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Na Anaeli Mbise

MUIGIZAJI wa filamu nchini Riyama Ally anakerwa 
na mtindo wa baadhi ya wasanii wa kutafuta umaarufu 
kwa kufanyiana vurugu.

Akizungumza na Alasiri Online, Riyama amesema 
msanii ni kioo cha jamii na anatakiwa kutambulika au 
kupata umaarufu kupitia kazi zake za sanaa anazozi-
fanya na siyo zaidi ya hapo.

"Ninasema hivyo kwa sababu wapo baadhi yao si-
wataji majina, wanajihusisha na vitendo hivyo wao kwa 
wao ili kutafuta umaarufu, wanachofanya ni kutoji-
amini na pia ni ushamba," amesema Riyama.

Kadhalika msanii huyo amewataka wasanii wasid-
halilishane wao kwa wao na pia wajitahidi kutengeneza 
filamu zitakazowapaisha.

Msanii huyo amesisitiza kuwa nidhamu katika kazi 
za sanaa ndiyo itasaidia wasanii kufanikiwa na siyo 
vinginevyo.

Na Mary Kadoke

INAONESHA Kwaresma imekuja na 
neema kwa wasanii kutoka Bongo 
Fleva, mfokaji Chid Benz naye ame-
amua kuwaomba radhi wote aliowahi 
kuwakosea hapo awali.

Akifanya mazungumzo na Alasiri 
Online mkali huyu wa ngoma ya Muda 
amesema haoni maana ya kuwekeana 
vinyongo kwani duniani wote ni wa 
kupita tu.

"Kama kuna mtu yeyote anahisi 

nimemkwaza na kumkosea, sidhani 
kama kuna ulazima wa kuwekeana 
vinyongo," amesema.

"Kikubwa ni kusameheana na 
kuacha maisha yaendelee maisha ni 
mafupi na bifu hazina maana," ame-
ongeza.

Dudu Baya au Konki kama anavyo-
jiita hivi karibuni aliamua kumuomba 
msamaha marehemu Rugemarila 
Mutahaba baada ya kutoa madai yake 
kuwa aliwahi kudhulumu.

Alichodai ni kwamba marehemu 

Ruge aliyekuwa mkurugenzi wa vipindi 
na uzalishaji wa Clouds Media Group 
pamoja na watangazaji wa kipindi cha 
Extra Extra Large (XXL) ni watu walio-
dai rushwa ili kurusha habari zake na 
wasanii wengine kwa ujumla.

Hata hivyo baada kufanya mazung-
umzo na Alasiri Online, alikiri kukosea 
na kumuomba msamaha marehemu 
Ruge pamoja na ndugu jamaa na 
marafiki juu ya kauli zake akidai kuwa 
kipindi hiki cha Kwaresma au mfungo 
si lazima kutunza vinyongo.
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Chid Benz akubali yaishe
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Na Mary Kadoke 

HATIMAYE Dudu Baya Al-Maarufu kama 
Konki amemuomba radhi marehemu Ru-
gemalila pamoja na ndugu, jamaa na 
marafiki juu ya madai yake kuwa alikuwa 
mnyonyaji.

Akizungumza na Alasiri Online amese-
ma amefikia maamuzi hayo baada ya 
kutafakari kuwa si vyema kuendelea ku-
weka vinyongo hasa katika kipindi hiki 

cha ‘Kwaresma’.
“Ni maamuzi tu niliyoamua kufanya, 

baada ya kuona kuwa si vyema kuendelea 
kubeba kinyongo katika kipindi hiki cha 
kwaresma,” amesema.

Hivi karibuni kupitia ukurasa wake @
dudubayatz alituma kipande cha video 
kinachoonesha akijutia kauli zake za un-
yonyaji juu ya aliyekuwa mkurugenzi wa 
vipindi na uzalishaji wa Clouds marehemu 
Ruge.

Malalamiko aliyotoa Dudu kwa Ruge na 
watangazaji wa kipindi cha Extra, Extra 
Large (XXL) ni kukithiri kwa rushwa pale 
wasanii walipotaka kuachia ngoma zao.

Akimaanisha kuwa wasanii walitakiwa 
kutoa kidogo ili ngoma zao mpya ziende 
hewani.

Kifo cha Ruge kilisababishwa na tatizo 
la figo na kufariki Februari 26 mwaka huu 
akiwa Afrika Kusini alipokuwa anapatiwa 
matibabu.

Dudu baya 
ajirudi

Na Anaeli Mbise

MPULIZA midomo ya bata (saxo-
phone) wa bendi ya Vijana Jazz Ab-
dallah Tuba amerusha mawe kuwa 
wanamuziki wa siku hizi hawatungi 
nyimbo ambazo zinagusa hisia za 
watu kama walivyokuwa wanafanya 
katika muziki wa dansi.

Akizungumza na Alasiri Online, 
Tuba amesema kuwa mashairi mengi 
ya wanamuziki wa kileo yame-
kosa uhalisia wa mambo ambayo 
yanatokea katika jamii na kuishia 
kutunga nyimbo za kawaida.

Ukikuta zamani bendi inatunga 
wimbo wenye uhalisia kama vile 
Vijana nakumbuka tuliwahi kuwa na 
wimbo unaitwa Chiku ulizungumzia 
namna mtu anakufa angali kijana na 
katika jamii anapendwa kutokana 
na uchapaji kazi, lakini siku hizi 
mapenzi tu,” amesema Tuba.

Kadhalika mwanamuziki huyo 
amesema kutokana na kubadi-
lika kwa mazingira ya teknolojia 
kumechangia vijana wengi kutojion-
geza ili kupata muziki bora.

Aidha msanii huyo amewataka 
wasanii wa kizazi kipya kufanya 
muziki kwa kutumia ala za muziki ili 
kujiimarisha vizuri zaidi.

Bendi ya Vijana jazz ilikuwa ikion-
gozwa na marehemu Hemed Maneti 
ikitesa na ngoma kama Bujumbura, 
Tanga, Ngoma, Jiko Limenuna, Lifti 
na Mwisho wa Mwezi.

Na Anaeli Mbise

MUIMBAJI wa bendi ya Twanga Pepeta 
Luiza Mbutu, amefunguka kwamba kama 
Mungu ataendelea kumjalia kuwa hai 
atazeekea katika fani kama ilivyokuwa kwa 
Bi. Kidude.

Akizungumza na Alasiri Online, mwa-
namuziki huyo amesema kuwa kazi ya 
muziki mtu atafanya hadi pale Mungu 
ataamua kumchukua tu.

"Kwa sasa nina miaka 21 kwenye fani 
na sitarajii kustaafu kwa sababu kuimba 
hakuna umri, mbona Bi. Kidude alifariki 
akiwa bado anaimba? Na mimi nita-
fanya hivyo iwapo Mungu atanijalia kuwa 
hai,"amesema Mbutu.

Mwanamuziki huyo amesema haoni sa-
babu ya kumfanya apumzike muziki haraka 
wakati kazi ya kuimba siyo ngumu kama 
unenguaji, ambako unafika wakati viungo 
vya msanii vinahitaji kupumzika.

Mwanamuziki huyo amedumu na bendi 
ya Twaga Pepeta kuanzia mwaka 2001 hadi 
sasa.
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Na Anaeli Mbise

MSANII wa muziki wa Bongo fleva Nedy Music ame-
tangaza kuwa mwaka huu ameandaa tamasha la muziki 
la ‘Welcome Home’ ambalo atazunguka visiwani Zanzi-
bar akiwa na wasanii tofauti tofauti.

Nedy akizungumza na Alasiri Online, amesema kuwa 
lengo la tamasha hilo ni kunyanyua wasanii wachanga 
kutoka visiwani Zanzibar.

“Nitazunguka nchi yote ambako nilizaliwa ili kuku-
sanya vipaji vya kuimba na kusaidia mmoja baada ya 
mwingine ambaye atakuwa anafanya vizuri,” amesema 
Nedy.

Aidha mwanamuziki huyo ameongeza kuwa kazi za 
sanaa ni za kusaidiana ili kuukuza muziki kibiashara na 
kimataifa.

Kwa upande mwingine, Nedy amempongeza Ommy 
Dimpoz kwa kurudi vizuri kwenye game baada ya kukaa 
kimya kwenye muziki kutokana na maradhi yaliyokuwa 
yanamsumbua.

Nedy
aamua kubeba chipukizi

Na Anaeli Mbise

BENDI kongwe ya muziki wa dansi 
nchini DDC Mlimani Park, itafanya 
tamasha la aina yake katika ukumbi 
wa Bajeti Resort ulioko Kunduchi jijini 
Dar es Salaam, siku ya Jumapili ya 
Pasaka.

Akizungumza na Alasiri Online, 
mratibu na mchambuzi wa muziki wa 

dansi Rajabu Zomboko amesema kuwa 
tamasha hilo litakuwa la kitofauti 
kutokana na kujumuisha wanamuziki 
wakongwe ambao waliwahi kuimba 
katika bendi hiyo.

Zomboko amesema miongoni mwa 
wanamuziki hao ni pamoja na Fresh 
Jumbe, Cosmas Chidumule pamoja na 
Benovila Anthony.

"Siku hiyo tutawaona manguli kama 
Cosmas Chidumule ambaye sasa ameo-

koka tumemuomba ila pia Fresh Jumbe 
na wengine wengi kina Max Bushoke 
wote hao," amesema Zomboko.

Kwa upande wake kiongozi wa bendi 
hiyo Abdallah Hemba ameongeza 
kuwa mashabiki wa Sikinde watarajie 
kupata zile ngoma ambazo zilitawala 
sana miaka ya 1978 mpaka 1982.

Miongoni mwa ngoma zilizotikisa ni 
pamoja na Gama, Nawashukuru Wa-
zazi, Asha na Majirani Huzima Redio.

DDC Mlimani kushambulia Pasaka


