
ISSN 0856	 Na. 001				    Jumamosi Machi 30, 2019                	      			     Tanzani 500/-   Kenya 50/-

nline
www.ippmedia.com



2 nline

Na Mary Kadoke

MTUNZI Marioo amesema siku zote 
mlango wa utunzi wa ngoma kwa wasanii 
wengine huwa wazi, na si kama ilivyokariri-
ka kuwa anaofanya nao kazi mara kwa mara 
ndio mpaka wake.

Amesema hayo alipofanya mazungumzo 
na Alasiri Online na kuongeza kuwa uchoyo 
kwake ni mwiko, hufungua mlango na ku-
fanya kikamilifu kazi husika baada ya ku-
wekeana maridhiano chanya ya pande zote 
mbili.

“Hakuna msanii mkubwa aliyewahi kuni-
kasirikia kwa sababu nilikataa kumuandikia 
ngoma,” amesema.

 “Mtu akija na akitaka nimuandikie kwa 
makubaliano ambayo tumeyaweka naandi-
ka bila shida yoyote,” amesema.

Mara nyingi huwa mtunzi wa kazi za 
Nandy, si huyo tu Gigy pia aliwahi kuandiki-
wa kazi yake ya Nampa Papa.

Pamoja na utunzi wake ni miongoni mwa 
wasanii wanaofanya poa kwenye soko la 
muziki.

 Kibao chake cha Dar Kugumu ndicho kil-
ichomuweka mjini mwaka jana kwa shows 
na trends kwenye redio.

 Kwa rekodi zilizozopo, iliwahi kushika Top 
20 ya redio ya East Africa. 

Marioo 
atamba 
ni wa 
wote
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habari KITAIFA

Na Anaeli Mbise

MSANII Beka Flavour ameamua kusema 
ya moyoni baada ya kueleza Yamoto Band il-
impendelea Dogo Aslay.

Akizungumza na Alasiri Online, amesema 

baada ya kundi hilo kuvunjika na kuanza ku-
fanya kazi peke yake, hali imekuwa tofauti 
kwa kuwa nyota imezidi kung’aa na kupata 
umaarufu zaidi tofauti na huko nyuma.

“Naona nyota yangu inaang&#39;aa na 
nimekuwa miongoni mwa wasanii maarufu 
nchini, ninamiliki 

gari, nyumba na vitu vingine muhimu, vitu 
ambavyo sikuwa navyo nilipokuwa Yamoto 
Band,” amesema Beka.

Kwa upande wake mwanamuziki Aslay 
amesema kuwa kipindi wakiwa katika kundi 
hilo, kila msanii alipewa fursa zao ila ni bahati 
tu kuwa alifanya vizuri kuliko wengine.

Aidha amemsifia Beka kwa kusema kuwa 
ni mwanamuziki mzuri mwenye sauti safi na 
tungo nzuri kwa sababu anafahamu uwezo 
alionao tangia Yamoto bendi.

Kwa sasa Beka ana ngoma mpya inaitwa Fi-
nally, huku Aslay akitamba na kibao kinachok-
wenda kwa jina la Nyanga’nyang’a.

Na Anaeli Mbise

RAPA Kala Jeremiah amefungu-
ka kwamba anakerwa nanyimbo za 
baadhi ya wasanii zenye mwelekeo 
wa matusi akisema zinapotosha 
watoto.

Akizungumza na Alasiri Online, 
Kala amesema kuna baadhi ya 
wasanii wanaimba mistari yenye 
matusi ndani kitu ambacho ni ha-
tari kwa jamii.

“Wasanii wasifikirie pesa tu bali 
waangalie kile

wanachokipeleka kwenye umma 
kama kina maadili, vinginevyo wa-
takuwa na mchango mkubwa ka-
tika kukiharibu kizazi hiki kwa ny-
imbo zao za ovyo,” amesema Kala.

Kala ameongeza kuwa wasanii ni 
kioo cha jamii na wanatazamwa na 
kuaminiwa, hivyo wawe makini ka-
tika tungo zao badala ya kuangalia 
pesa zaidi kuliko maadili.

 Mwanamuziki huyo wa mion-
doko ya Hip-hop ametamba na 
ngoma kali kama Ningekuwa Rais, 
Usikate Tamaa, Dear God pamoja 
na Kijana.

Kala 
Jeremiah 
akerwa

Beka afungua moyo

 Na Mary Kadoke

KIKI imeendelea kupata mi-
tazamo tofauti kwa wasanii hasa 
wa muziki katika kusaka mkate 
wao wa kila siku.

Muimbaji Barnaba Classic aki-
fanya mazungumzo na Alasiri On-
line, amesema kwake anamtafsiri 
mtumia kiki kama mtu asiejiamini.

Akifafanua zaidi kuhusu hilo 
amesema kufanya kiki ni kutoku-
komaa kiakili.

“Kufanya kiki ni utoto na kutoku-
tambua thamani yako kama msa-
nii,” amesema.

“Baadhi ya wasanii wanapenda 
kufanya kiki na kwa upande wan-
gu naona ni utoto maana msanii ni 
kioo cha jamii na wengi walio ny-
uma wanakutazama kama mfano, 
hivyo ukizoea kufanya kiki watu 
watakuchukulia hivyo,” amesema.

 “Nimelelewa kwenye familia ya 
maadili si tu kwenye familia, mpa-
ka muziki, kuna watu wananipen-
da hivyo siwezi kubomoa thamani 
yangu kwa stori za muda mfupi,” 
amesisitiza.

 Si Barnaba tu ambaye 
hakubaliani na kiki katika tasnia 
ya Bongo Fleva, akifanya mazun-

gumzo na Alasiri Online, Kayumba 
Assosie hivi karibuni, aliweka msi-
mamo wa kutokukubaliana na kiki 
kwani juhudi zake na muziki bom-
ba anaojitahidi kufanya ndio silaha 
zake za ushindi.

 Pamoja na misimamo hiyo ya 
Barnaba na Kayumba, kiki huone-
kana kuwabariki baadhi ya wasanii, 
hivyo kuamua kuitumia baada ya 
kuona kuwa itawanufaisha katika 
muziki wao.

 Hamisa Mobetto ni muumini 
mzuri wa kiki, mwishoni mwaka 
jana kabla ya kuzindua kibao chake 
cha Tunaendana, zilizuka habari za 

Hamisa kumpata mrithi wa mzazi 
mwenzake Diamond Platnumz.

 Hiyo kufanya watu kuwafua-
tilia kwa ukaribu zaidi kwenye 
mitandao ya kijamii mahaba yao 
motomoto yaliyoonekana kupi-
tia ukurasa wa Instagram wa @
Hamisamobetto.

Hata hivyo, baadaye ilikuja ku-
gundulika kuwa kibao chake kipya 
na aliyepamba kibao hicho ‘Video 
King’ alihusika mpenzi wake.

Mpaka sasa wimbo huo una 
watazamaji milioni moja katika 
mtandao wa YouTube.

Kiki 
zagawa 
wasanii
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Na Mary Kadoke

‘MTU mwenye wadhifa’ ndio 
uhusika unaomkonga nyoyo 
muigizaji Rammy Galis.

Akifanya mazungumzo na 
Alasiri Online amesema

hufanikiwa kufikisha 
ujumbe vizuri katika na-

fasi hiyo kwani ndiyo maisha 
anayokumbana nayo kila siku.

“Napenda kuigiza scene zi-
nazoonesha maisha fulani hivi 
ya wadhifa, maana ni maisha 
ambayo nayaishi,” amesema.

“Scene za umaskini ni 
ngumu sana kwangu kwani 
ni maisha ambayo sijayapitia 
kihivyo, inanichukua muda 

kuyaigiza,” ameongeza.
Tofauti na kuigiza hupata 

dili mbalimbali za kutangaza 
bidhaa au maeneo ya bi-
ashara.

Kwa mfano mwaka jana 
alibahatika kuwa balozi wa 
City Mall Cinema Hall.
Filamu iliyomtambulisha zaidi 
ni Vocha na Zakayo.

Remmy 
anapenda 
ubosi

Nyoshi:  
Viwaro 
vinapandisha 
chati

Na Mary Kadoke

 RAIS wa bendi ya Bogos Musica Nyoshi 
El Saadat ameeleza kuwa mara nyingine 
muonekano wa msanii ni kitu cha kuz-
ingatia ili kuendelea kuvutia mashabiki 
kupenda kazi yako.

Ameyasema hayo alipofanya mazun-
gumzo na Alasiri Online akisisitiza kuwa, 
wasanii hupoteza muda kutafuta mchawi 
wa kukwama kwao pasipo kutambua 
kuwa muonekano ni silaha mbadala wa 
mafanikio yao.

“Unaweza kuwa muimbaji mzuri, 
unacheza vizuri, lakini kama hupendezi 
huwezi kupendeza huwezi kuwavutia 
mashabiki,” amesema.

“Utakaa unashangaa wenzako wa-
nafanya vizuri huku wewe unakwama,” 
amesema.

“Unapaswa kupendeza mpaka shabiki 
akikuona anajiuliza huyu kwa alivyopen-
deza nimtunze shilingi ngapi?” ameuliza.


