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Mitandaoni 
kuwaka moto

Na Mary Kadoke

K
IAMA cha wasa-
nii wanaotumia 
mitandao ya kijamii 
kutuma picha zao 
za utupu kimewadia 
baada ya Naibu Wa-
ziri wa Habari Sanaa 

na Michezo, Juliana Shonza kuahidi ku-
chukua hatua kwa yeyote atakayekaidi 
misingi iliyowekwa.

Amesisitiza hilo kupitia ukurasa wake 
wa Instagram @juliana_shonza, ikiwa ni 
siku chache tangu Rais John Magufuli 
atoe malalamiko juu ya watu wanaorusha 
picha za utupu kwenye mitandao hiyo.

“Walengwa natumai kuwa ujumbe 

wenu mmeshaupata kina @gigy_mon-
ey_og na wenzio msidhani hatuwaoni,” 
aliandika Shonza.

Akiongeza:“Ashupazaye shingo yake 
atavunjika na wala hatapata dawa.”

Hivi karibuni jijini Dar es Salaam Rais 
Magufuli katika uzinduzi wa kifaa kitaka-
chotumika katika mawasiliano kilichoka-
bidhiwa kwa Mamlaka ya Udhibiti wa 
Mawasiliano (TCRA), aliiomba mamlaka 
hiyo kushughulikia watu wanaoharibu 
maadili kwa kutuma picha za utupu.
“Mitandao ya kijamii inaleta sana 
mmong’onyoko wa maadili, unakuta 
mtu anapiga picha ya utupu anarusha 
kwenye mitandao, TCRA washugulikieni 
wanaotumia hiyo kuharibu maadili,” ali-
sisitiza Magufuli.

Na Anaeli Mbise

MREMBO kutoka Bongo ‘Movies’ Kajala Masanja 
amefunguka kuwa kati ya vitu ambavyo anavichukia 
kwa sasa ni unene uliopitiliza

Akizungumza na Alasiri Online, amesema ubonge 
wake kwa sasa umefikia kiasi cha kumnyima raha 
kutokana na nguo nyingi kushindwa kuzivaa kwa 

sababu hazimtoshi.
“Jamani huu mwili mpaka nahofia naweza kupata 

presha au gonjwa lolote linalotokana na kunenepa 
sana maana hata mazoezi naona sasa yamedunda, 
najitahidi kupambana ili niweze kurudi kama zama-
ni,” amesema Kajala.

Msanii huyo amecheza filamu kama vile Kigodoro, 
House Boy, Vita Baridi, You and Me pamoja na Devils 
Kingdom.

‘Sipendi unene’

Na Anaeli Mbise

BAABA ya kukaa kimya kwa muda mrefu mwana-
muziki Darassa amefungua kwa mara ya kwanza sakata 
la kutumia madawa ya kulevya kwa kusema kuwa hiyo 
ilikuwa ni skendo iliyotengenezwa na watu.

 Akizungumza na Alasiri Online, Darassa amesema 
kuwa stori hizo zilitengenezwa kwa lengo la kuharibu 
brand yake kwa kutaka kujua undani wa ukimya wake.

“Sijui ni nani na sijui alitoa wapi? hizo stori zilikuja kwa 
lengo la kuja kuniharibu kisaikolojia, lakini nilikuwa very 

positive kuzi-handle,” amesema Darassa.
Darassa amesema kimya chake cha mwaka mmoja 

kwenye gemu, kilisababishwa na malezi ya mtoto wake 
na kujiandaa kimuziki zaidi ikiwemo kurekodi ngoma 
mpya ya Chanda Chema unaozungumzia mwanamke 
mrembo ambaye anafaa kuwa mke wa ndoa.

Kwa upande mwingine, Darassa amesema kuwa 
wakati yupo kimya wimbo pekee uliomvutia zaidi ni 
wimbo wa Iokote wa Maua Sama.

Darassa amekaa kimya kwa miaka miwili bila kuachia 
ngoma wala kufanya mahojiano na chombo chochote 
cha habari.

Darassa afunguka ubwiaji unga 
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Fis Q 
mwendo 
wa kobe

 Na Mary Kadoke

MAFANIKIO hayaji kwa kukata 
tamaa, kukatishwa tamaa na kila 
jiwe linalopondwa katika hatua za 
maendeleo yako ya kila siku.
Fid Q amesisitiza hayo kupitia ngo-
ma yake mpya ‘Mafanikio’ akitilia 
mkazo kwamba safari ni hatua na 
kufika inabidi kuanza mdogo mdogo.
“Haina kusita ukiiingia lazima ukaze 
ingia ufuate mkia kukimbia ni mwiko 
kuanzia ulipo si sawa na kubakia 
ulipo,” amesema akinukuu moja ya 
mstari uliopo kwenye ngoma hiyo.
Akiongeza, “Nikisema chini hapana 
inamaana fanya unyanyuke amini 
umesimama komaa usianguke uki-
jituma na neema imekaribia achana 
na yasiyokuhusu.” aliongeza.
Ngoma hii aliyomshirikisha Baraka 
The Prince ina watazamaji 66,027 
katika mtandao wa YouTube mpaka 
sasa.
Imetayarishwa na producer Concher 
na beats kuweka na  Wanene Studios 
akishirikiana na Chizan Brian.
Amewahi pia kutamba na kibao cha 
Sihitaji Marafiki na Ole Chiza.

Profesa Jay 
bado ndani 
ya gemu

 Na Anaeli Mbise

MBUNGE wa Mikumi Jo-
seph Haule, maarufu kama 
Prof Jay, ameachia ngoma 

mpya inayokwenda kwa jina 
la Woman.

Akizungumza na Alasiri 
Online, Prof Jay amesema 
kuwa ngoma hiyo inazun-

gumzia umuhimu wa wanawake 
wote duniani katika kuleta maen-
deleo na mabadiliko chanya kati-
ka jamii pamoja na changamoto 
wanazopitia kila siku.

“Ni ngoma maalum kwa ku-
waenzi wanawake wote Duniani 
na changamoto wanazopitia kila 
siku, lakini hawakati tamaa na 

mwisho wa siku wanafanikiwa,” 
amesema Prof Jay.

Mwanamuziki huyo amem-
shirikisha Victoria Kimani kutoka 
Kenya.

Video imeongozwa na Msa-
firi kutoka Kwetu Studio, kwa 
upande wa audio ameitengen-
eza Abby Dady.

Amini hataki kiki
 Na Mary Kadoke 

WAKATI wasanii wa Bongo wakiteseka kwa kusaka kiki mitanda-
oni ili ziwainua kimziki, kwa Msanii Amini yeye mdogomdogo 
tu, amesema haitaji kiki wala purukushani za hapa na pale ili 
kuendelea kuwika mjini hususani kwenye suala la muziki wake.
Ameyasema hayo alipofanya mazungumzo na Alasiri Online na 
kueleza kuwa ukimya wake umekuwa wa tahadhari kulinda 
soko lake la muziki.
"Lengo langu ni kufanya mapinduzi katika kazi zangu, ni lazima 
kuwa makini na kufanya mambo kwa tahadhari wakati unapo-
toa singo,” amesema Amin.
Amesema yeye ni msanii mkubwa ambaye ana mashabiki wengi, 
hivyo kutoa nyimbo mfululizo bila kuangalia soko inaweza 
kumuondoa katika njia.
Awali miaka ya nyuma alitamba zaidi na kibao kama Robo Saa 
aliyoiachia 2016 na Ni Wewe 2013.
Kwa sasa anatamba na kibao chake cha Sijui kilichotoka mwaka 
jana na mpaka sasa kina watazamaji 114,000 katika mtandao 
wa YouTube.
Kiki iliyowahi kushika chati za juu ni habari ya Young Dee 
kutaka kufunga pingu za maisha, hata hivyo baadae iligundu-
lika kuwa ni video baada ya kuachia ngoma yake ya Naoa siku 
chache baadaye.
Aidha wimbo huo ulikiki kwenye mitandao ya kijamii kama 
YouTube na Instagram baada ya kuachiwa rasmi.


