea tena ras-

DABI

mi jijini Mbeya.

Ofisa Habari wa klabu ya Mbeya City,
Shah Mjanja, amesema kikosi chao
kimekuwa ikiendelea na mazoezi kama
kawaida kwenye Uwanja wa Itezi mjini
Mbeya na Kocha Mkuu, Amri Said, ame-
kuwa akifanyia kazi upungufu wote ulio-
jitokea kwen)ie mechi zilizopita. -

“Huu ni mchezo muhimu

kwetu na kama tukishin-

_da leo, tutakuwa
tumeinua ari ya vijana
wetu kwenye mechi zina-
zofuata,” alisema Mjanja.

Msimu uliopita, Mbeya City ilivuna
pointi nne kutoka kwa Prisons, ikishin-
da mechi moja na kutoka sare moja,
mechi zote zikichezwa kwenye Uwanja

wa Sokoine.

Mechi ya kwanza iliyochezwa Ago-
sti 24, mwaka jana, ikiwa ni ya kwanza
ya ufunguzi wa Ligi Kuu msimu wa
2019/20, timu hizo zikitoka sare ya bila
kufungana na mchezi wa mzunguko wa
pili iliyochezwa Februari 8, mwaka huu,
Mbeya City ilishinda bao 1-0 lililofung-
wa kwa mkwaju wa penalti na Peter
Mapunda ambaye kwa sasa ametimkia
Dodoma Jiji FC.

Hadi zinashuka dimbani leo, kupam-
bana kwenye raundi ya tano ya Ligi Kuu
Tanzania Bara, Prisons imejikusanyia
pointi nne, ikiwa imecheza mechi nne,
imeshinda moja, sare moja na kufung-
wa mechi mbili, huku Mbeya City ikibu-
ruza mkia kwa kutokuwa na pointi wala
goli, ikifungwa mechi zake zote nne am-
bazo imecheza.

Makipa wa timu ya KMC, wakifanya mazoezi katika Uwanja wa Uhuru juzi kujiandaa na mchezo wao wa Ligi
Kuu Bara dhidi ya Polisi Tanzania utakaopigwa uwajani hapo Jumatatu ijayo. PICHA: JUMANNE JUMA

Dodoma Jiji yazipa salam Simba, Yanga

Na Adam Fungamwango

MABAO mawili yaliyofungwa kipindi cha
kwanza, yameiwezesha timu ya Dodoma
Jiji kuichapa Ruvu Shooting mabao 2-O
na kutoka kwenye nafasi ya sita hadi ya
nne, ikizipa ishara ya hatari Yanga na
Simba kuelekea mechi zao za leo na ke-
sho.

Ikicheza jana kwenye uwanja wake
wa nyumbani, Jamhuri Dodoma mechi
ya raundi ya tano ya Ligi Kuu Tanza-
nia Bara, Dodoma Jiji ilipata bao lake la
kwanza dakika ya 29 lililowekwa wavuni
na mchezaji iliyemsajili kutoka Prisons,

Cleophace Mkandala.

Kiungo huyo alitumia makosa ya kipa
Bidii Hussein wa Ruvu Shooting aliyeu-
piga mpira mbele, lakini aliteleza, hivyo
haukwenda unapotakiwa, ukamkuta
mfungaji aliyeachia shuti la juu lililotinga
wavuni.

Wakati Ruvu Shooting wakishtuka na
kwenda mbele kushambulia ili wasawa-
zishe, walijikuta wakifungwa bao la pili
dakika tisa baadaye kupitia kwa Jamal
Mtegeta aliyeunganisha krosi kutoka
wingi ya kulia.

Pamoja na kuchachamaa na kufanya
mashambulizi mfululizo kwenye lango

la Dodoma Jiji, kikwazo kwa Ruvu
Shooting ilikuwa ni kipa Aron Kalambo
ambaye aliokoa michomo mingi ya
hatari na kuonekana nyota wa mchezo
huo.

Kwa matokeo hayo, Dodoma Jiji inafik-
isha pointi 10 sawa na timu za Simba na
Yanga, lakini ikiwa na wastani mdogo wa
mabao ya kufunga na kufungwa tofauti
na miamba hao.

Yanga inatarajiwa kucheza leo dhidiya
Coastal Union kwenye Uwanja wa Benja-
min Mkapa wakati Simba kesho itakuwa
kwenye dimba hilo la Jamhuri kucheza
dhidi ya JKT Tanzania.
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Kipa wa Arsenal, Bernd Leno, akidaka penalti ya Divock Origi wa Liverpool, kwenye mechi ya hatua ya 16-Bora ya Kombe
la Ligi England (Carabao Cup), iliyopigwa Uwanja wa Anfield usiku wa kuamkia jana na Arsenal kushinda kwa changamoto
yva mikwaju ya penalti 5-4 baada ya kutoka sare tasa ndani ya dakika 90. PICHA: MTANDAO

MORRISON ASHIKILIA

MBELEKO YA SIMBA

® ® ® Yanga nayo yajilipua, sasa hatihati kuondoka...

Na Faustine Feliciane

AKATA la uhalali wa mkataba wa
mchezaji Bernard Morrison lililoibu-
liwa tena na uongozi wa Yanga, lime-
muibua aliyekuwa Katibu Mkuu wa
zamani wa Chama cha Soka nchini (FAT)
kwa sasa Shirikisho la Soka Tanzania (TFF),
Ismail Aden Rage, ambaye amechambua hali
mbaya inayoweza kujitokeza katika mvu-
tano huo.
Kauli hiyo ya Rage imekuja
baada juzi Makamu Mwenyekiti
wa Klabu ya Yanga, Frederick
Mwakalebela, kuibuka akiwa na
nakala ya mkataba kati ya Sim-
ba na Morrison, na kuwaeleza
waandishi wa habari kuwa
wamebaini una upungufu kama
ulivyokuwa ule wao na
mchezaji huyo.
Mwakalebela alienda mbali zaidi kwa kue-
leza kuwa tayari wamefikisha malalamiko
yao TFF, wakitaka kuchukua hatua stahiki
kwa kutumia vigezo vile vile vilivyotumika
kutangaza Morrison ni mchezaji huru ku-
tokana na kutoutambua mkataba wao na
mchezaji huyo kwa kuelezwa una upungufu.
Lakini jana Rage ambaye ni miongoni mwa
wadau wachache nchini wanaozijua vema
sheria za soka, akizungumza kwa kirefu na
gazeti hili, alisema wanachofanya uongozi
wa Yanga ni kuwapumbaza tu mashabiki
wao kwa kuwa wao hawapaswi kulalamikia
mkataba wa kazi wa pande mbili ambazo
haziwahusu.
Rage alisema Yanga wameenda kushtaki

TFF juu ya uhalali wa mkataba wa Morrison
na Simba ambao (Yanga) wanadai hakuna
saini ya mwajiri na kusahahu kuwa TFF
ndio waliotoa kibali cha Morrison kuichezea
Simba.

“Hili sakata ni tofauti na lile la Yanga na
Morrison, sakata lile ingawa lilihusu uhalali
wa mkataba kutokana na saini ya mshtaki,
ambaye alikuwa Morrison akiishtaki Yanga
kupinga uhalali wa mkataba, zile zilikuwa
pande mbili za mkataba, hili la sasa aliyeshta-
ki ni Yanga ambaye ni ‘third part’ mwenye
mkataba. Mkataba wowote wa kikazi hakuna
third part, mkataba ni baina ya mwajiri na
mwajiriwa, hivyo kwa sakata hili waliloibua
Yanga anayepaswa kulalamika na kushtaki ni
Morrison au Simba,” alisema Rage.

Alisema mkataba wanaoulalamikia Yanga
unaweza usiwe halali endapo tu kama Mor-
rison ataukana.

“Pamoja na kuwa inadaiwa mkataba wa
Simba na Morrison una upungufu ambao
wenzetu wameusema, mkataba huu utaku-
wa feki au utakosa uhalali kama pande hizi
mbili, Simba na Morrison zitakaa chini na
kushindwana kufikia muafaka wa marekebi-
sho, kama kweli una upungufu huo”, alisema
Rage.

MORRISON KASHIKA MBELEKO

Rage, alisema kama mkataba wa Simba
na Morrison utakuwa na upungufu, sheria
inawapa nafasi ya kukaa pamoja na kufanya
marekebisho.

“Kwenye sakata lile la Yanga na Morrison,
sheria iliwapa nafasi ya pande zote kukaa
na kufanya marekebisho ya upungufu kwe-
nye mkataba, lakini Morrison alikataa kuku-

bali marekebisho hayo na sheria ilimuweka
huru, sasa kwenye sakata hili pia hivyo hivyo
Morrison kama atakataa kukaa na Simba
kufanya marekebisho kwenye upungufu
unaodaiwa, basi mkataba huo unaweza uka-
hesabika kuwa ni batili, hivyo hapa mwenye
uamuzi ni mchezaji,” alisema.

YANGA WANAWEZA KUSHTAKIWA

Rage alienda mbali na kudai kuwa Yanga
wanapaswa kushtakiwa kwa kuvujisha mka-
taba wa pande mbili.

Alisema kama ni kweli mkataba uliotole-
wa na Yanga ambao umesainiwa na Simba
na Morrison ni wa kweli, Yanga wanapaswa
kueleza wameutoa wapi kwa kuwa mkataba
ni siri ya pande mbili.

“Wanapaswa kushtakiwa, mkataba ni siri
ya pande mbili wewe mtu wa tatu ukiuvuji-
sha lazima useme umeutoa wapi, na ruhusa
ya kuutoa hadharani wameipata wapi,” alise-
ma.

RAGE ALIA NA UDUKUZI

Akiendelea, Rage amesema kuna watu
wamedukua taarifa za mkataba wa Simba na
Morrison na hivyo wanapaswa kufuatiliwa
na kuchukuliwa hatua.

“ Kuna mameneja wanaoshughulikia mas-
uala ya TMS, ‘password’ yake anakuwanayo
mwenyekiti au katibu wa timu, nakumbuka
nikiwa kiongozi Simba nilikuwa na password
na pia katibu wangu (Ezekiel Kamwaga) naye
alikuwa nayo kwa ajili ya kufuatilia usajili
wetu kama umeingizwa kwenye ‘system’,
sasa Mwakalebela ametoa wapi taarifa hizi
za mkataba wa Morrison kama sio uduku-
zi?,” alihoji Rage.
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Ndemila,
kipa Azam
waitwa
Taifa Stars

Na Saada Akida

KIWANGO kilichoonyeshwa
na Kipa wa Azam FC, David
Kisu na kiungo wa Simba ali-
yesugua sana benchi msimu
uliopita, Said Hamisi Ndemla
kwenye mechi za Ligi Kuu
Bara, kimewafanya kuitwa
katika kikosi cha Taifa Stars,
kitakachoingia kambini kuji-
andaa na mechi ya kimataifa
va kirafiki dhidi ya Burundi.

Kikosi cha wachezaji 25
cha timu ya Taifa ya Tanzania
‘Taifa Stars’, kimetangazwa
jana na Ally Msengi kutoka
Klabu ya Stellenbosch ya
Afrika Kusini ni igizo lingine
jipya ndani ya kikosi hicho,
lakini mbali ya Kisu, makipa
wengine walioitwa kuchuana
naye katika nafasi hiyo ni
Metacha Mnata (Yanga) na
Aishi Manula wa Simba.

Wachezaji wengine wal-
joitwa ni Shomari Kapombe,
Mohammed Hussein ‘Tsha-
balala’, John Bocco, Mzamiru
Yassin, Jonas Mkude (Simba),
Israel Mwenda na Bryson
David (KMC), Bakari Mwam-
nyeto, Ditram Nchini, Feisal
Salim (Yanga), Abdallah Kheri,
Iddy Nado, Salum Abubakar
(Azam FC).

Katika kikosi hicho cha ko-
cha Etienne Ndavyiragije, pia
wamo Dickson Job (Mtibwa
Sugar), [ddy Mobbi (Polisi
Tanzania), Himid Mao (ENPPI
SC- Misri), Simon Msuva,
Nickson Kibabage (Difaa El
Jadidi-Morocco), Mbwana Sa-
matta (Fenerbahce- Uturuki),
na Thomas Ulimwengu ( TP
Mazembe- DR Congo).

Akizungumza na gazeti
hili jijini jana, Ofisa Habari
wa Shirikisho la Soka nchini
(TFF), Cliford Ndimbo alisema
wachezaji kutoka nje wa-
natarajia kuwasili nchini leo
kwa ajili ya kuingia kambini
ijayo tayari kwa kujiandaa
na mechi hiyo itakayopigwa
Uwanja wa Mkapa Oktoba 11,
mwaka huu.
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