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Sehemu ya wananchi waliojitokeza kando ya barabara kumuaga Waziri Mkuu mstaafu, Hayati Edward Ngoyai Lowassa katika eneo la USA River, mkoani

Mwili wa Lowassa ulivyopokewa nyumbani

Na Waandishi Wetu

NI simanzi, majonzi na hu-
zuni katika maeneo mbalimbali
mkoani Arusha baada ya mwili
wa Waziri Mkuu mstaafu, Ed-
ward Lowassa, ulipowasili katika
Uwanja wa Ndege wa Kimataifa
wa Kilimanjaro (KIA) na baadaye
kusafirishwa kwa njia ya bara-
bara hadi nyumbani kwao Mon-
duli.

Lowassa ambaye alifariki
dunia Jumamosi iliyopita ka-
tika Taasisi ya Moyo ya Jakaya
Kikwete (JKCI), Dar es Salaam,
alikokuwa akipatiwa matibabu,
uliwasili Monduli ikiwa ni hatua
za mwisho za maziko yanayota-
rajiwa kufanyika kesho.

Mwili wa Lowassa uliwasili
jana katika uwanja huo majira
ya saa 5:24 asubuhi kwa ndege
ya Shirika la Ndege la Tanzania
(ATCL), ukitokea Dar es Salaam
na kupokewa na maofisa wa
Jeshi la Wananchi wa Tanzania
(JWTZ), kisha kuingizwa katika
gari maalum la jeshi.

Baada ya taratibu zote uwan-
jani hapo, msafara ulianza rasmi
ukiongozwa na gari la kijeshi le-
nye nyota mbili, ikiwa ni ishara
kwamba mkuu wake ni ofisa
mkuu wa JWTZ mwenye cheo
cha Meja Jenerali.

ILIVYOKUWA BARABARANI

Katika Barabara mbalimbali
ambazo mwili huo ulipitishwa
kuanzia KIA, idadi kubwa ya
wananchi walijitokeza na kusi-
mama pembezoni mwa barabara
ya Moshi- Arusha huku wengine
wakipungia mikono jeneza wa-
kiashiria kumuaga. Wengine wal-
ishika majani ya miti huku katika
baadhi ya maeneo, zikitandikwa
nguo kuonyesha kuwa kiongozi
mkubwa na mwenye heshima
amewatoka.

Mwili wa Lowassa ulipofika

njia panda ya KIA kwenda Aru-
sha mamia ya wananchi wali-
osimama pembezoni mwa bara-
bara waliangua kilio na kupunga
mikono na majani mabichi ikiwa
ni ishara ya kumuaga.

Hali hiyo ilijitokeza pia King'ori
na maeneo mengine na ulipofika
eneo la Usa River, msafara uli-
kumbana na umati wa watu am-
bao waliangua vilio huku vijana
wanaoendesha bodaboda waki-
wa wengi na kutaka kuutangulia
msafara lakini walidhibitiwa.

Uwapo wa umati huo ulisaba-
bisha msafara kupunguza mwen-
do tofauti na awali ili kukabiliana
na hali ilivyokuwa. Pia baadhi ya
wananchi katika eneo hilo wa-
likuwa wamebeba vipaza sauti
wakielezea mazuri aliyoyafanya
Lowassa.

Umati huo wa watu, waki-
wamo wanafunzi wa shule za
msingi na sekondari, ulijitokeza
katika maeneo ya Makumira
na Tengeru. Kama ilivyokuwa
eneo la Usa River, vijana wengi
wakiwamo madereva wa boda-
boda walijitokeza wakiendesha
vyombo vyao kama ishara ya
kumsindikiza kuanzia Makumira
hadi Monduli, huku pikipiki zao
zikiwa zimepambwa na maua na
kufunga majani mabichi nyuma.

Katika maeneo ya Shangarai,
Kambi ya Chupa na Kwa Pole,
vilio vilisikika kutoka kwa wa-
nanchi hususani kinamama am-
bao walionekana wakipeperusha
kanga, vitambaa na majani.

Hali hiyo iliendelea kujitokeza
katika maeneo yote ambayo msa-
fara ulipita kama vile Ngulelo,
Kimandolu, Philips, Mount Meru,
Sanawari, Ilboru na Mianzini,
Chuo cha Ufundi Arusha, Ngaren-
aro, Kisongo na Duka Bovu.

Aidha katika maeneo hayo am-
bayo msafara ulipita, biashara
nyingi zilisimama huku maduka
yakifungwa.

Wakati msafara ukiingia rasmi
Ngarash, kulikuwapo na mku-
sanyiko mkubwa wa watu waki-
wamo wakazi wa eneo hilo na
wageni kutoka mikoa mbalimbali
nchini.

Kutokana na ongezeko la idadi
kubwa ya watu baadhi ya hu-
duma hazikupatikana zikiwamo
nyumba za kulala wageni, hali ili-
yowalazimu wageni kusafiri hadi
Arusha mjini umbali wa zaidi
ya kilomita 50 kutoka Monduli
mjini.

HALI MONDULI

Hatimaye majira ya mchana.
mwili wa Lowassa uliwasili ka-
tika Hospitali ya Jeshi Monduli
kwa ajili ya taratibu zingine na
baada ya muda kupita, takribani
saa 1:30 jioni uliwasili nyumbani
kwake.

Baada ya kufika nyumbani,
ulilakiwa na mamia ya wananchi
ikiwemo wenyeji na wageni wal-
iojitokeza huku vilio na simanzi
vikitawala baada ya mwili ku-
wasili kwenye makazi yake.

Kadhalika maandalizi mbalim-
bali ya ya mazishi yalikuwa yak-
iendelea vizuri ikiwamo uwekaji
wa mahema na kujengea kaburi.

MLINZI
NANCHI

Katika hatua nyingine, mlinzi
katika msafara alimpiga ngumi
mwombolezaji aliyekuwa ame-
sogea katika gari lililokuwa lime-
beba mwili wa Lowassa.

Tukio hilo lilionekana kutokea
katika eneo la Ngarenaro, wakati
gari la jeshi lililobeba mwili wa

KUMPIGA MWA-

rash wilayani Monduli, Arusha.
Wananchi wengi katika eneo
hilo, walionekana kuwa na hisia
za majonzi na kila mmoja akitaka
kugusa japo gari lililobeba mwili
wake, mmoja wa mwananchi
hao alishambuliwa kwa kupigwa

ngumi.

Katika tukio hilo la kushangaza,
mtu mmoja aliyeonekana kuwa
sehemu ya walinzi wa msafara
huo, alimpiga mwananchi huyo
ngumi ya uso iliyosababisha aan-
guke chini. Hali hiyo ilizua mjada-
la huku watu mbalimbali waki-
laani kitendo cha mlinzi huyo.

Mwanaharakati na mtetezi
wa haki za binadamu, Onesmo
Olengurumwa, alisema: “Upuuzi
kabisa huu kwanini apige mtu.”

Mwingine aliandika: “Nguvu
iliyotumika ni zaidi ukilingani-
sha na jambo alilofanya huyo
jamaa. Kwenye sheria kuna kitu
ina ‘Reasonable force’ na ‘exces-
sive force’. Ukitazama vizuri,
unaweza kuona kuwa nguvu ili-
yotumika ni zaidi ya huyo jamaa
alichofanya. Kuna kesi moja
askari alihukumiwa kunyongwa
hadi kufa kwa kutumia nguvu ili-
yokithiri.

“Kama walikuwa hawataki
watu waomboleze barabarani
wangempakia kwenye helikop-
ta. Hii haikubaliki kabisa,” alilala-
mika raia mmaoja.

Mwananchi mwingine, Amir
Ayub, alisema: “Huu si ubinad-
amu kabisa ni unyama. Nimeji-
uliza huyo mtu anaweza kuiba
jeneza akakimbia nalo? Hawa
walinzi ifike hatua wajue kwam-
ba nao wanakufa, huwezi kum-
piga mtu asiye hata na kiwembe
eti kisa msiba.”

Wananchi wengine wameeleza
masikitiko yao na kueleza
hakukuwa na sababu ya mlinzi
huyo kumpiga raia kiasi cha kum-
wangusha chini na kupendekeza
aadhibiwe kwa kuwa hajafanya
kitendo cha kiungwana.

Wananchi wamemshambulia
mlinzi huyo aliyeonekana akim-
piga raia kwenye video iliyosam-
baa mitandaoni jana.

KALANGA, KONE WALONGA

Akizungumza na Nipashe,

nyumbani kwa Lowassa, Mkuu
wa Wilaya ya Karagwe mkoani
Kagera, Julius Kalanga, alisema
Lowassa awali alimshawishi ku-
gombea nafasi ya Uenyekiti wa
Wilaya wa Umoja wa Vijana wa
Chama Cha Mapinduzi (UVCCM).

Kalanga ambaye aliwahi kuwa
Mbunge wa Monduli, alisema al-
imfahamu Lowassa mwaka 1995
alipokwenda kumtembelea baba
amuunge mkono katika harakati
za kusaka ubunge Monduli.

Alisema alishirikiana na Lo-
wassa akiwa diwani na mwaka
2015 na alimsaidia kushinda
ubunge wa Monduli baada ya
yeye (Lowassa) kwenda kugom-
bea urais.

Pia alisema Lowassa alihusika
kujenga shule za kata nchi nzima
na katika kata zote za wilaya hiyo
wanafunzi wote wanakaa bweni
kwa kutambua mazingira ya wa-
toto wa jamii ya kifugaji ili wa-
pate elimu.

Aliyewahi kuwa Mkuu wa
Mkoa wa Singida, Parseko Kone,
alisema alifanya kazi pamoja
na Lowassa wakati huo akiwa
Mkuu wa Wilaya ya Monduli. Pia
alisema Lowassa alimshawishi
kugombea ubunge na alishika
nafasi hiyo ya ubunge wa Siman-
jiro.

Alisema akiwa Mbunge wa
Simanjiro, Lowassa alikwenda na
wazo la mpango wa kuanzisha au
kujenga shule za kata nchi nzima
na Shule ya Sekondari ya Man-
yara ilikuwa mojawapo ya shule
zilizojengwa mwanzo.

“Lowassa alikuwa na maono
ya mbali na msimamo wake hau-
kutetereka na moja ya jambo
nitakalomkumbuka ni maono
yake ya kujenga shule za kata
nchini,”alisema.

Imeandaliwa na Allan Isack
(Monduli), Joyce Lameck na
Restuta James (Dar).
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Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Taifa, Freeman Mbowe, Makamu Mwe-
nyekiti, Tundu Lissu, aliyewahi kuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbroad Slaa na viongozi wengine
wakiongoza maandamano ya amani jijini Mwanza jana, yaliyohitimishwa na mkutano wa hadhara katika
viwanja vya Furahisha. PICHA: VITUS AUDAX

CHADEMA watoa namba

za Spika kwa wananchi
el iSSU, Mbowe watoa neno kwa serikali

Na Waandishi Wetu, MWANZA

VIONGOZI, wanachama na wafuasi
wa Chama cha Demokrasia na Maen-
deleo (CHADEMA) wamefanya maan-
damano ya amani jijini Mwanza, safari
hii uongozi wa chama hicho ukitoa kwa
wananchi namba za simu za Spika wa
Bunge, Dk. Tulia Ackson, ili “wamsum-
bue”.

Lengo la kufanya usumbufu wa kum-
pigia simu mara kwa mara kiongozi
huyo wa Bunge ni kushinikiza achukue
hatua ya kuwafukuza bungeni wabunge
19 wa Viti Maalum waliofutwa uana-
chama wa CHADEMA, wakiongozwa na
Halima Mdee.

Katika mkutano wa hadhara wa cha-
ma hicho uliofanyika baada ya maan-
darnano hayo katika viwanja vya Fura-
hiyo ya kupatlwa namba za simu za
Spika Tulia ili “wamsumbue”, uongozi
wa chama hicho ukidai Ofisi ya Spika
haijajibu barua yao ya Novemba 2020
ya kuwaondoa bungeni wabunge hao
19.

Namba hiyo ilitolewa na Katibu Mkuu
wa CHADEMA, John Mnyika wakati aki-
hutubia mkutano huo na kudai kuwa
yeye kama Mtendaji Mkuu wa chama
amefuatilia sana lakini ameshindwa.

Alisema  amelazimika ~ kuomba
msaada kwa wanachama hao kumsaid-
ia kuondolewa wabunge hao bungeni
aliowataja “wanatumia kodi za serikali

kwa njia haramu”.

“Kwa sasa hakuna kesi yoyote ma-
hakamani wala eneo lolote linalozuia
wabunge hao kuondolewa bungeni, la-
kini Spika wa Bunge pamoja na serikali
imeendelea kuwakumbatia huku wak-
iendelea kutumia kodi za watanzania,”
alidai Mnyika.

Katika mkutano huo, Makamu Mwe-
nyekiti wa CHADEMA Tanzania Bara,
Tundu Lissu alisema wataendelea na
maandamano bila kujali kitu chochote
kwa kuwa anayetetea haki hachoki.

“Miguu yangu imechoka si kwa maan-
damano haya tu bali hata maumivu
niliyosababishiwa na.. lakini bado
moyo wangu mweupe katika kuwatetea
wananchi. Tumechoka na mgawo wa
umeme na maji, bei kubwa ya bidhaa,
kunyang’anywa maeneo ya kilimo,
makazi, ufugaji, biashara hususani
machinga,” alisema Lissu.

Mwenyekiti wa chama hicho, Free-
man Mbowe, alisema hawatafunga
milango ya mazungumzo na serikali,
lakini watayapokea wakati wakiendelea
na maandamano ya amani ikiwezekana
ya shari pia.

“Tutazidi kupambana nao barabarani
kupaza sauti kupitia nguvu ya umma ili
kushinda misukosuko tunayopitia ya
kutafuta haki,” alisema Mbowe.

Alisema kuwa jana walifanya maan-
damano ya zaidi ya Km 45 bila kufanya
vurugu za aina yoyote sawa na ilivyoku-
wa Dar es Salaam, hivyo wataendelea na

maandamano ya amani baada ya msiba
wa Lowassa katika majiji ya Mbeya na
Arusha.

“Nina imani wameona kuwa
tunaweza kufanya maandamano ya
amani katika maeneo yote tuliyopita,
lakini niwaambie kuwa sisi siyo wajinga
tukimaliza maandamano Arusha kabla
hawajatekeleza na kutatua vilio vya
wananchi tunaanza maandamano ya
vurugu kwani viongozi wa chama hiki
wanazo akili za kubuni mbinu mbalim-
bali za kupata haki,” alionya.

Mbowe pia alipinga hoja ya viongozi
wa kitaifa kununuliwa ndege nyingine,
akiitaja ni matumizi mabovu ya fedha
na rasilimali za umma. Fedha hizo zi-
tumike kupunguza ugumu wa maisha
unaowakabili watanzania.

Mbowe pia alitumia hotuba hiyo ku-
wakaribisha tena aliyewahi kuwa Kati-
bu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbroad
Slaa na Wakili Boniphace Mwabukusi
kujiunga tena na chama hicho kama
watahitaji kufanya hivyo kwa ajili ya ku-
watetea watanzania.

“Ndugu yetu Dk. Slaa kama yupo
tayari kurejea arejee tupo tayari kum-
pokea,” alisema Mbowe, akimtaja
Wakili Mwabukusi kuwa amelelewa na
CHADEMA, hivyo akihitaji kutetea haki
za watanzania ndani ya chama hicho
wako tayari kumpokea kwa maslahi ya
taifa.

*Imeandaliwa na Vitus Audax na
Zatifa Ramadhani

]
Anayedaiwa kunajisi
mwanawe arejeshwa

alikowatoroka polisi
Na Halfani Chusi

BABA anayedaiwa kunajisi mwa-
nawe kwa miaka mitatu mfululizo
kisha kutoroka akiwa mahabusu va
polisi, amerejeshwa tena wilayani
Chamwino, mkoani Dodoma alikowa-
toroka poI|5|

Mtuhumiwa huyo alikamatwa ji-
jini Dar es Salaam Jumapili iliyopita
baada ya kuwekewa mtego na walinzi
shiriki - sungusungu.

Kwa mujibu wa Kamanda wa Polisi
Mkoa wa Dodoma, Martin Otieno,
mtuhumiwa huyo alifikishwa vvilayani
Chamwino juzi na atafikishwa ma-
hakamani kwa mashtaka mawili; ku-
najisi mwanawe na kutoroka akiwa
mahabusu ya jeshi hilo Kituo cha
Mvumi, wilayani Chamwino.

Sungusungu walioshirikiana na
mama wa mtoto anayedaiwa kunajisi-
wa, baada ya kukamata mtuhumiwa
huyo, walimpeleka Kituo cha Palisi
ajili ya taratibu zingine za kisheria.

Katika mazungumzo na mwandishi
wa habar| hizi jana, Kamanda Otieno
alisema, “mtuhumiwa ameshafika ku-
toka Kituo cha Polisi Tabata,
hajapelekwa kule Mvumi alikotorokea.
Kwa sasa (jana saa nne asubuhi) yuko
K|tuo cha Polisi Chamwino.

“Bado ninafuatilia kuona kama tara-
tibu za kumpeleka mahakamani zi-
takuwa zimekamilika. Baada ya hapo
atafikishwa (mahakamani).”

Mwandishi alipotaka kujua hatua
zilizochukuliwa na Jeshi la Polisi
dhidi va askari wake aliyetorokwa
na mtuhumiwa huyo akiwa anamsi-
kindikiza kwenda msalani kama ilivy-
odaiwa na polisi katika ripoti ya tukio
hilo, Kamanda Otieno alisema:

“Tulimchukulia hatua za kipolisi kwa
mujibu wa taratibu zetu za ndani,
miongozo ya kipolisi na mamlaka za
kinidhamu."
va Manzase W|Iayan| Chamvvmo
anadaiwa kufanya ukatili huo dhidi
ya mwanawe mwenye umri wa miaka
tisa kuanzia mwaka 2021 hadi 2023.

Mtuhumiwa huyo alikamatwa na
polisi Julai 30, mwaka jana na kuwek-
wa mahabusu katika Kituo cha Polisi
Mvumi, lakini akadaiwa kutoroka ak-
iwa anasindikizwa msalani na askari
wa jeshi hilo siku mbili baadaye.

DK. Anna Henga, Mkurugenzi Mtend-
aji wa Kituo cha Sheria na Haki za
Binadamu (LHRC) ambacho kimekuwa
kinafuatilia pia tukio hilo, alisema
jana kuwa Jeshi la Polisi linapaswa
kumfikisha mahakamani mtuhumiwa
huyo.

Mtaalamu huyo wa sheria na haki
za binadamu, alisema mtuhumiwa
hapaswi kupewa dhamana kwa kuwa
tayari ana historia ya kutoroka katika
mahabusu ya polisi.

“Kwahiyo, itakuwa shida. Jeshi la
Polisi halipaswa kumwamini, na kwa
jinsi mkasa wake ulivyo si rahisi
kupewa dhamana. Kesi inatakiwa
iwahishwe kufikishwa mahakamani,
kuchelewa (kumfikisha mahakamani)
kutamnyima haki mtuhumiwa na
mlalamikaji (mama wa mtoto),” alise-
ma Dk. Anna.

Sheria ya Mwenendo wa Makosa
va Jinai (CPA) inaelekeza polisi ama
kumfikisha mahakamani mtuhumiwa
ndani ya saa 24 tangu kumkamata
au kumwachia huru, isipokuwa kwa
mgkosa yanayohusiana na adhabu ya

ifo.
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Ziara ya Samia yaleta neema taasisi serikali, sekta binafsi

Na Restuta James

SEKTA binafsi na za umma
nchini zimepata neema katika zi-
ara ya siku mbili ya Rais Dk. Samia
Suluhu Hassan, nchini Norway,
ambayo itaelekezwa katika taasisi
za serikali, vyuo vikuu na asasi za
kiraia katika nchi hizo mbili.

Aidha, Tanzania imepongezwa
kwa mchango wake wa kuleta
amani na utulivu barani Afrika.

Taarifa ya Mkurugenzi wa Ma-
wasiliano ya Rais Ikulu, Zuhura
Yunus, kwa vyombo vya habari
jana ilisema Rais Samia ambaye
alikuwa nchini humo kwa zi-
ara ya kiserikali kwa mwaliko
wa Mfalme Harald na Malkia Son-
ja wa Ufalme wa Norway, wame-
kubaliana kushirikiana katika
maeneo matano.

“Maeneo makuu ya ushiriki-
ano ni nishati mbadala, hali ya
hewa, kilimo, hifadhi ya jamii na

usimamizi wa fedha za umma.
Ushirikiano huo unajumuisha
taasisi za serikali, vyuo vikuu,
NGO (mashirika yasiyo ya kiseri-
kali) na sekta binafsi katika nchi
zote mbili,” alisema Zuhura katika
taarifa hiyo.

Katika mazungumzo kati ya
Rais Samia na Waziri Mkuu wa
Norway, Jonas Gahr Store, taar-
ifa hiyo ilisema viongozi hao
wanatambua udharura wa ku-
kabili mabadiliko ya hali ya hewa
na Tanzania na Norway zina-
heshimu thamani ya mkataba wa
ushirikiano wake katika eneo hilo,
uliotiwa saini Septemba, mwaka
jana.

Alisema Norway na Tanzania
zimekuwa na ushirikiano kwa
miaka 60 sasa na kwamba Rais Sa-
mia na Waziri Mkuu Store wame-
kubaliana kuimarisha uhusiano
huo kwa kukuza biashara baina
yao.

Taarifa hiyo ilisema ili
kutekeleza makubaliano hayo,
viongozi hao  wameafikiana
kuheshimu mifumo na sheria za
kimataifa.

“Mwaka 2024  unaadhimi-

sha miaka 50 ya ushirikiano wa
nchi mbili katika kilimo, Nor-
way ikichangia  maboresho
ya sera za kubadilisha na kufanya
sekta ya kilimo kuwa ya kisasa.
Ziara  hii imeshuhudia utiaji
saini mkataba wa makubaliano
(MoU) baina ya nchi hizo mbili
kuhusu usalama wa chakula na
kilimo, ikitengeneza azimio la
pamoja la kuifanya Tanzania
iweze kuleta mabadiliko katika
sekta ya kilimo cha chakula,” il-
isema taarifa hiyo.

Katika kuhitimisha kwao, Rais
Samia na Waziri Mkuu Store, wa-
meeleza kuridhishwa na uhusi-
ano baina ya nchi zao wakieleza
kuwa ziara hiyo ya Kkiserikali

itafungua milango ya ushirikiano
wa karibu katika miaka ijayo.

Katika ziara hiyo, Rais Samia
ameambatana na viongozi waan-
damizi wa serikali wakiwamo
mawaziri watano pamoja na
ujumbe kutoka jumuiya ya wafan-
yabiashara nchini.

Mbali ya mazungumzo na
makubaliano ya kiserikali, kume-
kuwa na kongamano la biashara
kati ya Tanzania na Norway, am-
balo wafanyabiashara wameone-
shaniaya pamoja katika kutumia
uwezekano wa mpito wa nishati
ya kijani na kushirikisha sekta
binafsi katika uwekezaji katika
sekta ya nishati.

Ziara hiyo inaadhimisha mi-
aka 60 ya mahusiano baina ya
Tanzania na Norway na inacho-
chea dhamira ya kudumu ya
pande zote mbili kuendeleza
urafiki na ushirikiano wao wa
muda mrefu.

Waziri Mkuu, Kassim
Majaliwa (wa pili kushoto)
akisikiliza maelezo kutoka
kwa Meneja Upelelezi wa
Mtandao wa kampuni ya
Vodacom Tanzania, Joseph
Mnyune (kushoto), kuhusu
jitihada za kampuni kukabil-
1ana na matukio ya uhalifu
wa kimtandao wakati wa
ufunguzi wa mkutano wa
‘Future Ready Summit’, jijini
Dar es Salaam jana. Wen-
gine ni Waziri wa Habari,
Mawasiliano na Teknolojia
va Habari, Nape Nnauye
(wa pili kushoto), Mkuru-
gunzi Mtendaji wa kampuni
hiyo, Philip Besiimire (kulia)
na Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi wa kampuni
hiyo, Jaji mstaafu Thomas
Mihayo. PICHA: MPIGAPI-
CHA WETU

Upungufu vyoo wamchefua Spika

Na Augusta Njoji, DODOMA

SPIKA wa Bunge, Dk. Tulia Ack-
son, ameitaka serikali kumaliza
tatizo la upungufu wa vyoo kwe-
nye sekta ya afya na elimu kwa
kuwa Tanzania ilipofikia kwa sasa,
haipendezi suala hilo kujadiliwa
bungeni.

Spika Tulia alisema hayo jana
bungeni baada ya wabunge kuta-
ka kujua serikali itamaliza lini tati-
70 la vyoo kwenye maeneo yao.

Miongoni mwa waliohoji su-
ala hilo ni Mbunge wa Mwanga
(CCM), Joseph Tadayo, aliyesema
Kituo cha Afya Langata wilayani
Mwanga ni cha muda mrefu mi-
aka na kina zaidi ya miaka 40 na
kutokana na hali iliyopo, kime-
sababisha kufungwa.

“Eneo hili ni la uvuvi lina watu
wengi sana na hali ya majisafi
na salama kwa hiyo kuna ma-
gonjwa mengi. Je, serikali haioni
umuhimu wa kuidhinisha angalau
Sh. milioni 100 za dharura ili ku-
nusuru afya za watu?” alihoji.

Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Ta-
wala za Mikoa na Serikali za Mitaa
(TAMISEMI), Dk. Festo Dugange,
alisema Mkurugenzi Mtendaji

wa Halmashauri ya Mwanga
alishaelekezwa kutoruhusu kituo
cha afya kukosa choo kwa kuwa
ni sehemu nyeti.

“Namwelekeza mkurugenzi
mapema iwezekanavyo atenge
fedha za dharura kwa kutumia
mapato ya ndani ajenge vyoo ili
wananchi wapate vyoo bora na
tutafuatilia,” alisema.

Kutokana na majibu ya seri-
kali, Spika alisema: “Wabunge
wameuliza kuhusu vyoo lakini
kwa nchi yetu tulipofikia, hatut-
akiwi kuzungumza vyoo kwenye
zahanati, vituo vya afya, shule za
msingi na sekondari. Utokee an-
galau mwaka mmoja limalizike
hili jambo tuzungumze mambo
mengine. “Mambo makubwa
sana serikali inafanya jipangeni
kumaliza suala hili. Haipendezi
humu bungeni kuzungumza choo
kimoja pale choo kimoja hapa.”

Katika swali la msingi, Mbunge
Tadayo alihoji lini serikali itapele-
ka fedha kwa ajili ya ukarabati wa
Kituo cha Afya Lang’ata - Mwanga.

Dk. Dugange akijibu swali hilo,
alisema serikali imefanya tath-
mini ya vituo vya afya vikongwe
vinavyohitaji ukarabati.

“Hadi kufikia mwaka 2023, vi-
tuo vya afya 202 chakavu vime-
ainishwa kote nchini kikiwamo
kituo cha Afya Langata ambapo
vitatengewa bajeti kwa ajili ya
ukarabati kwa awamu,” alisema.

Alisema pamoja na vituo vya
afya chakavu, pia ziko hospitali
kongwe 50 za halmashauri zilizo-
fanyiwa tathmini na hospitali 38
zimeshapelekewa Sh. bilioni 34.2
kwa ajili ya ukarabati katika mwa-
ka wa fedha 2022/23 na 2023/24.

“Serikali itatoa kipaumbele
cha ukarabati wa kituo cha afya
Langata katika bajeti zijazo,”
alisema.

Katika hatua nyingine, Waziri
wa Elimu, Sayansi na Teknolojia,
Prof. Adolf Mkenda, alisema seri-
kali imeanza kukusanya taarifa
za shule zote nchini ili kuangalia
ukubwa wa tatizo la ukosefu wa
vyoo na hatimaye kulitatua.

Mkenda alisema hayo baada
ya kusambaa kwa video katika
mitandao ya kijamii ikionyesha
shule moja iliyoko Chato mkoani
Geita, yenye wanafunzi 1,500
haina choo na wanafunzi wanaji-
saidia kwenye choo cha nyasi.

Akizungumza na waandishi wa

habari nje ya Bunge, Prof. Mkenda
alisema: “Tumeagiza sasa hivi
shule zote hapa nchini zipitiwe.
Na kuanzia sasa hivi tukija kuona
kuna changamoto ambayo haija-
tolewa taarifa, mhusika atakuwa
na maswali ya kujibu. Na sisi tuk-
ishapata hiyo taarifa tutapeleka
kwa wasimamizi wa shule hizi
ambao ni TAMISEMI tunajua wa-
tachukua hatua stahiki.”

Aliwakumbusha wakurugenzi
wa halmashaurti kuweka kipaum-
bele cha ujenzi wa vyoo kwenye
bajeti zao na kwamba suala hilo
litafuatiliwa kupitia TAMISEMI
na anaamini hatua zitachukuliwa
kwa wale ambao kwa muda wote
walikuwapo wakati hali hiyo ik-
iendelea.

Katika mitandao ya kijamii il-
ionekana video na taarifa kuhusu
Shule ya Msingi Ludeba iliyoko
Geita, lnayokablllwa na ukosefu
wa vyoo vya kisasa kwa wanafun-
zi pamoja na walimu.

Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo,
Daud Ludeba, alinukuliwa akise-
ma shule haina hata tundu moja
la choo na wanafunzi wamekuwa
wakijisaidia katika choo cha nyasi.

]
Posho ya madaraka
yaja kwa waganga
wafawidhi zahanati

Augusta Njoji, DODOMA

SERIKALI imetangaza
neema ya posho za ma-
daraka kwa waganga wa-
fawidhi wa zahanati, kituo
cha afya na hospitali za
halmashauri kuanzia Julai
Mosi, mwaka huu.

Waziri wa Afya, Ummy
Mwalimu alibainisha hayo
funga mkutano wa mwaka
wa waganga hao wa vituo
vya kutolea huduma za
afya ngazi ya msingi.

Alisema waganga hao
wamekuwa na kazi kubwa
va kusimamia utoaji hudu-
ma bora za afya, utawala
pamoja na usimamizi wa
miradi.

“Waganga wafawidhi
mnastahili kulipwa posho
va madaraka, mnafanya
kazi kubwa kwenye vi-
tuo vya kutolea huduma
ninyi ndio madaktari,
wafamasia, wataalamu
wa maabara, mnasima-
mia ujenzi wa miradi ya
serikali hakika mnastahili
posho hii,” alisema.

Akizungumzia uhaba wa
watumishi, Ummy aliagiza
ndani ya siku saba wata-
laamu kutoka Wizara ya
Afya na Ofisi ya Rais - Ta-
wala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (TAMISEMI) kuja
na mchanganuo au map-
endekezo yenye uhitaji
wa watumishi ili waeleke-
zwe watumishi wapatao
300 ambao wanatarajiwa
kuajiriwa kupitia Global
Fund.

Alisema kwa sasa wame-
shamilisha mwongozo
wa uchangiaji gharama
za afya, utawasilishwa
kwenye vikao vya juu
Vya uamuzi sambamba na
MwOongozo wa uteuzi wa
viongozi katika sekta ya
afya.

Ummy alisema serikali
pia itaendelea kuongeza
fedha kwa ajili ya kutoa
huduma kwa makundi
matatu ya msamaha am-
bayo ni wajawazito, wa-
toto chini ya miaka tano
na wazee wasiojiweza
huku akisisitiza suluhisho
la kudumu ni bima ya afya
kwa wote.

“Tunamshukuru Rais
Samia kwa kutia saini
Sheria ya Bima ya Afya
kwa Wote, itawapunguzia
mzigo maana asilimia 26
va watanzania wasioji-
weza itawapa bima, hivyo
tutakuwa tumevvapunguma
mzigo,” alisema.

Awali Mwenyekiti wa
Waganga hao, Dk. Flor-
ence Hilari, aliomba
serikali kuangalia namna
va kuongeza fedha kwa
ajili ya kutoa huduma kwa
makundi ya msamaha an-
galau kufikia asilimia 50
na aliomba kupewa posho
\éa madaraka kwa viongozi

ao.
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Kamati ya Bunge
yvaibana serikali
kusuasua mradi
wa mwendokasi
Na Godfrey Mushi, DODOMA

BUNGE limeitaka serikali ku-
tupia macho mradi wa ujenzi
wa miundombinu kwa ajili ya
Mradi wa Mabasi Yaendayo
Haraka (BRT) katika Mkoa wa
Dar es Salaam, likisema kuna
changamoto katika usimamizi
zinazochangia upotevu wa
fedha za umma. )

Mwenyekiti wa Kamati ya
Kudumu ya Bunge ya Hesabu
za Serikali (PAC), Naghen-
jwa Kaboyoka, alisema jana
bungeni jijini hapa kuwa ku-
nahitajika maboresho katika
mifumo ya udhibiti katika
usimamizi wa fedha za umma,
ikiwa ni pamoja na kuende-
lea kuboresha sheria na ka-
nuni zinazosimamia fedha za
umma ili kuongeza hatua za
uwajibikaji.

Mradi huo sasa umefika
eneo la Mbagala (Temeke)
hadi katikati ya maeneo ya
biashara katika Wilaya za
Kinondoni na lIlala, ukiungani-
sha na awamu ya kwanza ya
mfumo wa BRT, Kariakoo na
Vituo vya vivuko vya kuele-
kea Zanzibar.

Kwa mujibu wa Kaboyoka,
loti ya pili inajumuisha ujenzi
wa majengo, ikiwa ni pamoja
na kituo kikuu cha mabasi
yaendayo haraka cha Mba-
gala, vituo viwili vya mabasi
vya ukubwa wa wastani na
vituo vidogo vitano katika
maeneo tofauti. _

“Uamuzi wa kufanya ukaguzi
wa kiufundi ulitokana na
sababu mbalimbali kama vile
umuhimu wake kwa taifa na

na mchango wake katika ku-
fanikisha malengo ya maen-
deleo ya nchi yetu,” alisema.

Mwenyekiti huyo alisema
mradi huo unatarajiwa kunu-
faisha watu wapatao milioni
1.2, sawa na asilimia 25 ya
wakazi wa Jiji la Dar es Sa-
l[aam.

Katika taarifa ya kamati
vake ya shughuli zake kwa
mwaka 2023, Kaboyoka ali-
wataja wanufaika wengine ni
pamoja na watumiaji wa njia

isha jiji kama vile barabara za
Mandela na Nyerere.
Gharama zilizokadiriwa za
mradi baada ya kutozwa kodi
ni Dola za Marekani milioni
159.32 (Sh. bilioni 285.1).
Mradi huo unafadhiliwa na
Benki ya Maendeleo ya Af-
rika (AfDB) kwa asilimia 61.1,
Mfuko wa Kukua Pamoja wa
Afrika (AGTF) asilimia 27.8 na
1S1eq|kal| va Tanzania asilimia

Mradi huo ulipangwa ku-
kamilika katika kipindi cha
miaka minne (2016-2020).
Hata hivyo, kutokana na
kucheleweshwa kwa hatua
za usanifu na ununuzi, tarehe
va kukamilisha mkataba kwa
loti ya kwanza ilikuwa Mei 5,
2022 na kwa loti ya pili ili-
kuwa Februari 28, 2021.

-
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Madaktari
Bingwa
kutoka
Hospitali
va Rufani
ya Kanda
va Benja-
min Mkapa
(BHM),
wakifanyia
mgonjwa
upasuaji
wa moyo
bila kufun-
gua kifua,
hospitalini
Doc oma
juzi. Pl-
CHA:
RENATHA
MSUNGU

BUNGE limeazimia serikali

¢ kufanya tathmini ya kina mradi
* wa ujenzi wa shule za sekond-
: ari, unaotekelezwa chini ya
¢ Mradi wa Kuboresha Elimu ya
: Sekondari (SEQUIP) ili kubaini
. faida na hasara za mfumo unao-
: tumika kujenga shule hizo.

Pia limeagiza miradi yote ya

: SEQUIP kuanzia sasa isimam-
: iwe na wataalamu waliokidhi
¢ vigezo.

Mwenyekiti wa Kamati ya

: Kudumu ya Bunge ya Hesabu
: za Serikali (PAC), Nanghwenja
¢ Kaboyoka, alisema hayo jana
: wakati anawasilisha taarifa ya
kiasi cha fedha kinachotumika : il;glﬁghzégg_ki?i?et:ngny?ng;i
* mio hayo yanatokana na uk-
: aguzi uliohusisha tathmini ya
¢ utekelezaji wa mradi katika vi-
: pengele sita.

Tathmini hiyo iligusa vi-

: pengele hivyo, ambavyo ni uan-
¢ daaji wa mipango, usanifu wa
: mradi, ununuzi, utekelezaji, usi-
: mamizi wa fedha, mazingira, na
¢ afya ya jamii, usalama na rasili-
¢ mali watu.

Mradi huo unaofadhiliwa

kuu za barabara zinazoungan- : Na Shirika la Maendeleo ya Ki-
¢ mataifa (IDA) kwa gharama ya
: Dola za Marekani milioni 500,
¢ unalenga kuongeza ufikiaji wa
¢ elimu ya sekondari nchini ka-

. tika halmashauri 184.

Kwa kipindi chote, inakadi-

¢ riwa kuwa mradi utanufaisha
! moja
: wapya na waliopo wapatao mil-
¢ ioni 6.5 wakiwamo wasichana
¢ milioni 3.2 kati ya wanafunzi
: hao wote.

kwa moja wanafunzi

Ukaguzi huo umebaini ka-

¢ tika hatua za kuainisha maeneo
: kwa ajili ya ujenzi wa shule za
¢ sekondari, hapakuwa na uta-
¢ ratibu wa kuandaa hati miliki ya
: maeneo Yyaliyochaguliwa kwa
: ajili ya ujenzi. Aidha, Kaboyoka
: alisema ukaguzi umebaini kuwa
. katika shule 24 zilizotembelewa

na timu ya wakaguzi, maeneo
yake ya ujenzi hayakuwa na hati
miliki. Alisema changamoto ny-
ingine iliyogundulika ni kukose-
kana kwa taratibu za kuandaa
hati za umiliki kulisababishwa
na uharaka wa kutekeleza ujen-
zi wa shule za sekondari.

Kwa mantiki hiyo, alisema
miradi haikuwa na hati miliki
hadi kufikia muda wa ukaguzi
huo wa kiufundi, kitu ambacho
kinayaweka maeneo ya shule
katika hatari ya migogoro ya
ardhi, kutokana na ukosefu wa
ushahidi wa umiliki wa ardhi
husika kisheria.

Vilevile, ukaguzi umebaini
kuwa maeneo ya ujenzi 19 kati
ya 24 yaliyotembelewa hayaku-
wa yamepimwa na kuandaliwa
ramani ya ardhi, ili kubainisha
ukubwa halisi wa maeneo hayo.

Mwenyekiti huyo alisema
hiyo ilichangiwa na mamlaka za
serikali za mitaa (halmashauri)
kutokuweka kipaumbele katika
upimaji wa ardhi, kabla ya ku-
pata ardhi na kabla ya kuanza
kazi za ujenzi.

Aidha, ukaguzi ulibaini kuwa
kutokana na kutokupima mae-
neo ya ujenzi na kuainisha
ukubwa wake, baadhi ya shule
zilijengwa katika maeneo ma-
dogo ambayo hayafikii ukubwa
ulioainishwa kwenye ramani ya
mradi.

“Kwa mfano, ujenzi wa shule
katika Wilaya za Lushoto, Tkungi
na Tunduma, miundombinu ya
awamu ya kwanza iliyokuwa
ikijengwa ilimaliza eneo lote
la mradi, hivyo kuashiria kuwa
hakukuwa na nafasi kwa ajili ya
ujenzi wa miundombinu kwa
awamu zitakazofuata.

“Ukaguzi ulibaini kuwa, shilin-
gi milioni 470 zilitengwa kwa aji-
li ya ujenzi wa shule za sekond-
ari chini ya mradi wa SEQUIP.
Hata hivyo, mapitio ya nyaraka
za mradi na vocha za malipo ya
ujenzi kwa shule 24 za sekond-
ari zilizotembelewa zilibainisha

kuwa.

“Shule za Sekondari tatu, kati
ya 24 zilikkuwa na matumizi
ambayo hayakustahiki, yenye
thamani ya shilingi milioni
275. Shule hizo na kiasi cha
fedha ambacho kilitumika kwa
matumizi yasiyokusudiwa, ni
pamoja na Shule ya Bagamoyo-
iliyoko Halmashauri ya Korog-
we (Milioni 2.6), Shule ya Ngome
- Halmashauri ya Kilwa (Milioni
10.7) na Shule ya Namole - Hal-
mashauri ya Tunduma (Milioni
14.2),” alisema.

Taarifa hiyo pamoja na mam-
bo mengine, imeeleza kuwa
kukosekana kwa baadhi ya mi-
choro, na maelezo ya kina kuli-
changia mapungufu yafuatayo
katika utekelezaji wa mradi
wa SEQUIP. Upungufu huo ni
kutokujengwa kwa mifumo ya
gesi katika maabara zilizokuwa
zimejengwa; hali ambayo ime-
sababishwa na kukosekana kwa
michoro ya mifumo hiyo.

Vilevile, kamati hiyo imetaja
mapungufu mengine ni kutoku-
weka miundomimbu ya vyoo
vya walemavu, utofauti katika
vifaa vilivyofungwa kwa ajili ya
mifumo ya majisafi na maji taka.

Kaboyoka pia alisema ukaguzi
huo ulibaini Wizara ya Elimu,
Sayansi na Teknolojia, ilichele-
wa kukamilisha mchakato wa
manunuzi ya mhakiki/mdhibiti
huru wa mradi kwa kutojumui-
sha manunuzi hayo kwenye
mpango wake wa ununuzi wa
mwaka wa fedha 2020/21.

Ukaguzi ulibaini zaidi kwam-
ba, kuchelewa kwa ununuzi
wa mhakiki/mdhibiti huru wa
mradi kulitokana na ukosefu
wa wazabuni wenye sifa na ku-
pelekea kurudiwa kwa tangazo
la ununuzi wa mhakiki/mdhibiti
huru wa mradi.

Alisema kutofuata
makubaliano yaliyofanywa kati
ya IDA na serikali ya Tanzania,
kunaweza kusababisha usit-
ishwaji wa mkopo. Aidha, uk-

Bunge lataka tathmini ujenzi shule sekondari

Na Godfrey Mushi, DODOMA

aguzi ulibaini timu zilizoundwa
kwa ajili ya utekelezaji wa mradi
hazikuwa na wataalamu wa
ujenzi.

Timu hizo ziliundwa na wal-
imu na Viongozi wengine wa
unatekelezwa

Kutokana na timu hizo kuko-
sa watu wenye utaalamu katika
ujenzi, kazi za kila siku zilikuwa
zikisimamiwa na walimu ambao
hawakuwa na uwezo wa kubaini
makosa ya kiufundi katika ujen-
zi uliokuwa ukitekelezwa.

Kutokana na matokeo ya
ukaguzi huo, Mdhibiti na Mk-
aguzi Mkuu wa Hesabu za Seri-
kali (CAG), alitoa mapendekezo
20, ambapo mapendekezo 16
yalitolewa kwa Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (TAMISEMI), na map-
endekezo manne yalitolewa
kwa Wizara ya Elimu Sayansi na
Teknolojia.

Kwa mujibu wa Mwenyekiti
huyo, matokeo ya uhakiki wa
utekelezaji wa mapendekezo ya
ukaguzi yaliyotolewa yalibaini-
sha kuwa hadi kufikia Disemba
31 mwaka 2023, pendekezo
moja, kati ya 20 yaliyotolewa,
lilitekelezwa kikamilifu; map-
endekezo 14 yalikuwa Kkatika
hatua za awali za utekelezaji.

Wakati mapendekezo mawili
yalikuwa katika hatua nzuri za
utekelezaji, na mapendekezo
matatu yalikuwa hayajatekele-
zwa kabisa.

Kaboyoka, alisema Januari 17
mwaka 2024, Kamati ilikutana
na Ofisa Masuuli wa Wizara ya
Elimu, Sayansi na Teknolojia
ili kupata ufafanuzi wa seri-
kali wa hatua zilizochukuliwa
kutekeleza mapendekezo ya
taarifa ya ukaguzi huo wa kiu-
fundi.

Alisema Ofisa Masuuli Elimu,
aliifahamisha kamati kuwa
serikali imekamilisha ujenzi wa
shule 442, kati ya 1000 zilizoain-
ishwa na mradi.
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Hoja ya ukosefu wa vyoo ni
kielelezo ombwe la uongozi

KATIKA Mkutano wa bunge unaoendelea hivi sasa, mambo mbalim-
bali yamejitokeza zikiwamo taarifa za kamati kuhusu utekelezaji wa
majukumu yao. Pia maswali ya kawaida na ya hapo kwa papo kwa Wa-
ziri Mkuu, kama ilivyo ada yameulizwa na kupatiwa majibu ya serikali.

Kutokana na yale yaliyoibuliwa na kamati mbalimbalui za kudumu
za bunge, pia yametolewa maazimio ambayo yanaielekeza serikali
kutekeleza ili kuondoa kasoro zilizojitokeza katika sekta mbalimbali
pamoja na kuchukua hatua stahiki dhidi ya watu waliohusika ama na
ubadhirifu au utendaji mbovu na hatimaye kusababisha wananchi ku-
kosa huduma kadhaa.

Hata hivyo, moja ya mambo yaliyojitokeza jana ni pamoja na maswali
kuhusu matatizo ya vyoo katika sekta za afya na elimu katika maeneo
mbalimbali ambayo yamewafanya wananchi kujisaidia katika maeneo
yasiyo rasmi au kuwa katika hatari ya kukumbwa na maradhi kama
vile kuhara na kuhara damu. Serikali, kama ilivyo kawaida yake, ilitoa
majibu kwamba tatizo hilo linashughulikiwa na wahusika wamepewa
maelekezo katika kulitatua.

Hoja hiyo ilianzia kwa Mbunge wa Mwanga, Joseph Thadayo (CCM),
ambaye alisema Kituo cha Afya Lang’ata - Mwanga kina zaidi ya miaka
40 tangu kilipojengwa na kwamba hali ya vyoo ni mbaya hatua iliyo-
sababisha kufungwa. Kutokana na tatizo hilo, alihoji ni lini serikali
itapeleka Sh. Milioni 100 kwa ajili ya kunusuru hali hiyo ikizingatiwa
kuwa eneo hilo lina wavuvi wengi na kutokuwapo kwa maji safi na sala-
ma katika huduma hiyo ni hatari.

Baada ya majibu ya serikali yaliyotokana na wabunge wengine pia
kueleza hali ya vyoo katika maeneo yao, Spika wa Bunge, Dk. Tulia Ack-
son, alisimama na kuitaka serikali kumaliza tatizo la upungufu wa vyoo
kwenye sekta za afya na elimu kwa kuwa Tanzania ilipofikia kwa sasa
haipendezi suala hilo kujadiliwa bungeni.

Kwa ujumla, tatizo la vyoo katika sekta hizo ni kubwa na hivi karibuni
ilisambaa video iliyoonyesha wanafunzi katika shule moja Chato mkoa-
ni Geita, hawana huduma hiyo, hivyo kujisaidia katika choo cha nyasi.

Jambo hilo linaibua maswali magumu yasiyo na majibu hasa ikizin-
gatiwa kuwa katika mfumo wa serikali kuna viongozi kuanzia ngazi
matatizo kama hayo na kutoa taarifa ngazi husika ili kupatiwa ufum-
buzi. Suala la ukosefu au upungufu wa vyoo halipaswi kujadiliwa bun-
geni kwa sababu linaweza kuibuliwa na kumalizika katika ngazi ya hal-
mashauri.

Miongoni mwa maswali ya kujiuliza ni je, viongozi wa serikali za mi-
wajibu wao? Hivi hata fedha kwa ajili ya ujenzi wa choo cha shule na
zahanati zinapaswa kutolewa na serikali kuu? Viongozi wa halmashauri
kwa maana ya mkurugenzi, wakuu wa idara na watendaji wanatambua
fika matatizo yanayowakabili wananchi kila sekta?

Majibu yanayoweza kupatikana kutokana na uchambuzi yakinifu ni
kwamba kuna ombwe kubwa la uongozi katika sehemu mbalimkbali za
mfumo wa serikali hasa kwenye mamlaka za serikali za mitaa. Ni wazi
kwamba waliopewa wajibu wa kutekeleza mambo hayo hawana utashi
bali wapo kwa maslahi binafsi.

Kama alivyosema Spika Tulia, masuala ya vyoo kujadiliwa bungeni
yanatia kichefuchefu kwa sababu Bunge limepewa dhamana kubwa
ya kutunga sheria, kupitisha bajeti ya serikali na kuangalia kwa upana
mambo mazito yanayohusu maslahi mapana ya taifa na si vitu vidogo
kama vyoo.

Hata kitendo cha wabunge kuuliza bungeni masuala ya vyoo ni ku-
jidhalilisha kwa kuwa wao kwa nafasi yao ni madiwani, hivyo wana
uwezo wa kuwabana wakurugenzi na watendaji kama kuna mambo
yanakwenda visivyo. Ni vyema wakatambua wajibu wao kuwa wana-
paswa kuibua mambo mazito ndani ya serikali kama vile wizi wa fedha
za umma na mikataba mibovu, kwa uchache, badala ya vyoo.

Nipashe hutolewa na kuchapishwa na:
THE GUARDIAN LIMITED

Mhariri Mtendaji: Beatrice Bandawe

Meneja Usambazaji na Masoko: Dennis Ntaita, 0713 578 284

Mapokezi: 0745 700710

Matangazo: 0677 020 701

Baruapepe: advertise@guardian.co.tz

Website: www.ippmedia.com
www.epaper.ippmedia.com
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Fungamwango

KILA kada inamlilia Waziri
Mkuu Mstaafu, Edward Lowas-
sa. Kila mmoja anamueleza
kwa namna ambayo anam-
kumbuka jinsi aliyoyafanya
wakati wa uongozi wake.

Kuanzia viongozi, wanasiasa,
wananchi wa kawaida wake
kwa waume, wamemuelezea
jinsi alivyojitoa wakati wa uon-
gozi wake kama kiongozi na
wakati mwingine kama mtu
wa kawaida.

Akiwa kiongozi alionekana
kufanya kazi ya kuwatetea
zaidi wananchi na wakati
mwingine kupingana na taari-
fa zinazosomwa na wakuu wa
maeneo husika.

Nadhani alikuwa anapata
taarifa kwanza za kiiletejen-
sia na baadaye kwenda mkoa
ifa inayosomwa hapo kama
isipoendena na kile alicho-
ambiwa, ataikataa.

Aina hii ya uongozi ndiyo im-
ekuwa ikiigwa sana na baadhi
ya viongozi wengi kwa sasa.

Akiwa Waziri Mkuu, ame-
fanya mambo mengi yanay-
oonekana waziwazi, ikiwemo
ujenzi wa Shule za Kata.

Hata leo mtu akiamshwa
usingizini na  kumueleza
machache ambayo Lowassa
amefanya ni ujenzi wa shule
hizo.

Hata wakati huo akiwa bun-
geni kabla hajawa Waziri
Mkuu, hotuba au hoja zake
nyingi ni za kuwatetea wa-
nanchi na watu wa hali ya
chini na hiyo ikasababisha
kujipambanua kuwa mmoja
wa Wabunge maarufu na
machachari.

Ukiondoa uongozi wake
hakuna yoyote ambaye ange-
kutana naye binafsi akajutia.
Alikuwa ni mtu mwema na

Msiba wa Lowassa uwe somo
kwa viongozi wengine nchini

mkarimu, anayeongea tara-
tibu, akishauri kwa wema na
umakini mkubwa.

Ndiyo maana kila anayem-
zungumzia Lowassa utaona
anatiririka jinsi anavyomfa-
hamu na yale anayoyafahamu
kuhusu yeye.

Huwezi kuona mtu anatoka
jasho kutafuta maneno ili am-
pambe kwa sababu amefariki
dunia.

Kuna usemi unaosema mare-
hemu hasemwi vibaya. Ni kwe-
li, lakini kwa sababu baadhi
yao yanakuwa hawana sana
mema, yanatafutwa maneno
mengi ili kujazia ili asisemwe
vibaya.

Kwa Lowassa amejipamba
mwenyewe. Yale mazuri na
mema aliyoyafanya duniani
kwa miaka 70 akiwa kiongozi,
Waziri Mkuu, mwanasiasa au
mwananchi wa kawaida yana-
zungumzika na hata yule ana-
yeambiwa anayafahamu na
wala hayashangai.

Mpaka atazikwa, sidhani
kama watu watayamaliza
mema yote au mazuri ambayo
ameyafanya kwa wananchi wa
Tanzania.

Ameondoka Lowassa na kua-
cha somo kubwa kwa vion-
gozi na wanasiasa wote nchini
kuwa wanatakiwa kufanya
kazi ambazo wametumwa na
wananchi na si vinginevyo.

Wananchi ndiyo wanawa-
pa kazi viongozi na wasiasa
kwenda kuwatumikia, lakini
baadhi wakifika huko wana-
jisahau na kuonekana kama
wamejipeleka wenyewe kwani
hawaongei zile shida za wali-
omtuma, badala yake kufanya
kazi nyingine kabisa.

Katika hii dunia kila mmo-
ja atakufa kwa mujibu wa
Maandiko Matakatifu. Na hata
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kwa kutazama tu utaona hata
watu ambao hutarajii wa-
naweza kuondoka kwenye
uso wa dunia, matajiri, wenye
nguvu, mamlaka na vyeo vi-
kubwa, wameondoka na kuia-
cha dunia.

Hii inakupa picha kama haya
tu wameondoka wewe nani?
Ninachokisema hapa ni kwa
viongozi wa wanasiasa. Wa-
natakiwa kuacha alama wa-
napoondoka duniani ili hata
kama wanaliliwa na kuom-
bolezwa, watu wawe na ma-
neno mazuri ya kuwasemea
kuwa wamefanya kizuri hiki
na hiki.

Na kwa bahati nzuri kiongozi
wanayefanya vizuri kwa wa-
nanchi, majibu utayaona tu
jinsi wanavyoupokea msiba.

Pamoja na pia kwamba Lo-
wassa alikuwa anajiweza ki-
chumi, lakini hakuwa mtu wa
kujikweza, bali alikuwa akik-
wezwa na wananchi.

Kuwa nao karibu, kujumuika
nao, kutatua shida zao hata
kwa kiasi ambacho kitaka-
chowezekana tu kwa wakati
huo.

Si vizuri kiongozi wanafariki
dunia, anawapa kazi watu wa-
okoteze maneno mazuri ya
kumpamba kwenye halaiki ya
watu na vyombo vya habari.

Nadhani sasa msiba wa Lo-
wassa unaweza kuwafanya
baadhi ya viongozi kutafakari
upya jinsi gani wanavyowa-
hudumia wananchi wao wa-
naowaongoza ili hata ile siku
yao ya mwisho itakapofika, al-
iowahudumia waubebe msiba
mabegani mwao kama ilivyo
kwa Lowassa.

Kiongozi huyo alifariki dunia
wiki iliyopita na anatarajiwa
kuzikwa Jumamosi jijini Aru-
sha.
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Apandishwa kizimbani kwa
mashtaka va kuua baba yake

Na Joctan Ngelly, GEITA

MKAZ| wa Mtaa wa
Mwatulole, Yona Yohana
(21) amefikishwa katika
Mahakama ya Wilaya

va Geita kwa mashtaka
ya kumuua baba yake
mzazi, Yohana Mboje.
Mshtakiwa huyo ali-
pandishwa kizimbani
Jana mbele ya Hakimu
Mkazi Mwandamizi

wa Mahakama hiyo,
Nyakato Bigirwa na
aliposomewa mashtaka,
hakutakiwa kuzungumza
chochote kwa kuwa
mahakama hiyo haina
mamlaka ya kusikiliza
kesi ya mauaji.

Katika kesi hiyo Upande

wa Mashtaka unaongo-
zwa na Mawakili Wawili
wa Serikali, Kabula Ben-

mahakama ipange tarehe
nyingine kwa ajili ya
kutajwa kwa ke5| hiyo.

Hakimu Bigirwa ali-
kubaliana na ombi hilo
na kuahirisha kesi hiyo
hadi Februari 28
mwaka huu kwa ajili ya
kutajwa.

Awali akisoma hati ya
mashtaka, Wakili wa
Serikali Odupoy alidai
mahakamani huko kuwa
Januari 19, mwaka huy,
katika Mtaa wa Mwat-
ulole, mkoani Geita,
mshtakiwa alimuua baba
yake mzazi, Mboje, Ki-
tendo ambacho ni kiny-
ume cha sheria.

Kama akipatikana na
hatia ya kuua kwa kuku-
sudia, adhabu yake ni
kunyongwa hadi kufa,
kwa mujibu wa Sheria
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Mkurugenzi l\/lkuu wa Sh|r|ka la Nyumba Zanzibar, Mwanaisha Ali Said akibadilishana mkata-

jamin na Godfrey Odu-
poy, ambao waliomba

BAADA YA MIAKA 7

Sura 16.

va Kanuni za Adhabu,

ba na Meneja Mwandamizi wa Huduma za wateja Binafsi wa Benki va Azania, Jackson Lohay

katika tawi la Azania Zanzibar jana, baada ya kutiliana saini makubaliano ambapo wateja wa
shirika hilo, watapata mikopo va riba nafuu. PICHA: MPIGAPICHA WETU

Hukumu mjane wa Bilionea Msuya kutolewa kortini leo

Na Grace Gurisha

MAHAKAMA Kuu Kanda ya Dar es Salaam
leo inatarajiwa kutoa hukumu ya kesi ya mauaji
inayomkabili mjane wa aliyekuwa mfanyabi-
ashara wa madini mkoani Arusha, Erasto Msuya,
maarufu Bilionea Msuya, Miriam Mrita na
mwenzake Revocatus Everist Muyella baada ya
wawili hao kusota kwa zaidi ya miaka saba ma-
habusu gerezani.

Mjane huyo kwa marayakwanza alipandishwa
kizimbani katika Mahakama ya Hakimu Mkazi
Kisutu, Dar es Salaam Oktoba 23, 2016, akituhu-
miwa kumuua wifi yake, Aneth Elisaria Msuya
aliyeuawa Mei 26, 2016 kwa kuchinjwa nyum-
bani kwake Kibada, wilayani Kigamboni, Dar es
Salaam.

Aneth alikuwa mdogo wa Bilionea Msuya, ali-
yeuawa kwa kupigwa risasi eneo la Mijohoroni,
wilayani Hai, mkoani Kilimanjaro Agosti 7, 2013.

Katika utetezi wake, Mrita alidai kuwa hawezi
kumuua Aneth kwa sababu alikuwa kama mtoto
wake wa kuzaa na alipoolewa, yeye na mumewe
walikabidhiwa wamlee tangu akiwa shule ya
msingi.

Hukumu hiyo inatarajiwa kutolewa na Jaji
Edwin Kakolaki wa mahakama hiyo. Ndiye ali-
yesikiliza kesi hiyo namba 103 ya mwaka 2018
akiwa pamoja na Wazee wa Baraza, Iddi Humba
na Omary Panzi.

Wazee hao Desemba 11, 2023, wakati wanatoa
maoni yao, walishauri mahakama iwaachie huru
washtakiwa kwa sababu hawana hatia.

Wazee hao kila mmoja kwa nafasi yake alidai
kuwa ushahidi uliotolewa mahakamani huko
na upande wa mashtaka pamoja na utetezi wa
washtakiwa na mashahidi wao, wanaona kuwa
washtakiwa hawana hatia na kuishauri mahaka-
ma iwaachilie huru.

Mzee Humba alidai kuwa amepitia ushahidi
wa mashahidi 25 na ushahidi wa upande wa
utetezi katika mashahidi watano wa utetezi,
amejiridhisha kwamba upande wa mashtaka
umeshindwa kuthibitisha mashtaka bila kuacha
shaka yoyote.

“Kwa maoni yangu Mheshimiwa Jaji, washtak-
iwa hawana hatia. Hivyo, ni maoni yangu kwam-
ba mahakama hii iwaachilie huru kutokana

na ushahidi na utetezi uliotolewa ma-
hakamani hapa,” alidai Mzee Humba.

Naye Mzee Panzi alidai kuwa baada ya
kusikiliza pande zote, anaunga mkono
maoni ya mwenzake kuwa amejiridhisha
pasi na shaka yoyote kuwa upande wa
mashtaka umeshindwa kuthibitisha
mashtaka bila shaka yoyote.

Wakati Jaji Kakolaki, akizungumza
alisema kuwa ni kanuni ya kisheria
kwamba upande wa mashtaka ndio
wenye jukumu la kuthibitisha kosa
dhidi ya washtakiwa na ni kanuni
kwamba washtakiwa hawatatiwa ha-
tiani kwa sababu tu utetezi wao ulikuwa
dhaifu.

Jaji Kakolaki alisema badala yake ni
kwamba kuwa hatia dhidi ya washtakiwa
hutokana na uzito wa ushahidi uliotole-
wa na upande wa mashtaka na kwamba
jukumu la upande wa utetezi ni kutia
shaka tu katika ushahidi wa upande wa
mashtaka.

Baada ya Jaji Kakolaki kusoma
mubhtasari wa ushahidi wa kila shahidi
wa pande zote, alisema katika jinai kuna
mambo makuu mawili ya kuangalia; ki-
tendo chenyewe ambacho mshtakiwa
anakuwa anatuhumiwa kukitenda, ni
lazima kiwapo kitendo hicho kithibitike.

Alitja jambo lingine ni kusudio la mtu
kutenda kitendo au kosa hilo. Mambo
yote mawili ndiyo yanatengeneza kosa.

Jaji Kakolaki alisema ushahidi wa

shahidi wa 21 wa upande wa mashtaka,
daktari aliyefanya uchunguzi wa mwili
wa marehemu Aneth kujua chanzo cha
kifo, Dk. Hassan Chande, ni wa kitaalamu
ambao hata hivyo si lazima uifunge ma-
hakama kama itaona kuna sababu.

Jaji Kakolaki aliwaeleza wazee hao wa
baraza kuwa kesi hiyo imejengwa katika
ushahidi wa kimazingira kwani hakuna
ushahidi wa moja kwa moja kwa maana
shahidi aliyeona kitendo cha mauaji ki-
natokea.

Hivyo, jaji huyo alimesema kuwa ka-
tika ushahidi wa aina hiyo upande wa
mashtaka, unapaswa kuwasilisha usha-
hidi ambao haumfanyi mshitakiwa aone-
kane kuwa hajafanya kosa.

Jaji Kakolaki alisema kuwa aina ny-
ingine ya ushahidi katika kesi hiyo ni
ushahidi wa kukiri, ushahidi huo un-
aweza kuwa ni kwa maneno ya mdomo
au maandishi au kwa vyote viwili, aki-
fafanua kuwa ushahidi wa maandishi ni
maelezo yale ya onyo.

Alisema katika kesi hiyo mshtakiwa
wa kwanza aliyakana maelezo yake,
ambapo mahakama bado inaweza kuy-
atumia kumtia hatiani endapo itajiri-
dhisha kuwa kilichomo si kitu kingine
bali ukweli na kama itahitaji ushahidi
mwingine wa kuunga mkono basi itau-
tafuta huo pia.

Katika maelezo hayo, Miriam anatuhu-
miwa kueleza kuwa aliamua kumuua

KABWELA FADHILI MOHAMED

wifi yake kwa sababu alikuwa “anam-
fuatafuata” katika suala la usimamizi wa
mirathi yamumewe, marehemu Bilionea
Msuya na katika kutekeleza mauaji hayo
alimkodi mtu ambaye alimlipa Sh. mil-
ioni 20.

Maelezo hayo ya Miriam yalisomwa
mahakamani huko na shahidi wa kwan-
za wa upande wa mashtaka, WP Sajenti
Mwajuma, aliyemhoji mshtakiwa huyo
na kuandika maelezo yake alipotiwa
mbaroni, baada ya kupokewa mahakam-
ani huko kuwa kielelezo cha ushahidi wa
upande wa mashtaka.

Hata hivyo, Miriam katika utetezi wake
alikataa maelezo hayo na kudai kuwa
kwanza hawezi kumuua wifi yake Aneth
kwa sababu alikuwa kama mtoto wake
na pia hakuwahi kuwa na ugomvi wa
mali au mirathi na wifi yake huyo.

Shahidi wa 25 wa upande wa mashta-
ka, Getruda Mfuru ambaye alikuwa dada
wa kazi wa Aneth alidai kuwa Mrita alim-
wahidi kumpa Sh. bilioni 50 kama akika-
milisha kazi ambayo aliitaka kuifanya na
dada yake.

Pia alidai kuwa Miriam akiwa na
mshtakiwa wa pili Revocatus walimfuata
mara tatu na kumweleza kwamba kabla
ya Mei 25, 2016, alitakiwa awe ameshaon-
doka kwa dada yake ili kukamilisha kazi
yao, siku ya kwanza hawakumtishia,
lakini siku ya pili na ya tatu walimtishia
kwa bastola.

—

NIMEKUTA TATIZO L
MWILINI,NITAKUPA DAWA
ZINAZOTAKA UTULIE

SEMA NITULIE GEREZANTI.

.‘—lﬁEN‘fE NDOA. e




8 NipaShe ljumaa Februari 16,2024

HABARI KITAIFA

Mwandishi wa habari wa Gazeti la Nipashe, Restuta James (mwenye miwani), akifafanua jambo kwa wanafunzi wa Chuo cha Ufundi cha Volcano, wali-
potembelea chumba cha habari cha Kampuni ya The Guardian Ltd (TGL), mayochamsha magazeti ya The Guardian na Nipashe, Mikocheni V|wandan| jijini

Dar es Salaam jana. PICHA: JUMANNE JUMA

Babu apandishwa
kizimbani mashtaka
yva kunajisi mjukuu

Na Joctan Ngelly, GEITA

MKAZI wa Katoro, Hega Nda-
lahwa (71) amefikishwa Kkatika
Mahakama ya Wilaya ya Geita, aki-
kabiliwa na mashtaka ya kunajisi
mjukuu wake, msichana mwenye
umri wa miaka 13.

Babu huyo alipandishwa kizim-
bani jana mbele ya Hakimu Mkazi
Mwandamizi wa Mahakama hiyo,
Nyakato Bigirwa na aliposomewa
mashtaka yake, alikana kutenda
kosa hilo na yuko nje kwa dha-
mana ya wadhamini wawili ambao
walitakiwa kuwa na barua za utam-
bulisho kutoka kwa Ofisa Mtendaji
wa Kata na mali isiyohamishika
yenye thamani ya Sh. milioni tatu
kwa kila mmoja.

Upande wa Mashtaka ulion-
gozwa na Mawakili Wawili wa
Serikali, Kabula Benjamin na
Godfrey Odupoy ambao walidai
mahakamani kuwa upelelezi wa
kesi hiyo umekamilika na kuom-
ba wamsomee mshtakiwa huyo
maelezo ya awali na wana masha-
hidi watatu na wako tayari ku-
wasikiliza.

Hakimu Bigirwa alimwuliza
mshtakiwa kama yuko tayari ku-
somewa maelezo ya awali pamoja
na kusikiliza mashahidi watatu wa
Upande wa Jamhuri, naye akadai
yuko tayari.

Hakimu Bigirwa alimtaka Wak-
ili wa Serikali Odupoy amsomee
mshtakiwa maelezo ya awali.

Akisoma maelezo ya awali,
Wakili wa Serikali Odupoy alidai
mahakamani huko kuwa siku ya
tukio hilo, Julai 31, 2023, mjukuu wa
mshtakiwa, ambaye jina lake lime-
hifadhiwa, alifika nyumbani kwa
babu yake ambaye ni mshtakiwa
kwa lengo la kumsalimia.

Alidai kuwa ilipotimu jioni siku
hiyo, mshtakiwa alimsindikiza
mjukuu wake kwenda nyumbani
kwao na wakati wakiwa njiani,
mshtakiwa alimshika kwa nguvu
mjukuu wake na kumnajisi.

Aliendelea kudai kuwa baada
ya tukio hilo, mwathirika ambaye
ni mjukuu wa mshtakiwa, alipiga
kelele na wasamaria wema wali-
fika eneo la tukio na kumkamata
mshtakiwa na kumpeleka Kituo
cha Polisi Katoro pamoja na

mwathirika wa ukatili huo.

Baada ya Wakili wa Serikali
Odupoy kumaliza kumsomea
mshtakiwa huyo maelezo ya awali,
mashahidi watatu wa Upande wa
Jamhuri walitoa ushahidi wao na
walipomaliza, Wakili Odupoy ali-
omba tarehe nyingine kwa ajili ya
kuendelea kusikiliza mashahidi
wengine waliobaki.

Hakimu Bigirwa alikubaliana na
ombi hilo na kuahirisha kesi hiyo
hadi Machi 4, mwaka huu kwa ajili
ya kuendelea kusikiliza mashahidi
wengine waliobaki.

Awali akisoma hati ya mashtaka,
Wakili wa Serikali Odupoy alidai
mahakamani huko kuwa Julai 31,
2023, huko Katoro, mkoani Geita,
mshtakiwa alinajisi mjukuu wake
ambaye ni msichana mwenye umri
wa miaka 13 na kumsababishia
maumivu makali sehemu zake za
siri, kitendo ambacho ni kinyume
cha sheria.

Kama akipatikana na hatia, ad-
habu ya kosa hilo ni kifungo cha
maisha gerezani, kwa mujibu wa
Kifungu cha 131(1) cha Sheria ya Ka-
nuni za Adhabu, Sura 16.

]
‘Vituo vya malezi ya
- watoto visitumike
kupotosha maadili’

Na Julieth MKireri,
CHALINZE

KATIKA kukinga wa-
toto kujiingiza kwenye
mambo yaliyo kinyume
cha maadili, Mganga
MKkuu wa Halmashauri
ya Chalinze, mkoani
Pwani, Dk. Allen Mle-
kwa ameelekeza vituo
vya kuolea watoto kua-
cha kuwa mawakala
wa wafadhili wanaotoa
fedha kutimiza malengo

ao.

Dk. Mlekwa alitoa an-
galizo hilo jana wakati
wa uzinduzi wa Pro-
gramu Jumuishi ya
Taifa ya Malezi, Makuzi
na Maendeleo ya Awali
ya Mtoto Ngazi ya Hal-
mashauri, ikitekelezwa
na Mkoa wa Pwani kwa
kushirikiana na Taasisi
va Anjita.

“Mnatakiwa kuwa
walezi wa watoto kama
mnavyosajiliwa na si
mawakala wa kukan-
damiza watoto, msiwe
mawakala wa watu
kuleta fedha zao wakati
watoto wetu maadili
yao yanakwenda to-
fauti,” alisema.

Dk. Mlekwa alionya
kuwa kituo kitaka-

chobainika kwenda
kinyume cha usajili ki-
tafungiwa, hata ukaguzi
ukifanywa na kubainika
mazingira magumu kwa
watoto, kituo hicho hak-
itaruhusiwa kuendelea
na shughuli zake.

Alielekeza vituo viwe
msimamizi wa haki za
watoto na si wakala wa
watu wanaoleta fedha
na kufadhili huku wa-
toto wakibadilishwa
kimaadili.

Alitoa miezi miwili
kwa vituo ambayo
havijasajiliwa kufanya
hivyo kabla shughuli za
ukaguzi kuanza huku
akisisitiza walezi wa
watoto wanaoajiriwa
kukidhi vigezo.

Ofisa Maendeleo ya
Jamii Mkoa wa Pwani,
Rose Kimaro alisisitiza
utekelezaji programu
hiyo kwa kuhamasisha
kuweka shughuli za
malezi katika mipango
kazi na bajeti kwa kila
mdau kutokana na kuwa
kipaumbele kimojawapo
cha serikali.

Uzinduzi wa programu
hiyo tayari umefanyika
ngazi ya mkoa na sasa
unaendelea kwa Kila
halmashauri.
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CTRA Y

MAMELAKA YA MAPATO TANZANIA

IDARA YA FORODHA NA USHURU WA BIDHAA

TAARIFA KWA UMMA

Umma unatangaziwa kwamba bidhaa zilizo orodheshwa hapa chini zitatambuliwa kuwa zimetelekezwa katika maeneo mbalimbali ya Forodha kama wahusika hawatazigomboa
katika kipindi cha siku thelathini(30) tangu tarehe ya tangazo hili. Baada ya kumalizika kwa kipindi tajwa hapo juu, bidhaa hizo zitauzwa kwa njia ya mnada au kuondoshwa katika
maeneo ya Forodha kwa namna itakayofaa kwa mujibu wa sheria.

LIST OF OVERSTAYED MOTORVEHICLES AT ICDs AND DAR WHARF 38| RML ICDV L1ZZY MUCHENA ’}\(n[?:go:;e:(?f:;;o”a USED TOYOTA REGIUSACE VAN
S/N_|LOCATION co BILL OF LADING/CHASIS |GOODS DESCRIPTION
JELUMU GENERAL TRADING ~ |MOLU-18004426134,
1|PMM IcD Crma Cgm Tanzania Limited CTO0131683 TOYOTA HILUX CH: MROFX22G8C1342078 39|RML ICDV LD SCP92-1073586 USED TOYOTA BELTA
USED TOYOTA MODEL WISH, CHASSIS: i
2|DEUMEUM RUTARO SAM moLU-a00sasesat | En TOYORC 40|RML 1CDV QE&VB’?:OSTOL'C CHURCH L%mgggg:;gm USED VEHICLE TOYOTA COROLLA AXIO
I — LAWRENCE AUGUSTINO BFTP03369146 USED TOYOTA ALPHARD,CHASSIS: ANF10
GINGO 0069929 JELUMU GENERAL TRADING MOLU-18005461778 /
4|DEUMEUM G20 AUTOMOBILE LIMITED ~ |BFTP03371404 gg:sgggYOTA AQUA,CHASSIS: NHP10- 41|RML ICDV L7D BFTP03452150 ,AZR60-  |USED TOYOTA NOAH
: 3001397
5|{DEUMEUM EZUA MATUA MOLU-18005396918 USED TOYOTA RAUM, CHASSIS:NGZ20- VOLU1800006463
ol oEUMELM HAPPY TEMBA BFTP03376034 §J§1Eo[: ;—;ONDA CROSSROAD,CHASSIS: RT3- 42|RML ICDV PATRICK KAYEMBE HZB50-0102074 USED TOYOTA COASTER,CHASSIS
JELUMU GENERAL TRADING UNIT USED HONDA FIT, CHASSIS: GE6- CREMILDE ARMINDO TEMBE ~ |MOLU-18005046463
7 [DEUMEUM MOLU-18004726949 43[RML ICDV USED TOYOTA LAND CRUISER PRADO
LTD 1384628 )
8|DEUMEUM MASHELLA KENEMO BFTP03371084 USED TOYOTA ALPHARD,CHASSIS: UACHESO TRNS00077355
ANH15-0025249 44|RML ICDV SIZIBA MPUMELELO MOLU-18005046479 ey jeEp paTRIOT
9|DEUMEUM G20 AUTOMOBILE LIMITED  |BFTP03371909 USED HONDA FREED,CHASSIS: GB3- ,1J4N72GB6AD589998
Liotoes MOLU-18005046479
10|DEUMEUM CHRISTIAN KAVULA NDALA  [MOLU-18005411993 ;Jg;r;;rfvom WISH, CHASSIS: ZNE10- 45|RML ICDV ARNAV NAGPAL ACA315037770 USED TOYOTA RAV4
USED MITSUBISHI AERO MIDI, CHASSIS:
cols SONGO [MOLU- : ¥
11| PEUMELM FRANCOIS KAZADI KASONGO |MOLU1B005413%48 | misasrao0s3 46|RML 1CDV KASELA MWEMA JEMIMA “}”\%LHE Jg?giggm USED TOYOTA ALPHARD
12|DEUMEUM iE'E)UMU GENERAL TRADING |15 1).18004726954 USED HONDA FIT, CHASSIS: GE6-1503608 ; -
1 X USED IVECO EUROCARGO TIPPER,1X 47 |RML ICDV JELUMU GENERAL TRADING | MOLU-18005046463,G11- USED NISSAN TIIDA
13|SILVER ICD MR JONATHAN NDOMBI 53 224824960 USED TOYOTA RAV 4, 1X USES IVECO LTD 317778
e E-RouRce TRRER 48 |RML ICDV KUDZANAI MUNYAMA MOLL-18005046479  GP2- USED HONDA FIT SHUTTLE HYBRID
14|GALCO UDA ICD #giﬁgggéﬂﬁ\éesmuzm 230990305 2 X USED SCANIA TRACTOR UNITS NGANGURA 3211353
15| TALLICDY STANFORD TAKAZA NCP141-9145875 ;J?sta;l'E(’)YOTA PORTE,CHASSIS: NCP141- 49|RML ICDV BUY ON CREDIT ZIMBABWE ~ |MOLU-18005046463 ,GP3- USED HONDA FREED HYBRID
GLOBAL 1121317
USED MAZDA CX-5,CHASSIS: KE2FW-
16| TALL-ICDV MAWIRE REASON KE2FW-141478 .
141478 USED HONDA SHUTTLE
50|RML ICDV NSTANTINE MUREGWI ! ED HONDA SHUTTLE
17|TALL-ICDV SIMGES OLIVEIRA FE301B-460364 USED MITSUBISHI CANTER,CHASSIS: ¢ CONS UREG GP7-1038244 USED HONDA SHU
LES 850004 MOLU-18005046479
18|TALL-ICDV MBONIMPA FeLICITé KE2FW-109521 e IAZDA OS5, CHASSIS: KEZFW: 51|RML ICDV CHIGWAGWANI TANAKA V12040028 USED NISSAN WINGROAD
USED TOYOTA ISIS,CHASSIS: ZGM10-
TALLACDV FORTUNATE SHOKO 2GM10- : i
' roooein2 0061112 52|RML ICDV CAROLINE CHIKEYA MOLU-18005046479 6 1OYOTA COROLLA AXIO
USED VEHICLE HONDA FIT YEAR 2010 ,NZE161-7097469
JELUMU GENERAL TRADING CHASSIS NO. GE6-1500461 ENGINE NO.
20| TALL-ICOV LIMITED GE6-1500461 L13A.4600690 390X 168X152 1 010 10.018 53|RML ICDV OBEDIENCE KUDZURUNGA “ﬁgtf;ﬁg?igggjw USED TOYOTA COROLLA AXIO
HS CODE 8703.22 ) -
CHASSIS NO. GEOA 500570 ENGINE N 54|RML ICDV EMMANUEL BANGAMUSEVE | MOLU-18005046463 e 1ov0TA COROLLA AXIO
Al | EANGENTONS | ey gy [0 CEE e NG etk ot
HS CODE 8703.22 JELUMU GENERAL TRADING ~ |MOLU-18005046479
USED VEHICLE TOYOTA VITZ YEAR 2006 55|RML ICDV LTD TRH200-0076829 USED TOYOTA HIACE VAN
CHASSIS NO. KSP90-5071143 .
22|TALL-ICDV MBUYU BANZA NELLY KSP90-5071143
876X169X152 980 9,633 HS CODE 670321 56|RML ICDV HADJI RAMAZANI DEFENDEUR “C%EL;;?BOZO;OB“OWQ USED ISUZU COMO
USED VEHICLE TOYOTA VITZ YEAR 2012 ;\IIOLU 13005046479
JELUMU GENERAL TRADING CHASSIS NO. KSP130-2025250 ENGINE -
23(TALL-ICDV IMITED KSP130-2025250 NO. TKR.1241978 38851665150 970 9.836 57|RML ICDV MADZIKATIDZE RANGARIRAI VZNY12:073089 USED NISSAN AD VAN
18 DODE 870321 MOLU-18005046479
USED VEHICLE BMW X1 YEAR 2012 58|RML ICDV PHILLBERT CHIGWAZA VZNY1261329 USED MITSUBISHI LANCER CARGO
24|TALL-ICDV NDIKUMAGENGE CLETO WBAVL32000VT41586 | SHASSIS NO. WBAVLI2000VTH1586 . a ’
8703.23 FINAL DESTINATION BURUNDI 59|RML ICDV JARASH RAMADHANI Kasipy | MOLU18008030430 o 16v0A wish
USED VEHICLE DAIHATSU HIJET TRUCK ZGE21-0004052
YEAR 1999 CHASSIS NO. S200P-0016863 X
25 TALL1CDV NSHIMBA KIDIANGA PATIENT | 5200P-0016363 339X147X199 900 9.917 870431 FINAL 60|RML ICDV MAIMBO MUNKONZE MOLU-18004377472 | yseD TOYOTA RAVA
DESTINATION DR CONGO ACA31-5016247
USED VEHICLE 1 TOYOTA LITEACE VAN MOLU-18004355283
1[RML ICDV RAPHAEL CHIPA ED NISSAN SERENA
26| TALL-ICDV TSHIKALA NGOY KARRYS KR42-5036334 IE;XF: ggg‘:g%”fz%ﬁz‘?é'ffgzoosgg“ 6 c ¢ S0 ,HC26-102109 us SSANS
F8704.31 JELUMU GENERAL TRADING MOLU-18005397766
USED VEHICLE 1 TOYOTA TOWNACE VAN 62[RML ICDV LTD WMWSY12020T300672 USED BMW MINI
YEAR 2003 CHASSIS NO. KR42-5022857
27|TALL-ICDV TSHIKALA NGOY KARRYS KR42-5022857 X
ég;:;%imw 1 250 14.127 H.S.CODE 63|RML ICDV (I;AS%I;LBJ118004355257 ,NT31 USED NISSAN X-TRAIL
USED VEHICLE 1 TOYOTA HILUX SURF
MOLU-18004355257
YEAR 2004 CHASSIS NO. RZN215-0013186
28|TALL-ICDV FORTUNE MITAVO RZN215-0013186 477X187X199 1 830 17.751 H.S.CODE 64|RML ICDV NEENA RUPIA JONAS \WAUZZZ8R9CA046278 USED AUDI Q5
F8708.2 65{MOTOR VEHICLE [Nz JB33W-105367 SUZUKI JIMMY
CHASSIS NG DYSFat1 4500 ENGINE A 66 |MOTOR VEHICLE [ZNZ JALCXZ81KX3000311 ISuzU
JELUMU GENERAL TRADING CHASSIS NO. DJ5FS-114500 ENGINE NO.
29|TALL-ICDV DJ5FS-114500
HIMITED 750220158 406X169X150 1 130 10,292 67|MOTOR VEHICLE _|[KABUYA MUKEBA JOHN KPBFA2AF15P183069 |REXTON
USED VEHICLE TOYOTA HARRIER YEAR 68|MOTOR VEHICLE [ZNZ JTEH20V00141102 TOYOTA RAV 4
30|TALL-ICDV MARIAM NDAGIRE 25U60-0049774 2015 CHASSIS NO. ZSU60-0049774 TSHIBUAEUA KABENEA
472X183X169 1 590 14.598 8703.23
USED VEHICLE NO.17 TOYOTA WISH GODELIVEN.52 AV.KOLWEZI
31|TALL-ICDV MBUYU BANZA NELLY ZNE14-0030699 CHASSIS NO. ZNE14-0030699 YEAR 2004 69| MOTOR VEHICLE C/KENYA VILLE FEGSEEVS60687 CANTER
455 x 169 x 160 HS CODE 8703.23 FINAL
DESTINATION DR CONGO LUBUMBASHI D.R.CONGO
USED VEHICLE TOYOTA LAND CRUISER 70|MOTOR VEHICLE |GERMAIN NYEMBA GU VOLVO
PRADO YEAR 2012 CHASSIS NO. TRJ150-
a2|TALL-ICDV ANDY MBUYU NGOIE TRJ150-0030478 B O e 71|MOTOR VEHICLE | ADAN A MUSA XLEP6X20005255119 | SCANIA
CODE : 8703.23 72|MOTOR VEHICLE  [ZNZ AT211-6032285 TOYOTA CARINA
USED VEHICLE TOYOTA VITZ YEAR 2005
o3| TALLICDY JELUMU GENERAL TRADING | | oo o CHASSIS NO. NCP91-0001727 ENGINE NO. 73|MOTOR VEHICLE |EDWELL CHIMBWERERE NKR85-7001000 ISuzy
LIMITED ngciegéosaig:;mz? 69X152 1 050 9.633 74|MOTOR VEHICLE  [UNKNOWN VF1FCO9AF20093306 RENAULT
34|RML IcDV KATO SULAIMAN KIMBOWA  [MOLY/15005218428, USED TOYOTA MARK X 75|MOTOR VEHICLE EEIEIZIS'I\'AI"I'\‘ANZANIA CITERO ZCFA1LD0002017447 IVECO
35|AML ICDV JELUMU GENERAL TRADING | MIOLL-1 5009217658 |useD TOYOTA VITZ 76{MOTOR VEHICLE |BOX 22304 DARES SALAAM  |FD3HDA13828 FUSO
JELUMU GENERAL TRADING ~ [MOLU-18005217669, TANZANIA
36|RML IcDV e St USED TOYOTA BELTA O VR AU
MOLU-18005303284 , 4
37|RML IcDV EXOCIEL BUSINESS EXOBUS | WOU18005908284 | 5D VOLKSWAGEN GOLF CABRIOLET 77|MOTORVEHICLE |, o EWE KDY221-8003232 DYANA
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78|MOTOR VEHIGLE |CONGO FAST FORWARDER- | covnomienic |uowo 126|MOTOR VEHICLE |TSHIKALA NGOY KARRYS ~ |RCH41-0046422 TOYOTA NOAH
CONGO 127|MOTOR VEHICLE  |WENGAI MACHINGA NHP10-6302137 TOYOTA AQUA
70|MOTOR VEHICLE |CONGO FASTFORWARDER- | 2ocey anopRog30t1  |KING KAN 128|MOTOR VEHICLE |RUFARO MUTSAY! KE2FW-138504 MAZDA
CoNGo 120|MOTOR VeHiCLE |'ELUMU GENERALTRADING | op6 4561203 HONDA
ISSAH LIYANGA LIMITED
80|MOTOR VEHICLE |ALLYTARURA P.OBOX 198  |ZCFA75B0402579792  |IVECO
KIBONDOTel -0 130|MOTOR VEHICLE if&#’gg GENERAL TRADING GE6-1115978 HONDA
AHAMADA MOHAMEDMORONI 131|MOTOR VEHICLE |MUNANA ANGELO SAJAAOTP35FNA7945  [JAGUAR
81|MOTOR VEHICLE |DOUNIANI 77 COMORES VF633AXBOF0000455  |TRUCK 132]MOTOR VEHIGLE. 1JOSHUA MUTABI NZE1213142428 TOYOTA SPACIO
MORONI
ULENGA PR 133|MOTOR VEHICLE |MUDRIK MAKAME VUAI ZRR70-0308939 TOYOTA VOXY
82|MOTOR VEHICLE |JOEANAKONDE ZAMBIA (PH) |NKR81-7038830 1SUZU 134]MOTOR VEHICLE |UNKNOWN VR2E26-019273 NISSAN CARAVAN
160977645310 135|MOTOR VEHICLE  |MILTON NYATHI ZVW30-1802263 TOYOTA PRIUS
53 IMOTOR VEHIGLE | KATANBA GEORGE WILLIAM |IXZ820-0052998 DYANA 136|MOTOR VEHICLE |LEEMAN NDADZUNGIRA GDH206-2002535 TOYOTA HIACE
EMANUEL NKWABI
ATHINGTON CHIWESHE-
84|MOTOR VEHICLE HARARE XZU605-0004038 DYANA 137|MOTOR VEHICLE  |KABALOP.0.BOX NO:255 ACA385150206 TOYOTA VANGUARD
85MOTOR VEHICLE  |UNKNOWN LZZ5LXVE8PA129449  [HOWO KAHAVA TANZANIA
86|MOTOR VEHICLE_|UNKNOWN FV50KHX-530063 MITSUBISHI FUSO 198|MOTOR VEHICLE |MWAEDZA SIGAUKE BM2AP 100050 WAZDA
139|MOTOR VEHICLE |UNKNOWN KDH201-5000748 TOYOTA HIACE
CHANGSHENG BAKARI KILA BAKARIP O BOX
INTERNATIONAL TRADE AND
87|MOTOR VEHICLE LZGCL2N478X080542  |OLD SHACK MANTIPPER 140|MOTOR VEHICLE {2837 DAR ES SALAAM NCP115-2000038 TOYOTA IST
MINING COMPANYZHU
HONGEO TANZANIATel: -0
CHANGSHENG 141|MOTOR VEHICLE |UNKNOWN SALKA9AW3PA011486  |RANGE ROVER
INTERNATIONAL TRADE AND 142|MOTOR VEHICLE | BERITA MUGANYIKWEKWE- | 10) 50413 X-TRAIL
88|MOTORVEHICLE |t PANYZHU LZGCL2N2BX003786  |OLD SHACK MANTIPPER ZIMBABWE
HONGBO 143|MOTOR VEHICLE  [CHARLES CHITONDO GK3-1111813 car
FANBA KALELE 144|MOTOR VEHICLE |ANNA DAVID GONSALVES ~ |WOLPDIENSE2086907  |VAUX
89|MOTOR VEHICLE | PAPYLUBUMBASHI - BE63DJF00087 TOYOTA COASTER DAMAGED 145|MOTOR VEHIGLE |CLAUDIUS NEFAS MAKANHIWA | DJ3FS.-123562 VAZDA
D.R.CONGO
ggg(ﬁ)ﬂm ;\AS%TAA\\/LEITAGBEEIBEM 146|MOTOR VEHICLE gl'ﬁgﬁgeng'KAT'HARAHE © |WAUZZZ8V9EA047799  [AUDI
90|MOTORVEHICLE | == eaciy LZFF31T63LD060842  [KING KAN RIS
DR.CONGOTel: 0 147|MOTOR VEHICLE  |UNKNOWN 960725 BOLERO
91|MOTOR VEHICLE  |UNKNOWN FV419J-540604 MITSUBISHI FUSO 148|MOTOR VEHICLE  |JACKSON JOHN JUSTO KDS-062-0059 SUBARU MINI VAN
Habonimana 149 TPA INZ JB33W-105367 SUZUKI JIMMY
92 |MOTOR VEHICLE VirginieBUJUMBURA-BURUNDI KMHVHB1CP5U245620 | HYUNDAI 150 TPA NZ JALCXZ81KX3000311  |ISUZU
93|MOTOR VEHICLE |HAMAD ABDALLAH SALLAAAG5FA741113  |DISCOVERY 151 TPA KABUYA MUKEBA JOHN KPBFA2AF15P183069  |REXTON
04|MOTOR VEHIGLE | FARAI SIWADI HARARE- NCP165.0032627 BROBOX 152 TPA NZ JTEH20V00141102 TOYOTA RAV 4
ZIMBABWE TSHIBUABUA KABEMBA
JELUMU GENERAL TRADING GODELIVEN.52 AV.KOLWEZI
95|MOTORVEHICLE |/ oo NSP130-2070524 TOYOTA VITZ 163 TPA CKENVA VILLE FE63EEV560687 CANTER
96|MOTOR VEHICLE |MUMBERE VALER MH235932218 SUZUKI LUBUMBASHI D.R.CONGO
97|MOTOR VEHICLE |ELVIS NYAKADZUMBU VJY12021548 NISSAN 154 TPA GERMAIN NYEMBA GU VOLVO
155 TPA ADAN A MUSA XLEP6X20005255119  |SCANIA
98|MOTOR VEHICLE |EURASIA RUJEKO MUKANDAPI |MRO53REE104154695  |COROLLA ALTIS 15 R N AT211.6032285 TOYOTA CARINA
EPHRAIM MAGOCHEHARARE - 157 TPA EDWELL CHIMBWERERE NKR85-7001000 1SUzU
99|MOTOR VEHICLE |/ oo NCP81-5212737 TOYOTA SIENTA = A UNKNOWN VFIFCOSAF20063306— IRENAULT
JELUMU GENERAL TRADING 159 TPA UNKNOWN ZCFA1LD0002017447 IVECO
100|MOTOR VEHICLE |\ - GE6-1708750 HONDA PLANET TANZANIA LIVITEDRO
101|MOTOR VEHICLE  |MUGOVE MUPANDUKI GB3-1630032 HONDA 160 TPA BOX 22304 DAR ES SALAAM  |FD3HDA13828 Fuso
- TANZANIA
102|MOTOR VEHICLE ;’:ﬁgigﬁlg'w“ HARARE NT32-529806 N.X-TRAIL T EON AP AURARATIATE.
161 TPA KDY221-8003232 DYANA
103|MOTOR VEHICLE | THANDIWE MLALAZI NSP130-2152773 vITZ ZIMBABWE
ENABEL BELGIAN 162 TPA CONGO FAST FORWARDER- |, 776 spxpBogsots  |HOWO
104|MOTORVEHICLE | =00 LNt JTEEB71JX0F027182  |LAND CRUISER CONGO
ELIZABETH CHARLES 163 TPA CONGO FAST FORWARDER- |, 776cxsnopRos3011  |KING KAN
105|MOTOR VEHICLE [MASOLWAPO BOX 10021 DAR [JTJHF31UX02004112  [LEXUS CONGO
ES SALAAM TANZANIATEl: -0 ISSAH LIYANGA
WELLINGTON HARARE- 164 TPA ALLYTARURA P.OBOX 198  |ZCFA75B0402579792  |IVECO
106|MOTOR VEHICLE |, o GK3-3002391 FIT KIBONDOTel: -0
JELUMU GENERAL TRADING AHAMADA MOHAMEDMORONI
107|MOTORVEHICLE | KSP92:1030175 BELTA 165 PA DOUNIANI 77 COMORES ~ |VF633AXBOFO000455 | TRUCK
108|MOTOR VEHICLE |UNKNOWN GK3-1006579 AT MORONI
109|MOTOR VEHICLE  |UNKNOWN WDD2040412A131088  |BENZ MULENGA PETER
- 166 TPA JOEANAKONDE ZAMBIA (PH)  [NKR81-7038830 1SUzU
110{MOTOR VEHICLE ZETBTJBD\;EDUBEHARARE KSP130-2121302 VITZ 4260977645310
167 TPA KATAMBA GEORGE WILLIAM |XZB40-0052998 DYANA
111|MOTOR VEHICLE | TUST SIZIBAKWEKWE - Y12-162625 NISSAN WINGROAD ATHINGTON CHIWESHE-
ZIMBABWE 168 TPA HARARE XZU605-0004038 DYANA
AMMAR SIRAJ SADIQALIDAR
112|MOTORVEHICLE | Zc ' Tanzania GRX121-3002457 TOYOTA MARK X 250G 169 A UNKNOWN L775LXVEBPAI29449  THOWO
170 TPA UNKNOWN FV50KHX-530063 MITSUBISHI FUSO
FELIX MUNERICHITUNGWIZA -
113|MOTORVEHICLE |, o0 N17-000100 NISSAN LATIO CHANGSHENG
BONIFACE JOSEPH . 171 TPA INTERNATIONAL TRADE AND |, 7y o\a76080542 | OLD SHACK MANTIPPER
114|MOTORVEHICLE | A - Tanzania|GX110:8079271 GRANDE MINING COMPANYZHU
115|MOTOR VEHICLE [ELUMU GENERAL TRADING  |KJ10-303598 NISSAN DUALIS HONGBO
116/MOTOR VEHICLE |MUMBERE VALER MH235322791 SUZUKI CHANGSHENG
117|MOTOR VEHICLE ~ [ZANGIRAI JAMESON GP5-3060373 HONDA 172 TPA :\/’}IILIIEBT(’E\‘A(\JE(I\)A,:?AII-\IEQSE AND 1| 76CLoN2BX003786  |OLD SHACK MANTIPPER
118|MOTOR VEHICLE  [SESIBANENGI SIWELA VY12-250628 NISSAN HONGEO
119|MOTOR VEHICLE ~ [VALENTINE MUGWENHI E12-248993 NISSAN B KALELE
120|MOTOR VEHICLE [EXOCIEL BUSINESS EXOBUS |ACU35-0010625 TOYOTA HARRIER - - PAPYLUBUMBASHI - BEGSDJFO0087 TOYOTA COASTER DAMAGED
121|MOTOR VEHICLE  [PATRICK KAMBALI WBAKX61050C782412  |BMW D.R.CONGO
122|MOTOR VEHICLE [OWEN TAFIREY! NSP172-7000229 TOYOTA SIENTA KAPENEA NUKALENGE
123|MOTOR VEHICLE [HOVE PROSPERTINASHE ~ |GG7-3201165 HONDA
174 TPA PETRONIEBSGAV KIVBEIBEM |, 7ecaq 763 pogos42  |KING KAN
124|MOTOR VEHICLE  |SHADRICK PHIRI NT31-110131 NISSAN EXTRAIL DE LUBUMBASHI
125|MOTOR VEHICLE |FREEDOM SINAMPANDE GJEFP-103616 MAZDA ATENZA D.R.CONGOTel: -0
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175 TPA UNKNOWN FV419J-540604 MITSUBISHI FUSO
oM LIST OF OVERSTAYED GOODS AT ICDs AND DAR ES SALAAM WHARF
17 TPA KMHMH81CP5U24562 HYUNDAI
6 VirginieBUJUMBURA-BURUNDI 81CP5U245620 v SLoF
177 TPA HAMAD ABDALLAH SALLAAAGSFA741113 | DISCOVERY S/N |LOCATION CONSIGNEE LADING/CHASIS GOODS DESCRIPTION
178 TPA Z—'\\;Ké\;s\lvngDl HARARE- NCP165-0032627 PROBOX 1[TRH ICD EITDSACT:!:?IILAI\ENSILLS — TAJM30653900 TEXTILE MATERIALS
2|TRH ICD LTD EPIRINDAHD213113 |SYNTHETIC ORGANIC DYE STUFFS
179 TPA JELUMU GENERAL TRADING NSP130-2070524 TOYOTA VITZ PACT TECHNICAL
LIMITED 3|TRH ICD SERVICES & LOGISTICS  [231538194 PVC LAMINATED GYPSUM CEILING TILE
180 TPA MUMBERE VALER MH235932218 SUZUKI N.A.HOLDINGS COMPANY
181 TPA ELVIS NYAKADZUMBU VJY12:021548 NISSAN 4|DICD LIMITED LSDBTJ1305401 1 CASE STC MOTORCYCLE SPARE.
5|DICD DARSH INDUSTRIES LTD |COSU8043410300  |SOY DIETARY FIBERHS
182 TPA EURASIA RUJEKO MUKANDAPI (MRO53REE 104154695 COROLLA ALTIS DESIRED CARGO
6|DICD COMPANY LTD COSUB367913100  |POLYESTER FABRIC
EPHRAIM MAGOCHEHARARE -
183 TPA ZIMBABWE NCP81-5212737 TOYOTA SIENTA 7|pico EMPRESS FURNITURE LTD [COSU6366111000  |OFFICE CHAIRHS
SAYRA AHERDAD
184 TPA JELUMU GENERAL TRADING GE6-1708750 HONDA 8|DICD MOHAMED COSU8043584422  |ASSORTED BUILDING MATERIALHS
LIMITED 9|AMI ICD MINISTRY OF HEALTH MEDUIX435932 GENERAL WASTE INCINERATOR
185 TPA MUGOVE MUPANDUKI (GB3-1630032 HONDA ETS HUASHANG
3 INTERNATIONAL TRADE
186 TPA gﬁgi:ﬁv:”'w\ HARARE NT32-529806 N.X-TRAIL 10 |AMI ICD CO.,LTD HUHG30196900 MINIG EQUIPMENTS WITH ACCESSORIES
EAST AFRICAN CRUDE OIL
187 TPA THANDIWE MLALAZI NSP130-2152773 itz 11|AMI ICD PIPELINE LHV3229528B MAIN LINE BLOCK VALVE
ENABEL BELGIAN EAST AFRICAN CRUDE OIL
188 TPA DEVELOPMENT JTEEB71JX0F027182 LAND CRUISER 12|AMI ICD PIPELINE LHV3236475 MAIN LINE BLOCK VALVE
SWIFT STRIDES
ELIZABETH CHARLES 13|AMI ICD LOGISTICS LTD CHANG'O |231142831 1 LOT OF USED SPARE PARTS
189 TPA MASOLWAPOQ BOX 10021 DAR [JTJHF31UX02004112 LEXUS DANIEL KADILA MBUYI,
ES SALAAM TANZANIATel: -0 14|AMI ICD LUBUMBASHI DRC NGHH30380000 PADLOCK AND OTHER MERCHANDISE
3 TANZANIA
190 TPA \A:’\Eﬂlél;_\lg\?VLON HARARE (GK3-3002391 FIT TELECOMMUNICATIONS
z 15|AMI ICD CORPORATION HUSG30224200 DIESEL GENERATING SETS
191 TPA JELUMU GENERAL TRADING KSP92-1030175 BELTA 16|AMIICD MINISTRY OF HEALTH MEDUUG078618 GENERAL WASTE INCINERATOR
LTD TANZANIA
192 A UNKNOWN GK3-1006579 AT 17|AmI ICD TELECOMMUNICATIONS ~ |COSUB369627160 ;Zj:;ﬁzzﬁiﬂsz;ﬁﬁgMENTAS
193 TPA UNKNOWN WDD2040412A131088_ |BENZ MACHINESEWING MACHINE
. AMI ICD NUMBI KABANGE JEROME |EID0739397 ACCESSORIES
194 TPA ;;L%%SEDUBEHARAHE KSP130-2121302 vitz = 1 SET SKD PRODUCTION LINE, 300
PIECES SKD LED TV, 164 PIECES
195 TPA TRUST SIZIBAKWEKWE - Y12-162625 NISSAN WINGROAD 19 |(AMI ICD DELEC SHOP LTD COSU6367687469 SPEAKERS T
ZIMBABWE 20|AMI ICD ETS CHIKALANA TAIM30643700 TEXTILE MATERIALS
AMMAR SIRAJ SADIQALIDAR . PREPAINTED COATED COIL ~ GOODS IN
196 TPA ES SALAAM - TANZANIA GRX121-3002457 TOYOTAMARK X 2506 TRANSIT TO LUBUMBASHI , THE
DEMOCRATIC REPUBLIC OF CONGO
197 TPA ;ﬁ\;‘éﬁgxgERICHITUNGWIZA " |N17-000100 NISSAN LATIO ON-CARRIAGE ARRANGED BY
MERCHANTS UNDER THEIR
RESPONSIBILITY AND AT THEIR
198 TPA I\B/Igrl\_l:_FIEALi\EFl‘LJJZIS-IiPIiANZANIA GX110-6079271 GRANDE 21|ETC CARGO WELLNESS TIME DRC MEDUE0738553 COSTS
- TO ORDER OF DIAMOND
199 TPA ELUMU GENERAL TRADING  [KJ10-303598 NISSAN DUALIS 22|ETC CARGO TRUST BANK LTD EPIRCHNQGA240991 | RADIAL TYRES
200 TPA MUMBERE VALER MH235322791 SUZUKI PREMIUM INGREDIENTS
201 PA ZANGIRAI JAMESON GP5-3060373 HONDA 23|ETC CARGO LTD HLCUSIN230838008 |DL-METHIONINE FEED GRADE
202 TPA SESIBANENGI SIWELA VY12-250628 NISSAN 24|PMM ICD CITIBANK TANZANIA BANK |MEDUAD471150 COPPER ROD 8MM
203 TPA VALENTINE MUGWENHI E12-248993 NISSAN 25[PMM ICD CITIBANKTANZANIA BANK [NGSQ30386400 SILANE XLPE A 201C2(A)+(B)
204 TPA EXOCIEL BUSINESS EXOBUS  [ACU35-0010625 TOYOTA HARRIER 26|PMM ICD CITIBANKTANZANIA BANK |EPIRCHNSHA238931 |COPPER FOIL
205 TPA PATRICK KAMBALI WBAKX61050C782412  |BMW 27|PMMICD PBG COMPANY LIMITED  [7.21311E+11 MULTIMEDIA SPEAKER
208 TPA OWEN TAFIREY! NSP172-7000229 TOYOTA SIENTA 28|PMM ICD CRDB BANK PLC COSU6361143666 WATER METERS AND FITTINGSSHIPPING
207 TPA HOVE PROSPER TINASHE GG7-3201165 HONDA
208 TPA SHADRICK PHIRI NT31-110131 NISSAN EXTRAIL 29|PMM ICD PBG COMPANY LIMITED  [HLCUCA42306APVX8 [MULTIMEDIA SPEAKER
209 TPA FREEDOM SINAMPANDE GUEFP-103616 MAZDA ATENZA 30{PMM ICD PBG COMPANY LIMITED _ 226094917 REFRIGERATOR
210 TPA TSHIKALA NGOY KARRYS RCH41-0046422 TOYOTA NOAH FM ANTENNA AND FEEDER, AUDIO
MIXER, TELEPHONE COUPLER, IP
211 TPA WENGAI MACHINGA NHP10-6302137 TOYOTA AQUA NETWORK BROADCASTING CONTROL
212 TPA RUFARO MUTSAYI KE2FW-138504 MAZDA HOST, HEADPHONE AMPLIFIER,
31|SIL-KICD LUSEKELO FMLIMITED  |JT2302722 HEADPHONES
213 TPA JELUMU GENERAL TRADING GE6-1561293 HONDA 32[SIL-KICD GUSTAVE NIYONIZIGIYE |DSA1227/0923DAR  |USED & OLD AUTO PART
LIMITED 33[SIL-KICD NKURUNZIZA GERARD GLNL23085147 6 PACKAGES STC KAYAK
JELUMU GENERAL TRADING ATONE BATCH NO-PA-280 MFG-MARCH-
214 TPA LIMITED GEG-1115978 HONDA 34|SIL-KICD ETS BIO GENICS SARL MU2350023431 2023 EXP-FEB-2026 WITH WFI
215 TPA MUNANA ANGELO SAJAADIPSSFNA7945 JAGUAR BOVIC MALAMU BAENDO HINO-TRUCK (TRUCK) MODEL 2002, TIRES
216 TPA JOSHUA MUTABI NZE121-3142428 TOYOTA SPACIO 35|SIL-KICD AV 231164638 FURNITURE PHOTOCOPY MACHINE
217 TPA MUDRIK MAKAME VUAI ZRR70-0308939 TOYOTA VOXY MTIBWA SUGAR ESTATES 02 PACKAGES WELDING MACHINE
218 TPA UNKNOWN VR2E26-019273 NISSAN CARAVAN 36|SIL-KICD LD NAV/DAR/05032
2 CARTONS STC STC SIVUCH DENTAL
219 TPA MILTON NYATHI ZVW30-1802263 TOYOTA PRIUS L ABORATORY GOODS FOR DENTAL
220 TPA LEEMAN NDADZUNGIRA GDH206-2002535 TOYOTA HIACE 37|sILKICD ONESMO KAPUGI KHH/DAR/2308028 | TECHNICIAN
EMANUEL NKWABI TES SHIPPING AVENUE
L m— e e
KAHAMA TANZANIA WATOTO AFRICA
222 TPA MWAEDZA SIGAUKE BM2AP-100050 MAZDA 40|SIL-KICD COMPANY LIMITED VSCNNSA2308934 |UNDERWEAR VEST
223 TPA UNKNOWN KDH201-5000748 TOYOTA HIACE METRONIDAZOLE INTRAVENOUS
BAKARI KILA BAKARIP O BOX 41|HESU f.QZSBS%UND — EPIRINDMUM240143 |INFUSION 100 ML
224 TPA 2837 DAR ES SALAAM NCP115-2000038 TOYOTAIST 42|HESU LTD HLCUCA4230954507 |ELECTRONICS GOODS
TANZANIATel: -0 [Used]1TR-FE Engine TOYOTA Hiace 2020
225 TPA UNKNOWN SALKA9AW3PA011486  |RANGE ROVER 43|HESU Crispin LULINDI DAR56111 CBF-TRH200V
[Used]Front Wiper Motor TOYOTA Townace
226 TPA BERITA MUGANYIKWEKWE:- T32-004132 X-TRAIL 44|HESU Abdulsalam DAR56102 Van 2016 DBF-S402M
ZIMBABWE [Used]Spare Tire Cover SUZUKI Jimny 2000
227 TPA CHARLES CHITONDO GK3-1111813 car 45|HESU Ally J. Malongo DAR56105 TA-JB23W
228 TPA ANNA DAVID GONSALVES WOLPD9EN8E2086907  [VAUX [Used]Right Side Mirror ,Front Bumper ,Left
Fender Panel,Engine Control Unit & Right
229 TPA CLAUDIUS NEFAS MAKANHIWA [DJ3FS-123562 MAZDA 46|HESU MUENDE BETU CHRISTIAN |DAR56148 Headlight
[Used]Right Headlight TOYOTA Voxy 2010
RICHARD CHIKATIHARARE - 47|HESU Joseph sekai DAR56119 DBA-ZRR70G 8111028E80
230 TPA ZIMBABWE WAUZZZBVOEAD47799 | AUDI [Used]Left Tail Light TOYOTA Alphard 2003
y 48 |HESU Esaba Koelet Manyama DAR56114 ZA-ATH10W 8156058030
231 TPA UNKNOWN AKT2-9607251AX12- 10 RO [Used]Steering Gearbox Assembly SUZUK]
960725 Wagon R Stingray 2012 DBA-MH23S
232 TPA JACKSON JOHN JUSTO KDS-062-0059 SUBARU MINI VAN 49|HESU Hussein Abdulsatar Omar  |DAR56116 4851085K20
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[Used]Back Door Assembly& Rear Bumper CITIBANK TANZANIA BANK
50|HESU Karen Boniface Emmanuel |DAR56146 Assembly 103 |AFICD LTD MEDUAD474444 COPPER ROD 8MM
[Used]Right Fog Light BMW 5 Series & Left BEIJING CONSTRUCTION HEAVY DUTY SINGLE TRIANGLE HANDLE
51|HESU DR. LOBIKIEKI M. KISSAMB |DAR56144 Fog Light BMW 5 Series 104|AFICD ENGINEERING MEDUEMO31831 MANHOLE COVER
[Used]Front Bumper SUZUKI Swift 2012 E-KAD INVESTMENT
52 |HESU Mariam Charles DAR56127 CBA-ZC32S 7171172120799 105|AFICD COMPANY LTD MEDUEM032599 MELAMINE MDF
[Used]Power Steering Pump NISSAN & Fuel BEIJING CONSTRUCTION
53|HESU Bamabas C Mgaka DAR56142 Pump NISSAN 106|AFICD ENGINEERING MEDUFA896234 PVC-U PIPE
[Used] Audio Player TOYOTA Corolla UA- BEIJING CONSTRUCTION
54 |HESU TITO GODPHREY NSIMAMA |DAR56141 NZE121 2003 107|AFICD ENGINEERING MEDUUQ236637 GLASS GLASS
[Used]Radiator Cooling Fan TOYOTA Harrier ANGLE GRINDER
55 |HESU Peter frank wiliam DAR56132 2007 DBA-GSU31W 108|AFICD ZION GROUP (T) LTD ONEYZHOD33560500 |[BLOWER V
[Used] STEERING RACK & PINION ASSY SPARES FOR ROLLING MILL SLIPRING,
56|HESU Ntele Massawe DAR56131 TOYOTA 45510-B4010 109|AFICD LODHIA INDUSTRIES LTD |OOLU2727187720  |MOTORS, PVC PIPE, UPS
57|HESU Said Karl Salimu DAR56138 Said Karl Salimu BYMART INVESTMENTS
[Used]FR Axle Beam Assembly HONDA CR-Z 110 |AFICD LTD OO0LU2728383950 HOME APPLIANCES
58 |HESU Raphael Martin Kingazi DAR56134 2013 DAA-ZF2 LODHIA STEEL SAS1105S0GF0722C
[Used]A/C Parts VOLKSWAGEN Golf 2008 111|AFICD INDUSTRIES LTD BD TUBE MILL CONSUMABLES
59 |HESU Robert Matemu DAR56137 ABA-1KBLP 112|AFICD SRM LOGISTICS LIMITED | SEL1603486 USED CARSCANIA TRUCK HEAD
[Used]Left Headlight SUBARU Impreza 2008 USED CARSEMI KNOCKDOWN SCANIA
60|HESU Revocutus Pius DAR56135 DBA-GH2 113|AFICD SRM LOGISTICS LIMITED |SEL1605698 TRACTOR
[Used]Rear Left Strut TOYOTA Raum 1998 TO THE ORDER OF
61|HESU Richard Jeremiah Iranga | DAR56136 E-EXZ10 114|AFICD COGEBANQUE PLC SGN1945867 NITROGEN/POTASSIUM/PHOSPHORUSS
[Used]Right Headlight DAIHATSU Mira 2008 AGRICULTURAL DIESEL ENGINES AND
62|HESU Athumani J. Farijala DAR56106 DBA-L275S 8111082410 115|AFICD KIBOKO MACHINERY SHHP30661600 ITS SPARE PARTS .
[Used]Hood Strut Damper BMW X3 2006 AFRICAN INLAND 1 UNIT SANY REACH STACKER
63|HESU Bagula Bisimwa Albert DAR56107 ABA-PC25 116|AFICD CONTAINER DEPORT SHZ5771348 SRSC45VSERIAL
[Used]2RZ Engine TOYOTA Hiace Van 1994 117 |AFICD HAMAD RASHID JUMA TAJM30662300 TEXTILE MATERIALS
64|HESU Crispin LULINDI DAR56109 T-RZH133S NDESOLO INVESTMENT
[Used]2RZE Engine TOYOTA Hiace Van 118|AFICD CO LTD TAJM30665100 TEXTILE MATERIALS
65 |HESU Crispin LULINDI DAR56110 1999 GA-RZH133S MEMO BL GOODS TO BE DELIVERED AT
[Used]Back Door Assembly FORD Ford kuga DESTINATION AGAINST PRESENTATION
66 |HESU Kadianda dibwe galou DAR56120 2012 ABA-WFOHYDP PROTEAS INTERNATIONAL OF ORIGINAL BL CUR9060421B
MACHOZ! KAMBALE [Used]Speedometer MITSUBISHI Outlander 119|TPA TERMINAL-Il  [SA C/O BLUE CUR90604218 (CONTAINER DAMAGE)
67 |HESU MUSONDOLYA DAR56121 2010 DBA-CW4W 81008360 2167 CARTONS FROZEN CHICKEN
[Used] Air Cleaner Assembly TOYOTA GRILLER WITHOUTGIBLETS -
68|HESU Abdallah Maenjela DAR56101 IPSUM TA-ACM21W 2001 N.C.M.:0207.12.20 - NW 26004.000 KGS /
KWADU MIKOMA GW27304.200
69|HESU ENTERPRISE LTD, MEDUE0880694 ASSORTED STAY WIRE KGSRUC:3BR01838723200000000000000
T FOMVEL SORUBBER CENTAEUGAL 773677E23STOWED IN A REEFER
O SCRU c ua PROTEAS INTERNATIONAL CONTAINER SET AT
CONGENTRATOR SLUICE BOX SHAKING 120|TPA TERMINAL-I  |SA C/O BLUE CUR9060505A SHIPPERSREQUESTED C
TRANSLINER LOGISTICS TABLE WATER PUMP GENERATOR
70|HESU GROUP MEDUXN338447 AMALGAMATOR 4334 CARTONS FROZEN CHICKEN
CARBON STEEL ROUND TUBE CARBON ﬁ““;\;—'?gw':"z‘%m‘ﬂsv'-'f;s - 000 KGS /
SHELTER SOLUTIONS STEEL RECTANGULAR TUBE CARBON G.V(\:I;54é(())8047(.)0 20 - NW'52008.000 KGS
HESU PROVIDERS LTD MEDUE0900682 STEEL SQUARE TUBE :
Al PROTEAS INTERNATIONAL KGSRUC:3BR01838723200000000000000
S KARTIRUS COMPANY SED CLOTHES USED SHOES 121|TPA TERMINAL-l  [SA G/O BLUE CUR90605058 000817581
72|HESU LIMITED HUAS01864400 USED CLOTHES USED SHOE 122|TPA TERMINAL-l |CMA CGM TANZANIA LTD |MLE0104545 EMPTY CONTAINERS
. 1. BRAKE FLUID P HS CODE 381900102.
REFRIGERATOR CHEST FREEZER 32" TV AUTOMOTIVE LUBRICANTS MH (HS CODE
SCREEN(SPARE PARTS )SCREW REMOTE 27101989)3. AUTOMOTIVE LUBRICANTS
ABORDER TRADING gﬁfﬂg?ﬁfgf%gggwh‘i Os)l(JPP'-Y 123|TPA TERMINAL-II SALUM ALAWI SEIF AMC2115823 OT (HS CODE 27101989)
BESIX BALLAST NEDAM
73|HESU com;x;r\:)v LIMSITED _ HUSB30058600 ARTIFICIAL FLOWER FRIDGE GUARD 124|TPA TERMINAL-I LIMITED DXB0799898 BOLT & NUT LIFE RAFT
HERO SOUNDS TRADER
DARAJAN TRADING
74 :523 gﬁ_":isl’g\ "T'XA;‘T;?\“A = ;233;‘;3990077;927 zg;ﬁz;g 1155563 TID POLYETIVIENE 125|TPA TERMINAL-l  |COMPANY LTD. EPIRINDMUM240281 |ASSORTED FOOD STUFF
75 BLUE FUNNEL TANZANIA
BEIJING CONSTRUCTION 126|TPA TERMINAL-II LTD W2311ESL3035548 |EMPTY CONTAINERS
76|AFICD ENGEERING 230595256 22267 PACKAGES D6: E25572 127|TPA TERMINALl __|CMA CGM TANZANIA LTD | SSN0109101 EMPTY CONTAINERS
ABANOUB GENERAL
77|AFICD TRADING LTD 231852892 BEER
| o e oo
78| AFICD AFAMBA RWANDA LIMITED |231955899 BATTERY CABLE SYSTEM PORT NOT TO BE. NOMINATED T0 ANY
PROFILES ALUMINIUM & ACCESSORIES CFS SHIPPER DECLARED THAT CARGO
79|AFICD HMB ALUMINIUM 231981037 PVC & WOOD SHEETS TOOLS SUPER KING BUSINESS IN TRANSIT TO (RWANDA) VIA DAR ES
SIMBA LOGISTIC 128|TPA TERMINAL-II LTD GOSUXIA8342345  [SALAAM ON CONSIGNEE'S OWN
80|AFICD EQUIPMENT SUPPLY 233026359 1 VEHICLE MAKE: LAND ROVER MODEL
. ANACLET KAMUKENJI EURNITURE TOYOTA PRADOE SUZUKI FROZEN PACIFIC MACKEREL TOTAL NET
81[AFICD KAMBUYI 233059363 ARRY WEIGHT :25950KGS TO BE CLEARED AT
LODHIA INDUSTRIES PORT NOT TO BE NOMINATED TO ANY
82|AFICD LIMITED 233550382 SERVO MOTOR WITH ACCESSORIES CFS SHIPPER DECLARED THAT CARGO
CONGO SERVICES SUPER KING BUSINESS IN TRANSIT TO (RWANDA) VIA DAR ES
83|AFICD ENGINEERING 141300705896 316L PLATE 129 |TPA TERMINAL-I LTD GOSUXIA8342328  [SALAAM ON CONSIGNEE'S OWN
84| AFICD TO THE ORDER AFI0183270 BALES,12 ROLL & 6 BAGS
HIGHSUN INVESTMENT STEEL TUBE OF SCAFFOLDING FROZEN PACIFIC MACKEREL TOTAL NET
85|AFICD LIMITED COSUB364924980  |GALVANIZED WEIGHT :25950KGS TO BE CLEARED AT
86| AFICD ZHIYUAN INTERNATIONAL |COSU6367971180 | TRUCK TYRES PORT NOT TO BE NOMINATED TO ANY
WOISO ORIGINAL CFS SHIPPER DECLARED THAT CARGO
87|AFICD PRODUCTS CO. COSU6368724080  [PVC LEATHER CLOTH UNPRINTED A TERMINALLI f_:’;ER KING BUSINESS SOSUXIAB342331 'SNATLF:;":‘ASC')T'\‘T&(SQ@":“E/E}SV'C/;VWR ES
BAGS SACKS KATANGA PP WOVEN FABRICS LAMINATED / 130 .
ss|aFicD SARL ECN0273636 COATEDHS 131|TPA TERMINAL-II EMIRATES SHIPPING LINE |EPIRTZDBFL000758 |EMPTY CONTAINERS
BAGS SACKS KATANGA 5P WOVEN FABRICS LAMINATED / 132|TPA TERMINAL-II EMIRATES SHIPPING LINE |EPIRTZDBFL000759 |EMPTY CONTAINERS
89|AFICD SARL ECN0273914 COATEDHS PROTEAS INTERNATIONAL
BAGS SACKS KATANGA PP WOVEN FABRICS LAMINATED 7 133|TPA TERMINAL-Il  [SA C/O ISB1352556A FROZEN CHICKEN
90|AFICD SARL ECN0273918 COATEDHS PROTEAS INTERNATIONAL
SAGS SACKS KATANGA 134|TPA TERMINAL-l  [SA G/O 1SB1352556B FROZEN CHICKEN
o1|ariCD SARL ECN0273938 PP LAMINATED! COATED WOVEN SACKS 135|TPA TERMINAL-II RAINBOW PLASTIC LTD. |HLCUJE2230905411 |POLYPROPYLENE HOMOPOLYMER
BAGS AND SACKS TRANSAFRICA WATER
92|AFICD KATANGA SARL ENNO114799 PP WOVEN FABRIC SPP FABRIC PIECES 136|TPA TERMINAL-I _ |SYSTEMS TZ ISB1347002A 10 PCS PUMPS
BAGS AND SACKS BELLY FITNESS MINI DEVICE GAS MEAT
93|AFICD KATANGA SARL ENNO114848 PP WOVEN FABRICSPP FABRIC PIECES GRILLER THERMOS STAINLESS STEEL
BAGS AND SACKS SET JUICE MACHINE CERAMIC PLATE
94| AFICD KATANGA SARL ENNO114874 PP WOVEN FABRICSPP FABRIC PIECES ?Aﬁﬁiz?:q's'é;?:{AE-ESA?_i:Ah:g Uity
BAGS AND SACKS “BANK KARIAKOO SB-F?ANCH ”*B?JILDING
95|AFICD KATANGA SARL ENNO114875 PP WOVEN FABRICSPP FABRIC PIECES 1a7|TPA TERMINALAL | TVA NGZC30617300 ”
PHARMACEUTICAL
96| AFICD TO THE ORDER OF EPIRINDMUM240608 |PRODUCTS,HARMLESS MEDICINE ggggs’*s'-oCR’TEéE OAF[\‘TEI)CCAALBIC;EBLE AND
97|AFICD ELECSOL LTD GOSUHCMB0364831 |SOLAR BATTERIES OABLE AGCESSORIES. OPTIOAL CABLE
WS DARSH INDUSTRIES TANZANIA AND CABLE ACCESSORIES OPTICAL
98 |AFICD LTD HLCUBO12311ARKY9 | DEXTROSE MONOHYDRATE 138 | TPA TERMINAL-II TELECOMMUNICATIONS ~ |GOSUGZH0334535 |CABLE AND CABLE ACCESSORIES
99 |AFICD ROCK SOLUTIONS LTD __ |HLCUDUR231002720 |NACOMBI WASH x40 FNEEFER CONTAINER TOTAL 230
DOCTOR CARGO FURNITURE CERAMIC TILE SHOES PALLETS CONTAINING 6208 CARTON
100|AFICD COMPANY LIMITED, HUHG30173100 CARPET BED WIG SKIRT LAMP BOXES (TWO HUNDRED AND THIRTY
MARS COMMUNICATIONS HISENSE REFRIGERATOR AND PALLETS ONLY)
101)AFICD LTD JNG0137075 SPAREPARTS Dolutegravir/Lamivudine/Tenofovir DF
DSOL ( DYANMIC SCHOOL Embassy of the United 50/300/300 mg Tablet 90 Tablets-Cartonless
102|AFICD OF LIFE) LPL1266779 BIKES 139|TPA TERMINAL-l  |States of Ame 231721540 PO10023113 In
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60X60 URBAN GRAY RECTIFIED
COLORBODY CERAMIC FLOOR TILES HS
CODE: 690723000000 TENDER NO.

LIST OF OVERSTAYED GOODS-SIRARI CUSTOMS WAREHOUSE

PAI066/2022 2023/HQ/G/21 AND TENDER SN DATE  |DEPOSITNOTICE| OWNER'S DETAILS DESCRIPTION OF GOODS
NO. PA/066/2022 2023/HQ/G/20 DATED 01 CTN OF GOGO BUBBLE GUMS,01 CTN OF STEEL
THE ORDER OF NATIONAL 18TH JANUARY 2023 CIF DAR ES SALAAM | WOOL,01CTN OF TABLE SALT @20KGS, 03 CTN OF MSAFI BAR
1 07.10.2023 | 2023-SRI-0508 DAUDI MANG'ERA
140|TPA TERMINAL-II BANK OF COMME 231884814 INC SOAP @10KGS, 02 CTNS OF JUICE JUG, 01CTN OF KASUKU
SANLG WORLD WIDE COOKING FAT @100 X 50GM
141 |SILVER ICD INVESTMENT LIMITED GOSUIAU3027396  |MOTORCYCLE IN CKD BAHATI DANIEL 01 UNIT OF USED MOTORCYCLE # MC 200DBL WITH CHASIS #
2 19102023 | 2023-SRI-0525 L7GPCKLY2M1052719 FOUND CONVEYING UNCUSTOMED
40 Cartons d effets personnel 49 Fauteuils MWITA/0768191647
. . GOODS
et chaises 3 Chaises de bureau 8
SHABANI SEIF 7e Avenue Climatiseurs mobiles 2 Velos 20 Frigos 04 01 UNIT OF USED BICYCLE USED TO CONVEY UNCUSTOMED
142|SILVER ICD 31 BUJUMBURA 230701497 Machine a coudre 50 Television 3 | 28102023 | 2023-SRI-0544 UNKNOWN GOOS UNDER INQUIRY NUMBER (INQ-2023-0527)
143[SILVER ICD A B D GROUP HLCUNG12309DQZI0 |[TORCH,EARPHONE
02 BOXES OF UFUTA COOKING OIL@4*5LTR,01 CTN KASUKU
POSHO KWA TRADING y y
1a4|sILVER 10D LIMITED COSUB366443300 | USED SHOES GRADE SECOND 4 02112023 | 2023-SRI-0560 UNKNOWN Eﬁgg;ﬁg CTN OF JUICE JUG 801 CTN OF SANITARY
FORTUNE CORPORATION CAPITAL MACHINERY AND EQUIPMENT -
145 |GALCO UDA ICD LIMITED EPIRINDMUM240077 |OF SUBMERGED ARC 5 06.11.2023 | 2023-SRI-0571 UNKNOWN 3@)3:’\‘;:;12; KITENGE @12YARDS AND 38 PAIRS OF KITENGE
FEDERATION DE
05 PRS OF GUMBOOTS SIZE 6 AND 7 AND 05 PAIRS OF
146|GALCO UDA ICD FOOTBALL DUBURUNDI  |CFS-001632 SPORTS GOODS 6 10112023 | 2023-SRI-0579 UNKNOWN YEBOYEBO
147|GALCO UDA ICD TINYA COMPANY LIMITED |XBDDAR23090198  |DIESEL GENERATOR SET
148|GALCO UDA ICD  |ZACHARIA HEZRON TAY233150968 AUTOMATIC PAYMENT MACHINE 04 JICANE OF COOKING OIL(NYOTA)@20LTR 03 OF
PAGHET @500°20PKT,08 CTN OF BAR
NDESOLO INVESTMENT 7 10.11.2023 | 2023-SRI-0582 UNKNOWN SPAGHET @500°20PKT,08 CTN O
149 |GALCO UDA ICD CO LTD TAJM30645600 TEXTILE MATERIALS SOAP(MSAFI+KIBUYU)@10KG,01 CTN OF MATCH BOX @7.2,01
CTN OF WHEAT FLOUR@24KG,01 CTN OF STEEL WIRE
NDESOLO INVESTMENT
150 |GALCO UDA ICD COLTD TAJM30645700 TEXTILE MATERIALS s 10412003 | 2023-SR1-0583 UNKNOWN 04 CTN OF TABLE SALT@20KG & 01 CTN OF MWALIMU
151 |TPA TERMINAL-| SAI OFFICE SUPPLIES 103921LB112 HOT ROLLED COILS BISCUIT@1.7KG.
152|TPA TERMINAL-| M/S Czamikow Group Ltd | UNKNOWN 25.2MT WHITE REFINED SUGER . worz0s | 2005.mr0884 PETER MANG'ERA |03 J/CANE OF COOKING OIL@10LTR & 01 COOKING OIL OF
SUMADHURA DUCTILE IRON PIPES AND SBR RUBBER o T MEREMO/0766683278 ~ |20LT, 04 WHEAT FLOUR@24KG, 01 CTN OF BAR SOAP@10KG
153 |TPA TERMINAL-I TECHNOLOGIES LTD 229287239 RING
SUMADHURA 10 14112023 | 2023-SRI-0591 UNKNOWN 17 CTNS OF TWYFORD WALL TILES = 25.55QM
01 JARRYCAN OF UFUTA COOKING OIL @20 LTRS AND 01
154 |TPA TERMINAL-I TECHNOLOGIES LTD 229287344 DUCTILE IRON PIPES 11, _SRI-
11 15.11.2023 | 2023-SRI-0595 UNKNOWN CARTON OF SWAN WHEAT FLOUR @24KGS
DUCTILE IRON PIPE FITTINGS 02CN OF WHEAT FLOUR@24KG, 4DR OF COOKING OIL@20L,
DISMANTLING JOINT FLANGE ADAPTOR
8GALLONS OF CHILLI SAUCE@5L, 2CN OF SOFTCARE
SUMADHURA COUPLING DUCTILE IRON MANHOLE 12 19.11.2023 | 2023-SRI-0603 JULIUS JOHN SANITARY PADS, 5CN BAR SOAP@10KG, 1CN BISCUT@1.7KG
155|TPA TERMINAL-| TECHNOLOGIES LTD TXG300166600 COVERS MAGOOGA788918144 |1/ o mBLE GUM AND 1 CN USED
AFRICA HARMONY NEWSPAPER@14KG
INDUSTRY & TRADE
156|SSB - ICD LIMITED HLCUAU2230800200 |BF970MO PROPYLENE COPOLYMERS 13 | 20.11.2023 | 2023-SRI-0605 UNKNOWN (3@64(301550?785,\133 OF TWYFORD FLOOR TILES
VERITABLE GROUP -
157|SSB - 1CD LIMITED HLCULIV230889232 [VEHICLES 14| 20112028 | 2023-SRI0606 UNKNOWN ?3\‘ STO';SC (T); ;?5\;32:; Sgﬁﬁ;{ Oo; Gcms OF KAYSALT @ 6KGS
TEXTILE MATERIALS CONTRACT NO:
2023/13038 NW:27800KGS **TEL: +255 15 | 21.11.2023 | 2023-SRI-0608 UNKNOWN 02CTNS OF DELUXE HOT POT PLASTIC @ 36PCS
717315622 MARIWABEN68 @GMAIL.COM 16 23.11.2023 | 2023-SRI-0611 UNKNOWN 10 CTNS OF GLAZED FLOOR TILES@400"400°7.9MM
**TEL: 4255 717315622
158|SSB - ICD MASANDA JOSTINO TAJM30649900 MARIWABEN68 @GMAIL.COM . . 03 JIGANE OF COOKING OIL@20LTR(GOLDEN DROF)
159 |AMI ICD MINISTRY OF HEALTH MEDUIX435932 GENERAL WASTE INCINERATOR | sarro0s | s0zasmrosts URKNOWN &01COOKING OIL @20LTR(KARAIH) ASSORTED SWEETS AND
ETS HUASHANG o GUMS(01 BIGBOSS@4KG,KING KUBA@18KG,GOGO@6KG),01
INTERNATIONAL TRADE CTN OF SAWA SOAP@5.4,3CTN OF KAYSALT OF 26KGS.
160 |AMI ICD CO.,LTD HUHG30196900 MINIG EQUIPMENTS WITH ACCESSORIES
SWIFT STRIDES
161|AMI ICD LOGISTICS LTD CHANG'O 231142831 1 LOT OF USED SPARE PARTS ONE PACKAGE CONTAINS 13 JERRY GANS OF GOLDEN DROP
18 | 27.11.2023 | 2023-SRI-0618 UNKNOWN COOKING OIL AND | CTN OF SOFTCARE SANITARY PADS 1 X
DANIEL KADILA MBUYI, 8PCS X 24 BAGS TOTAL 29 KG
162|AMI ICD LUBUMBASHI DRC NGHH30380000 PADLOCK AND OTHER MERCHANDISE
163|AMI ICD MINISTRY OF HEALTH MEDUUG078618 GENERAL WASTE INCINERATOR 19 | 2511.2023 | 2023-SRI-0639 UNKNOWN 5CTN BAR SOAP@10KG
TANZANIA 20 | 01120003 | 2023-SR-0650 UNKNOWN 1 JARRYCANE OF NYOTA COOKING OIL@20LTRS AND 1
164 |AMI ICD TELECOMMUNICATIONS ~ |COSU6369627160 | TELECOMMUNICATION EQUIPMENTAS CARTON OF SWAN WHEAT FLOUR@24KGS
COMPLETE BICYCLESEWING 01PKG OF NON WOVEN BAGS@30.5KG:
MACHINESEWING MACHINE 22 JICANE OF COOKING OIL(REHMA)@20LTR,10CTN OF TABLE
165|AMI ICD NUMBI KABANGE JEROME |EID0739397 ACCESSORIES 21 10.11.2023 2023-SRI-0685 UNKNOWN SALT@20KG,01 CTN OF MSAFI BAR@10KG,10PCS OF DELIGHT
1 SET SKD PRODUCTION LINE, 300 LAMPS,01 CTN OF RUSHA HAIR(RASTA)32'6PC
PIECES SKD LED TV , 164 PIECES
166|AMI ICD DELEC SHOP LTD COSU367687469  |SPEAKERS T 2 | 28112023 | 2023-SRI-0686 UNKNOWN TPK CONTAINS 2 JERRYCANS OF OKI COOKING OIL @ 20
167 |AMI ICD ETS CHIKALANA TAJM30643700 TEXTILE MATERIALS LITERS EXPIRE DATE
MOHAMMED HASSAN MEDUJA360158 / USED TOYOTA IST, CHASSIS:NCP65- 05 JERRYCANS OF COOKING OIL@20LTRS, 03 CTNS OF MSAFI
168 |AMI ICD FADDA MIGHBLA-774332 0001778 23 | 27.11.2023 | 2023-SRI-0619 ISAKA OGALL MIKA  |BAR SOAP @10KGS, 01 CTN OF CHAPA MAANDASHI, AND 01
TN KING KUB SWEETS@18KGS.
WATER DISCHARGE HOSE NET c G KUB SWEETS@18KGS
WEIGHT:6380KGS CARGO IN TRANSIT TO
LUSAKA ZAMBIA FROM DAR ES SALAMM ot | 27110008 | 2003-SRL0621 | MASAGANYAMUHANGA |01 UNIT OF USED SANLG MOTORCYCLE REGISTERED UNDER
(POD) ONWARDS IS ON GNEE'S NYARAITA MC633BNK USED TO CONVEY UN-CUSTOMED GOODS
DOROTHY M SIMWINGA ARRANGEMENT RISK AND ACCOUNT.
169 |ECLS ICD TAPE SAFETY AND TAJM30452900 *FAX:86 311 68008302 . 01 UNIT OF USED KING BOSS MOTORCYCLE REG NO:
WIS MBUYI TSHIPANGA 25 | 28112023 | 2023-SRI-0625 UNKNOWN MC614CUU WITH CHASSIS NUMBER LBRSPJB52L9010012
170|ECLS ICD CORNEILLE DXB0804169 WATER BASE PAINTSED FOUND CONVEYING UN-CUSTOMED GOODS.
ECLS ICD Tﬁ&ﬁ?ﬁ%ﬂi LTD LHV3258788 2253 CARTONSOF SPIRITS 96 JERRYGANS OF COOKING OIL@20LTRS, 06 CARTONS OF
171
2 | 06122023 | 2023-SRIL0640 |JOHN ADRIANO OJUANGI|AR SOAP@IOKGS, SDZN OF BRAIDS (35KG), 01CN OF
INSTALLATION DE BROYAGE DES JUICEJUG @2KG, AND 02 JERRYCANS OF COOKING
BILLETS / ECHANGE DUGRANULATEUR A OIL@10LTRS.
TRANSFREIGHT LUMUMBASHI POURNO.HS-CODE: 11DRUMS OF NYOTA COOKING OIL @20L, AND 04 DRUMS OF
172|ECLS ICD LOGISTICS ANT1693935 8479COD 2023 135558 00012 27 | 07122023 | 2023-SRI-0642 |PENDO SAMWEL MATUTU| /o) o 0kiNG OIL @ 10L
173|JEFAG ICD GRANTS CARE (T) LTD NGUS30105800 SPHYGMOMANOMETER N LEONARD |4 DRUMS OF NYOTA GOOKING OLL @ 20L. 30RUMS OF NYOTA
2 7.12.202 2023-SRI-064: ’
8 | 07122028 025-SRI-0643 ADRIANO COOKING OIL@ 10L AND 05CNS OF MSAFI BAR SOAP@10KG
PARTIAL SHIPMENT / CONSTRUCTION DE
DEUX CENTRALES HYDROELECTRIQUES 29 06.12.2023 2023-SRI-0646 UNKNOWN 03 PCS OF ROOFING SHEETS
(JIJI ET MULEMBWE) Y COMPRIS TOUTES
GROUPEMENT CMC- LES INSTALLATIONS MECANIQUES, 3 CN OF BAR SOAP@10KG, 2CN OF BAR SOAP@7.2KG, 2CN OF
174 |JEFAG ICD ORASCOM MEDUQH917583 ELECTRIQUES ET HYDROMECANI 0 | 08122003 | 2023-SRI0647 BENJAMINLYIMO  |NOLLA SPAGHETTI @20*400G, 1CN OF SPECIAL GOLD
175|JEFAG ICD SHURA BRANDS LIMITED |OOLU2726713240  |CONFECTIONERIES e NYAMUHANGA SPAGHETTI @ 20"500G, 1 CN OF BIGBOSS BUBBLE GUM@3KG,
176|JEFAG ICD CHIWANGA MUTALE COSU6367407920  |NISSAN PATROL MODEL: 2021 1CN OF WHEAT FLOUR AND 1DR NYOTA COOKING OlL 20L
177|JEFAG ICD TSHILANDA RUTH 231316524 BAGS
LEGACY ARCHITECTS & GRASS,REVOLVING DOOR,WINDOW, 1 JARRYCAN OF NYOTA COOKING OIL 20LTR, 02CTNS OF BAR
178 [JEFAG ICD CO. SARL/CHRIST 232157866 FOOTBALL NET 31 11.12.2023 |  2023-SRI-0652 CROSSO FAUSTINE ~ |SOAP @ 10KG ( MSAFI AND CLASSIC ), 02CTNS OF SALT @
179|JEFAG ICD TIPC BIOMAS VSCNSHA2308737 | USED ROAD ROLLER USED EXCAVATOR 20KGS , 01CTN OF MATCH BOX (PAKA)
180|JEFAG ICD SOKERICO TXTS30286300 MINERAL FIBRE BOARD
LIBANCO TANZANIA - 15120003 | 2023-SRi06ss | UUMANNE RAMADHANI |03 BAGS @ 25KGS OF FOOD STARCH POWDER MODIFIED
181|JEFAG ICD LIMITED COSU6366081083  |USED CLOTHING,BAGS,SHOES o MASEKE E1422 (INGREDION)
NEVADA TANZANIA
01 UNIT OF USED TVS MOTORCYCLE CHASSIS NO:
182|JEFAG ICD LIMITED COSU6366081115  |USED CLOTHING,BAGS,5HOES 33 16.12.2023 | 2023-SRI-0658 UNKNOWN MD625GF52E1K69066 /ENGINE NO: GG5KE1057039 /REG NO:
KMDL406P
183|JEFAG ICD RAINBOW KATANGA SARL |MEDUQH911636 SODIUM LAURYL ETHER SULPHATE 70% 01 BALE OF JEANG WORN OLOTHES @94.5KG5 CONVEYED BY
184|JEFAG ICD ANDREW MARWA CHACHA |NGEC30828100 UMBRELLA, TOOTHBRUSH 34 16.12.2023 | 2023-SRI-0661 UNKNOWN USED TVS MOTORCYCLE REG NO: KMGH 470X WITH CHASSIS
185|JEFAG ICD MOLLINE WADAYA LPL1273759 TYRES NO:MDB25AF77N1E02969
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SIWEMA KHAMIS |05 JERRYCANS OF GOLDEN DROP COOKING OIL @20LTRS
% | 17122028 | 2023-SRI-0664 KYANGWE AND 01 JERRYCAN OF NYOTA COOKING OIL @20LTRS LIST OF OVERSTAYED GOODS-JNIA
03 DR OF COOKING OIL (2°20L & 1*10L), 01 CTN OF FARASI SIN Sg%’g(')%’; CONSIGNEE Z"QS“TE\T giLL | PESCRIPTION OF GOODS
36 | 18122023 | 2023-SRI-0667 |ONESMO OKELO SILVERY |MATCH BOX 1000PCS , 01CTN OF SOFTCARE SANITARY PADS
2.4KGS, 03 PAIRS OF GUMBOOTS 4 INIA GATE DRIVER BOARD [ABB BDPS
ALAF LIMITED 157-61164191  |BOARD,VOLT 230V]
a7 | 19422008 | 2023-SRI067 UNKNOWN (13 LFo5T3 (;E gé)NSTRUCTION MOTHS SIZE 12MM HAVING TOTAL 2 INIA [UNKOWN 071-39127465 |BAND SAW, SAW LARGE
: OIL FILTER, GAS PIPE ,SIZE DINES-853-
04 JERRYCANS OF COOKING OIL (02 RESHMA AND 02 NYOTA) 2SN, BAR Z15, FILTER LARGE SIZE,
w | 20120008 | 2003-5R10675 BENJAMINLYIMO | @20LTRS, 01 CARTON OF TABLE SALT @20KGS, 02 CARTONS 3 JNIA  [UNKNOWN 157-2027040  |INDUSRIAL FILTER AND SCREW
e NYAMUHANGA OF MSAFI BAR SOAP @10KGS AND 01 CARTON OF PRESTIGE COMPRESSOR LUBRICANTS , BATCH NO
MARGARINE @24 X 250GRMS 230151130106.
PACKING BOX FOR PREGNANT STRIP
01 UNIT OF USED SAN LG MOTORCYCLE REG NO: MC857BNG 4 INIA- ] NKNOWN 1576500272 |TEST
39 | 21122023 | 2023-SRI0676 | AMOSI MAKANGA MWITA |WITH CHASSIS NO: LBRSPJB51G9039295 USED TO CONVEY 02
RELEASE BEARING , PRESSURE PLATE
BAGS OF BAMBURI CEMENT @50KGS NIA  [NECST MOTORS TANZANIALTD  [157-655674 ' ’
5 J CSTMOTORS S7-65567460 |y NO.411000263, BRAND SDLG
07 CARTONS OF MSAFI BAR SOAP @10KGS, 07 CARTONS OF ANALOG INPUT MODEL. 57- 300 AND
4 | 21122003 | 2023-SR-0678 BON'FF:\SE /:”'JEHAE” META BAR SOAP @10KGS AND 02 CARTONS OF FRESH BAR 6 JNIA - IS ELECTROMEC LTD 074-61257571 | o 1o CONNECTOR
4 21122023 | 2023-SRI-0679 UNKNOWN ;S é:R@'T'g)r\}I(SG ZF TABLE SALT @20KGS 7 JNIA BATTERY BLOCK ASSEMBLY , PART
L o TANZANIA BREWERIES LTD 157-81997635 |NO.100-001, SET O RING ,
04 CARTONS OF MSAFI BAR SOAP @10KGS, 01 CARTON OF 8 JNIA_ [TANZANIA BREWERIES LTD 074-59021200 |CPU, MODEL X20
| 21120028 | 20255810680 | MARWA JOSEPH MARWA [CHAPAMAANDASHI @72100GRMS, 01 CARTON OF JUICE COMMUNICATION EQUIPV IRFU-0CB
e POWDER @1.9KGS AND 06 JERRYCANS OF COOKING 9 JNIA [RFU-OCB-
OIL@20LTRS VODACOM TANZANIA PLC 157-21006742 |ASSEMBLY]
43 | 21122023 | 2023-SRI-0681 RHOBI MWITA 15 PCS OF PLASTIC CHAIRS
10 JNIA TRANSFORMER , CAPACITY,23KVA VOLT
JOHNGHACHA | SPAGHETT ©10k5S, 03 CTNS OF BAR SO ©10KGS,0 oTH UNKNOWN O71-36836811_|415V., BRAND, AE
M| 21122028 | 2023-SRI-0662 GANTENDE OF SWAN WHEAT FLOUR @24KGS & 01 CTN OF MWALIMU INIA HEAVY DUTY SEWING MACHINE , BRAND
BISCUITS @48PKTS X35GRMS 11 ANIMAL CARE CO LTD 071-46617384. |STICHWELL,MODEL.8100/B3
BALL JOINTS PART NO 1529384 (2 PCS),
03 J/CANES OF OKI COOKING OIL @20LTRS AND 02 CTNS OF COOLANT PUMP PART NO.2407089 (3
45 24.12.2023 2023-SRI-0693 VAILETH PHINEUS 12 NIA NECST MOTORS TANZANIA LTD 157-61172731 .
WHEAT FLOURS @24KGS J CSTMOTORS 576 8 PCS) AND BUSTER PART NO.20523138 (4
46 | 24122023 | 2023-5RI0694 |  ANASTAZIAMASU ((’;2%220': BAR SOAP @10KGS AND 02 CTNS OF TABLE SALT PCS) BRAND VOLVO
13 INIA PUMP GROUND FOS , TYPES SP7-51,
4JICAN OF COOKING OIL@20LTRS, 2J/CANSOF COOKING UNKNOWN 071-46617333 |MODEL, A98699198
47 | 24122003 | 2023-SRI-0695 UNKNOWN OIL@10LTRS, 1CTN OF COOKING OLI@4*5LTRS,04PKGS OF A FIBER OPTICAL SPLICE CLOSURE
STEEL WOOL@0.5KGS,04PKGS OF SWEETS @1.5KGS 14 MILE SOLUTIONS CO LTD MILES |074-55027895 | MODEL.HTSC-306
. . coLe 01.SEPERATOR , BRAND , PHILIPPINE
48 24122023 | 2023-SRI-0696 MKWAYA CHEGERI gffésg‘;so%o (?50,;2‘01_2;"01ggﬂgi‘:ggggsogxﬁé S 15 JNIA P/N, 009-0028595,console electronics ,V
) ' ) TECHNOLOGY ASSOCIATES LTD [074-58287040 |2CU ROLLER KIT
09 | 24122003 | 2023-5R10697 UNKNOWN 01J/CANE OF NYOTA COOKING OIL @20LTRS AND O1 CTN OF i INIA OIL COOLER ( RADIATOR) PART
BAR SOAP @10KGS UNKWOWN 176-80029460  |N0.224023002P, BRAND. BOGE
50 | 25122023 | 2023-SR-0700 | LUCY STEVEN KAGITO |03 CARTONS OF KING KUBA SWEETS @18KGS 17 JNIA__ |MKUKINANYOTA 157-61263510 |BOOKS
18 JNIA~ [UNKNOWN 749-30820086  |WINE
I (L T
5 s i 19 JNIA [UNKNOWN 074-38987524  |[2XREFLEX H ACT LITHIUM METAL
48PRS OF PLASTIC SHOES, 39PRS OF YEBOYEBO, 32PRS OF BATTRIES]
53 | 26122023 | 2023-SRI-0708 PAULO CHARLES ~ |LADIES SANDALS OF PLASTIC, 3PRS ADULT SIZE GUMBOOTS UD SPARE PARTS: SEALING RING 6 PCS,
AND 2PRS BABY SIZE GUMBOOTS. 20 JNIA - [UNKNOWN 176-87023974 | o0 ) (E SHOE 2 SETS
st | 28122008 | 2028.8R10711 EMMANUEL SENI |02 PACKAGES CONTAINS 23 CARTONS OF SIGNATURE VODKA 21 JNIA_ |UNKNOWN 176-81796061 _|IRIGATION PART [HANDLE PLATE KIT]
1 -oHH MASUNGA @24 X 200ML 22 JNIA |[UNKNOWN 176-23554716 | PERSONAL EFFECT [CABLE 50 MTRS]
23 JNIA~ [UNKNOWN 157-86606284 | SLIT HEATING RACK, BRAND: KONICA
ONE UNIT OF USED TVC MOTOR CYCLE REG NO: KMFV662U o INA— TUNKNOWN 15726678435 |GAPS 100PCS
WITH CHASSIS NO:MD625AF 76M1G07522 ENG NO:
5 | 20122028 | 2023-SRI07T13 UNKNOWN AF7GM1107525 WCH CONVEYED UNCUSTOMED GOODS 25 JNIA___|MSVL INVESTMENTSTLTD 157-85863820 |LABELS
WHICH ARE 6 BAGS OF BAMBURI CEMENT@50KGS 26 JNIA  [UNKNOWN 47638894 SEALSKITS
UNICABLE ( | LEGACY PORT AND
01 UNIT OF USED SUPERTIGER MOTOR CYCLE REG NO: 27 JNIA UNKNOWN/24F |SPLITTED) S/N P135101865, MODEL.IDLB-
MC718DAY WITH CHASSIS NO:LEAPCKOE4M0062527 USED TO UNKNOWN 89TZDA13-0001 |QUDL43-UNEIL-IPP . QTY.50PCS
% 80.12:2028 2023-SRI0717 UNKNOWN CONVEY 03 BAGS OF BAMBURI CEMENT @50KGS WHICH WAS o8 INIA C-VALVE HEAD , C-CIRCULATOR AND
UN-CUSTOMED TANZANIAN BREWERIES MBEYA  [157-83159532  [TANK WELDING
JNIA AIR SCALE CAPACITY, BRAND NOKIA
29 VODA COM TZ / JNIA UNKNOWN.  |QTY.30PCS S/N DH222420214
LIST OF OVERSTAYED GOODS AT KIGOMA REGION 30 INIA [UNKNOWN / UNKNOWN1  |WELDING CABLE IN REELS
- —________ DIAMOND MOTORS
LOCATION OF 31 INIA
SN | ooDs CONSIGNEE NAME  |CHASSIS NO. DESCRIPTION OF GOODS LIMITED/NONE 176-89952785 |ELECTRICAL WIRING
FeYv—— Ev— 32 JNIA_ [BOLLORE AFRICA LOGISTCS 077-92720902 |SV HOST PERSONAL COMPUTER
1 |KIGOMA REGION |Corporation(OBC) JTERB71J200075439 gsegt Toyota  Landcruiser 33 UNIA CJ FIXACAO COMPRESSOR AIR
Limited ardtop UNKNOWN 176-95360650 |CONDITION
Ahmed Mohamed Used Chassis For Toyota TURBO CHARGER, P/N 53279886522,
2  |KIGOMA REGION ! TELB71J50701 - 34 JNIA
GO GION Inkinzo J J507013398 || 4 hdcruiser UNKNOWN 083-30426531 | MODEL.OMS502,SERIAL NO.18020133/
3 KIGOMA REGION |Oswald Benetitebo LP5LCKB069020061 Used Motorcycle-Tianma 35 JNIA UNKNOWN UNKNOWNS TOY CAR/
— 36 INIA STEERING KNUCKLE, BERAING ,SERVO
4 |KIGOMA REGION E‘gg"m Investment Co. STBPKBBGQFZM 165 | Used Motorcycle Kinglion UNKNOWN 724-705336774_|BRAKE W MASTER CYL HYDR,FUEL
- LEFT & LIGHT HAND SUPPORT BRACKET,
5 KIGOMA REGION |Ramadhani Mbwana T82R6X20001 28708 Used Scania 1449, 87 JNIA UNKNOWN 157- 78698842 |BRAND: BOSAL
6 KIGOMA REGION |Ramadhani Mbwana PE3322 Used Trailer Doll INIA DUST & WATERPROOF DIGITAL LEVEL,
38 UNKNOWN W4576372 SIZE: 24 INCH, MODEL: IP54
STEEL POT SIZE: 50 LTS AND ELECTRIC
LIST OF OVERSTAYED GOODS 'RUKWA WAREHOUSE 39 JNIA STOVE, POWER 3000 KW, MODEL: MSI -
UNKNOWN 157-78698843 4B
sNo |-OCATION OF CONSINEE NAME DESCRIPTION OF GOODS MANUAL PULSE CONNECTOR MPG (3
GOODS 20 INIA PCS), CABLE ACTUATOR MODEL: 2090
1 RUKWA  |SALESTINALYPA 28 DOTES OF KITENGE @5.489M SERIES (1 PC) AND FACTORY SEAL (1
2 | RUKWA |JANE KAPESA 40 DOTES OF KITENGE @5.489M UNKNOWN 157- 78698841 |PC)
3 RUKWA  |SAMORA MBILINY! 100 DOTES OF KITENGE @5.489M INIA GORDON/JOHN WALKERS STAINSTEELS
4 RUKWA  |[MAMA CATHERINE 19 DOTES OF KITENGE @5.489M 41 UNKNOWN 071-39395381 |JIGGERS
6 | RUKWA [UNKWOWN MNYANGALUA 770 DOTES OF KITENGE @5.489M “ INIA
7 | RUKWA  [MAMAPLLI 22 DOTES OF KITENGE @5.489M UNKNOWN 239-20834170 |EXTENSIVE PIECE FOR PE FLOOR DRAIN
8 | RUKWA |MAIKO RAYMOD 15 DOTES OF KITENGE @5.489M 43 JNIA [UNKWOWN 071-46617387 |STAND BY ADVERTISING BANNER 2PCS
9 | RUKWA  [HAPPY MWAKYOMA 64 DOTES OF KITENGE @ 5.489M INIA RAIN COAT 4PCS , T/SHIRTS 10PCS ,
10 RUKWA  |JACKSON MWAKITAPWA/ANTONI FELIX 900 DOTES OF KITENGE @5.489M 44 UNKWOWN 071-45701247 |RAIN BOAT 4PCS
11 | RUKWA  |GABRIELINSEMWA 1UNIT OF USED TOYOTA CRESTA WITH REG NO .T634AZG 5 NA SOCKET WRENCH 2PCS ROTOR BASE
12 | RUKWA  |BARAKA D.SICHONE/EZEKIEL RICHARD KIMARO |l UNIT OF USED TOYOTA MARK X WITH REG. T789DKZ UNKWOWN 157-61558626 | ASSEMBLY 2PCS
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ALUMINIUM
26 |EPIRAEESAD247311 _ |ESPU8040570 RASPACK LIMITED DISPOSABLE
46 JNIA CAR F”\ACP: PI\LI-G\['EFTMVIZE:?\ ';TA%(EJSULA;(?;{ 27 |EPIRCHNNBO216541 |FSCU9990686 FAHMI HASSAN HAJI MIX TEXTILE MATERIAL
6000 , 100 MONOSODIUM
UNKWOWN 071-43288055 |, WIRELESS STERIO HEADSET 60PCS 28 |EPIRCHNQGA232332 |DRYU2350926 ALI SALEH ALI GLUTAMATE
29 [JEAZNZ2306380 CAIU2523770 HAMZA AND BROTHERS LUBRICANTS
INIA CABLE ARM BUFFER , LAMP MR2000RT 30 [JEAZNZ2306380 TGCU0084865 HAMZA AND BROTHERS LUBRICANTS
47 UNKWOWN 176-28248463 |HALOGEN ABBORT MEDICAL DEVICE 31 |JEAZNZ2306380A UAFU2178828 HAMZA AND BROTHERS LUBRICANTS
32 [JEAZNZ2306380A UAFU2112477 HAMZA AND BROTHERS LUBRICANTS
HOUSING PISTON fpc , SHAFT EXLE 2pc 33 |JEAZNZ2306380C UAFU2181462 HAMZA AND BROTHERS LUBRICANTS
48 JNIA |CHINA RAILWAY SEVENTH ,BUSHING 1pc ,BEARING TAPPED ROLL ASHA MOHAMED JUMA. (TEL :
GROUP 071-40349632 |1pc 34 |MEDUDF296773 TCNU1603690 255772000000) USE TELEVION
DORADO LOGISTICS (TEL :
49 JNIA UNKWOWN 071-28518980 _|SPIRITS CAPS K VANT 4000PCS 35 |MEDUIF308262 MSMU5494664 2550770000000) LOLLIPOPS
ORADO LOGISTICS :
50 JNIA MECHANICAL SEAL 1PC,BEARING METAL 36 |MEDUIF308262 MSDU5525624 25529%00:00(;) s e LOLLIPOPS
UNKWOWN 724-52165175 |2PCS,CASING RING 1PC, DORADO LOGISTICS (TEL -
51 |SWISSPORT |UNKNOWN 176-548642721 |CAR GLASS 2 PCS FROM CHINA 37 |MEDUIF308262 TXGU5457600 2550770000000) LOLLIPOPS
52 |SWISSPORT [UNKNOWN 187702480 T - SHIRTS DORADO LOGISTICS (TEL :
LED BULB 12 30°CS LAMP HOLDER @ 38 |MEDUIU049405 CAIU4606404 2550770000000) CHOCO ENROBED
) DORADO LOGISTICS (TEL :
53 071-434895151 |PCS, LED STRIP LIGHT, LEGHT 50 M QTY. 39 [MEDUIU101610 MEDU4697724 2550770000000) WAFER CONE
DORADO LOGISTICS (TEL :
SWISSPORT |UNKNOWN 8FCs 40 |MEDUIU175580 MSDU8280696 2550770000000) WAFER CONES
54 ASSORTED Brassieres , PANTS 50 PCS, 41 |MEDUIU201345 MSCU4977138 2%20':{7/;3&3(%?»'“@3 e CONFECTIONERY
SWISSPORT |[UNKNOWN 074-47753646  |MATERIAL POLYSTER
DORADO LOGISTICS (TEL :
OIL SPRAY NOZZLE ASS 4PCS, SHIM 42  |MEDUIU228454 MSMU8155258 2550770000000) ASSORTED CANDY
RING FOR CYL LI 8PCS, CYLINDER DORADO LOGISTICS (TEL : ASSORTED
55 |SWISSPORT |UNKNOWN 176-395264061 |LINER 4PCS , PISTON 3V 4PCS ,VALVE 49 {MEDUILSO1798 TRHES0329%0 2050770000000 SONEECTIONERY
' ’ NILE FISHNET MOTORS (TEL: |YAMAHA OUTBOARD
CUP 8PCS, VALVE SPRING , SPRING CUP 44 |MEDUJA004707 MSMU1102256 2552240000000) MOTOR
8PCSETC
USED TIRES TOYOTA
PROGRAMMABLE HIGH VOLTAGE KASSIM JUMA ABDULLA (TEL :  |AZR60-3080662 TOYOTA
CURRENT AC OR DC INDICATOR, 45 224970148 CAIU7388899 255-773382648) AzRso-301TTIE
MODEL , 4006, QTY,3PCS ..DTD RING JEEP
56 |SWISSPORT [UNKNOWN 141-025526421 |TYPE CT 100MM QTY,9PCS .DISPLAY O- 1J8GM48K13W691243
199-9A QTY,3PCS. DELTA D SERIES 46 |OKA0217330 SEKU4303077 TALIB ALI MOHAMMED USED TIRE
47 |HUUG30100100 PCIU8998718 MADA HOTELS HARD WEAR
TEMPERATURE CONTROLLER QTY.5CS 48 [HUUG30100100 PCIU9096127 MADA HOTELS HARD WEAR
.DIGITAL MULTIMETER 3PCS FROZEN CHICKEN LEG
49  |223555606 MNBU3139267 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
50  |223555606 SUDU8143100 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
LlST OF OVE RSTAYED GOOD NIA 51 |223923775 MNBU0427911 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
CONTAINER/GHAS 52  |223987907 MNBU9156066 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
SN |BL/F89 SIS NO. CONSIGNEE/NOTIFY PERSON |DESCRIPTION 53  |224693512 MNBU0044086 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
54 |224693512 MNBU3057370 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
EMPTY REPOSITIONING FROZEN CHICKEN LEG
1 MOB0137232 TGHU6331533 CMA CGM TANZANIA LTD CONTAINER 55  |225800565 MNBU4240493 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
FROZEN CHICKEN LEG
ASSORTED 56 |225800619 MNBU3669483 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
2 MEDUIU551707 FFAU2936223 M/S DORADO LOGISTICS CONFECTIONERY
57 |230297901 MNBU0239853 MALIK FARAJ COMPANY LIMITED [FROZEN WHOLE HEN
ASSORTED FROZEN CHICKEN LEG
3 |MEDUIUS51798 TRHU5032930 M/S DORADO LOGISTICS CONFECTIONERY 58 |sszrasos MINBUS734465 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
4 MEDUIU552903 MEDU8960567 DORADO LOGISTICS LIMITED GOLD CANDY FROZEN CHICKEN LEG
5  |MEDUUB071752 BEAU2974974 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL 59 592745200 MNB3921506 T A A D D s
6 |MEDUU8071752 MEDU3685164 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL 60 |ssz748207 MNBU3974281 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
7 |MEDUUBO71752 MEDU6759548 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL FROZEN CHICKEN LEG
8  |MEDUU8071752 MSDU2870503 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL 61  |SSz748311 MNBU9151920 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED SFL{J(;\?;ERCHICKEN =
9 [MEDUU8O71752 MSDU7390636 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL 62 |sszrasass MNBUOS28963 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED_|QUARTER
10 |MEDUU8071752 TEMU2136809 EASYGET CO.LTD SUNFLOWER OIL FROZEN CHICKEN LEG
550 63  |Ssz748447 SUDUB010128 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
ASSORTED HARD FROZEN CHICKEN LEG
BOILED 64  |Ssz748448 MNBU0537544 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
11 AMC2067112 GAOU6031000 M/S DORADO LOGISTICS CONFECTIONERYHS FROZEN CHICKEN LEG
65 |SSz748449 MNBU3739493 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
ASSORTED HARD FROZEN CHICKEN LEG
BOILED 66 [SSZ749456 SUDU8225173 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
12 AMC2067153 FFAU4903701 M/S DORADO LOGISTICS CONFECTIONERYHS FROZEN CHICKEN LEG
C - 67 |SSz749458 MNBUO0411345 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
HASSIS: TES2- FROZEN CHICKEN LEG
13 MOLU-18004005541 014410 MLC MOTORS LTD USED NISSAN ELGRAND 68 SS7749459 MNBU0629553 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
HASSIS: DE3FS- HAMIL MOHAMED THUWEIN FROZEN GHICKEN LEG
14 |HOEGZ608YOTZ0033 gosgig v SZNLR-ZS-?1 03622 ’ USED MAZDA DEMIO 89 1562749400 DAYLeTE0To KANTHAR SEAFOODS LIMITED QUARTER
( ) FROZEN CHICKEN LEG
MSKU8120923, 70  |Ssz749461 MNBU9064381 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
15 |221649048 MRKU2338182  |ZENJ GENERAL MERCHANDISE | DETERGENT POWDER FROZEN CHICKEN LEG
- 71 |ssz749462 SUDUB029709 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
MZEE ALLY ABDALAH (TEL : 255- FROZEN CHICKEN LEG
16 |218472288 MSKU4485780 777498475) TILES 72 |SSZ749463 MNBU0407685 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
HAMAD SEIF MWADINI (TEL : 255- 73 |ssz749464 MNBU0547218 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED gSS:ESRCHICKEN e
17 |218907536 PONU2058331 777498475) CERAMIC EROZEN GRIGKEN LEG
USED CARS AND USED 74 |ssz749862 MNBU4239050 KAWTHAR SEA FOODS LIMITED |QUARTER
KASSIM JUMA ABDULLA (TEL:  |AUTOPARTS AND USED 75 |NGEC30593900 PCIU9428216 BAWE RETREAT LIMITED WOODEN FURNITURE
76 _ |NGEC30593900 PIDU4078355 BAWE RETREAT LIMITED WOODEN FURNITURE
18 224718816 TCKU6431330 255-773382648) BICYCLES 359 PIECES OF
WOVEN & KNITTED 77 |SRG300109500 PCIU8854623 BAWE RETREAT LIMITED WOODEN FURNITURE
SIEGFRID A SAKAYA BOX 911 READYMADE 78 [SzCK30213500 PCIU9052598 ZANZIBLUE VILLAGE LIMITED ::?I\IIDOV\\/IIIEE:T_AMINATED
19 224836176 MRSU3250205 (TEL : 255-784229951) GARMENTS 79 |NGR130460500 PCIU1340073 BASRA TEXTILE MILLS LIMITED _|BAG
M/S DORADO LOGISTICS (TEL : 80 _|NGEC30623100 PCIU8701326 BAWE RETREAT LIMITED G/MECHANDISE
20  |208085474 TCNU1842950 255-773546776) CONFECTIONERY 81  [1KT900630 HASU4705510 H M Z COMPANY LIMITED G/MECHANDISE
DORADO LOGISTICS (TEL : 255- 82 |REG 735 CNV MD625AF74J1H13429 [UNKNOWN USED MOTORCYCLE
21 228285491 CIPU5088558 773546776) CONFECTIONERY
GRATE WALW MODEL : 83 |REG 277 csB MD625AF41L1N12190 |UNKNOWN usoEcr))DM(?ggzg;iéE
AWADITH ALLY DAGE SHA P(TEL |CHASS NO: ZK VENTURE COMPANY PROFILE AND
22 |228424041 MSKU0785877 : 255-25571817707) LGWDBE176BC652392 84 _|MEDURD343352 MSMU5865580 LIMITED ACCESORIES
DORADO LOGISTICS (TEL : 255- 85 |JEAZNZ2308505 DRYU2913819 sHLfFIXIDﬁEzBROTHERS CENERAR HXN DIESEL ENGINE OIL
23 |228653454 TCKU7284039 773546776) BISCUITS HAMZA'S DROTHERS GENERAL
24 |AMC2067153 FFAU4903701 M/S DORADO LOGISTICS CONFECTIONERY 86 |JEAZNZ23085158 BMOU2776823 SUPPLIES LUBRICANT OIL
ALUMINIUM REFRIGERATOR.
25 EPIRAEESAD247311 ESDU4091340 RASPACK LIMITED DISPOSABLE 87 NSAZNZ2308016A BMOU5901507 RASCO ENTERPRISES FREEZER
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LIST OF OVERSTAYED GOODS-JNIA LIST OF OVERSTAYED GOODS AT KILIMANJARO POSTAL OFFICE CUSTOMS WAREHOUSE
S/N [LOCATION |cONSIGNEE/OWNER | BH- OF LADING/ICHASSIS/ | 1y o pESCRIPTION S/N [Location of Goods |Consignee/Owner RCN/BUAWB/FSQI Item name/Descriptions
F.89 NO. Offence file No
01 UNIT USED TOYOTA MARK 1 BOX CONTAIN 24 PCS OF WOVEN
1 |kasumuLu  |LucAs MwABUJA CHASSIS: GX813154896 F.89 Il WITH REGISTRATION 1|KILIMANJARO MS LAURA MALONE 2023-TKL-0205 TOWEL, 6 PCS OF SHAVER, 1 PKG OF
2021-TKR-0092 T641AAE CHASSIS: COFFEE. 2 CANS OF VITAMINB & D
GX813154896 .
MOHAMED KHALIFA NE PACKAGE CONTAING ASSORTED
EDWARD GODWIN LBRSPJB52C20004310 F.89 | P00 MOTORCYCLE REG NO. 2 KILIMANJARO 0 2023-TKL-0302 0 CKAGE CO GASSO
2 |KASUMULU T326CBC CHASIS NO. MNDEME GIFT ITEMS
MWAKASWELA 2021-TKR-0028 LBRSPUBE2C29004310
3 |KASUMULU [BURA MATAI TKR-OFF-2021-0030 ONE UNIT OF USED BICYCLE SIX BOXES CONTAIN ASSORTED
— 3|KILIMANJARO TUMAIN RWAICHI MTUI  |2023-TKL-0292 CLOTHES, SHOES,JACKETS AND
ONE UNIT USED BACKPACK
4 |kasumuLy |CHRISTOPHER onssiszepokLAxcesr2tes| e T 1 BOX CONTAIN TWELVE BOTTLES OF
MWAFONGO F.89 2021-TKR-0066 T243CGF 4|KILIMANJARO REGAN JOHN MTESHA  |2023-TKL-0284 WINE
CHASSIS:LZEPCKLAXC6812169
5 |KASUMULU |SUNDAY MOSES TKR-OFF-2021-0043 ONE UNIT OF USED BICYCLE 5|KILIMANJARO NICHOLAUS Z 2023-TKL-0285 ONE PACKAGE CONTAIN HEALTHY
6 |KASUMULU |ALLY PANJA TKR-OFF-2021-0047 ONE UNIT OF USED BICYCLE NICHOLAUS BEAUTY
7 |kasumuLy | EZEKIAWERIN TKR-OFF-2021-0057 ONE UNIT OF USED BICYCLE FOUR BOXES CONTAIN ASSORTED
MWANDAMBO 6|KILIMANJARO TUMAIN RWAICHI MTUI  |2023-TKL-0341 CLOTHES, SHOES, JACKETS AND
RICHARD JACKSON
8 [KASUMULU MWANKUGA TKR-OFF-2021-0091 ONE UNIT OF USED BICYCLE BACKPACK
EMMANUEL SIMKOKO ONE BOX CONTAIN 3 PCS OF PANTS
-OFF-2021- 7|KILIMANJAR! ALOME KALISTI MNATI |2023-TKL-0343
9 [KASUMULU |°o e TKR-OFF-2021-0092 ONE UNIT OF USED BICYCLE 0 SALO S AND 15 PCS OF TSHIRT EX- USA
ONE UNIT OF USED TOYOTA B
0 lkasomory lunsaoun CHASSIS NO.JCG10007571 | PROGRESS CHASIS NO. 8{KILIMANJARD [ MARTIN MURO 2023-TKL0355 ONE PAIR OF SHOES @ 0.7 KG EX
F.89 2022-TKR-0026 JCG10007571 REG NO. SWEDEN
T835CMF
ONE UNIT OF USED
CHASISS NO. NZE141-6046863 5 BOXES CONTAIN CLOTHES,
11 |KASUMULU |HENRY M JEPASONI M/VEHICLE COROLLA AXIO
F.89 2022-TKR-0042 CHASISS NO. NZE141-6046863 COSMETICS, CIGARATTES, HOTWATER
ONE UNIT OF USED (B;O;!-; SWI;E;S,O%OOKIES,
MOTORCYCLE:- MAKE: SANLG, HOCOLATES, SPOON,
12 |kaSUMULY | UNKNOWN 2022 TKR-0011 CHASSIS. 9|KILIMANJARO IBRAHIM M SUGAL 2023-TKL-0371 WHEYPROTEEN, CAPPUCINO COFFEE,
LBRSPJB51C9031403, REG NO.
T4160KG FISH BOX, STIRATICLES,
OF USED G 5 PAPERCLIP,BELT,TEXTMAKERCOLEUR
13 |KASUMULU |UNKNOWN 2023-TKR-0073 :::’\'I‘:ER F USED CABIN FOR , ORDNER AND OTHER
21 PCS OF NEW
14 |KASUMULU |UNKNOWN 2023-TKR-0069
MOTORCYCLE TYRE 2 PARCELS CONTAINING KIDS
UNIT OF USED MOTORCYCLE, 10|KILIMANJARO MAMA LYNN 2023-TKL-0373 CLOTHES, SWEETS AND JEWELLERY
15 [KASUMULU |UNKNOWN 2023-TKR-0067 REG NO. MC467CPH, CHASSIS: EX- GREAT BRITAIN
LZL15P902LHD46183
UNIT OF USED MOTORCYCLE, 11|KILIMANJARO MBARA CLEMENT PETER [2023-TKL-0209 TWO PACKAGES CONTIAN TOYS
16 [KASUMULU |UNKNOWN 2023-TKR-0066 REG NO. MC630DZZ, CHASSIS:
BPKM3H2T1PK060125
12|KILIVANJARO  |HAPONAVA KSENYA  [2023-TKL-0209 Sgﬁ;&gﬁ% CONTAIN OFFICE
UNIT OF USED MOTORCYCLE,
17 lkasumuLy  [MAJARIWAYUSUPH |0 oo 065 MAKE: KINGLION, REG NO. ONE BOX CONTAIN 8 PCS OF
KABUJE MC711DVV, CHASSIS: 13|KILIMANJARO DICKSON PETER MBUYA [2023-TKL-0227 HANDMADE SOCKS, 2 PCS OF SWEETS
BPKM2H2T1PK003199 AND 2 PCS OF TOYS
CORNELIS HOEK C/O SERAPHINA JOACHIM ONE PACKAGE CONTAIN CLOTH  (
TKR- 02 BOXES STC 320 FCS OF 14|KILIMANJAR 2023-TKL-0211
18 |KASUMULU KATIIERRT'E%OD PRISON |2023-TKR-0036 AUDIBIBLE PLAYER JARO MATO 023 0 JACKET)
8$§LL;’WT%FHUEZE_D'\A’\C"§8T7%FE*Y 15|KILIMANJARO EMMANUEL MTUI 2023-TKL-0228 ngngﬁf\r% CONTAIN OFFICE
19 [KASUMULU |DAVID JAMES PILI 2021-TKR-0148 AND GHASSIS NUMBER:
LBRSPJB55K9001481
ONE UNIT USED
20 [KASUMULU |STEPHANO MBOTWA |2021-TKR-0139 MOTORCYCLE WITH LIST OF OVERSTAYED GOODS AT NAMNGA OSBP
REG.MC924BQY
14PCS OF KITENGE EX- ) . RCN/BL/AWB/F89/ -
21 |KASUMULU |OSWARD MWAKYUSA |2021-TKR-0102 MALAW! S/N| Location Consignee/Owner Offence file No Item name/Descriptions
ONE BAG OF RESTRICTED 1 | NAMANGA |MICHAEL LUKUMAYI 2023-NAM-0143  [KITENGE 24PCS
22 |[KASUMULU |RAJAB RIZIK ATHUMAN |2021-TKR-0089 SCRAP METALS FROM
10BOXES OF MILK @6LTRS, 1DRM OF
MALAWI, 100KGS 2 | NAMANGA |HANONI 2023-NAM-0139 COOKING OIL @20LTRS
ONE UNIT USED OSEPH AYURU
TKR- MOTORCYCLE WITH 3 | NAMANGA 2023-NAM-0134 {900 PCS OF BUILDING BRICKS
23 |KASUMULU [RAJAB RIZIK ATHUMAN |2021-TKR-0088 REG.MC328BPN CHASIS HIMBUKA
LZEPCKL09G 2505578 NICOLAS
24 |KASUMULU [JEKONIA MWAKAGILE [2021-TKR-0048 ON UNIT USED BICYCLE 4 | NAMANGA |SAM/RIDHIWANI 2023-NAM-0111 14PKGS OF WORN CLOTHES
25 |KASUMULU [JAMES KOMBA 2021-TKR-0045 ONE UNIT USED BICYCLE MOHAMED MWAKORO
3 BAGS OF SCRAP METALS,
o |KASUMULU - JUNKNOWN 2021-TKR-0011 NET WEIGHT 150KGS 2BAGS OF RICE@25KGS, 1 BAG OF SUGER
5 < SED SC 5 | NAMANGA |FREDY JOSHUA 2023-NAM-0085 |@50KGS AND 5BOXES OF SWEETS WITH
BWIGANE NELSONI USED SCRAP METAL EX-
KASUMULU | wakvusa 2020-TKR-0003 MALAWI, NET WEIGHT 236KGS 4885 KGS
27 6 | NAMANGA |ISSA ATHUMAN 2023-NAM-0119  |22PCS OF KITENGE @ 5.49MTRS
MAYASA NASIBU 6 BAGS OF MAIZE SEED FROM 29 PC OF SQUARE PIPE (UNDER TANSAD
26 [KASUMULU |CHAWINGA 2025 TKR-0004 MALAWI ©S0KGS 7 | Namanga |[POPPELTM 2023-NAM-0032  |#BI0923C384 AND CRN: 23SCTTZNG28-0099)
10 BAGS OF MAIZE SEED OF CONSULTECH LIMITED BALANCE ABANDONED
29 |[KASUMULU |UNKNOWN 2023-TKR-0002 SEEDCO MALAWI @50KGS
R. L. Mbona
Kny: Kamishna wa Forodha na Ushuru wa Bidhaa
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MUCOBA BANK PLC

P. O. Box 147, Tel. 026-2772165, Fax 026-2772075
Mafinga, Tanzania.

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaiji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31-12-2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31-12-2023

(Kiasi kwa shilingi miliol

Robo Mwaka Rob Robo ya mwaka sasa| Roboya Mwaka | Limbikizo la mwaka
lobo iliyopita wa sasa mwaka linganishi
ya/Mwaka wa sasa Mwaka/Mwaka (Mwaka uliopita)
iliopita 31/12/2023 30/09/2022 31/12/2023 31/12/2022
31/12/2023 30/09/2023 Miiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za
MALI Mapato/ (Hasara) Halis 135 55 (343)[ 425
- kwa Ajili ya: B
1_[Fedha Taslim _ 433 809 Hasara Katika Mali 51 26 185 374
2 |Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 107 100 Badiliko Halisi Katika Mikopo (88) (282) 790 (475)]
3| ji katika Amana za Serikali - - F: wenye Mauzo ya Mali - - - -
4__|Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,732 3,262 Halisi Katika Amana (2.584) 1,944 (3.075) (1,574)
5__|Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 5 - Halisi Katika Amana za Muda Miupi 5 5 5 -
6 [Miamala baina ya Matawi B . alisi Katika Dhima Nyingine 82 5 71 @71)
7 [Bil zilizo afikiwa - - Halisi Katika Mali Nyingine 80 52 70 46
8 _|Dhima za Wateja Ziizo kubalika - - e e § § = o
9__[Mikopo iliyotolewa kwa Benki nyingine 2 = Fedha Halisi zili kwa shughuli (2,324)| 1800 (2,312)] (1,565)|

10_|uwekezaji katika Amana nyingine N 5

11__|Mikopo Halisi lliyopo 14,852 14,764 II__| Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za

12_|Mali nyingine 3,622 3,702 Gawio lillopokewa 5 5 . -

13 |Uwekezaji wa Hisa = - inunuzi wa Mali za Kudumy 1) 19 1) @1)

14 |Akaunti za ini N N lapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - - - -

15_|Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 362 413 Inunuzl wa Amana, na mawakala B - - -

16 |[JUMLA YA MALI 21.107 23.050 lapato Kult()l;a;na@:aa’hﬂaum a amana na mawakala

Fedha Halisi Zilizotolewa kwa Shughuli za Uwekezaji (51) 19 (51) (a1)
B. DHIMA

17 |Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha - - Ill_|mtiririko wa Fedha Kutokana na shughuli za kifedha

18 |Amana za Wateja 13,390 15,974 Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu 375) 1 (386) 200)

19_|Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu B - Mapato Kutokana na Utoaji wa madeni ya Muda Mrefu 50 - 850 -

20 |Amana 49 29 Mapato Kutoka na Utoaji wa mtaji wa Hisa. - - - -

21_|Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamish, B . Gawio Lillolipwa kwa Fedha Taslimu 5 5 . .

22_|Hundi na Hawala za Benki Zilizotolewa - - *(‘:ﬁ ::a“)ka Madeni Mengine - - - IXTTs

. - i B - 5 K

23 |Limbiko la Kodi na Gharama 2 € _ 185 147 Fedha Halisi_Zilizotolewa Kwa shughuli zakifedha Kifedha a75 1) 264 997

24_|Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - -

25 Miamala Isiyost Baina ya Matawi. - - IV__|Fedha Taslimu na Mali na Fedha Taslimu.

26_|Mapato yali ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Baadae - - Ongezeko /Punguzo Halisi Katika

27 |Dhima Nyingine 391 347 Fedha taslimu na mali na fedha taslimu (1.900) 1,808 (1,899) (609)

28 |Madeni 3,513 3,089 Fedha na Mali na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo 4171 2,363 4171 4,142

29 |JUMLA YA DHIMA 17.528 19.606 Fedha na Mali na fedha taslimu mwishoni mwa Robo 2,272 4,171 2,072 3,533

30 |MALI(DHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3,580 3,444

C. | FEDHA ZA WANAHISA BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA

31_|Mtaji wa Hisa Uliolipwa 8,789 8,789

32 |Akiba ya Mtaji Katika Kuandaa taarifa za fedha, Sera za ji ni zilezile wakati wa i wa taarifa za

33 |Mapato Y: (5.543) (5.543) fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaiji wa taarifa za fedha katika

34_|Faida (Hasara) ya Kipindi Husika (343) (478) kipindi cha robo mwaka y wa sasa il kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8)

35 | Akaunti nyingine za Mtaji 677 677

36 __|Stahiki ya Wenyehisa Chache

37 [JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,580 3,444 . .

38 |Dhima Zisizo Dhahir Jina Na Cheo Saini Tarehe

39 [Mikopo Chechefu 1,427 1,419 . -

40_|Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 181 140 [:f"'s " o (Imesainiwa) 26/01/2024

41_|Mali Nyingine Chechefu - - aimu Meneja Mkuu

D._|BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Kelvin Mushi .. (Imesainiwa) 26/0172024

() _|Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 16.96% 14.94% Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala

(i) _|Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumia ya Mikopo ghafi 10.30% 10.30%

(i) _|Uwiano wa Mikopo Ghafina Jumla ya Amana 115.92% 96.68% )

(iv) |Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 70.36% 64.05% Saleh S. Abdallal - (Imesainiwa) 26/01/2024

" S Mkaguzi Mkuu wa Ndani

(v) [Uwiano wa Mali \a na Jumla ya Mali 90.60% 90.82%

(vi) |Ongezeko la Amana -16.18% 14.02%

(vii) |Ongezeko la Mali -8.43% 9.47% Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba
tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa na go vya za ji wa
taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali ha

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31-12-2023 s avee
(Kiasi kwa shilingi milioni)
1. Bakar R Bakar. (Imesainiwa) 26/01/2024
Robo ya mwaka sasa| Roboya mwaka | Limbikizo la mwaka| Limbikizo la wa bodi ya g
linganishi (Mwaka sasa mwaka linganishi
uliopita) (mwaka uliopita)
31/12/2023 31112/2022 31/12/2023 31/12/2022 2.Prof. Dominicus Kasilo 26/01/2024
Mkurugenzi
612 744 2,253 3014
(58)] 226 520 (734)
554 518 1,734 2,280
: > L - DISCLOSURE MADE UNDER REGULATION 11 OF THE BANKING AND FINANCIAL INSTITUTIONS
- (152) (190) (DISCLOSURES) REGULATION, 2015
§_|Vapato Yasiyo ya Riba: _ __ 239 262 848 890 MINIMUM DISCLOSURE OF BANK CHARGES AND FEES (GHARAMA ZA HUDUMA ZETU)
6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni ° ° -
6.2 Ada_na Kamisheni 239 262 848 890
5.3 Gawio - - - MUCOBA BANK PLC- REVISED CHARGES AND FEES- SEPTEMBER 2021 GENERAL CHARGES AND FEES
- SAVINGS ACCOUNT CHARGES AND FEES GENERAL CHARGES/ FEES Tzs
6.4 Mapato Mengine - - - - Individual Savings Account
7_|Gharma Zisizo za Riba: (649 (671) @171) 2793 i — T — NA
7.1 Mishahara na Mafao (371) (374) (1,243) ce Fee 500 (5MS Alert 1,000) Technical NA
7.2 Ada na Kamisheni 23, 27) (54)| Creaunterest fate oeposHT
~ Group Savings Account (G509) ash deposit at branch res
7.3 Gharama Nyingine (254) (324) (1,49 Account opening minimim smount Chedue cloaring (up 10 125 1,500,000) 15000
8 |Faida/ (Hasara) ya Uendeshaji 135 109 187 e e Cheque clearing (above Tzs 1,500,000) 1%
i Refer cash withdrawal fee below. (less Tzs 5,000,000) 3,000

9 |[Tengo la Kodiya Mapato g (30)] ©) i Cash withdrawal- from Tzs 5,000,000 and above) 3,000+0.12%, Max Tz5 150,000

10_|Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato 135 79 181 Account closure_ o

11_|Mapato Mengine Yalyojumuishwa (bainisha) N N ‘Account opening minimim amBUNE 36,000 Dormant account monthly Fee 1,500

g uishwa (b <000 Fixed Deposit Fee No interest given
Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 135 79 181 seing balance . 20,000 Bank Statement Fee /page 00
- 0 (SMS Alert 1,000 2,000 wudit confirmation Fee X
Idadiya waajiiva 50 55 56 e herest Race sepa Bance coruficare Fee 305,000
m S . Reference Lets NA
Mapato kwa Hisa 0.00 334 - 6 Suvenile’s/ Minor Savings Account TT Gutward local- TisS 15,00
Idadi ya Matawi 2 2 2 2 Account opening minimum amount 5,000 TT Outward local- EFT 15,000 + Levy
Minimum operating baian =000 TTinward local- Tiss NA
Mini ing balance 20,000 TT inward local- £ NA
Monthly Service Fee Free Slary protessing (psr Snth
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Interest fa 1%6pa e 8 (perentry) 2R
Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali 0.31%! 0.95% -1.55%| 0.80%! Biashara Savings Account ““,‘:,;’:s”‘:‘l:"::mg
Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa -4.88% 4.84% 9.76% 0.80% it e e o4 o000 *Over the counter
- inimum Interest-Bearing balance *ATM
Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 9.24% 62.27% 89.37%) 4.75% Mo e oy earing bal s Money Transfer
Uwiano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha 1.25% 3.47% 9.62% 76.41% fnrerest fiate - e ae
Group Savings Account Coins deposit fae
Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho Aount Spening cai RO SFEURE 10500 AT w/raesar Foe (om us
kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho Minimam foagrett-seating ba@ncs 10000 o other bank ATM: w/drawal Fee
Monthly S Fee 500 (SMS Alert 1,000) 2,000 ATM mini statement
Interest Rate Wallet to Ba
SMs alert
Saccos A Bank to Wallet (Below Tzs 100,000)
TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31-12-2022 Account Opening min = 6o Bank t6 wallet (Tos 200.000.3
Account Opening minum Bmount 35,000 Bank to Wallet (Tzs 200,000-299,999
. e are e ere e Minimum opersting balence ____ 58,000 Bani to Wallet (T2 300,000-399,999)
(Kiasi cha shilingi milioni) Minlroum Interest Bearing bal o0 Bank to Wallet (125 400,000-499.999)
Interest Rate Tos Bank to Wallet (Tzs 500,000-599,999)
Mepato Bank to Wallet (25 600,000-699,999)
Elimu Savings Account Savings account interest rates
Mtaji wa hisa Ziada ya kisheria Jumla Account operins fes Tres AThi Baiance Inquiry
Account Opening minimum amount 10,000 Annual card maintenance fee
Mwaka wa sasa 2022 Inimurm operating balance _ S0 N re-issu
Salio la mwanzo wa mwaka 8,791 (5,543, 675 3,923 Monthiy Service Fee Free Sard replacement fee
Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - (343; - (343)| Interest Rate 1%p2 Standing Order
Mapato mengine - . s B Wialengo Savings Account
Miamala na Wanahisa s - - - focoum gpemngtes LOAN CHARGES AND COMMISION
Gavio lillolipwa - - - - inimum eporating bolance S/NG | LOAN PRODUCTS. CHARGIES
Zada y Kisher - - - - i (Lot o o e 2
Tengo la Ziada ya Jumla - - - - 3. Agriculture loan “Delay fines
" " " - 2 Housing loan Interest rate
. 5. Assets acquisition loan A.1-6 Months 13% pa
Selic Ia mwisho wa mwaka 579 6386 575 3580 Malengo account interest rates are as follows: B.7-12 Months 18% p.
eriod fate C. Above 12Months 20% pa
Mwaka Uliopita 2021 8,795 (4,558, 107 4344 ['6 months I 59 B R — — . imerestrate 25300
Salio la mwanzo wa mwaka - 181 181 [12months - % slarvioan ful guarantas: Governmen apbroved ameount.
Faidal (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - FIXED DEPOSIT ACCOUNTS Loan processing fee 2% oo/
Mapato mengine - - . . S Cinterest rate 13% p
Miamala na wanahisa @) @) S month Up o 715 9.955,555.60 Ao 3. | L.Saiary loan full guarantee- Private sector Indemnity fund 3% of the
& months Up toTzs 9,999,999.00 P approved amount
Gawio liilolipwa - - - - Smontne Uo to Tt 5.995.59500 Soo oan processing fae 2%
Ziada ya Kisheria (568, 568 34 ot U6 Tas 5.999.990.00 ‘ 5 o0 e ot %%/
Tengo la ziada ya Jumla - - - 36 months Up to 12 9,999,999.00 4.00% 5| 1MUCOBA staff ioan Zindemnity fund 3% of the
Wengneo - B - 555 o o 240,000,000 e s meoiabl o rammgent ssreton o me
Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (5,543, 675 3,923
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“Kwa Maendeleo Yako” WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA
Imetolewa chini

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30-06-2023

(Kiasi kwa shill ilioni)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30-06-2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka Robo Robo ya mwaka sasa| Roboya Mwaka | Limbikizo la mwaka |  Limbikizo la
iliyopita wa sasa mwaka linganishi
ya/Mwaka wa sasa Mwaka/Mwaka (Mwaka uliopita)
iliopita
30/06/2023 31/03/2023 30/06/2023 30/06/2022
30/06/2023 31/03/2023 | [Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za
MALI Mapato! (Hasara) Halsi (i21) 413) (534) 386
Fedha Taslim 627 734 Marekebisho kwa Ajii ya B N
Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 25 48 Hasara Katica Mal = al ) 39
— — Badilko Halisi Katika Mikopo 545 615 1,160 (1.042)
Uwekezaji katika Amana za Serikali - - - N . N
Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,712 1,399 Mabadilko Halisi Katika Amana (7§L| 2 (751)_‘ 1,087
Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa - - Mabadiiko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Ziizoafikiwa - - - -
Miamala baina ya Matawi . Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine @ﬂ (193) (202) (316)
g ™ Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (32) 16 (16) (312)
B|I|lzw\|zo aflk\wg _ _ - - Kodi liyolgva . o)) 10 [
Dhima za Wateja Zilizo kubalika = - Mengineyo (Bainisha) . . . s
Mikopo iliyotolewa kwa Benki nyingine = - Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli Zauendeshaji 357 77 433 (@ﬂ
uwekezaji katika Amana nyingine - -
Mikopo Halisi lliyopo 14,481 15,026
Mali nyingine _ 8,754 3,722 Ununuzi wa Ml za Kudumu 6) @) (o ()
Uwekezaji wa Hisa - - Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - - e -
Akaunti za udhamini - - Ununuzi wa Amana zisizoshughulikiwa na mawakala
Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 458 501 Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisisoshughulikiwa na mawakala
JUMLA YA MALI 21,057 21,430 @1 (3_5).1 (A—DH - a
DHIMA | [
Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha - - (169)] (507) 676)]
Amana za Wateja 14,009 14,065 = = =
Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu ° -
Amana Maalumu 70 89 ,
Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha = - = - - 1,000
Hundi na Hawala za Benki Zilizotolewa B _ Fedha Halisi_Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa shughuli zakifedha Kifedha (169)] (507) (676)] 1,000
L\lT.lb\kO la Kodi na Gh_e_‘_'ama leakgzo.llpw.a " n 75 70 IV_|Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu. -
Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja = - [ [ Ongezeko /Punguzo Halisi Katika -
Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. = - Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu 183 (466, (283 808
Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae - - Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 2,180 2,646 % 2,369
Dhima Nyingine 14 427 Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 2,363 2,180 | 2,363 | 3,177
Madeni 3,100 3,269
JUMLA YA DHIMA 17,667 17,920 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30-06-2023
MALI(DHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3,389 3,510 (Kiasi cha shilingi milioni)
n i Mapato Ziada ya
FEDHA ZA WANAHISA Mtaji wa hisa | iy obakizwa kisheria Jumla
Mtaji wa Hisa Uliolipwa 8,789 8,789 Mwaka wa sasa 2022
Akiba ya Mtaji Salio la mwanzo wa mwaka 8,791 (5,543) 675 3,923
Wapato Yaliyobakizwa (5.543) 5.543) e oy 2 tapalo : 34 : £34)
Faida (Hasara) ya Kipindi Husika (534) (413) Miamala na Wanahisa - N - N
Akaunti nyingine za Mtaji 677 677 ;:3": ";"f!:z::ﬂa - - - -
Stahiki ya Wenyehisa Chache Tengo la Ziada ya Jumla - - - -
JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,389 3,510 Mengineyo - - - -
" — — 2 > Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (6,077) 675 3,389
Dhima Zisizo Dhahiri
Mikopo Chechefu 901 893 Mwaka Uliopita 2021 8,795 (4,558) 107 2,344
Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 202 202 Salio la mwanzo wa mwaka - 181 - 181
Mali Nyingine Chechefu - - e nodlya Mapalo : : : :
Miamala na wanahisa (@) - - (@)
BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA g:g': ':'ﬂ:z::ria = @) =5 .
Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 16.09% 16.38% Tengo la ziada ya Jumia - - - -
Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 12.20% 12.10% Z:I’i‘g':‘:"fwisho r——— 5797 (5(:3§; 75 3%1
Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 108.02% 63.77%
U v il oo e e ErrAll_ BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA |
Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 89.49% 58.24% BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA
Ongezeko la Amana -0.39% 0.03%
Ongezeko la Mali 1.74% -4.92% Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaiji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifa za
fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika
kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaelezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA P y 4 d )
(Kiasi kwa shilingi oni)
Robo ya mwaka sasa| Roboya mwaka | Limbikizo lamwaka |  Limbikizo la
linganishi (Mwaka sasa mwaka linganishi
uliopita) (mwaka uliopita) Jina Na Cheo Saini Tarehe
3000672023 Joioer2022 30/06/2023 Joiogr2022 Philip RAYMOND ........ooorvvcveveevceenesscesnreesinies (Imesainiwa) 28/10/2023
1_|Mapalo ya Riba 474 943 964 1529 Meneja Mkuu
2 |Gharama za Riba (134) (176)] (312) (323)|
3 |Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 340 768 652 1,206
4 |Madeni Viza Yaliyofutwa - - - - Kelvi f s
elVin MUSRI ..o (Imesainiwa) 28/10/2023
5 _|Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mkopo 0 9 (198, (213)] . }
. _Lﬂ - N L - Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala
6_|Mapato Yasiyo ya Riba: 223 234 422 457
6.1 Faidaf (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni > - > -
T — = = = — Saleh S. Abdallah.. . (Imesainiwa) 281072023
6.4 Vapato Vengine N _ N 8 Mkaguzi Mkuu wa Ndani
7 _|Gharma Zisizo za Riba: (389) (625) (1,409 (1,247)
;;r::anh:m‘asm‘” a(?i ‘igl;l (7_80 ‘7(1% Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za
7.3 Gharama Nyingine 280) (240)_| 628 488) hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa
8 [Faida (Hasara) ya Uendeshaii (121) 386 (533) 203 zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya
9_|Tengola Kodiya Mapato - (s0] (10 (60) sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
10 _|Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato (121) 356 (543) 143
11_[Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainishal - - - -
Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka (121)] 192 (54@ﬂ 143
13 56 55 55 49 Jina Tarehe
Mapato kwa Hisa : 5.88 = 5
Idadi ya Matawi 2 2 2 2
1. Bakar RBaKAN. ..o (Imesainiwa) 28/10/2023
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi
Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali -0.57% 1.69% 2.51%, 0.89%
Uniano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa -3.50%: 8.85% -15.45% 0.89%
(iif) |Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 98.06% 53.11% 101.68% 4.66%
(iv) {Uwiano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali 2.00% 4.27% 3.07%; 62.80%
2.Prof. DOMINICUS KaSIl0 ...........cvevvivreeiiieiieieiseeieen (Imesainiwa) 28/10/2023
Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho Mkurugenzi
kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho 9
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“Kwa Maendeleo Yako” UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuniya 7 n ji) ya Mwaka 2014

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31-03-2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31-03-2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka ya/Mwaka Robo ya mwaka sasa Roboya Mwaka Limbikizo la mwaka | Limbikizo la mwaka
Wa sasa Robo Mwaka/Mwaka iliyopita wa sasa linganishi (Mwaka
. uliopita)
iliopita 310323 st-2:22 510323 510322
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za uendeshaji
31/03/2023 31/12/2022 (413) 109 (@13)] 187
MAL -61 -91 61 1;09
Fedha Taslim 734 239 515 407) 515 780
Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 48 13 - - - -
Uwekezaji katika Amana za Serikali = - _ 2 (687) 2 (2.260)|
Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,399 2,393 x?g:::‘f :al‘i‘s“ Ea““:a ;:“;"a 2a Muda Miupi Ziizoafikiwa "93 [2'66 “'93 3'34
Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa - - L (‘—6) 62 El‘ tﬁl
Miamala baina ya Matawi - - (10) (30) (o) (120)
Bili zilizo afikiwa S - - - - -
Dhima za Wateja Ziizo kubalika - - Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli Zauendeshaji 7 (528) i 12,5@
[Mikopo iy m‘ olo!ewa kva Ben!d r}yingine = = Whiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
uwekezaji katika Amana nyingine ° - N N B N
Mikopo Halisi lliyopo 15,026 15,641 Ununuzi wa Mali za Kudumu (35) (48) 35) (195)|
Mali nyingine 3,722 3,738 Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - - s B
Unekezaji wa Hisa - " Ununuzi wa Amena zisizoshughulikiva na mawkala
‘Akaunti za udhamini " N Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisisoshughulikiwa na mawakala
Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 501 514 ias) ias) 13_51I (‘-9§l|
JUMLA YA MALI 21,429 22,538 = -
(507) 250 (507) (20)
DHIMA > : : 0
Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha 3 3 -
Amana za Wateja 14,062 14,060
Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - - (5'6 ; - ‘M)
. 1 .
Aman.a Maalumg - &) 8 Fedha Halisi_Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa shughuli zakiedha Kifedha (507) (311) (507) 1,246
Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha < - N N
Hundi na Hawala za Benki Zilizotolewa < - Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu.
Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 70 186 Ongezeko /Punguzo Halisi Katika 2 -
Dhima la Tozo KWA Ajill ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja N N Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu (466) (887) (46_52‘ (1,493)
" " " - Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 2,646 3,533 2,646 4141
Miamala lsiy Baina ya Matawi. : - Fedha na Mal Zinazofanan na fedha tasliny mvishori mva Robo MrakalMvaka 2,180 2,646 2,180 26|
Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae - -
Dhima Nyingine 426 503
Madeni 3,269 3,776
JUNLA YA DHINA 17,019 18,614 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31-03-2023
MALI(DHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3,510 3,924 (Kiasi cha shilingi milioni)
FEDHA ZA WANAHISA Mtaji wa hisa yali:/vclwab';ak‘ioxwa Ziada ya kisheria Jumla
m " o Mwaka wa sasa 2022
M wa HlsauUho"pwa 8,789 8,789 Salio la mwanzo wa mwaka 8,791 (5,543) 675 3,923
Akiba ya Mtaji Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - (413) - (a13)
Mapato Yaliyobakizwa (5,543) (5,724) mapanl) men\g,;\;ne yhallyolumulshwa - - - -
Faida (Hasara) ya Kipindi Husika (413) 181 T — . . . .
Akaunti nyingine za Mtaji 677 677 Ziada ya Kisheria - - B N
i i Tengo la Ziada ya Jumla - - B N
Stahiki ya Wenyehisa Chache Mengineyo - - - -
JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,510 3,924 Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (5,956) 675 3,510
Dhima Z5iz0 Dhahir Mwaka Uliopita 2021 8,795 (4,558) 107 4,344
~ aka Uliopita . . .
Mikopo Chechefu 1,444 1,544 Salio la mwanzo wa mwaka - 181 - 181
Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 216 191 Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - _ B N
Mali Nyingine Chechefu = - Mapato mengine yaliyojumuishwa (4) - - @)
Miamala na wanahisa - - - -
Gawio lililolipwa - 568, 568 -
BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA f::aoylz ZKI':;‘:”: Jomia - =55 - =55
Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 16.38% 17.41% Men%me o ¥ = N - N
Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 12.10% 9.87% Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (5,543) 675 3,923
Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 111.29% 111.24%
Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 70.12% 69.40%
Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 89.62% 84.61% BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA
Ongezeko la Amana 0.01% -13.78%
Ongezeko la Mali -4.92% -7.21%
Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifa za
fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika
kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaelezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8)
Robo ya mwaka sasa Robo ya mwaka Limbikizo lamwaka | Limbikizo la mwaka
linganishi (Mwaka sasa linganishi (mwaka
ulpits) iz Jina Na Cheo Sairi Tarehe
31-03-2023 31-03-22 31-03-2023 31-03-22
Napeto y2 i 0 % 0 % Philip Raymond (Imesaini 2811072023
Gharama za Aiba (178) (148) (178) (148) Meneja Mkuu
Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 312 438 312 438
Madeni Viza Yaliyofutwa e - = -
Il . . | .
Punguzo/Ongezeko a tengo katika Mikopo (197) (2-22J (1-97J 12.22) Kelvin Mushi ... ( 2810/2023
Vepato Vasiyo ya Ribe: 1% I % PP Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala
6.1 Faidal (Hasara) Ztokanazo na Mamala ya Fedha za Kigeni - - - -
6.2 Ada_na Kamisheni 198 23 198 23
:j ;Z:”;o e = - = - Saleh S. AOGallaN. ... (Imesaiive) 28/10/2023
Gharma Zisizo za Riba: 126) 622) 72) 2 Mkaguzi Mkuu wa Ndani
7.1 Mishahara na Mafao (392) (314) (392) (314)
7.2 Ada na Kamisheni ) 29)] 28] )]
7.3 Gharama Nyingine 309) 279) 309) 279) AT T . . - - . . . . .
Faidal (Hasara'yyag Uendesta Em: h BS; Emi :183; Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa
Tengo la Kodiya Mapato (10) 30) (10) 30) hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya
Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato (423) (213) (423)] @13) benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
Mapato Mengine jumuishwa (bainisha) > - = -
Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka (423) (213) (423) (213)
Idadi ya waajiriwa 56 5 56 5 .
Veplo kva Hisa N _ _ N Jina Tarehe
Idadi ya Matawi 2 2 2 2
1. Bakar R Bakar { :
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI - . .
Mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi 28/10/2023
Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali -1.88% 0.95% -1.88%| 0.95% ¥ ¥ 9
Uniano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa -23.55% 4.84% -23.55%| 4.84%
Uniano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 105.50% 62.27% 105.50% 62.27%
Uniano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali zi i 1.76% 347% 1.76% 347%
. L o . . 2.Prof. Dominicus Kasilo .............cc.ooeverrrnns (Imesainiwa) 28/10/2023
Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho Mikurugenzi
kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho uge
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TANGAZO

o2 Bay,
°® %4
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s %

“Kwa Maendeleo Yako”

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30-0

(Kiasi kwa shilingi milioni)

MUCOBA BANK PLC

P. O. Box 147, Tel. 026-2772165, Fax 026-2772075
Mafinga, Tanzania.

ONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Ma

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30-09-2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka Robo Robo ya mwaka sasa| Roboya Mwaka | Limbikizolamwaka| Limbikizo la
0! iliyopita wa sasa mwaka linganishi
yaiwakawa sasa | .o mwaka (Mwaka ullopita)
iliopita 30/09/2023 30/06/2023 30/09/2023 30/09/2022
| [Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za
30/09/2023 30/06/2023 Mapato/ (Hasara) Halsi 55 (121) (a78)] 425
A MALI Marekebisho kwa Ajili ya: - -
1__|Fedha Taslim 809 627 Hasara Katika Mali 26 48 135 374
2 |Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 100 25 Badilko Halisi Katika Mikopo (282) 545 878 (475)
3 |Uwekezaji katika Amana za Serikali = - - = - = =
- " P — Mabadiliko Halisi Katika Amana 1,944 (75, 1,285 (1,574)
4 _|Salo katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 3,262 1.712 Mabadiko Hals Katka Amana za Muda Miupi Ziizoafiiwa : - 'L| : -
5 |Hundina Miamala ya Kushughulikiva = - 5 9 (11) (271)
6 |Miamala baina ya Matawi 52 (32 42 46
7__|Bili zilizo afikiwa Kodi liyolipwa - - (10)] (QQL‘
8 |Dhima za Wateja Ziizo kubalika ”F”e“h el ?a,‘l”,‘s"al T r— — = — = - _ﬂ
9| Mikopo fiyotolewa kwa Benki nyingine ‘edha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli Zauendeshaji ,800 35 B 0 (1,565)
10 |uwekezaji katika Amana nyingine - R
11_|Mikopo Halisi lliyopo 14,764 14,481 - - -
12 |Malinyingine 3,702 3,754 Ununuzi wa Mali za Kudumu 19 ©)] (21) (41)
13 [Uwekezaji wa Hisa - - Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - = -
14 | Akaunti za udhamini - -
15 _|Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 413 458 B s B .
16 _|JUMLA YA MALI 23,050 21,057 19 @| 1) @)
B. | DHINA I E
17 _|Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha - - fﬁ) (W_M f“' @L
18 |Amana za Wateja 15,974 14,009
19 [Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu = -
20 [Amana Maalumu 49 70 -
21 _[Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha  (baini — ___ _ - - - 1,197
22 |Hundi na Hawala za Benki Ziizotolewa . . | |Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa shughuli zakifedha Kifedha (1) (169) f”' 997
23 _|Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 147 75 IV_|Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu.
24 |Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja Ongezeko /Punguzo Halisi Katika B
25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu 1,808 183 1,808 (609)|
26 |Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae c - Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 2,363 2,180 2,363 4,142
27 |Dhima Nyingine 347 44 Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 4171 2,363 4171 3,533
28 |Madeni 3,089 3,100
2 &iTTSJﬁS”Q“K’L‘.g e Kioa s 13,00 17880 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30-09-2023
|30 {MALVDHIM uioa 29) : * (Kiasi cha shilingi milioni)
C. | FEDHA ZA WANAHISA Mtaji wa hisa ya";?b":k'l"zwa Ziada ya kisheria Jumla
31 Mtg i wa Hlsa"Ullohpwa 8,789 8,789 [ ——
32 _|Akiba ya Mtaji Salio la mwanzo wa mwaka 8,791 (5,543) 675 3,923
33 |Mapato Yaliyobakizwa (5,543) (5,543) Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - (a78) - (a78)
34 _|Faida (Hasara) ya Kipindi Husika (478) (534) m::::a?zn\?v::amsa ~ - = =
35 | Akaunti nyingine za Mtaji 677 677 Gawio lililolipwa - - - -
36 _[Stahiki ya Wenyehisa Chache i'ada f;!sze”a S - - - -
37_|JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,484 3,389 T — . . . -
38 [Dhima Zisizo Dhahiri Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (6,021) 675 3,445
39 _|Mikopo Chechefu el 898 Mwaka Uliopita 2021 8,795 (4.558) 107 4,344
- waka Uliopi . . .
40 Ten'go ?(wg Ajili ya Mikopo Chechefu 202 202 Salio la mwanzo wa mwaka - 181 - 181
41 _|Mali Nyingine Chechefu - - Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - -
Mapato mengine yaliyojumui s N N =
Miamala na wanahisa (4) - - 4)
D. |BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Gawio lifolpwa . = = =
() [Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 14.94% 16.09% Ziada ya Kisheria - (568) 568 -
- - - - - " 12.00% Tengo la ziada ya Jumla N B
(i) _[Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 10.30% .20% Mengineyo . (598) N 598)
(i) _|Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 96.68% 108.02% Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (5,543) 675 3,923
(iv) |Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 64.05% 68.77%
(v)_|Uwiano wa Mali Zilzozalisha na Jurnla ya Mal 90.82% 89.49% BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA
(vi) |Ongezeko la Amana 14.02% -0.39%
(vi) |Ongezeko la Mal St 1.74% Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaiji wa taarifa za
fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika
kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaelezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30-09-2023 P y y ! )
(Kiasi kwa sh
Robo ya mwaka sasa| Roboyamwaka | Limbikizo lamwaka |  Limbikizo la
linganishi (Mwaka sasa mwaka linganishi . .
uliopita) (mwaka uliopita) Jina Na Cheo Saini Tarehe
30/09/2023 30/09/2022 30/09/2023 30/09/2022
Philip Raymond ...........cccovrimrniiniirscsceciscs (Imesainiwa) 28/10/2023
1 |Mapato ya Riba 678 829 1,642 2,358 Meneja Mkuu
2 [Gharama za Riba (150) (185)] 462) (508
3 |Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 528 644 1,180 1,850
4 |Madeni Viza Yaliyofutwa s - s - |
5 |Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mkopo 3% 20 (161) (19§ﬂ KeVIN MUSHI ... (Imesainiwa) 28/10/2023
- - - - Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala
6 |Mapato Yasiyo ya Riba: 187 250 608 706
6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni E - E -
6.2 Ada_na Kamisheni 187 250 608 688 »
6.3 Gawio 5 - 2 - Saleh S. Abdallah..........cccocviviiviiinieiiiiciss (Imesainiwa) 28/10/2023
6.4 Mapato Mengine - - - 19 Mkaguzi Mkuu wa Ndani
7 |Gharma Zisizo za Riba: (696; (672) (2,108)] (1,938
7.1 Mishahara na Mefao 871) @71) (1,152) (1,083 L L _ ) o . )
72 Ada na Kamisheni | 5 _ 08 Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za
7.3 Gharama Nyingine (325)] 266) (953) (758) hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa
8 |Faida/ (Hasara) ya 55 22 () 425 zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya
| 9_Tengo a Kodiya Mapalo . = ] = () sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
10 _|Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato 55 192 (478) 365
11 |Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) s - s -
12_|Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 55 192 (478_)] 365
13 |Idadi ya wasjiiwa 56 55 55 50 Jina Tarehe
14 _|Mapato kwa Hisa - 5.8 - 5.88
15 [idadiya Metavd 2 2 2 2 1. Bakar RBaKA. ... (Imesainiva) 28/10/2023
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi
(i) _{Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali 0.25% 0.95% 217% 0.93%]
i) {Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa 1.60% 4.84% -13.99%! 0.93%
Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 80.50% 62.27% 93.53% 4.76%
Uniano wa Mapalo Haisya tba na wastan wa i Znazozalsha Lii 847 i §2.27% 2.Prof. Dominicus Kasilo .............cccocciiciiiiiiiiiie (Imesainiwa) 28/10/2023
Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho Mkurugenzi

kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho
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TANGAZO

MATANGAZO MCHANGANYIKO

CHRISHINA

BUBELWA
Anatangaza kupotelewa na vyeti vyake vya
shule, 1. Cheti cha kidato cha nne(form four)
chenye namba Cs17000233195 na tarifa ya
polisi ni PHO/IRI/MUF/1146/2024, 2.Cheti
cha kidato cha sita(form six) chenye namba
Ac520024962 /S5663-0508 na taarifa ya

PHILIMON,

pilisi  ni  PHO/KIG/BUH/227/2024,Kwa
yeyote atakaeviona atoe taarifa kituo cha
polisi kilicho karibu.

Ndugu MAMBOLEO JUMAA
MAMBOLEO anatangaza
kupotea kwa kadi zake za

pikipiki zenye usajili T 563 BZE
aina ya Toyo, chassis
Na.KE7KEFPK002069 Na
nyingine usajiliMC 390 BAJ
aina TOYO chassis Na.
KE7KEFPK027377. Kwa Yeyote
akiziona kadi hizo anaombwa
atoe taarifa Polisi:
PHO/TAN/MKI/1230/2024

Ndugu MAMBOLEO JUMAA
MAMBOLEO anatangaza
kupotea kwa kadi zake za

pikipiki zenye usajili T 390 BRP

aina ya Toyo, chassis

Na.KEFKE 700008536 Na

nyingine usajili T 593 BYU aina

SANLG, chassis Na. LBRSPKB

54B9004300. Yeyote akiziona
kadi hizo anaombwa atoe

taarifa Polisi:
PHO/TAN/MKI/1230/2024

Ndugu MAMBOLEO JUMAA
MAMBOLEO anatangaza
kupotea kwa kadi zake za

pikipiki zenye usajili T 390 BRP

aina ya Toyo, chassis

Na.KEFKE 700008536 Na

nyingine usajili T 593 BYU aina

SANLG, chassis Na. LBRSPKB

54B9004300. Yeyote akiziona
kadi hizo anaombwa atoe

taarifa Polisi:
PHQ/TAN/MKI/1230/2024

KUPOTEA KWA KUPOTEA KWA KUPOTEA KWA KADI YA GARI
KADI ZA PIKIPIKI | KADI ZA PIKIPIKI | KADI ZA PIKIPIKI IMEPOTEA

EVARIST THADEO KAPINGA
ANATANGAZA KUPOTELEWA
NA KADI YA GARI
YENYE NO T213ABP TOYOTA
HILUX
ENGINE NO 312808026
CHASSES SNO
LN1070001807
YEYOTE ATAKAYEIONA ATOE
TAARIFAKITUO CHA POLISI
PHQ/DOD/MPW/11149/2023.

KUPOTEA KWA
KADI ZA PIKIPIKI

Ndugu MAMBOLEO JUMAA
MAMBOLEO anatangaza
kupotea kwa kadi zake za

pikipiki zenye usajili MC 458

BCS aina ya HUONIAO chassis
Na. LJEPCJLO8FA007377 Na
Pikipiki nyingine usajili MC 538
BCS aina HUONIAO chassis Na.

LJEPCJLO2FA007360. Kwa
Yeyote akiziona kadi hizo

anaombwa atoe taarifa Polisi:

PHQ/TAN/MKI/1230/2024

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KATIKA MAHAKAMA YA WILAYA MWANGA
UTHIBITISHO NA USIMAMIZI WA MIRATHI
SHAURI LA MIRATHI NA 1684 YA MWAKA 2023
MAOMBI YA BARUA YA USIMAMIAJI WA MIRATHI YA

LEAH ABRAHAM MSHANA.........ccveurnenend MAREHEMU
HULDER FREDY MSUYA NA GIFTIEL.A.
MSHANA WAOMBAJI
TAARIFA YA KAWAIDA

(kanuni ya 75)

Watu wote wanaodai kuwa na haki katika mirathi ya
marehemu aliyetajwa hapo juu wanafahamishwa kufika na
kuangalia mashauri haya katika jalada kama wanaona
inafaa kabla ya kutolewa kwa barua ya usimamiaji wa
mirathi kwa Muombayji aliyeomba hapo juu.

Mapingamizi yoyote kuhusu maombi haya yawe
yameandikwa mnamo au kabla ya tarehe 27 Mwezi
FEBRUARY, Mwaka 2024

Imewasilishwa Mwanga leo tarehe 13 Mwezi FEBRUARI
Mwaka 2024. /(

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya Njombe

Kituo cha Njombe Mjini
Mkoa wa Njombe

Usimamizi wa mirathi Na 77/2023
GARAGIMBA MPOGOLE MDAGACHULE......MAREHEMU
MANENO MDAGACHULE... ...MWOMBAJI1
LUCI MDAGACHULE. ...MWOMBAJI 2

TAARIFA KWA WADAI
(kanuni ya 9(1) ya Nyongeza ya V Sheria ya Mahakimu wa
Mahakama Sura ya 11 Rejeo la 2019)

TAARIFA inatolewa hapa kwa wote wanaodai kuwa na madai
yanayohusiana na mali za marehemu mtajwa hapo juu
GARAGIMBA MPOGOLE MDAGACHULE aliyefariki Njombe tarehe
04 Mwezi 4 Mwaka 2002, na mahakama kutupatia barua ya
usimamizi wa mirathi hiyo sisi MANENO MDAGACHULE na LUCI
MDAGACHULE ,siku ya tarehe 31 mwezi 01 mwaka 2024, hapa sasa
wanatakiwa kunipa madai yao kwangu kupitia sanduku langu la
barua au namba ya simu 0757728839 au 0759674907,au kuniletea
kwa binafsi, ndani ya siku 14 kuanzia tarehe ya kutangazwa taarifa
hii ambapo muda wake utapoisha nitaendelea kukabidhi mali za
marehemu kwa warithi wanaostahili, nikizingatia tu madai
ambayo nitakua nmearifa

KIBAIGWA AUCTION MART
P.0.BOX 20,
DODOMA
TANGAZO LA MNADA
WA HADHARA

KIBAIGWA AUCTION
MART,

KWA  IDHINI NILIYOPEWA  NA
KAMPUNI' YA IMARISHA MAISHA
FINANCIAL SERVICES LTD. TUTAU-
ZA GARI MOJA AINA YA MITSUBISHI
CANTER YENYE NAMBA ZA USAJILI
T 914 AAJ MALI YA HUSSEIN SAID
SHABANI , BAADA YA KUSHINDWA
KULIPA MKOPO ALIOKOPA. MNADA
UTAFANYIKA TAREHE 22/02/2024
MAENEO YA NYERERE SQUARE SAA
10:00 ASUBUHI

KWA MAWASILIANO ZAIDI PIGA
NO. 0688 729841

Uza, Chenye
Thamani Kubwa
Kwa Kutangaza Nasi
Kwa Bei Poa

Tupigie
0782253676

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KATIKA MAHAKAMA YA WILAYA MWANGA
UTHIBITISHO NA USIMAMIZI WA MIRATHI
SHAURI LA MIRATHI NA 28212 YA MWAKA 2023
MAOMBI YA BARUA YA USIMAMIAJI WA MIRATHI YA
ISRAEL SHABANI CHELANGWA. MAREHEMU
ABIGAEL ISRAEL CHELANGWA........ MUOMBAJI

TAARIFA YA KAWAIDA
(kanuni ya 75)

Watu wote wanaodai kuwa na haki katika mirathi ya
marehemu aliyetajwa hapo juu wanafahamishwa kufika na
kuangalia mashauri haya katika jalada kama wanaona
inafaa kabla ya kutolewa kwa barua ya usimamiaji wa
mirathi kwa Muombaji aliyeomba hapo juu.

Mapingamizi yoyote kuhusu maombi haya yawe
yameandikwa mnamo au kabla ya tarehe 28 Mwezi
FEBRUARY, Mwaka 2024

Imewasilishwa Mwanga leo tarehe 13 Mwezi FEBRUARI

Mwaka 2024. D\

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya DODOMA
MJINI

Kituo cha CHAMWINO MJINI  Mkoa DODOMA
Usimamizi wa mirathi Na.05/2024

KATIKA SHAURI LA MIRATHI YA MAREHEMU HENZERANI
SELEMANI wa SINGIDA

KATIKA SHAURI LA MAOMBI YA KUMTEUA MSIMAMIZI
YALIYOLETWA

NA1.NEEMA S. MKUMBO 2. HAMISI NGENYI
TANGAZO

(Kanuniya 5(2) ya Kanuniza Usimamizi wa Mirathi Mahakama za Mwanzo)

Watu wote wanaodai kuwa na uhusiano wowote/maslahi
yoyote na mirathi ya Marehemu tajwa hapo juu,wanaalik-
wa kuja na kuhudhuria katika shauri hili endapo wakitaka
kufanya hivyo mnamo tarehe 19 Mwezi 02 Mwaka 2024
kabla huyo mwombaji hajateuliwa kuwa msimamizi wa
mirathi hiyo.

Zingatia;

Endapo kuna yeyote mwenye wosia wa Marehemu
anaweza kuuleta Mahakamani kukaguliwa.

Imetolewa leo Tarehe 15 Mwezi 02 Mwaka 2024.

= .

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
BARAZA LA ARDHI NA NYUMBA - MWANZA
SHAURI DOGO NAMBA 383 LA 2023
SCOLASTICA MAGOYE NGIDLI............. MLETA MAOMBI
DHIDI YA

. PELES MKUMBO NSUNZA

. EQUITY BANK LTD

. CITYLANDCO.LTD

4. CRETUS COSMAS KARWANIL........ WAJIBU MAOMBI

N

KWA: PELES MKUMBO NSUNZA, EQUITY BANK LTD, CITY LAND
CO.LTD, CRETUS COSMAS KARWANI
MNAFAHAMISHWA KWAMBA MLETA MAOMBI HAPO JUU
AMEFUNGUA SHAURI DHIDI YENU KATIKA BARAZA LA ARDHINA
NYUMBA MKOA WA MWANZA, OMBI LIMEPANGWA KUSIKILIZWA
TAREHE 29/02/2024 KATIKA CHUMBA CHA BARAZA, BARABARA
YAMAKONGORO JENGO LIKO MKABALA NA MAHAKAMA MWANZO
MWANZA MJINI.
KWA HIVYO MNATAKIWA KUHUDHURIA KATIKA BARAZA SIKU
HIYO NYIE MWENYEWE , WAKILI WENU AU MTU MWINGINE
ANAYERUHUSIWA KISHERIA KUJIBU OMBI HILO.
KAA- MKIJUA KUSHINDWA KUFIKA BARAZA LITASIKILIZA OMBI
HILO NA KUTOA UAMUZI BILA NINYI KUWEPQ.
IMETOLEWA NAMIKWA AMRINA CHAPA YA BARAZA LEQ TAREHE
13/02/2024.
PAULOS L.S LEKAMOI
MWENYEKITI
BARAZA LA ARDHI NA NYUMBA (W)
MWANZA

OFISI ZA MATANGAZO
MIKOCHENI INDUSTRIAL AREA,
PO.BOX 31042, DAR ES SALAAM.
MOB: +255 - 745 700 710.

E-mail: advertise@guardian.co.tz,

website: www.ippmedia.com

KWA MAHITAJI YA KUTANGAZA SUMMONS, KUPOTEA KWA CHETI,

KUPOTEA KWA KADI YA GARI/PIKIPIKI NA USIMAMIZI WA MIRATHI.

TUPIGIE: +255 - 0677 020701
AU

TEMBELEA OFISI ZA MATANGAZO
MIKOCHENI INDUSTRIAL AREA, PO.BOX 31042, DAR ES SALAAM.
E-MAIL: ADVERTISE@GUARDIAN.CO.TZ

TAHADHARI: Wasomaji wanatakiwa kuuliza na kuchukua ushauri sahihi kabla ya kutuma fedha, au kuingia katika gharama yoyote kati yake na mtangazaji

THE GUARDIAN LIMITED hawatahusika kwa malipo au manunuzi yoyote kati ya muuzaji na mnunuaji kwa matangazo yaliyochapishwa katika gazeti hili.
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| HABARI MICHEZO

LIVERPOOL, England

BEKI wa Liverpool, Trent
Alexander-Arnold, anatazami-
wa kukosa mechi ya fainali
ya Kombe la Carabao dhidi
ya Chelsea itakayochezwa ke-
hokutwa kwenye Uwanja wa
Wembley kutokana na jeraha.

Alexander-Arnold alipata
tatizo la goti wakati Liverpool
iliposhinda raundi ya tatu ya
Kombe la FA dhidi ya Arsenal
mapema Januari na alikaa nje
ya uwanja kwa wiki chache.

Alikosa mechi tatu, ikiwa ni
mechi zote mbili za nusu fain-
ali ya michuano hiyo dhidi ya
Fulham, lakini akarejea dhidi
ya Norwich kwenye Kombe la
FA Januari 28, mwaka huu.

Lakini Alexander-Arnold
alianza kwenye mechi ambayo
walichezea kichapo kutoka

ALEXANDER-ARNOLD

NJE FAINALI CARABAO

kwa Arsenal katika Ligi Kuu
England, akicheza dakika 58
pekee.

Hata hivyo, alitolewa wakati
wa mapumziko timu yake iki-
pata ushindi dhidi ya Burnley
wikendi iliyopita.

Mchezaji huyo alifungwa goti
lake la kushoto katika mch-
ezo huo, jambo ambalo hali-
kufanyika dhidi ya Arsenal siku
chache zilizopita.

Na sasa imeripotiwa beki
huyo wa kulia alizidisha tatizo

De Ligt kusajiliwa
Manchester Utd

MANCHESTER, England

KLABU ya Manchester United
inataka kumsajili beki wa
Bayern Munich, Matthijs de
Ligt, dirisha lijalo la majira ya
joto kwa kile kinachoelezwa
staa huyo hana furaha kwe-
nye kikosi cha Bavaria hao.
Beki huyu mwenye umri

wa miaka 24 ana uhusiano
mzuri na Kocha wa Man-
chester United, Eric ten Hag
kwa sababu ndiye alikuwa
nahodha wa timu wakati
anaifundisha Ajax.

Inaelezwa De Ligt hana fura-
ha kwa sababu hapati nafasi

va kutosha kwenye kikosi cha
kwanza cha Bayern Munich,
msimu huu akiwa amecheza
mechi 16 tu za michuano am-
bazo nyingi aliingia akitokea
benchi.

United iliwahi kutaka kum-
sajili De Ligt dirisha la joto
mwaka 2019, kabla hajajiunga
na Juventus akitokea Ajax.
Mkataba wake wa sasa una-
tarajiwa kumalizika ifikapo
mwaka 2027.

Hata hivyo, Munich inaone-
kana haiko tayari kumuuza
nyota huyo ingawa ili ku-
fanya hivyo huenda ikahitaji
euro milioni 40.

Jonathan atajwa
kumrithi Toney

LONDON, England

KLABU ya Newcastle United
na Arsenal zote za England
zimeanza kujipanga baada
ya kusikia taarifa Brentford
inamfuatilia mshambuliaji ku-
toka Canada na timu ya Lille
ya Ufaransa, Jonathan David,
mwenye umri wa miaka 24,
kama mbadala wa Ivan Toney,
ambaye huenda akaondoka
katika dirisha la majira ya joto.

Brentford imejaribu kufan-
ya mazungumzo na Toney ya
kusaini mkataba mpya lakini
hayajafanikiwa na hivyo ina-
tafuta mbadala wake.

Toney mkataba wake wa
sasa unatarajiwa kumalizika
ifikapo 2025 na kutokana na
kiwango chake tangu kuanza
kwa msimu huu amezivutia
timu nyingi, huku Newcastle
na Arsenal zikijiandaa kuwasil-
isha ofa ya kumnunua.

Brentford inataka kufanya
biashara nzuri mwisho wa

lake la goti katika mechi hiyo ya
Burnley na hatacheza fainali ya
Kombe la Carabao kwa sababu
hiyo.

Kurudi kwa Alexander-Ar-
nold kulienda sambamba na
Conor Bradley kupewa likizo
ya huruma baada ya kifo cha
babake mapema mwezi huu.

Jurgen Klopp alisema baada
ya kukabiliana na Burnley,
Bradley atapewa “muda mrefu
kama anahitaji na familia yake”
wakati wa mapumziko ya kuru-
di nyumbani Ireland Kaskazini.

Mchezaji huyo mwenye umri
wa miaka 20, amerejea ma-
zoezini na sasa anaweza kuan-
za kule Wembley.

Mohamed Salah pia amere-
jea mazoezini wiki hii baada ya
kupata jeraha la misuli ya paja
kwenye Kombe la Mataifa ya
Afrika (AFCON).

Alisson pia anapatikana kwa
mara nyingine baada ya ku-
kosa kucheza dhidi ya Burnley
kutokana na ugonjwa, ingawa
Caoimhin Kelleher ameku-
wa chaguo bora zaidi katika
Kombe la Carabao msimu wote
na alipewa nafasi ya mbele ya
Mbrazil huyo wakati Liverpool
walifika fainali kwa mara ya
mwisho mnamo 2022.

msimu katika dirisha la kian-
gazi ili kutoruhusu kuondoka
bure mwishoni mwa mkataba
wake ikaambulia hasara.
Tangu kuanza kwa msimu
huu, nyota huyo amecheza
mechi 30 za mashindano yote.
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HABARI MICHEZO

NYANTORA ASHINDA 265M/-
SUPA SPORTPESA JACKPOT

Na Mwandishi Wetu

KAMPUNI ya kubashiri Michezo na
Burudani ya SportPesa imemtangaza,
David Nyantora, mshindi wa Jackpot ya
Sh. milioni 265.7 ambaye alibashiri kwa
usahihi mechi 13 kati ya 13 katika Supa
Jackpot yenye mgawanyiko wa Jackpot
za mechi 17,16,15,14 na 13.

Akimtangaza mshindi huyo wa
awamu ya 10, Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi SportPesa, Tarimba Ab-
bas, alianza kwa kumpongeza Nyanturo
kwa ushindi wake na kuwa milionea
mpya mjini.

“Kwa niaba ya kampuni ni furaha yan-
gu kubwa sana kumtangaza kwenu, Da-
vid Mwenge Nyantora kuwa ni mshindi
rasmi wa Supa Jackpot yetu ya mechi 13
akiwa amejishindia shilingi 265,780,681.
Ikiwa ni takribani miezi 11 tangu kum-
tangaza mshindi wa mwisho wa Supa
Jackpot mechi hizihizi 13 ambapo hii ni
awamu ya pili kupata mshindi wa Supa
Jackpot tangu ianzishwe rasmi.

“Hili ni jambo la kihistoria kwa
kampuni ya kubashiri kupata zaidi ya
washindi wa Jackpot 10 na kuwatan-

gaza kwa miaka 6 mfululizo. Supa Jack-
pot ya wiki hii imeweza kutoa washindi
wa bonasi jumla ya 8708 huku jumla
ya bonasi zilizotolewa ikiwa ni zaidi ya
milioni 756.

Baada ya kutangazwa, Nyantora
alisema alianza kucheza na SportPesa
mwaka 2018, baada ya kuifahamu kupi-
tia usomaji wa magazeti.

“Nimekuwa nikishiriki mara kwa
mara na kushinda viwango tofauti vya
fedha, lakini hii ni mara ya kwanza
nimeshinda kiasi kikubwa kama hiki
kupitia Supa Jackpot ya timu 13 ambayo
inachukua timu 17. Mimi huwa naten-
geneza mkeka wangu kwa kutumia siku
tatu kuchagua timu, na mara nyingi
huwa nacheza mikeka miwili hadi mita-
tu, japo kwa hii Jackpot niliweka mkeka
mmoja.

Sikutarajia kushinda kiasi hiki ki-
kubwa cha pesa hivyo, kwa sasa siwezi
kusema nitaifanyia nini, nahitaji kwan-
za kutuliza akili na kufanya maamuzi
kama niwekeze kwenye biashara au ku-
nunua nyumba kwa ajili ya familia kwa
kuwa naishi na mtoto wangu mmoja
na baadhi ya ndugu.” Alisema mshindi

huyo.

TOFAUTI YA SPORTPESA NA WEN-
GINE

Nyantora anaendelea kuelezea licha
ya kuwapo makampuni mengi ya ku-
beti amekuwa akibashiri na SportPesa
pekee kwa sababu ni kampuni kubwa,
kampuni mama na haina ubabaishaji.

“Kwa ambao wanatamani kushinda
na kutimiza malengo yao nawashauri
waendelee kucheza na SportPesa,
waamini ipo siku watashinda kama
mimi nilivyoshinda. Hata mimi bado
naendelea kucheza kwani malengo
yangu ni kushinda ile bilioni 1.1 na
naamini nitaipata,” aliongeza.

Naye Mkuu Mkuu wa Kitengo cha
Uhusiano na Mawasiliano wa Sport-
Pesa, Sabrina Msuya, alimpongeza
mshindi na kumhimiza kuwa balozi
kwa wengine.

“Niwakumbushe Watanzania Supa
Jackpot ipo na itaendelea kuwepo
kutegemeana na matokeo ya kila wiki.
Endeleeni kutuamini kama ambavyo,
David ametuamini na matokeo ya
ushindi mtayapata,” alisema Msuya.

Ofisa Mkuu
wa Tigopesa,
Angelica Pesha
(katikati)
akimkabidhi
zawadi ya gari
mwakilishi wa
mshindi wa
Promosheni
va Magifti
Dabodabo,
Cecilia
Ngonyani,
Neema
Ngonyani
(aliyekaa
ndani ya gari).
Kushoto ni
Mkurugenzi
wa Masoko wa
Tigo, Edwardina
Mgendi.PICHA:
MPIGA PICHA
WETU

Cecilia ashinda magari ya Magifti Dabodabo

Na Mwandishi Wetu

CECILIA Ngonyani, Mkazi wa Mbweni,
Dar es Salaam, jana alikabidhiwa magari
mawili aliyoshinda katika promosheni
ya Magifti Dabodabo iliyokuwa ik-
iendeshwa na Kampuni ya Tigo.

Cecilia alitangazwa mshindi na akam-
chagua dada yake, Jacquiline Ngonyani
kama mshindi mwenza ambaye alikabi-
dhiwa gari moja kati ya hayo.

Akizungumza kwenye hafla fupi ya
kufunga promosheni hiyo, Ofisa Mkuu
wa Tigopesa, Angelica Pesha, alisema
baada ya kumpigia simu mshindi, Ce-
cilia, alimtaja dada yake huyo kama
mpendwa wake.

Pesha alisema kumalizika kwa pro-

mosheni hiyo ni milango ya kufungua
kwa ajili ya matukio mengine ya Tigo
kwa mwaka huu.

~Magifti dabodabo tuliandaa kwa ajili
ya kuwashukuru wateja wetu kwa kutu-
unga mkono na kusherehekea mafani-
kio yetu ya mwaka jana, tunashukuru
imeenda vizuri tangu kuanzishwa No-
vemba 24, mwaka jana mpaka leo (jana)
tumefikia tamati,” alisema Pesha.

Akizungumza kwa njia ya simu akiwa
hospitali, mshindi huyo aliishukuru
Tigo kwa kutimiza ndoto yake ya kumi-
liki gari aliyokuwa nayo siku nyingi.

,Sikuamini kwa kweli nilipopigiwa
simu na msemaji wa promosheni hiii
Haji Manara kuwa mimi ni mshindi,
nawashukur sana kwa kweli,“ aliema

Cecilia.

Aidha, dada wa mshindi huyo, Jac-
quiline ambaye alikuwapo katika hafla
hiyo, alimshukuru mdogo wake kwa
kumchagua yeye kama mpendwa wake
na kukabidhiwa gari mpya.

LSijui mdogo wangu kwa nini
ameamua hivi, lakini namshukuru sana,
kwa pekee nawashukuru sana Tigo am-
bao sasa wamewezesha familia yetu
kuwa na magari mawili,” alisema.

Promosheni hiyo iliyodumu kwa siku
80 imewawezesha baadhi ya wateja wa
kampuni hiyo kujishindia fedha kuan-
zia shilingi milioni moja mpaka milioni
30 pamoja na vifaa vya umeme vya ma-
jumbani.

Sanga aelekeza CSR
kusaidia AFCON2027

Na Augusta Njoji, DODOMA

MBUNGE wa Makete (CCM), Festo
Sanga, ameishauri serikali kwa miaka
mitatu kuelekeza gawio la kampuni
kurudisha hisani kwa wananchi (CSR) ili
kujenga viwanja vya michezo vitakavy-
otumika kwenye michuano ya Kombe
la Mataifa ya Afrika (AFCON 2027),
ambayo Tanzania, Kenya na Uganda
kwa pamoja zitakuwa wenyeji.

Akichangia taarifa ya utendaji kazi wa
Kamati ya Bunge ya Uwekezaji na Mitaji
yva Umma (PIC) bungeni juzi, Sanga
alisema hadi sasa kuna miaka mitatu ya
maandalizi ya AFCON hivyo kupitia CSR
suala hilo litafanikiwa bila kutegemea
fedha za zinazotengwa na serikali
kwenye bajeti. “Tuombe serikali kwa
sababu tuna nia ya dhati ya maandalizi
ya AFCON, kuendeleza michezo nchini
na kujenga viwanja vya mpira gawio la
CSR kwa miaka mitatu lielekezwe kwe-
nye maandalizi ya AFCON mwaka 2027.

Naamini Waziri wa Fedha ataona
tija kwenye hilo kwa kuwa hatuendi
kugusa mfuko wake, Wizara ya Mich-
ezo haina fedha bajeti yake ni ndogo
tuone namna va kuwasaidia kwa kutoa
gawio la CSR kwenye kampuni ikasaidie
kujenga miundombinu ya michezo.

[takuwa ni aibu endapo tutapoko-
nywa kuwa waandaaji wa michuano
hii kutokana na tumekosa maandalizi,
naomba nitoe mfano mmoja tuna mradi
wa SGR zaidi ya trilioni tumezimwaga
kwenye mradi tukiwauliza hata uwanja
wa mpira au kiwanja cha shule ya msin-
gi hamna kwenye nchi yetu, tuone tija
kabisa wanaojenga bwawa la Nyerere
na mashirika mengine fedha zielekezwe
kwa ajili ya kujenga viwanja,” Sanga
alisema.

Mikono ufukweni
Afrika Feb 22 Dar

Na Shufaa Lyimo

KWA mara ya kwanza Tanzania inata-
rajiwa kuwa mwenyeji wa mashindano
ya mikono ya ufukweni Afrika yatakay-
ofanyika kuanzia Februari 22 hadi 26,

Nchi 13 zinatarajiwa kushiriki
mashindano hayo baadhi ni Kenya,
Uganda, Burundi, Sudan Kusini, Somalia,
Djibouti, Jamhuri ya Kidemokrasi ya
Congo (DRC) na wenyeji Tanzania.

Mwenyekiti wa Kamisheni ya Ufuk-
weni ya Chama cha Mpira wa Mikono
Tanzania, Bruno Johnson, alisema
wameandaa mashindano hayo kwa
kushirikiana na chama cha Afrika
(CAHB).

,Tunafuraha kubwa kupata nafasi ya
kuwa wenyeji wa mashindano makub-
wa kama haya ambayo hajawahi ku-
fanyika nchini, naamini wachezaji wetu
watajifunza mambo mengi, ,alisema
Johnson.

Aliongeza mashindano hayo yataam-
batana na kozi ya kimataifa ya mako-
cha na waamuzi itakayofanyika kati ya
Februari 22 na 24, mwaka huu.



ljumaa Februari 16, 2024

Nipashe

CHA

TENA®
SIMBF

pekee wakiilaza
JKT Tanzania
nyumbani, Kibu

aumia...

Kiungo wa Simba, Clatous Chama (kushoto), akijiandaa kumtoka straika wa JKT Tanzania, Matheo Anthony, ka-
tika mechi ya Ligi Kuu Bara iliyochezwa kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo, Dar es Salaam jana. Simba
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Na Faustine Feliciane

KWA mara nyingine, Clatous Chama
ameendelea kuibeba Simba ,mabe-
gani‘ baada ya kufunga bao muhimu
na kuvuna pointi tatu kwa ushindi
wa goli 1-0 dhidi ya JKT Tanzania ka-
tika mechi ya Ligi Kuu Bara iliyoche-
zwa kwenye Uwanja wa Meja Jenarali
Isamuhyo, Dar es Salaam jana.

Chama alifunga bao hilo kwa shuti
kali nje ya kidogo ya eneo la hatari la
JKT Tanzania dakika ya 33 ya kipindi
cha kwanza.

Goli hilo lilikuja baada ya Simba ku-
poteza nafasi tatu za wazi katika kip-
indi hicho cha kwanza ambapo, Saido
Ntibazonkiza, alikaribia kufunga daki-
ka ya kwanza tu ya mchezo lakini shu-
ti lake akiwa ndani ya boksi lilipaa juu.

Dakika ya 25, Sadio Kanoute akiwa
ndani ya boksi naye akipokea pasi
nzuri ya Chama shuti lake lilidakwa
na golikipa wa JKT Tanzania, Yakub
Selemani.

Maafande hao walijaribu kusaka
goli ambapo walifanya mashambulizi
matatu lakini mashuti ya Matheo An-
thony, Sixtus Sabilo na Shiza kichuya

GAZETI HILI HUTOLEWA NA KUCHAPISHWA NA THE GUARDIAN LIMITED, S.L.P 31042 g

yalipaa juu ya lango na mpaka kipindi
cha kwanza kinamalizika Simba ilipiga
mashuti yaliyolenga goli manne huku
JKT Tanzania wakifanya mashambu-
lizi ya wazi matatu.

Kipindi cha pili kilianza kwa kasi
huku timu zote zikifanya masham-
bulizi na dakika ya 46, Kibu Denis
alikaribia kuipatia Simba bao la pili la-
kini shuti lake lilipaa juu, dakika moja
baadaye JKT Tanzania walijibu ma-
pigo kupitia kwa Sabilo ambaye shuti
akiwa mita chache langoni kwa Sim-
ba, lilidakwa na golikipa wa Wekundu
wa Msimbazi, Ayoub Lakred.

Simba walifanya mabadiliko kwa
kuwatoa Kibu aliyeumia katika dakika
ya 56 na nafasi yake kuchukuliwa na
Fred Michael na baadaye Mzamiru
Yassin aliingia kuchukua nafasi ya
Kanoute huku JKT Tanzania ikimtoa,
Najib Magolo na nafasi yake kuchuku-
liwa na Edward Songo.

Mabadiliko hayo yaliwapa nguvu
zaidi wenyeji ambao walimiliki mpira
zaidi na kutengeneza nafasi nyingi
ambazo hata hivyo hawakuzitumia
vizuri.

Simba ilikaribia kupata bao la pili

dakika za mwisho za mchezo lakini
umakini mdogo wa mshambuliaji,
Fred uliwanyima faiga hiyo ya kupan-
ga goli lingine.

Kwa matokeo hayo, Simba inaende-
lea kukaa katika nafasi ya pili kwenye
msimamo ikiwa na pointi 36, nne pun-
gufu ya vinara na mabingwa watetezi,
Yanga wakati Azam FC ikishika nafasi
ya tatu na pointi zake 32, baada ya
timu zote sasa kucheza michezo 15 na
kumaliza mzunguko wa kwanza.

Wakati huo huo Tanzania Prisons
imeibuka na ushindi wa mabao 3-1
katika mechi nyingine ya Ligi Kuu
Bara dhidi ya Singida Fountain Gate
iliyochezwa l<wenye Uwanja wa CCM

Mabao maw111 ya Tanzania Prisons
katika mchezo huo yalifungwa na Za-
bona Mayomba na lingine lilipachik-
wa na Samson Mbangula huku lile pe-
kee la Singida FG likipachikwa kimiani
na Bruno Gomes.

Ligi hiyo inatarajia kuendelea tena
kesho kwa KMC kuikaribisha Yanga
kwenye Uwanja wa Jamhuri, Moro-
goro.

Diarra, Aziz Ki waja
na ‘dozi’ ya AFCON

Na Saada Akida

BAADA va kurejea kwa
nyota wake wawili wal-

ioku- < é\ wa katika michuano
y a Kombe la Mataifa

va Afrika (AFCON), Djigui Di-
arra wa Mali na Stephane Aziz

Ki, nyota wa Burkina Faso, Kocha
Mkuu wa Yanga, Miguel Gamondi, amesema
sasa ana matumaini ya kufanya vyema
katika mechi za Ligi Kuu zinazofuata.

Yanga inatarajia kuwafuata KMC FC,
katika mechi ya Ligi Kuu Tanzania Bara
itakayochezwa kesho kwenye Uwanja wa
Jamhuri, Morogoro.

Akizungumza na Nipashe jana, Gamondi,
alisema ,presha’ aliyokuwa nayo imeshuka
kutokana na kuwasili kwa nyota hao na
anaamini Kikosi chake kitacheza soka la
kutulia ili kusaka ushindi.

Gamondi alisema kukosekana kwa nyota
hao kulipelekea timu yake kupata ushindi
wa ,mbinde’, lakini sasa anaamini kikosi
chake kimetimia na kitarejea kuendeleza
dozi kwa wapinzani.

Kocha huyo alisema amefanyia kazi ma-
pungufu yao anamatumaini mechi ya kesho
itakuwa yenye kuvutia lakini pia wameji-
andaa kukutana na ushindani.

“Ni jambo la furaha kurejea kikosini
nyota hao, kila mchezaji ndani ya Yanga
ana umuhimu wake, uwepo wao ndani ya
kikosi kuna kitu kitaongeza na ukizingatia
Aziz Ki ni kinara na mabao, sasa ujio wake
kunaendelea kumfanya kufunga na kufikia
malengo,” alisema Gamondi.

Aliongeza nyota hao wako sehemu ya mi-
pango va kuelekea mchezo wao wa kesho
na malengo yake ni kuondoka na ushindi
ingawa anajua haitakuwa kazi rahisi kwa
sababu wanacheza ugenini.

,Kuna vitu nimefanyia kazi, tumesahi-
hisha makosa niliyoyaona ikiwemo safu ya
ulinzi ambayo imeruhusu mabao mawili
katika michezo mitatu iliyopita, mechi ya
kesho (leo)sitaki kuona yanajirudia makosa
haya,” Gamondi alisema.
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